Murfin kusurwa a cikin ciki + hotuna 70

Pin
Send
Share
Send

Murhu a yau ba safai yake aiki a matsayin abun ɗumama jiki ba, kamar yadda yake a da. Tabbas, zai iya zama dumi kuma ya fi dacewa, amma babban ma'anarta a cikin gida mai zaman kansa ko ɗakin birni shine ado. Nan da nan falo ya dauki fasalin kayan alatu da martaba. Zauna tare da tushen zafi tare da kopin kofi a maraice na hunturu, kuma bayan rana mai aiki a wurin aiki, zaku iya shakatawa ba tare da tunanin komai ba, ko kallon TV kawai.

Abubuwan tsari na zamani sun haɗa da adadi mai yawa na kowane nau'i na zaɓi na gargajiya da na asali. Ofayan shahararrun shine murfin kusurwa a cikin ciki.

Nau'in murhu

Dogaro da nau'in mai, hanyar shigarwa, salo da wuri, samfuran suna da nau'uka daban-daban: itace, gas, lantarki, bene, bango, madaidaiciya, kusurwa, dutse, katako. Akwai na'urorin da ma basa bukatar hayakin hayaki. Ba sa fitar da abubuwa masu cutarwa cikin sararin samaniya, kodayake suna aiki bisa ƙa'idar rayuwa mai rai.

Zaɓuɓɓukan da aka gina a ciki suna ɗaukar sarari kaɗan, amma yakamata a yi la'akari da sararin samaniya a gabansu yayin tsara cikin don kar a dagula tsarin ganuwar. Idan ka yanke shawarar shigar da kayan aiki bayan gyarawa, mafi kyawun zaɓi shine murhun bango. Amma ga kayan ado na waje, ana iya yin sa da dutse, tubali da sauran kayan.

Baya ga abin da ke sama, murhunan tsibiri da na kusurwa suna da mashahuri - suna dacewa da juna a cikin ciki, suna zama ɓangarenta.

    

Zane da fa'idodi

Fa'idodi na ƙusoshin kusurwa babu makawa. Babban shine babban tanadi a cikin sarari kyauta. Kasancewa a cikin kusurwa, murhu ba ya damun kowa, kuma a lokaci guda yana cika duk ayyukansa na yau da kullun da kuma kayan ado cikakke. Bututun hayaki a cikin wannan zane yana cikin kowane bangon.

Ta hanyar ƙirar su, murhun wuta na kusurwa suna da tsarguwa, ana iya girka su ba kawai a cikin babban falo ba, har ma a ɗakuna da ƙaramin yanki - misali, a cikin ɗakin kwana ko a ofis. Saboda wuri tsakanin bango biyu, irin wannan tsarin yana zafafa ɗakunan maƙwabta, wanda kuma yana da matukar dacewa da amfani. Misalan kusurwa na iya zama mai daidaitawa da daidaituwa.

    

Aslametrical murhu

Waɗannan samfuran suna da murabba'i mai kyau kuma sun dace daidai da kusurwa. Don haka, an adana sarari kuma murhu ya yi daidai a sarari har ma a cikin ciki inda ba a samar da irin waɗannan kayan aikin ba. Hakanan za'a iya sanya bututun hayaki a cikin bango dab da kusa.

Ana amfani da murhun asymmetrical a matsayin wani nauin abu don rarraba yanki. Mafi yawa a cikin tsinkayen abin da ke ciki gabaɗaya ya dogara da abin ɗorawa da ƙirar waje na murhu, amma waɗannan tambayoyin ne ga ƙwararrun masu zane. Idan kuna so, zaku iya ganin hoton, zaɓi mafi kyawun zaɓi.

    

Wuraren wuta na Symmetrical

Ana ba da shawarar shigar da samfuran Symmetrical a ɗakunan da babu batun ajiyar sarari. Wannan zabin an saka shi a fadin kusurwa. Daga mahangar zane, ana hango murhun kusurwa mai kusurwa da gani, tunda ana iya ganin wuta daga ko'ina a cikin dakin. Daga ra'ayi mai amfani, wannan zaɓin kuma ya fi karɓa, tunda murhun wuta mai jituwa yana aiki tare da aikin dumama ɗan kyau, ba kamar sauran samfuran ba.

Gidan murhu na kusurwa na iya zama na ɗabi'a ne da na ado kawai, ma'ana, baya zafin gida, amma kawai yana ba shi kyakkyawar kallo. A wannan yanayin, mai gidan yana kawar da matsalar girka hayakin haya, wanda ke kiyaye lokaci da kuɗi sosai.

    

Murhun murhu

Babban aikin murhun murhu shine dumama ɗakin. Irin waɗannan samfuran sune dutse, ƙarfe. Idan kuna shirin amfani da tsari don girki, ya kamata ku girka murhun murhu tare da murhu lokacin da aka gina hob na musamman a cikin kayan aikin. Bugu da ƙari, akwai zaɓuɓɓuka tare da murhu ko samfuran haɗi.
Tabbas, ba a ba da shawarar shigar da irin wannan murhun a cikin ɗakin ba, koda kuwa akwai kaho mai ƙarfi, amma ga babban ɗakin cin abinci a ɗakin cin abinci wannan zaɓin ya dace sosai. Yawancin murhun murhu na zamani ƙananan ƙarafa ne na ƙarfe. Suna da canjin zafi mai yawa kuma suna iya dumama daki har zuwa 80-90 sq.m.

Inda za a girka

Masu mallakar murhu na gaba sukan tambayi kansu: a ina ne mafi kyawun wuri don sanya murhu a kusurwa don ya zama kyakkyawa kuma mai amfani? An sanya murhu a bango na ciki ko na waje. Idan ka zaɓi zaɓi na farko, matsalolin shigarwa na iya tashi saboda ɗaga saman bututun hayakin. A yanayi na biyu, shigarwa ba shi da matsala, amma yana buƙatar samun izini daga hukumomin da suka dace.

Kowace sigar murhu da kuka zaba (ban da murhun wutar lantarki), duk abin da ya danganci kasancewar wuta dole ne a girka shi daidai da bukatun lafiyar wuta. Duk sauran abubuwa suna cikin ikon mai shi. Abin sani kawai, ba a ba da shawarar shigar da murhu a gaban windows da ƙofofin shiga ba, don kauce wa zane.

Idan murhu ya yi daidai da bango, tabbatar cewa an girka abin da zai hana zafi zafi da kaurin aƙalla 20 mm. Shigarwa a saman katako kuma yana buƙatar ƙarin kariya a cikin hanyar takardar ƙarfe da aka ɗora a kusa da murhu.

    

Wanne murhun kusurwa don zaɓar ɗakin zama

A cikin falo, inda yawanci akwai isasshen sarari, ana ba da shawarar shigar da murhu mai ƙayatarwa, kusa da inda zaku iya sanya kyawawan kujeru masu kyau, tebur don shan shayi - menene ba kyau bane? Koyaya, yanayin zafin jiki yakamata a hango, tunda babu wani abin farin ciki a cikin gaskiyar cewa, zaune kusa da murhu, dandana zafin rana, kuma ba ɗumi mai dadi ba.

Lokacin shigar da murhu a cikin falo, ya kamata kuma la'akari da yanayin yanayin ɗakin. 'Yan wasan na gargajiya suna da ban dariya a hade tare da babbar fasahar zamani, kamar dai yadda Provence ba aboki da fasahar zane ba.

    

Tubalin wuta

A cikin gidan ƙasa, ana amfani da tubali don yin akwatin wuta. Shine abu mafi aminci kuma mafi ɗorewa tare da kyawawan kaddarorin dumama da ƙarancin zafi. Koda akwai tsananin sanyi a bayan windows, akwatin wuta na bulo yana zafi da sauri kuma yana riƙe zafi a gidan na dogon lokaci.

Brick yana da tsayayya sosai ga tasirin waje da canjin zafin jiki, saboda haka akwatunan wuta na bulo ana ɗauke da abin dogara kuma mai ɗorewa. Ba ya buƙatar tsabtace shi sau da yawa kamar, misali, baƙin ƙarfe. Kayan abu mai jure zafi mai zafi (chamotte) baya fitar da abubuwa masu cutarwa cikin yanayi. Sanya akwatin wuta na bulo yana buƙatar kyakkyawan tushe mai kyau, saboda murhun yana da nauyi ƙwarai. Matsakaicin nauyi shine kilogram 450-500, kuma ba kowane tushe bane yake iya jure wannan nauyin. An yi wa tushe kwalliya da kayan ƙyama na musamman - alal misali, tiles marmara.
Da kansa, ba tare da ilimi na musamman ba, yana da wuya ya zama zai yiwu a shimfiɗa akwatin wuta na tubali, saboda haka ana ba da shawarar yin odar sabis daga ƙwararren mai sana'ar murhu wanda zai yi murhu daidai da duk dokokin aminci.

    

Wutar wuta ta ƙarfe

Mutane da yawa sun fi son akwatin wuta na ƙarfe mai ƙarfe wanda zai iya tsayayya da yanayin zafi mai zafi. Irin wannan murhu baya yin duhu, baya shudewa akan lokaci, yana sanya zafi na lokaci mai tsayi, yana iya dumama manyan yankuna, wanda ke da matuƙar adana kuɗi don kiyaye shi.

Kuna iya siyan akwatin wuta na ƙarfe da aka shirya, ko tara shi da kanku, tare da taimakon ƙwararru. Wutar murfin baƙin ƙarfe tana da ƙananan farashin idan aka kwatanta da dutse ko bulo, wanda kuma fa'idarsa ce.

Kada a sanyaya kwandon zafin ƙarfe mai kaifi sosai. Idan kana bukatar hanzarta sanyaya wannan murhun, kar ka zuba ruwan kankara a ciki.

    

Da hannunka

Idan kana da isassun ƙwarewar gini kuma ka fahimci ƙa'idar aiki da murhu da sauran kayan aikin dumama, zaka iya gina murhun kusurwa da hannunka. Yana da wuya a faɗi yawan kuɗin da za ku ajiye kan kayan, amma tabbas aikin zai fito kyauta, sai dai, ba shakka, dole ne ku sake yin komai tare da sa hannun ƙwararrun ƙwararru.

Kafin ci gaba da girka murhu, yana da mahimmanci a zana aikin share fage a cikin dukkan bayanai kuma a hankali a tsara dukkan matakan aiki. Kar ka manta da samar da tsari mai kyau, wurin da ya dace don hayakin haya, madaidaicin wurin murhu kanta. Bayan shigar da dukkan tsarin, zai yi wahala a sake yin wani abu, musamman idan an gina murhu.

    

Kayan aiki

Ko da wane irin murhu kuka yanke shawarar dakatarwa, kuna buƙatar kayan aiki da yawa don yin shi. Da farko dai, ya kamata ku kula da hana ruwa sosai, wanda zai iya zama kayan rufi, polyethylene. Hakanan kuna buƙatar adana isasshen yashi, dutsin dutsen, siminti, yumbu, wanda zai zama da amfani don yin turmi da sauran dalilan gini.
A yayin aiwatar da murhu, kuna buƙatar allon ko zanen ƙarfe don aikin tsari, raga, sanduna don ƙarfafa kankare.

Don aikin kai tsaye na murhu da bututun hayaki, ana amfani da kayan aiki, ya danganta da nau'in kayan aikin dumama jiki. Zai iya zama tubali (mai sauƙi da mai hana wuta), sassan ƙarfe, da dai sauransu.

    

Shiri da layuka na farko

Da farko dai, ya kamata ku kula da tushe, wanda ya fi girma fiye da asalin murhun kanta. Don ƙirƙirar tushe, ya kamata ku haƙa rami, sannan ku ɗanɗana ramin da kyau kuma zuba yashi a ciki. An zuba dutsen da aka niƙa a saman, an saka raga ta waya.

Mataki na gaba shine don kare ganuwar daga zafin nama tare da keɓaɓɓun kayan adon asbestos. Bayan haka, yakamata a girka fom ɗin kuma duk sauran hanyoyin zub da tushe yakamata a kammala su. Bayan yin tushe, yakamata ayi hutun fasaha na kwanaki 18-20.

Dangane da hanyoyin shimfiɗa murhu, akwai biyu daga cikinsu a cikin sigar kusurwa, tare da ƙirar ɗaya mai sauƙin shigarwa, ɗayan ya fi wahala. Da yawa ya dogara da shimfida layin farko, tunda kowane kuskure na iya shafar duk sauran matakan aiki. Layi na farko yana tsara girman girman murhu gabaɗaya, saboda haka dole ne a lura da kaurin dutsen tare da mafi daidaito.

Firebox

Domin murhun wuta ba kawai don yin ado a ɗakin ba, amma kuma don bayar da zafi gwargwadon iko, kuna buƙatar shimfiɗa akwatin wuta daidai. A lokaci guda, ya kamata ganuwarta kasance a wani kusurwa ɗaya da juna - waɗanda ke gefe suna ɗan juyawa kaɗan, kuma baya yana karkata gaba.

Girman shigar murhu ya zama 1/50 na girman girman ɗakin. Har ila yau yana da mahimmanci a yi la'akari da zurfin, wanda dole ne ya zama daidai. Idan murhun wuta yayi zurfi sosai, murhu bazai dumama sosai ba kuma dakin zai yi sanyi. Idan, akasin haka, zurfin ba shi da zurfi, hayaki na iya faruwa.

Akwatin wuta na iya zama na ruɓaɓɓe da buɗaɗɗe, yana iya zama mai ƙarfi ko haɗewa. Don ƙididdige madaidaitan girman murhun wutar makera, yakamata a raba yankin ɗakin 50.

Wucewa

Don hana tartsatsin wuta ta tashi daga cikin bututun hayakin kuma babu saukad da iska, an kafa wata mashiga ta musamman tsakanin akwatin wuta da dakin hayaki, ko wucewa. Yana iya zama ko dai mai ɗumi-ɗumi ko ma. Wurin wucewa bazai sanya bututun ya zama ya zama ya kankance ba.

Arch da bututun hayaki

Bakan yana wakiltar maɓallin tashar, yana da zagaye na zagaye, baka, madaidaiciya.
Ana iya siyan bututun hayaki a shirye, amma irin waɗannan zaɓuɓɓukan yawanci suna da tsada, saboda haka ya fi sauƙi don yin shi da kanka daga ƙarfe ko bulo. Dole ne a rufe ganuwar da kofar hayakin haya ta wuce yadda za'a iya tare da kayan asbestos, kuma dole ne a kiyaye benaye.

Bai kamata a yi amfani da hayaki ɗaya da iri ɗaya don girke-girke daban-daban ba; don murhu, ya kamata ya kasance mai cin gashin kansa ne. Daidaita madaidaiciyar hayaki ya ƙalla aƙalla mita 5, idan ba ƙari ba. Duk ya dogara da tsayin benaye a cikin ɗakin. An sanya bututun hayaki daga kayan abu mai tsauri. Za'a iya rufe sigar tubalin tare da bututun ƙarfe. Hanya mafi kyau duka don bututun hayaki shine silinda. Obstaclesananan matsalolin da ke kawo ƙarshen hayaƙin hayaƙi, ƙarancin toshi zai bayyana a bangon.

Karshe

Mataki na ƙarshe a cikin hadadden tsari na sanya murhu shine tsarin kammalawa. Mafi yawan ya dogara da salon da ake ciki, da kuma dandano na masu mallakar. An yi ado daga kayan ado, kayan kwalliya, dutse, marmara. Misali, murhun kansa da bututun hayaki ana iya gama shi da dutse, ana iya rufe ɓangaren saman murhun da filastar ado.

Kafin fara ado, ya kamata ka rufe farfajiyar murhu tare da share share fage. Wajibi ne don haɗa haɗin da aka haɗa tare da ƙwayoyin mm 10x10 mm ta amfani da maɓuɓɓugan kai-tsaye zuwa saman bulo da za a gama da dutse. Idan ya cancanta, ɓangaren sama na murhun an daidaita shi da filastar gypsum. Don ƙarfafa farfajiya, ana amfani da zaren fiberlass tare da raga mai girman 5x5 mm.

Adon kasafin kuɗi ya haɗa da ƙirƙirar akwatin filastar musamman tare da manne mai zuwa.

Kayan kwalliya na waje na iya zama daban-daban, a yanayi a launi da launi. Ana amfani da filastar ga samfuran da aka shirya na kayan adon da aka shirya a baya, bayan haka kuma an shimfiɗa tayal ɗin a falon kusa da murhun. Aiki na gaba akan ƙare murhu ana aiwatar da shi kafin kwanaki biyu daga baya.

Kammalawa

Murhu shine abin kirki mai ban sha'awa wanda ke kawo dumi da jin daɗi ga gidan da aka girka shi. Domin ya yi muku hidima na dogon lokaci, ya kamata ku bi ƙa'idodin aminci lokacin tsarawa da girka shi, kuma ku tuna da tsabtace shi daga toka da toka a kan lokaci.

Mai kawai da aka keɓe musamman don wannan dalili ya kamata a yi amfani da shi don ƙone murhu. Capacityarfin murhun wuta na zamani ya isa ya dumama ɗaki har zuwa 200 sq.m. A cikin irin wannan gidan ba za a taɓa yin danshi da ƙanshin ƙanshi ba, wanda ke da mahimmanci don kiyaye dumi da jin daɗi. Bayan shigar da murhu a cikin zauren, zaku iya jin daɗin ta'aziyya kowace rana, ku kasance tare da danginku lokaci mai ban sha'awa, ku gayyaci abokai su zauna don shan shayi, kuma ku yi liyafa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: EZNAH part 21 Haus Novels Audio Labari Mai Cike Da Makirci, kaddara, gami da zazzafar Soyayyah IZNAH (Mayu 2024).