Labule na taga ta bay: iri, zane, launuka, kayan ado, siffofin taga masu kyau

Pin
Send
Share
Send

Shawarwari don zaɓar labule

Fewan jagororin da za a bincika yayin zaɓar labule:

  • Da farko dai, kuna buƙatar kula da yanayin ɗakin gaba ɗaya da maƙasudin sa.
  • Hakanan yakamata kuyi la'akari da sifofin windows na bay. Yana da mahimmanci cewa dukkanin abubuwan suna da jituwa.
  • A cikin shinge tare da tagogi biyu ko uku, ya fi kyau a yi ado kowane jirgin sama da labule daban.
  • Don taga mai zagaye, kwalliyar kwalliya akan kwalliyar kwalliya masu kyau.

Waɗanne nau'ikan labule ne mafi kyau don windows windows?

Ana amfani da nau'ikan labule masu zuwa don tsara windows windows:

  • Roman. Zaɓin zaɓi mai fa'ida. Ana gyara katakonan a matsayin da ake buƙata kuma suna ƙirƙirar ƙaƙƙarfan ninka.
  • Tulle. Labule suna ba da irin wannan tagar taga haske na musamman kuma ba ku damar faɗaɗa sararin samaniya.
  • Labule. Zasu zama mafita ga nasara ga kowane taga mai kyau kuma babu shakka zai mai dashi babban ɗakin ɗayan ɗakin.
  • Birgima Hasken rana ba shi da kyau kuma zaɓi zaɓi na ƙirar aiki, suna da matuƙar adana sarari a cikin ɗakin kuma ba sa cika ta.
  • Jalousie. A kwance, slats na tsaye ko makauniyar fatar ƙasa za su zama zane-zanen taga masu tattalin arziki. Godiya ga yawancin abubuwa da launuka, ana iya dacewa dasu zuwa kowane ciki.
  • Faransanci. Sun dace da windows tare da siffofi na asali. Labulen Faransanci suna kirkirar hotunan hoto masu kyau kuma suna jan hankali.
  • Austrian Suna ƙirƙirar manyan layu waɗanda kuma sun dace da kyau sosai cikin tsarin taga da aka bayar.
  • Kiseya. Ya yi haske da inganci kuma bai auna taga taga ba.

A cikin hoton, taga mai bayin da aka kawata da labulen haske na inuwar haske.

Girman labule

Tsawon ya dogara ba kawai ga abubuwan da aka zaɓa na mutum da ƙirar ɗaki ba, amma har ma da dalilin ɗakin.

Short (har zuwa windowsill)

Gajeren labule yana ba ku damar aiki da sill ɗin taga aiki, sanya ɗakuna daban-daban kusa da buɗe taga kuma kawai adana sarari a cikin ƙaramin ɗaki.

A cikin hoton akwai kicin a cikin launuka masu haske da gajerun labule a bakin leɓar taga.

Doguwa

Irin waɗannan shafunan suna da kyau sosai kuma suna ba wa ciki chic na musamman.

Hoton ya nuna falo da tagogin ruwa, waɗanda aka yiwa ado da doguwar labulen duhu tare da tulle.

Iri na windows windows

Akwai manyan nau'ikan tsarin taga na bay:

  • Na gargajiya. Mafi yawan lokuta ana samun su a cikin gine-ginen zamani. A cikin taga ta bayin gargajiya, ana nuna kasancewar aƙalla ɓangarori uku, yana iya kasancewa cikin siffar rabin da'ira. Kusan dukkanin sigar labule ana amfani dasu don yin ado da buɗe wannan taga.
  • Halferker. An fi sani da taga bango. Labule suna ba ka damar gyara fasalinsa wanda ba daidai ba ne kuma daidai ya jaddada irin wannan ra'ayin na tsarin gine-ginen a cikin ciki.

Siffofin taga bay

Siffofin sifofi na asali.

Na biyu (na windows 2)

Bay taga mai kusurwa uku, ana iya yin ado da kowane irin tsari na labule daga yadudduka daban daban. Mafi sau da yawa, ana sanya sandunan labule tare da ɓangarorin alwatiran.

Hoton yana nuna ciki da ɗakin labulen da labulen tagar bay na wani fasali mai kusurwa uku.

Rectangular ko trapezoidal (don windows 3)

Don ado, labulen gargajiya tare da lambrequin, Roman, Faransanci, labulen Austrian ko zaɓuɓɓukan hasken rana daban-daban sun dace. Samfurori masu ƙira suna ba ku damar sassauƙa sassan da aka faɗi ta taga ta bay. Za'a iya ƙirƙirar taga ta huɗu ta hanyar haɓakawa da haɗuwa tare da loggia ko baranda.

Zagaye

An san shi azaman taga mai suna Venetian bay, yana da kyakkyawar ƙirar ƙira ta godiya ga manyan windows ɗin ta masu ban sha'awa.

A cikin hoton akwai ɗaki mai dakuna tare da taga mai zagaye, an yi masa ado tare da haɗe da labule da labule.

Polygonal (windows 4 ko sama da haka)

Saboda labulen da ba a saba gani ba a cikin dakin, an shirya haske da sarari da yawa. Don irin wannan taga mai faɗi, labule sun dace da kowane tagar taga.

A cikin hoton akwai tabarau na Roman akan kowane taga na taga polygonal bay.

Ra'ayoyi a cikin cikin ɗakuna

Wannan nau'in taga mai ban sha'awa yana ba da nau'ikan ra'ayoyi da yawa don ƙirƙirar ciki na asali.

Dakin zama ko zaure

Labule na gargajiya zai yi kyau musamman kuma zai jaddada ɗaukacin tsarin. Za su haɓaka cikin gida kuma ba za su nauyaya shi ba. Don ɗakunan zama tare da ɗakuna da yawa, gajeren sifofin labule tare da haɗe-haɗen rufi cikakke ne.

A cikin hoton akwai falo a cikin salon kayan gargajiya na zamani da labule a bakin windows windows.

Kitchen da dakin cin abinci

Don ɗakunan girki a cikin gidaje masu jerin P44T, triangular, trapezoidal ko tsinkayen kusurwa halayya ce. Idan akwai yanki mai aiki kusa da windows, to ya fi kyau a zaɓi samfurorin labulen gajere har zuwa kan taga. Don taga ta bay tare da teburin cin abinci, zaku iya amfani da dogon labule ko labule.

Bedroom

Mafi sau da yawa, ana amfani da labulen dare da aka yi da abubuwa masu yawa ko labule. Zasu dace musamman a cikin ciki, suna daidaita yanayin windows ɗin bay kuma suna daidaita yanayin ɗakin.

Yara

Don yin ado a ɗakin gandun daji, duk samfuran da basa watsa haske, misali makafi ko makafi, kuma haɗin gargajiya na labule tare da tulle, mayafi ko organza sun dace.

A cikin hoton akwai dakin gandun daji da taga-rabi, an yi wa ado da labule masu haske a haɗe da tulle.

Gidan katako

Matsakaiciyar labule mai gudana, mara nauyi a bangon taga a cikin gidan katako zai dace da yanayin gabaɗaya kuma zai haɗu da duk windows cikin tsari ɗaya.

Zaɓuɓɓukan zane a cikin salo daban-daban

Adon windows na bango shima ya dace da yanayin ɗakin.

  • Provence. Labulen lilin tare da kayan kwalliyar fure ko an yi ado da kyan gani da laces iri-iri suna da kyau musamman. Suna watsa haske daidai kuma basu auna girar taga ba.
  • Na gargajiya. Manyan labule masu ɗimbin yawa a haɗe tare da tulle, waɗanda aka yi wa ado da lambrequins, tassels, ƙugiya ko wasu abubuwa na ado na iya canza yanayin cikin ɗakin kuma ya mai da shi tsafta.
  • Na zamani. Takaitaccen kuma mai amfani labulen fili a cikin launuka na pastel, makafin roman ko makafi sun dace da tagogin ruwan zamani. Suna samar da matsakaicin sarari kyauta kuma suna dacewa da yanayin ɗakin gaba ɗaya.

A cikin hoton, Roman ɗin makafi akan windows bay a cikin falo cikin salon zamani.

Bay taga zane

Daban-daban ra'ayoyi masu ban sha'awa suna ba ku damar ƙirƙirar ƙirar da ta fi ban sha'awa don labulen taga bay.

  • Hade. Labulen sautuka biyu zai zama ado na musamman don irin wannan taga ta taga kuma ya ba ta keɓancewa.
  • Tare da saman semicircular. Suna kama da baka kuma suna ba ka damar ƙara sabon sauti zuwa ƙirar dakin da aka riga aka sani.
  • Rashin daidaituwa. Irƙira haske da wasa na ciki, kuma yana kawo ɗan kuzari da shi.

Bakan launi

Launin launi yana iya ƙirƙirar yanayi na musamman a cikin ɗakin.

  • M. Suna kawo dumi, girma da walwala a cikin ɗakin, kuma suna samar da yanayi mai sanyaya rai a ciki.
  • Shuɗi. Sun cika sararin samaniya da iska kuma sun cika shi da haske da tsabta.
  • Ja. Red labule zai jaddada mahimmancin ciki kuma zai taimaka don samun sakamako mai ban mamaki a cikin ɗakin.
  • Hoda. Hoda mai duhu ba girgije yana ƙirƙirar ƙirar daki mai fa'ida da kira.
  • Masu launin toka. Suna tafiya yadda yakamata tare da inuwar sanyi da dumi kuma an haɗa su gaba ɗaya.
  • Koren. Suna haifar da motsin rai mai daɗi, ƙara haske da sabo a cikin ɗakin.
  • Kawa. Suna dumi cikin, sa shi ya zama mai wadata da ƙari.

A cikin hoton akwai falo da roman roman masu ruwan toka a kan bangon tagar trapezoid.

Kayan ado

Adon labule mai ban sha'awa yana ƙirƙirar cikin gida mai salo da yanayi.

  • Lambrequin. Bay windows, an kawata su da mai taushi ko wuya bando lambrequin, suna da kyau musamman da kyau.
  • Eyelets. Folunƙun tufafin suna ba da damar tsarin labule ya yi daidai a cikin bakin taga ta bay.
  • Tare da goge. Labulen da aka yi wa ado da goge suna da asali na asali, saboda abin da ciki ya fara wasa da sabbin launuka.

Gidan hoto

Labulen taga na bay suna da kyau da jituwa, kuma suna iya zama kayan ado mai mahimmanci ga kowane ɗaki mai irin wannan tsarin tsarin gine-ginen.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Taga Mati Ta Bay Spotted Girls Edition (Yuli 2024).