Fuskar bangon hoto a cikin ciki - misalai 50

Pin
Send
Share
Send

Kamar 'yan shekarun da suka gabata, hotunan hotunan hotunan suna da alaƙa da lalatawa da arha. A zahiri, sun kasance sikarai takarda tare da tsari wanda da sauri ya ƙone, ya faɗi ya zama ba shi da amfani kwata-kwata. Koyaya, a yau sun zama ɗayan mafi kyawun salo na cikin gida na kowane gida. Da farko dai, wannan ya faru ne saboda ci gaban fasahohin da suka mai da fotowall-paper kayan aiki masu inganci da kyau don ado. Bugu da ƙari, suna ba ku damar aiwatar da ra'ayoyin da suka fi ƙarfin zuciya, godiya ga mahimman bayanai da daki-daki na hoton. Prina Specialan takardu na musamman zasu iya buga duka shimfidar wuri dutse da maƙarƙashiyar littafin ban dariya. Koyaya, waɗannan suna nesa da duk fa'idodi waɗanda za'a iya amfani da fuskar bangon waya ta zamani a cikin ɗakin.

Irin


Da farko kana buƙatar fahimtar ka'idar. Babban bambanci tsakanin nau'ikan fuskar bangon waya shine kayan tushe. Ba kawai yana ƙayyade farashin fuskar bangon waya ba, amma yana bambanta su sosai dangane da kaddarorin da juriya ga abubuwan waje. Dakuna daban-daban suna nuna yanayi daban-daban, don haka yakamata kuyi la'akari da kyau duka fa'idodi da cutarwa kafin yanke shawara kan wani abu.

Fasaha tana baka damar girka fotowall-paper koda a kicin, tunda za'a iya wanke su, oleophobic ne!

Bango bango sune:

  • Roba Fa'idodi na vinyl suna kwance a cikin fasaha mai ɗauke da layuka biyu. Don haka kasan takarda (ko kuma ba a saka ta don bambancin da ya fi tsada ba) an rufe ta da polyvinyl chloride. Yana ba ka damar samun farfajiya tare da kyakkyawan tsari da bambancin fasali. Da farko dai, shimfancin vinyl na da karko. Wannan yana samar da ba kawai tsawon rayuwar sabis ba, amma kuma sauƙi na shigarwa. Af, magana akan karko - irin waɗannan hotunan bangon waya na iya riƙe hasken su na farko har zuwa shekaru 10! Wani fa'idar faren roba shine juriya na danshi. Wannan yana ba ku damar amfani da shi kawai a kowane ɓangare na gidan, har ma da cikakken wanke shi.
    Fuskokin bangon Vinyl suna da kyau sosai. Ana sauƙaƙe wannan ta hanyar rashin ganyayyaki na haɗin gwiwa, ƙarar hoto da ingantaccen haifuwa. A ƙarshe, irin wannan kayan yana da cikakkiyar aminci, sabili da haka zai iya yin ado bangon ma ɗakin yara. Vinyl ya shigo da dama - volumetric (foamed), lebur (silkscreen) da super-wanha (kitchen). Na farkon zai baku damar ɓoye duk wani ɓarna a cikin bangon, rage adadin ayyukan shiryawa da kuma yin gyare-gyare gaba ɗaya cikin sauƙi. Latterarshen ya dace da gidan wanka ko ɗakin girki. Irin wannan fuskar bangon waya ana iya wanke ta da kayan tsabtace jiki, goge shi da soso, da dai sauransu. Gabaɗaya, aljanna ce ga uwar gida wacce ke son cikakkiyar tsafta.

  • Ba saka. Idan hoton bangon vinyl yafi haske da kyau, to bangon fuskar da ba a saka ba shine mafi amfani. A hakikanin gaskiya, zaren da ba a saka da shi ana yin sa ne ta hanyar zaren cellulose, suna kama da takarda mai kauri sosai. Wannan tsarin shine babban fa'idar irin wannan fuskar bangon waya - suna numfasawa, sabili da haka, ana iya girka su a cikin ɗaki mai tsananin danshi. Motsi na yau da kullun na igiyar iska yana hana danshi daga tarawa a ƙarƙashin ginshiƙin bangon waya. Ba lallai ne ku damu da naman gwari, ƙyalli, kwasfa banal ba. Tsarin iri daya yana adana fuskar bangon waya daga tara ƙura. A lokaci guda, fuskar bangon waya tana da haske sosai, hoton yana da ruwa, mai jure UV. Ba kamar vinyl ba, ba za a iya shafa fuskar bangon waya ba tare da soso da abu mai tsabta ba, amma a lokaci guda, za a iya adanawa daga ruwan da ya zube mara nasara ko filayen yara da fenti. Ya isa a yi amfani da bushe ko ɗan ɗumi mai ɗumi kuma bangon fuskar zaiyi kyau kamar sabo. Idan baku keta ka'idojin aiki ba, sa'annan takarda-baƙaƙen farar takarda na iya aiki, yana adana ainihin kyawun har zuwa shekaru 20. Fiye da irin wannan lokaci, tabbas, ƙila a sami sha'awar sabunta cikin. Anan masana'antun da ba a saka da su ba suna da wata fa'ida - ba sauƙi kawai a manne ga bango ba, amma kuma sauƙin cirewa. Don haka ba za a sami matsala ba game da sake inganta wuraren.

  • Nama. Wani sabon abu don kayan ado na zamani na ɗakuna ya zama yadi, ko yadi, fuskar bangon waya. Duk da cewa an fara amfani da guntun zane a cikin farfajiyar a cikin Babila ta d, a, daga baya an maye gurbin wannan kayan ta fuskar bangon waya mai sauƙin amfani. Don haka, a hakikanin gaskiya, fuskar bangon waya ta kayan aiki tsohuwar abu ce da aka manta da ita. A yau, ana iya amfani da kayan ƙasa da na wucin gadi don ƙera fuskar bangon waya. Ana iya jin sa, siliki, jute, lilin, auduga, velor, firam ɗin roba daban-daban. A cikin kowane hali, masana'anta za su yi kyau sosai, suna jaddada babban matsayin masu gidan. Koyaya, ban da fitowar sa ta ƙawancen bango, bangon fuskar sutura kuma yana da kyawawan zafin jiki da kayan rufin sauti. Masaku na iya kai kimanin shekaru 10 ba tare da suma ba, ba tare da rasa haske ba, idan an kiyaye su da kyau. Bugu da kari, kayan suna da cikakkiyar abota da muhalli, a wasu lokuta ya banbanta (idan ana amfani da flax) koda kuwa a cikin kwayoyin cutarwa. Babban hasara shine, tabbas, mawuyacin aiki. Yarn mafi yawanci yakan sha kamshi iri-iri, yana tara ƙura, yana da sauƙin lalata shi ta hanyar inji. Koyaya, galibin waɗannan matsalolin ana warware su ta hanyar godiya ga masarufi na musamman waɗanda har sun sami damar samun fuskar bangon waya mai wanzuwa. Ana amfani da zane ta amfani da firinta na musamman, don haka zaka iya samun cikakken hoto. A cikin manyan ɗakuna, zaku iya amfani da fuskar bangon waya hoto mai ƙyalli. An shimfiɗa su a kan bangon kuma an sa su cikin jakar, wanda hakan ke haskaka duk wani rashin daidaito a bangon.

  • Takalman bango sune zaɓi na tattalin arziƙi don gyara abubuwan cikin gidan ku. Koyaya, ƙaramin tsada, bi da bi, ana bayyanarsa cikin rauni. Irin waɗannan hotunan bangon waya zasu ɗauki tsawon shekaru biyar, amma zasu gaji sosai. Akwai nau'ikan takardu da yawa: Layer-guda, mai-hawa biyu-biyu da kuma sauki. Bambanci tsakanin na biyun na ƙarshe ya ta'allaka ne ga yawan takarda, da kuma fasahar amfani da tsarin. Game da simplex, ana amfani da zane nan da nan zuwa takaddun takarda guda biyu, bi da bi, yana da inganci kuma mai ɗorewa.

Bambancin zane

Fuskar bangon waya ma na iya bambanta da zane. Akwai nau'ikan santsi iri-iri da abubuwa daban-daban. Zaɓin farko shine mafi kyawun mafi kyau a ƙarƙashin yanayin tsari mai rikitarwa tare da ɗamarar launuka masu launi da cikakkun bayanai. Hoton yana da haske sosai a kan danshi mai santsi mai sheƙi.

Ga waɗanda ke neman ƙarin girke-girke, rubutun da ba a saƙa ba ko bangon vinyl yana da kyau. Da gani za su sa wuraren su zama tsofaffi, ƙara kyau da wayewa. Fuskar bangon waya tare da zane mai zane daidai zane zane, da dai sauransu. A yau, akwai bambance-bambancen da yawa da ke ba ku damar ƙirƙirar, alal misali, "aikin bulo" ko "bangarorin katako" ba kawai a gani ba, amma kuma ta taɓawa.

Fuskar bangon waya a cikin zane

Idan komai ya bayyana tare da gefen fasaha na batun, to zaku iya zuwa kai tsaye zuwa wanda aka tsara. Bangon bango yana ba ka damar sauya kowane ɗaki gaba ɗaya a cikin ɗan gajeren lokaci, ƙirƙirar hotuna na musamman ko sanya lafazin haske.

Zaka iya amfani dasu ta hanyoyi daban-daban:

Falon bangon bangoMafi sau da yawa, fuskar bangon waya ba babban lafazi bane a cikin ɗakin. Suna aiki azaman tsaran tsaka tsaki. A wannan yanayin, zasu iya zama monochromatic ko tare da kowane ƙananan alamu. Bango na bango na iya taimakawa ta fuskar faɗaɗa sararin samaniya ta amfani da layuka a tsaye ko a kwance.
Fuskar bangon bangon wayaAnan ya zama dole a kula da daidaitattun daidaituwa tsakanin adadin hasken halitta da sauƙin sauran abubuwan ciki. Mafi shahararrun zaɓuɓɓuka don fuskar bangon waya sune ra'ayoyin biranen dare, ƙarin ɗakuna, matakan da ke kaiwa zuwa lambun, da sauransu
Fuskar bangon waya tare da abubuwaA cikin yanayin monochrome na ciki, hoton launi mai haske na shuka ko dabba na iya zama sabo. Mafi yawanci, ana ɗaukar hoto ta amfani da macro photography. Mafi shahararrun batutuwa sune furanni. Irin wannan fuskar bangon waya zata kawo yanayin bazara, zaiyi tasiri sosai ga yanayin ɗakin.

Yawancin dabaru masu mahimmanci

Ya kamata ku zaɓi fuskar bangon waya don ɗakin gida yayin sauraron babban ɗakin ɗakin. A wasu kalmomin, ya kamata ku ba da hankali na musamman ga makircin. A cikin ɗakunan fasaha na zamani, nau'ikan abubuwa masu ban sha'awa suna da ban sha'awa sosai. Idan akwai sha'awar ƙirƙirar wani abu ɓarna, to ana iya yin abubuwan mutum ta amfani da fenti mai haske.

Ana iya yin bangon waya na zamani a kowane girman. Zai iya zama fitila mai girman bango ko ƙaramin rectangle. Abubuwan da ake kira "windows masu ƙira" suna da mashahuri. Suna iya "buɗewa" babban ra'ayi na teku, duwatsu, da dai sauransu. Wallpaperaramin ɗan fuskar bangon waya mai ɗaukar hoto zai faɗaɗa sarari har ma da ƙaramin ɗaki.

A cikin falo

Yawancin lokacin hutu na mutum yawanci ana amfani dashi a cikin falo. Bugu da ƙari, a nan ne mutum yakan sami hutu daga abubuwan yau da kullun kuma ya sabunta ƙarfin tunani. Kari akan haka, ana maraba da baƙi a nan, kuma, bisa ga haka, an samar da babban ra'ayi na ɗakin. Koyaya, bashi da wahalar zaɓar fuskar bangon waya don ɗakin cikin gida. Babban abu shine zaɓi zane wanda ke haifar da motsin rai mai daɗi, faranta rai da saitawa cikin yanayin da ya dace.

Zai fi kyau a yi amfani da fuskar bangon waya a cikin bayan bayan gado mai matasai ko kusa da tebur, kujerun kujera, da sauransu. Don haka, ana ganin fuskar bangon waya a ƙofar zauren, amma ba koyaushe a gaban idanuwa ba kuma, bisa ga hakan, baya haifar da gajiya ta gani. Karanta littafi kusa da "shimfidar wuri mai dazuzzuka" ko "bango na ban mamaki" yana da kyau sosai, saboda a wannan yanayin, hankali yana kan littafin.

Amma kallon Talabijin a bayan bayanan cikakkun bayanai tuni ya zama matsala. Idan fuskar bangon waya ta cika da launuka masu yawa da ƙananan alamu, to zasu shagaltar da hankali daga babban aikin. Wannan zai haifar da gajiya ta ido, wanda hakan ke haifar da cikas ga samun hutu yadda ya kamata.

A ƙarshe ...

Lokacin yin ado da ciki tare da fuskar bangon waya, yakamata ku bi 'yan ƙa'idodi masu sauƙi. Mafi mahimmanci waɗannan shine sarari kyauta. Kada a rufe bangon bango da manyan abubuwa ko kuma abubuwa masu ado. Suna wadatar kansu kuma suna da kyau a cikakke. Bugu da kari, kada mutum ya manta cewa duk wani abu mai karfin gaske na iya lalata rudu na karin sarari da bangon hoto ya kirkira.


Tsarin zamani mai ban sha'awa shine amfani da fuskar bangon hoto akan rufi. Makirce-makircen da ke nan, tabbas, kusan koyaushe suna haɗuwa da sama. Kuna iya amfani da hotunan hoto tare da samfurin haske don ƙirƙirar yanayi mai sihiri da gaske da yamma tare da ƙarancin haske.

A yau, ana iya amfani da hotunan hoto a cikin kowane gida. Babu wani salon da ba za su sami wuri a ciki ba. Fasaha ta yin bangon hoto tana ba su damar yin aiki na tsawon shekaru ba tare da rasa hasken hoton ba. Bugu da ƙari, irin wannan kayan kammalawa yana da sauƙin amfani, ana iya wanke shi, kuma, bisa ga haka, tsabtace yana sauƙaƙa sosai. A taƙaice, zamu iya cewa fuskar bangon waya ta zamani kayan aiki ne mai ƙarfi don ƙirƙirar ingantaccen tsari na musamman.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: How to send money to people on palmpay (Mayu 2024).