Zane-zane na zamani a cikin ciki: hotuna 50 da ra'ayoyi na zamani

Pin
Send
Share
Send

Don ƙirƙirar hoto mai sassauƙa, zane ya kasu kashi-kashi, kowane ɗayan ana amfani da shi a kan zane kuma an shimfiɗa shi a kan shimfiɗa. Babu wasu mizani a nan, ana iya raba zane a tsaye, a kwance, a sirace, "a yanka" a cikin sifofi na sihiri mai rikitarwa, misali, hexagons. A matsayinka na mai mulki, ba a saka waɗannan gutsutsuren cikin sigogi don kada ya hana mutuncin hangen nesa na zane a cikin sifar da aka gama ba. Adadin sassan da za'a raba hoton na asali ba'a kayyade su ba, za'a iya samun adadin su - duk ya dogara da tunanin mai zane da kuma girman zane.

Mahimmanci: Lines ɗin da rabo ke gudana ya kamata ya dace da mãkircin gwargwadon iko, kuma gutsuttsurar kowane mutum yakamata ya jitu.

Girman da fasalin gutsutsuren ana iya ƙayyade su ba da son rai ba, amma akwai shawarwari na gaba ɗaya:

  • Gefen gutsurin bai kamata ya zama ƙasa da 30 cm ba;
  • Girman ya dogara da yankin ɗakin;
  • Girman karɓaɓɓun girma: nisa daga 1.2 zuwa 1.7 m, tsawo - daga 0.8 zuwa 1.2 m.
  • A matsayinka na mai mulki, siffar ɓangaren yanki murabba'i ɗaya ko murabba'i mai dari.

Yin amfani da zane-zanen kayan ado na zamani a cikin cikin gidan yana ba ku damar ƙara kuzari, kawo “dandano” na musamman, sanya zane da gaske keɓaɓɓe, daidai da halayenku.

Shirye-shiryen zane mai zane a cikin ciki

Rashin tsara abubuwa ga kowane yanki, kasancewar "iska" a tsakaninsu yana ba da kwarin gwiwa ga fahimtar zane. An rarrabe shimfidar tsarin na gaba:

  • Daidaitacce. Matakan suna kusa da juna a tsayi ɗaya.

  • Mashahuri. Tsayin gutsutsuren yana raguwa daga tsakiya zuwa gefuna, rataye - tare da madaidaiciyar layin da ke wucewa ta tsakiyar sassan kowane ɗayan.

  • Matakala Kowane yanki na gaba yana tare da motsawa dangane da na baya, kuma ana yin motsawar ta hanyoyi biyu: sama-dama, ƙasa-hagu, da dai sauransu.

  • Diagonal. An rataye matakan a cikin layi madaidaiciya zuwa ƙasa.

  • Geometric. Seangarori daban-daban suna haɗuwa cikin sifa na geometric - murabba'i, ko oval, da'ira, polygon.

Duk nau'ikan nau'ikan jeri na zane zane a cikin ciki ba'a iyakance ga zaɓuɓɓukan da aka lissafa ba. Duk ya dogara da wane irin tasirin ado da kake son cimmawa. Dokoki iri ɗaya suke aiki anan kamar sauran nau'ikan kayan ado na ciki:

  • Abubuwan da ke haɗe a tsaye a tsaye za su iya “ɗaga” ƙananan rufi;
  • Roomaramin ɗaki zai taimaka don haɓaka shimfidar shimfidawa mai shimfiɗa ta kwance a jere;
  • Manya, hotuna masu haske a cikin zane na iya rage ƙaramin ɗaki;
  • Hotunan hotuna masu panoramic zasu haifar da ma'anar sarari koda a karamin daki.

Zane-zane iri-iri a cikin tsakar gida don dalilai daban-daban

Falo

Zane-zane masu zane a cikin cikin ɗakin ɗakin na iya zama lafazin kayan ado a wurare daban-daban. Misali, bango kusa da murhu, wanda aka kawata shi da irin wannan zane, zai ja hankali sosai ga murhun. Idan kana son jaddada karimcin ka, wuri mafi kyau don zane mai kyau a cikin cikin ɗakin zama yana sama da gado mai matasai.

Gwada sanya zane mai zane a kan shiryayye kusa da murhu mai ado, a kan tebur na gefe, ko a kan kangon littafi. Zai zama na asali, musamman idan kun ƙara wasu abubuwa masu ado a cikin abubuwan - vases, kyandirori, da dai sauransu. da dai sauransu

Kitchen

Zane-zane iri-iri a cikin cikin ɗakunan girki nan da nan sun juya wannan ɗakin fasaha zuwa wuri mai ban sha'awa wanda ke nuna dandano na masu shi. Mafi mashahuri zaɓi shine hotunan 'ya'yan itatuwa, furanni, shirye shirye da abin sha. Wata hanyar ita ce gabatar da abubuwa na waje zuwa cikin ciki. Zai iya zama titi tare da tsohuwar cafe ko hoton birni da daddare, tsibirin teku ko filin da ya cika da poppies.

Bedroom

M, launuka na pastel, makircin soyayya - waɗannan na iya zama zane mai zane a cikin cikin ɗakin kwana. Filaye masu furanni, furannin mutum - orchids, calla lilies, poppies, ko shimfidar waƙoƙi - waɗannan sune "samfuran" da suka fi dacewa don yin zane a cikin ɗakin kwana. A ƙa'ida, wurinta yana saman gadon, kodayake akwai zaɓuɓɓuka. Kada ku sanya kayan a bango tare da taga - dole ne ku kalli shugabanci "a kan haske", kuma hoton zai yi wuyar gani.

Yara

Abubuwan da ke cikin hoton a cikin gandun daji sun dogara da shekarun yaro. Ga yara ƙanana, zane mai sauƙi ko ma sassan zane, wanda aka zana cikin launuka daban-daban, ya dace. Ga waɗanda suka tsufa, zaku iya ba da hotunan da ke nuna al'amuran daga tatsuniyoyinku da kuka fi so, firam ɗin "katun". Matasa na iya yin ado da ɗakin su da hotunansu daban-daban ko wuraren wasanni.

Yankin shiga

Anan ya fi kyau a rataye hotuna masu haske, na geometric, masu sauki da fahimta a kallon farko - bayan duk, basa tsayawa a ƙofar shiga na dogon lokaci, kuma babu lokacin kallon hoton. Zane-zane zane ne mai kyau don ƙaramin ɗakin, makiyaya mai furanni ita ce babban hallway-ta ƙasa.

Dokokin zane don zane mai zane a cikin ciki

Bi shawarar masana domin zane-zanen ku "yi haske" tare da dukkan launuka kuma ku yi ado cikin ku.

  • Launin aiki mai yawa bai dace ba a ɗakunan da aka yi niyya don hutu da shakatawa.
  • Idan ɗakin ya yi ƙanƙanci a cikin yanki, yanki da hotunan shimfidar wurare na dutse, ra'ayoyi waɗanda suka haɗa da layin sararin sama zai taimaka don ƙirƙirar jin daɗin babban fili.
  • Daidaita girman zanen da yankin bangon da zai rataya. Girman katangar, ya fi girman girman sassan kowane mutum da hoto gabaɗaya, kuma akasin haka.

Tukwici: Kafin fara buga ƙugiyoyin hoto a bango, yi amfani da madogarai masu liƙa alama a wuraren kowane ɓangare kuma ga yadda za su kaya. Sake lika sanduna zuwa sabon wuri ya fi sauƙi hotuna sake ratayewa.

  • Girman zanen ya kamata ya dace da girman kayan daki. Yana da kyau idan fadi yakai 25% kasa da fadin kayan daki wanda ya rataya.
  • Zane ta hanyar jinsi ya kamata ya dace da salon ciki. An yarda da keɓaɓɓu, amma ya kamata a yi kyakkyawan tunani. Misali, a cikin ƙaramin salon girke-girke, duka zane-zane mara kyau da shimfidar karkara za su dace.

Muhimmi: Lokacin rataye hotuna, ka tuna cewa cibiyarta dole ne ta kasance a matakin ido na wanda yake kallo. Ga mutumin da ke tsaye, wannan yana kusan cm 160, ga mutumin da ke zaune a kan gado mai matasai - 110 - 120 cm. Idan hoton ya tsawaita a tsayi, to ana auna matakin ba a tsakiya ba, amma daga na uku na sama.

Zane-zane na zamani a cikin ciki: hoto

Ga wasu misalan yadda zane zane zai iya canza sarari (hoto a ciki):

Hoto 1. dingara kuzari ta amfani da hoton babbar hanyar birni a hoto mai fasali zuwa cikin ɗakin kwana.

Hotuna 2. Childrenakin yara don saurayi za'a kawata shi da hoto tare da taken wasanni.

Hotuna 3. Hoton 'ya'yan itace ko' ya'yan itatuwa masu ɗimbin ɗumi shi ne batun da ya fi dacewa don zane-zane iri-iri a cikin ɗakunan girki.

Hotuna 4. Itacen da aka zana a jikin kayayyaki ya ba wa cikin gida na zamani al'ada da ƙarfi.

Hotuna 5. Ana iya raba hoto zuwa kowane nau'in kayayyaki, kuma matsayinsu a sararin samaniya kuma na iya zama ba na al'ada ba.

Hotuna 6. Fure mai ɗanɗano mai ɗanɗano a cikin hoton, matashin kai da carpet sun zama manyan lafazin ƙawar ɗakin.

Hotuna 7. Hotunan da ke cikin zanen kayan kwalliyar sun yi amo kala-kala tare da shimfidar shimfiɗar ado da matashin kai a cikin ɗakin kwana.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: BOSHO YAYIWA KANWARSA CIKI DARA TACI GIDA (Nuwamba 2024).