Dakin dafa abinci 18 sq. m. - hakikanin hotuna, shiyya-shiyya da shimfidu

Pin
Send
Share
Send

Kafa 18 sq m

Don tsara ɗakin dafa abinci kamar yadda ya kamata, ya zama dole a haskaka yankuna uku masu aiki:

  • Wurin dafawa Ya hada da saitin kicin da kayan aiki.
  • Yankin Abinchi. Yawanci ya ƙunshi tebur da kujeru, amma bambancin yana yiwuwa.
  • Kusurwa don shakatawa da liyafa. Yawanci ya shafi amfani da gado mai matasai da TV.

Abin farin ciki, kowa yana ƙoƙarin yin ado da ɗakin daidai da buƙatunsu da ɗanɗano, don haka ana rarrabe abubuwan ciki da zane daban-daban.

Zane na ɗakin cin abinci mai faɗi-square 18 sq.

Daki na madaidaicin sifa an dauke shi mafi dacewa don tsara kayan daki. Dangane da ganuwar wannan tsayin, ɗakin ya fi faɗi, amma ya fi wuya a raba murabba'in zuwa yankuna daban. Sofa yawanci ana sanya shi a layi tare da rukunin cin abinci: ko dai suna fuskantar teburin cin abinci ko a baya. Ya fi dacewa a sanya saitin girki tare ɗayan bangon ko ƙirƙirar ƙaramin alkuki ta amfani da kayan kusurwa, kamar yadda yake a misalin farko:

A cikin hoton akwai salon haɗuwa-ɗakin ɗakuna mai faɗin mita 18, inda wurin cin abincin yake a tsakiyar ɗakin.

Rectangular kitchen-falo a kan 18 murabba'ai

Tabbas, sanya kayan ɗakin girki ya dogara da wurin sadarwa da ƙofar gidan. Akwai zaɓuɓɓukan daidaitattun daidaitattun don shimfidar ɗakin tsawa.

  • Da farko, an girka saitin girkin tare da dogon bango a layi tare da rukunin cin abinci. Sauran an keɓe don wurin karɓar baƙi.
  • Hanya ta biyu - wurin dafa abinci yana tare da ɗan gajeren bango, ana ajiye tebur da kujeru a tsakiyar ɗakin. "An matsa sofa" tare da bayanta a bango, akasin TV ɗin an rataye.
  • Magani na uku ya banbanta kawai a juyawar gado mai matasai: bayanta ta gani yana raba wurin cin abinci da wurin hutawa.

A cikin hoton akwai dogon ɗakin girki-falo mai faɗin murabba'in mita 18 tare da shimfiɗar da ta dace: ana iya ganin murhu da TV daga ko'ina.

Adon falo-a ɗakin karatu

Idan ɗakin ya kunshi ɗaki ɗaya, corridor da bandaki, to ƙirƙirar falo-ɗakin zama shine zaɓin da za a yarda da shi ga mai shi. Anan, ba ra'ayin ƙira kawai yake da mahimmanci ba, amma har ma da hanya mai amfani, tunda ɗakin yana aiki azaman ɗakin kwana. Ana buƙatar hood a cikin yankin aiki (duk da haka, kasancewarta abar so ce a cikin dukkan ɗakunan girki), da kuma tsarin adana kyakkyawan tsari. Idan mai gidan situdiyon ya sarrafa da ƙananan abubuwa, zaka iya barin ganuwar a yankin girki a buɗe - wannan zai ƙara sarari zuwa cikin ciki.

Sofa a cikin sutudiyo sau da yawa yana aiki a matsayin wurin bacci, wanda ke nufin cewa samfurin mafi kyau ga ɗakin kicin tare da yanki na murabba'in murabba'in 18 shine gidan wuta wanda za'a iya harhada shi idan baƙi suka iso.

Hoton yana nuna ciki na ɗakin girki-na faifai 18 sq m a cikin sutudiyo sanye take da kicin mai kyau. Sofa tare da tsarin "dolphin" ya sami nasarar jimrewa da rawar gado.

Yankin yanki

Akwai hanyoyi da yawa don raba yankunan aiki da juna. Ofayan mashahurai shine haɗuwa da ɗakin girki zuwa ɗakin ta hanyar lalata sashin da ke tsakanin su. Wannan zaɓin ya zama ruwan dare gama gari tsakanin masu gidajen Khrushchev, wanda girke-girke bai wuce mita 5-6 kawai ba. Theaddamarwar tana da fa'idodi da yawa: sararin dafa abinci ya kasance ɓoye a cikin "alkuki" kuma an ɓoye shi daga gani, amma yankin da ke da amfani yana ƙaruwa kuma haɗin haɗin ya zama mafi faɗi. A ƙa'ida, ana ajiye tebur tsakanin kicin da falo.

Za'a iya raba ɗakin dahuwa mai faɗin mitoci na murabba'in murabba'in 18 ta amfani da kunkuntar shimfiɗa: a gefe ɗaya, sanya ƙungiyar cin abinci, kuma a ɗayan, wuri don sirri. Ya kamata a buɗe, tun da ɗakunan ɗakunan da aka sanya a ƙofar ɗakin sun hana shi haske na halitta. Wannan bai shafi ɗakunan kusurwa da tagogi biyu ba.

Wasu lokuta ana dafa ɗakunan abinci a cikin farfajiyoyi, ana rubuta abubuwan tallafi a cikin gine-ginen ciki, kamar yadda yake a hoto na uku. A gani, irin wannan ɗakin girki-mai falo ya kasu kashi biyu, amma ɗakin baya rasa jin faɗan.

A cikin hoton akwai dakin dafa abinci-mai faɗin murabba'in mita 18 a Khrushchev, inda aka sanya littafin tebur mai ninkawa a cikin hanyar, kuma an mai da wata babbar taga zuwa wani ƙarin wurin shakatawa.

Hasken wuta yana taka muhimmiyar rawa a shiyya-shiyya: ya kamata ya yi aiki don haskaka yankuna daban-daban, don haka aƙalla ana amfani da fitila ɗaya ga kowane ɗayansu.

Kyakkyawan bayani don tsarin karba-karba shine kantin mashaya, wanda ba wai kawai ya raba sararin ba, amma kuma yana aiki azaman ƙarin wurin dafa abinci da ci. Tsarin koyaushe yana kama da mai salo, amma bai dace da yara da tsofaffi ba.

Har ila yau, masu zanen kaya sun koma ga wata dabara ta daban, ta hanyar rarraba dakin ta gani ta zana bangon a launuka daban-daban. An zaɓi makircin launi a bambanci. Wata hanyar karba-karba wacce ba a saba gani ba ita ce gina bangare tare da taga mai rarraba tsakanin kicin da dakin. Idan kowane tsarin a tsaye bai dace ba, mawaƙa zai taimaka wajen raba ɗakin. Ofayan daga cikin yankuna (zai fi kyau idan wurin hutawa ne) zai kasance akan tsawa, kuma a ciki akwai ƙarin sararin ajiya.

Wurin sofa

Tunda babban abin da ke yankin ɗakin shine gado mai matasai, ya zama dole a zaɓi mafi kyawun wuri a gare shi. Ana ba da shawarar zaɓar samfurin da ba zai yi kama da yawa a cikin ƙaramin ɗaki ba. Tabbas, gado mai matasai na kusurwa yana iya dacewa da gaske a murabba'ai 18, amma to lallai za ku ɗan rage yankin abincin.

Yanayin gado mai matasai ya dogara da shimfidawa da ayyukan da mai ɗakin girki-18kv ya warware. Idan babban maƙasudin shi shine rabuwa da yankuna, to, an sanya tsarin a ƙetaren ɗakin, tare da bayanta zuwa yankin kicin. Ya dace, amma yana iya gani "ci" sararin a gani.

A cikin hoton akwai ƙaramar sofa wacce ta dace tsakanin taga da saitin ɗakin girki.

Wani sanannen zaɓi don sanya gado mai falo yana tare da bayan bango. Wannan ita ce hanya mafi kyau ga masu mallakar tsararru. Wasu lokuta dole ne a sanya tsarin kusa da taga, tunda an rataye TV a bango kishiyar ko an sanya murhu.

Zaɓin saitin girki

Bayan an tsara tsari kuma hada kicin da falo, tambayar ta taso game da waɗanne irin kayan daki za'a zaba domin ɗakin. Tsarinta yana taimakawa wajen gyara wasu kuskuren shimfidawa, kuma girman ɗakunan kicin da kabad yana ƙayyade yawancin abubuwa da za'a iya ɓoyewa da abin da dole ne a bar su a sarari.

Akwai nauyin aiki da yawa akan murabba'ai 18 a cikin ɗakin girki. Kuma duk da haka, babban abin da ya sa aka zaɓi belun kunne shine yankin da masu gidan suke shirye su bayar don wurin girki. Shin kuna son babban kicin da karamin wurin zama? Ko kuna kawai buƙatar ƙafafu biyu, murhu da babban gado mai matasai tare da wadatattun kujeru?

Idan kicin shine jarumi na daki, to zanen sa na iya zama kowane. Idan kana son dauke hankalin mutane daga naúrar kai gwargwadon yadda ya kamata, ya kamata ka zabi siffofin masu sauki tare da santsi facade ba tare da iyawa ba: ma'ana, a bayyane ka kawo zane ta kusa da kayan kwalliyar talakawa.

Hoton yana nuna saitin laconic, wanda alama yake narkar da shi a cikin dakin cin abinci na 18 sq m saboda inuwar haske da rashin abubuwan sarrafawa.

Abubuwan ciki, inda ɗakunan girki ke ɓoye jita-jita, kayan aiki da firiji a bayan fuskokinsu, sun yi kyau kuma na zamani ne. Domin dacewa da dukkan kayan aikin, zaka iya rataye kabad masu tsayi kusa da rufin.

Zane a cikin salo daban-daban

Abubuwan ra'ayoyi don yin ado da ɗakin girki na falo na 18 sq m suna da alaƙa da zaɓin salon da aka zaɓa.

Haske na Scandinavia rarrabe shi da yalwar haske da iska. Wannan shine dalilin da ya sa sautunan fari suka yi nasara a cikin adon ɗakin, kuma duk abin da ba dole ba an cire shi daga yankin ganuwa. An fi son kayan halitta a cikin kayan ɗaki da kayan ado. Za'a iya yin kwalliyar ciki da lafazin haske.

Ofaya daga cikin salo mai ban sha'awa shine bene, wanda ke jaddada asalin masu gidajen. Yana da yanayin yanayin laushi a cikin tubalin ko kankare, mai sheki, da ƙarfe da itace. Ba lallai ne ku saka hannun jari mai yawa don wadata girki / falo a cikin salon masana'antu ba.

Za'a iya kiran salon Provence mai tsauri, amma a lokaci guda mai daɗi da alheri. Ya dace ba kawai don zama na lokacin bazara ba, har ma don ɗakin birni. Lokacin shirya ɗakin falo-falo na 18 sq m a cikin salon Provence, yana da daraja zaɓar kayan ɗaki daga zamani daban-daban, kuma ƙara launuka iri-iri a cikin kayan ado: itace, dutse, fale-falen yumbu. Don kayan kwalliya da labule, ana ba da shawarar zaɓar kayan saƙa tare da alamu na fure.

A hoto, ƙirar kicin na falo tana da 18 sq m a yanayin Scandinavia. Fuskokin fari-fari sun haɗu tare da fararen bango, suna faɗaɗa narrowuntataccen sararin sarari, yayin da shimfidar ƙasa ke haifar da sarari madaidaiciya.

Salon zamani shine mafi karancin zaɓi game da dokoki. An rarrabe shi da kyawawa da aiki. Zane, bangon waya, fale-falen yumbu, shimfidar laminate - gabaɗaya, duk kayan aikin da suka dace sun dace da kammala ɗakin ɗakin girki na 18 sq m. An zaɓi makircin launi daidai da ɗanɗanar mai shi.

Salon gargajiya, a gefe guda, yana da ma'ana. An bayyana shi da tsananin ladabi, bayyananniyar layuka, da matsayi, wanda aka bayyana a cikin kayan tsada. An hana tsarin launi, kayan daki suna da kyau. Dole ne a haɗa saitin girkin tare da kayan ado na ɗakin ɗakin.

Gidan hoto

Kowace salon da kuka zaba, babban abu shine cewa yanayi yana da dadi ga kowane memba na iyali, kuma ra'ayoyi don ƙirar ɗakin girki na ɗakin zama na 18 sq m ana iya tsince su daga hotunan da ke ƙasa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: 36 square meters of apartment smart home tour in 2020 (Mayu 2024).