Tsarin kicin tare da gado mai matasai: tukwici don zaɓar

Pin
Send
Share
Send

Dakin girki daidai shine ɗayan manyan wurare a cikin gidan. Anan suke dafa abinci, suna cin abinci, suna haɗuwa da baƙi, suna shan shayi tare da dukan dangin, suna aiki da kwamfutar tafi-da-gidanka, har ma suna hutawa. Ya kamata ya zama mai dadi da jin dadi a nan. Idan sarari ya bada izini, ana sanya gado mai matasai a cikin ɗaki - haske da karami ko babba, mai girma.

Tsarin gargajiya ko asali na ɗakunan abinci tare da gado mai matasai ana ba da shawarar ƙwararrun masanan cikin gida da yawa. Karamin gado mai matasai zai dace a cikin kitsen Khrushchev na kicin, kuma akasin shi, a bango, ƙaramar TV ce ɗaya. Tare da yankin 15-18 sq. m. tare da taimakon sa suna shirya yanki mai cikakken hutawa da bacci, a sauƙaƙe raba shi da sararin da aka shirya abinci.

Fa'idodi da rashin fa'idar sofa a cikin ɗakin girki

Kamar sauran kayan gida, yana da fa'ida da rashin kyau.

Amfanin:

  • amfani da shi, ya dace don aiwatar da shiyya-shiyya na ɗakin, ya raba yankin aiki da yankin cin abinci;
  • suna zaune a kanta, suna kwance, har ma da cikakken bacci;
  • akwai manyan nau'ikan samfuran kowane ɗanɗano;
  • akwai wadanda za a iya canza su ta hanyoyi da dama;
  • yawancin samfuran sun haɗa da zane, ɗakuna, ɗakunan ajiya;
  • mai sauƙin amfani - maye gurbin kujeru da yawa, kujerun zama.

    

Rashin amfani:

  • galibi suna da tsada, wanda ke haɗuwa da ƙarin tsada don kare tsarin daga ƙazantar kicin da maiko;
  • na iya zama da wuya sosai;
  • samfura masu ninkawa basu dacewa don sanyawa kusa da tebur;
  • babban kusurwa bai dace da kowane daki ba.

Bai dace a saka cikakkiyar gado mai matasai a cikin ƙaramin ɗaki ba - zai ɗauki dukkan sarari kyauta. Don irin waɗannan maganganun, zai fi kyau a sayi ƙaramin kicin ko kuma tare da zaɓin ninkawa.

    

Yadda zaka zabi daya

Lokacin zabar, suna la’akari da irin girman da fasalin da aka siyo kicin. Wannan furniturean kayan gidan ya kamata ya dace sosai a cikin ciki, ya dace da yanayin gaba ɗaya na sararin samaniya. Ga kicin mara daidaituwa tare da taga ta bayyane, idan aka sami wurin zama ta taga, a wasu lokuta zai zama dole ayi sofa don yin odar don sanya shi cikin tsari da kyau.

Girma da fasali

Da farko, kuna buƙatar yanke shawarar ayyukan da sofa zata yi - shin zai zauna a kanta ne kawai ko kuma cikakken wurin bacci ne. Matsayi na ƙarshe yana taka rawa, musamman ma lokacin da ɗakin yake daki ɗaya kuma ɗakin girki yana da girma. Idan babu wadataccen wurin ajiya a cikin ɗakin, yakamata ku zaɓi samfurin tare da ɗakunan kwalaye don adana jita-jita da sauran kayan amfani.

Siffar sabulun girki:

  • Rectangular;
  • Kusurwa;
  • Tsibiri;
  • Bay windows;
  • Tsarin jini.

Samfurin tsibirin ya dace kawai da ɗaki mai faɗi, kuma ana buƙatar tebur mai siffa mai kama da fasalin zagaye zagaye. Idan an shirya shimfidar gado don shimfidawa, ya kamata ku mai da hankali ga ƙarfin firam da ingancin aiki na dukkan hanyoyin. Ana samun samfuran sofa na mutum daban-daban a cikin masu girma dabam.

Sofa model

Siffar da take tsaye wacce ba ta canzawa ta kowace hanya na iya zama wurin zama kawai. Masu kusurwa ana yin su ne a siga iri da hagu.

Tsarin nadawa na kicin bai banbanta da wanda aka sayo don daki mai dakuna da falo ba, akwai:

  • Telescopic;
  • Couches;
  • "Dabbar dolfin";
  • "Yarjejeniya";
  • Bayanin hoto;
  • Eurobook;
  • Nada gado, da dai sauransu

Zaɓuɓɓukan zaɓuɓɓuka masu daidaitattun abubuwa sun ƙunshi sassa da yawa waɗanda aka sanya su gaba ɗaya ko dabam.

Dukkansu an yi su ne da itace (pine, gyada, itacen oak) da plywood, tare da ƙafafu na ƙarfe da abubuwan baya, an haɗa allon allo tare da kujerun kumfa masu wuya. Wasu samfura suna zuwa da matashin kai biyu zuwa bakwai.

Kayan kwalliya - launi da maganin zane

Kitchen galibi yana fuskantar canje-canje a cikin yanayin zafin jiki, zafi, kayan ɗaki a ciki mai saukin kamuwa da abinci. Fata, masana'anta tare da ko ba tare da bugawar zafin jiki ba, haɗuwa da abubuwa da yawa, amma koyaushe juriya danshi, ana amfani dashi azaman kayan gado na gado mai matasai.

Bai kamata ku zaɓi kayan ado tare da rikitaccen rubutu ba - yana da matsala a tsabtace shi da inganci, mashahuri kayan aiki kamar garken tumatir, zane-zane ba su dace ba. Fata ta gaske tana da ƙarfi ƙwarai, tana da ƙarfi, tare da kyakkyawar bayyana, mai daɗin taɓawa, amma tsada.

Launi na gado mai matasai na iya dacewa da launuka na sauran kayan kicin, ya bambanta da bango - rawaya mai ruwan toka, ocher mai kore. Thean gado mai launin ja da fari, wanda aka lulluɓe shi da fataccen roba, a haɗe tare da jan mayafi mai shimfiɗa da kuma irin wannan atamfa iri ɗaya. Ba'a ba da shawarar yin amfani da launuka masu haske da yawa a cikin cikin ɗaki ɗaya ba.

Launuka na pastel sanannu ne - beige, blue, violet light, aquamarine, "lu'u-lu'u". Don rage gadon gado mai ƙazanta, sami kyakkyawan shimfiɗar shimfiɗa da aka yi da yarn mai sauƙin wankewa.

    

Yabo don amfani

Shin gadon gado mai kwalliya yana buƙatar yanayi na musamman? Ba lallai ba ne don ƙirƙirar su don ingantaccen samfurin. Don kada ya lalace, ya isa a tsara iska mai kyau, wanda yana da mahimmanci idan ɗakin yana ƙasa a ƙasa. Don tsaftace mai laushi, katako, sassan ƙarfe, yi amfani da kayan ƙuna na musamman da aka siyar a shagunan sinadarai na gida.

Inda za a shigar da gado mai matasai

Wurin ya dogara da inda aka tsara shirin yankin hutu. Kicin din da yake ciki ba wai kawai wurin shirya abinci bane, har ma dakin cin abinci, falo, dakin bacci. Tsarin gidan kicin tare da gado mai matasai koyaushe bashi da daidaituwa.

    

Yankin hutawa ta taga

Idan sarari ya ba da izini, za ku iya sanya sofa a gaban taga ko a tsaye zuwa ɗaya daga cikin sasanninta, don haka a yayin cin abincin ya dace don sha'awar kallon da ke bayansa. A yanayin idan ana tsaye kai tsaye tare da taga, ya dace a karanta shi a kwance a cikin hasken rana.

A cikin ɗakin cin abinci, inda akwai tagogi biyu, an sanya wurin hutu tare da gado mai kyau a kusa da ɗayan, da kuma filin aiki tare da ɗayan. A wannan yanayin, waɗannan wurare sun rabu da juna ta hanyar mashaya tare da manyan kujeru - yankin cin abinci. Idan kicin din an hada shi da baranda mai kwalliya ko loggia, to ana iya sanya karamin shimfiɗa a wurin, kuma tebur mai lankwasawa a wurin da taga zuwa baranda zai zama wurin cin abinci.

    

Sofa a cikin ƙaramin ɗaki

Duk wani gado mai matasai ya dace da falo mai faɗi, kuma mafi ƙanƙanta ne kawai don ƙarami. Idan ɗakin kunkuntar ne kuma doguwa ne, to, mai kusurwa huɗu ya dace da shi, musamman idan kicin ne mai baranda - ƙofar wurin bai kamata ta kasance cikin damuwa ba. Sau da yawa ba a sami isasshen wurin ajiya a ɗakunan girki mai ƙuntata ba, saboda haka ɗakunan gado mai matasai da ɓangarori za su zo da amfani.

Don kicin tare da yanki na 5-7 sq M. ana buƙatar gado mai matasai kaɗan fiye da benci - har zuwa 60 cm faɗi, kuma tsawonsa ya kai mita 1.5. Ana sanya sifa iri-iri a sikance daga kwatami ko murhu, ƙaramin teburin cin abinci na gaba. Sofa tare da wurin kwana zaɓi ne na tilasta yayin da babu sauran kujerun zama marasa komai, tunda lokacin da aka buɗe shi zai mamaye kicin duka.

    

Cikakken yanki na ƙaramin ɗakin shima yana da matsala - yankin cin abinci yana buƙatar sarari da yawa, amma yankin aikin ba za a iya yanke shi da yawa ba.

Kuna iya fadada sararin gani tare da babban madubi akan bango, ƙirar haske na ɗaukacin ɗakin, da mafi ƙarancin kayan daki.

    

Yadda za a yi ado yankin gado mai matasai

Ergonomics na kicin yana ɗayan mahimman halayensa. Kyakkyawan gado mai matasai tare da ɗakunan ajiya, wurin bacci, adana sarari kuma yana ba da ta'aziyya.

Yankin cin abinci tare da gado mai matasai an kawata shi ta hanyoyi daban-daban, dangane da fasalin sa:

  • an sanya layi madaidaiciya tare da bango ko taga, zaka iya sanya irin waɗannan sofas biyu a gaban juna, tsakanin su tebur ne;
  • L-mai siffa - dace da ɗakunan abinci mai rikitarwa, yawanci ana sanya shi a cikin kusurwa, kusa da bangon bango;
  • Tsarin U-shaped yana ba da cewa tebur zai tsaya a tsakiya;
  • tiransifoma - an rarrabasu zuwa bangarori daban-daban don zama da rana, kuma sun taru da dare don samun wurin kwana;
  • gado mai matasai na tsibiri yana tsakiyar tsakiyar ɗakin cin abinci ko ɗakin dakuna; ana iya haɗa shi tare da teburin aikin dafa abinci.

    

Don ƙarin shiyya-shiyya na ɗakin, an shimfiɗa shimfiɗar a kan bagade - idan tsayin rufin ya ba da izini.

Sofas masu zane a cikin ɗakin girki

Tare da kowane irin zaɓi na sofas, wasu mutane har yanzu basa son su - suna son wani abu na musamman, amma mai rahusa. A wannan yanayin, zaku iya yin gado mai matasai da hannuwanku.

Makirci

Da farko kana buƙatar haɓaka zane, wanda yakamata yayi la'akari:

  • girman samfur, kusurwa ta baya;
  • duk hanyoyin, idan sofa zata bayyana ko kuma tana da masu zane;
  • kayan tushe, kayan kwalliya, matashin kai;
  • tsayin ƙafafu, nauyin da ake tsammani;
  • saka ainihin nodes masu aiki.

    

Idan ƙwarewar zane ba su nan gaba ɗaya, to, za ku iya amfani da zane-zane da aka shirya daga rukunin yanar gizon ƙwararrun masu gini.

Kayan aiki da kayan aiki

Itace ta gari, allon katako, maɓallin laminated, ƙarfe, MDF ana amfani dasu azaman kayan don tushe. Yakamata a tsabtace kayan kwalliya sosai, ba shan ƙamshin baƙi, ruwa, kuma ya kasance mai ɗorewa. Daga yadudduka suna amfani da velor, jacquard, cotton, linen, tapestry, microfiber, chenille, eco-leather.

Don kada kayan ado su lalace, ana ɗaura gado mai matasai da bargo, ana kiyaye shi da matashin kai tare da matashin kai da suke yi da kansu. Ana amfani da batting, roba mai kumfa, kumfa polyurethane, ji, latex, holofiber a matsayin masu cika fil. Dole masu jaka su iya jure babban nauyi, musamman idan sofa tana nadewa.

    

Don aiki, katako tare da ɓangaren giciye na 60 * 60 mm, plywood har zuwa 12 mm ya fi dacewa, kamar azaman masu ɗamara - sukurori, kusurwar ƙarfe don taurin kai. Daga kayan aiki - mai sikandire da zarto. Lokacin yin kwalliyar, ya kamata a yi la'akari da cewa idan kuna amfani da roba mai kumfa mai kauri 5 cm, wurin zama zai zama mara ƙarfi. Ana yin sandunan sassan itace, varnished, za a iya yin murfin cirewa tare da zik din don sassa masu taushi.

Majalisar

Lissafin da ke ƙasa suna nuna tsarin taron dalla-dalla. Suna farawa tare da firam: sun yanke katako bisa ga zane, ana bi da sassan da fenti ko tabo, kuma an haɗa su da sukurori. Don ƙarfi mafi ƙarfi, ana amfani da manne itace. An gyara bayan samfurin tare da kusurwa ƙarfe. Kujerun an yi su ne da plywood. Idan kun shirya amfani da sarari a ƙarƙashin sofa don adanawa, to, an rufe murfin da ƙugiyoyi. Baya da benci an yi su ne da kayan laushi waɗanda ke da wahalar lalacewa da kiyaye fasali na yau da kullun. An gyara filler tare da manne don kada ya motsa. Idan akwai makunnin hannu, to, an rufe su da abu mai laushi. Kayan kwalliyar ya dogara da tunani da kuma yawan kuɗin wanda yake yin sofa.

Yanka ko fata an yanke, ana sarrafa gefuna, kuma an haɗa su da tsarin ta amfani da abin da ake ƙerawa. Kada yadudduka yadin ya matse sosai - za a shafe shi sosai a wuraren tashin hankali.

Babu garaje don yin kayan daki. A yayin aiwatarwa, wasu matsaloli na iya tashi, musamman ma idan wannan shine kwarewarku ta farko. A wannan yanayin, ya kamata ku tsaya kuyi tunani game da yadda za'a gyara matsalar, idan zai yiwu - tuntuɓi mutumin da ya fahimci wannan.

    

Kammalawa

A cikin zane na zamani na ɗakunan girki da sofas, yana da mahimmanci a lura da daidaiton siffofi, laushi, da launuka. Masu zane-zane suna ba da shawarar siyan irin wannan kayan ɗaki daga sanannun kamfanoni waɗanda ke da ingancin samfurin lokaci-lokaci. Zai fito da ɗan tsada kaɗan, amma zai daɗe sosai, yana riƙe da ƙarfin tsarin da bayyanar kyakkyawa na shekaru da yawa, kuma idan ya cancanta, yi canje-canje a cikin ciki, zai isa kawai don canza murfin gado mai matasai.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kudin Gado Episode 6 Hausa Film Series 2020 (Mayu 2024).