Shingle rufin

Pin
Send
Share
Send

Shingles na katako wanda aka yi amfani da shi tsawon ƙarni da yawa a matsayin rufin rufi, ga ƙauyuka da biranen Rasha - shine mafi arha wanda ya samar da ingantaccen ruwa da kuma rufin ɗakunan gidaje. Dangane da yanayin kayan kwalliya na kayan mahalli,shingle rufin sun fara sake gini cikin yanayin zamani.

Shingles na rufi ana kiransu daban: shingle, ploughshare, tes, gorodets. Ba tare da la'akari da sunan ba, jigon ya kasance iri ɗaya - katakan katako waɗanda aka ɗora a kan rufin a yadudduka biyu ko uku.

An shimfida lafiya an gama rufin shingle na iya yin aiki da kyau fiye da shekara ɗari, ba tare da canza kaddarorinsa ba. Masters waɗanda suka san yadda ake tarawa shingles na katako a Rasha kusan babu sauran saura, saboda haka mutane da yawa dole ne su sake koyo da kuma ɗaukar ƙwarewa daga ƙasashen waje, a ƙasashen da ba a manta da ƙwarewar ba, kuma yanayin yana kusa da namu.

Misali, ana yin shindle a cikin Jamus, masana'antar masana'antar ta an kafa ta na dogon lokaci, kuma asalin kayan an gama su ne shingle rufin - tiles na katako.

Shingle rufin baya ga abubuwan da ke tattare da muhalli, hakanan yana da fa'idodi na fasaha, lokacin da ake sanyawa tsakanin abubuwa, ana samun kananan gibi, wanda, lokacin da bishiyar ta kumbura yayin ruwan sama, ta rufe, kuma a yanayin rana, abin rufin yana raguwa, yana samarwa kansa aikin samarda iska.

Shingles na rufi sun kasu kashi biyu, ya danganta da hanyar masana'antu: sawn da chipped. Itace kawai mai jure danshi, mai ƙarfi da ɗaci, aka zaɓa azaman kayan ƙasa. Itace da ake amfani da ita itace larch, itacen oak, Linden, aspen ko itacen al'ul na Kanada.

Shingles na iya zama na tabarau daban-daban, ya dogara da nau'in itacen da aka yi shi, alal misali, itacen al'ul na shinge yana da launi mai ruwan hoda-ja, larch haske ne mai haske. Amma asalin launi na ƙãre rufin daga shingles na katako, baya tsayawa na dogon lokaci, yayin aiwatar da yanayin sauyin yanayi, murfin zai yi launin toka.

An shigar da shingle a hanya biyu ko sau uku, ya dogara da yawan katako a cikin diamita. Launin sau uku ana ɗauke da abin dogara. Theananan nauyin rufin, kilo goma sha biyar zuwa goma sha bakwai a kowace murabba'in mita, babu buƙatar gina katako mai ƙarfi.

A wannan yanayin, dole ne a tsara sararin samun iska don cire danshi, kuma kayan da kansa dole ne a bi da su tare da maganin antiseptik da wakilan kashe gobara.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: TIPs on installing NICE looking roof with no leaks drip edge, tarpaper, shingles (Nuwamba 2024).