Zaɓin belun kunne don ƙaramin kicin yawanci yakan ɗauki dogon lokaci. Dalilin wannan shine tunani akan tsari na daki daki-daki, zabar kayan daki wadanda suka fi dacewa cikin girma, zane da aiki. Yawancin masu gidajen Khrushchev da irin wannan gidaje sun fi son ƙananan ɗakunan girki na kusurwa.
Kawunansu tare da abubuwa iri-iri suna ɗaukar kayan aiki da yawa, adanawa, jita-jita da kayan aikin kicin masu amfani. Sabili da haka, ya kamata a ba da hankali na musamman ga ƙirar kayan daki da faɗinsa. Na dabam, yana da daraja la'akari da kowane irin zaɓuɓɓuka don wurin kayan aiki da teburin dafa abinci. Dogaro da irin ɗakin girkin kusurwa, ana iya haɗa shi ta tebur daban ko kuma haɗa shi kai tsaye. Sauyawa mai fa'ida ga rukunin cin abinci zai zama samfura tare da sandar mashaya ko tebura masu canzawa daban. A ƙasa munyi magana dalla-dalla game da duk abubuwan da ake iyawa don ƙwarewa kuma kusan a samar da ƙaramin ɗakin girki tare da saitin kusurwa.
Fasali na layout
Lokacin shirya girki na kusurwa, yana da daraja la'akari da dokokin zinare don sanya abubuwan mutum ɗaya dangane da juna:
- Ya kamata a sanya murhu tsakanin matattarar ruwa da firinji.
- Nisan daga murhu zuwa kwatami dole ne yakai aƙalla 40 cm.
- Idan za ta yiwu, ya kamata a sanya kabad don adana tawul da kayan kicin na gida sama da murfin.
- Kabad ɗin ya kamata ya kasance kusa da matattarar ruwa yadda zai yiwu.
- Zai fi kyau a rataye kabad don adana hatsi da kayan yaji sama da wurin aiki ko kusa da murhu.
- Kabadun kunne sun dace da adana kayan aikin da ba a cika amfani da su ba, tukwane. Amma tebur don kayan yanka, kayan aikin kicin ya kamata kusa da murhu.
- Idan murhu da nutsewa suna kan ɗakuna daban-daban na saiti mai fasalin L, to yakamata su zama ɓangarorin tsakiya na waɗannan kwalliyar.
Fa'idodi da rashin amfani
Shigar da karamin lasifikan kai a kusurwar ɗakin girki yana ba ku damar haɓaka sakin ɓangaren tsakiya da kishiyar ɗakin. Godiya ga wannan tsari na kayan daki, koda a ƙaramin ɗaki, zaku iya ware sarari don wurin cin abinci, firiji. Sauran fa'idodin ɗakunan girki na kusurwa sun haɗa da:
- Jan hankali. Kayan da aka girka ba shine babban yanki ba, amma kawai yana dacewa da cikin gaba ɗaya, kayan ɗaki da kayan aiki.
- Isasshen roominess. Saboda tsayin daka da zurfin ofisoshin, ƙafafun, masu mallakar zasu iya samun sauƙin adana duk abubuwan da ake buƙata da kayan aiki.
- Kyakkyawan tasiri akan ƙirar ɗakin. Tare da kyakkyawan zaɓi na yanayin fuskar facade da launinsa, kuna iya gani a hankali ƙara yankin kicin ɗin da aka wadata shi, sanya shi haske da kuzari.
Tabbas, suna da kananan ɗakunan girki da rashin amfaninsu. Suna da kananan kwamitocin aiki.
Sabili da haka, lokacin shigar da irin wannan kayan ɗaki, wataƙila akwai matsala game da sanya kayan aiki da yawa: mai yawa, mai yin kofi, bututun lantarki, murhun lantarki.
Ergonomic da ƙananan haɓaka sarari
Ba abu bane mai wahala a sami tsari mai kyau na girki, ana bin dokoki masu sauƙi don zaɓin kayan ɗaki:
- Tabbatar da ƙimar mafi kyau duka. Ya kamata masu mallakar suyi la'akari da amfani da naúrar kai, gwargwadon girman ɗakunan ajiyarta, ginshiƙanta, masu zane. Bugu da kari, saukin samun damar zuwa manyan tebura na kabad da sauƙin aiki a saman teburin ana la'akari da su.
- Lissafi don cika samfurai. Ga wasu masu mallaka, samun akwatuna da yawa ba shine fifiko ba. Kuma ga waɗansu, za a iya samar da sauƙin ajiya kawai tare da ɗakunan yawa na ciki.
- Tsarin abubuwa na lasifikan kai. Lokacin duba cikin zaɓuɓɓukan kicin, ya kamata ku gani wakilce su a cikin gidan ku. Yiwuwar saka takamaiman tsari kai tsaye zai dogara ne da shimfidar dakin, girmanta, da kuma wurin sadarwa.
Girman girki
Girman kicin kai tsaye yana shafar buƙatar zaɓi na ƙananan saitin kusurwa. Amfani da tip ɗinmu na gaba, zaku iya samun kayan daki waɗanda suke mafi kyau duka girman sauri:
- don dafa abinci na 6 sq. m. Don irin waɗannan yankuna, shawarar da ta dace zata sayi naúrar kai tare da tsayi daban-daban. Samfurori ana ɗaukarsu mashahurin bayani, wanda dogon gefensa ya mamaye bangon ɗakin (ko kusan duka). Dangane da haka, girman tsawon zai kasance daga mita 1.8 zuwa 2. Gajeran gefe zai sami tsawon kusan mita 1-1.5.
- don ɗakunan abinci tare da yanki na 9 sq. Don irin waɗannan ɗakunan, mafi kyau zai zama abin sawa a kunne, tsayin bangarorin waɗanda kusan iri ɗaya ne, ko saitin U. Misali, zaku iya girka ɗakunan girki mai siffa L tare da girman gefe na mita 2. Sun haɗa da babban ɗakunan aiki kuma suna iya saukar da na'urar wanke kwano ko injin wanki. Hakanan lasifikan kai mai kama da L tare da bangarorin 2.5 da 1.5 zai zama mai amfani a cikin ɗakunan girki na murabba'ai 9.
Shirye-shiryen nau'in kusurwa
Ba dole ba ne ɗakunan girkin kwana su kasance masu siffa kawai na L; akwai samfuran kusurwa na nau'ikan masu zuwa:
- U-siffa: suna da sassa uku a lokaci ɗaya, waɗanda suke ƙarƙashin ganuwar daban-daban;
- peninsular: suna da siffa irin na L, amma ɗayan gefen kayan kayan yana tsakiyar ɗakin (ba kusa da bango); wannan gefen yanki ne na aiki; an girka rukunin cin abinci tsakanin yankin aiki da bango a layi daya da shi;
- tare da sandar bar: kwatankwacin samfuran peninsular, amma suna da fitaccen mai amfani da shi azaman teburin cin abinci, yana ba da sarari na ciki.
Falo na wuraren shakatawa ba su dace da ƙananan wurare ba.
Zaɓuɓɓukan cika yankin kusurwa
Amfani da hankali na karamin kicin zai taimaka don tsara fasalin yankin kusurwa a hankali. Hanyoyi masu fa'ida ga wannan ɓangaren naúrar kai sun haɗa da:
- Girkawar kwatami. Sinkaramin nutsewar zai dace daidai a cikin kusurwa kuma zai ba ku damar wanke jita-jita da kayan kicin da sauƙi. Don ƙananan ɗakunan abinci, ana bada shawara don zaɓar samfura masu zagaye. Don ɗakunan abinci tare da ƙarin yanki (an saka su a ɗakuna na murabba'in mita 9), samfurin tare da kwano na taimako ko yankin bushewa ya dace.
- Jawo kusoshi masu kusurwa. Zane-zane masu zane-zane tare da ƙarshen mai kusurwa na kusurwa zai taimaka muku dacewa da adana kayan yanka da kayan taimako.
- Tsarin da za'a iya janyewa "akwatin sihiri". Amfanin irin waɗannan tsarin shine ikon iya matsar dasu gefe. Ko da shigar da ƙofar talakawa, ba za a sami matsala tare da samun damar samfuran da aka adana a cikin sihirin sihiri ba.
Hakanan ɗakin katanga wanda yake rataye a yankin kusurwa yana iya samun ƙofar mai kama da L tare da maƙalai masu taimako. Saboda girman damar da ke ciki, zai samar da saukin adana manyan kayan aiki, abinci iri-iri.
Fuskokin, hanyoyin ƙofa da ƙirar ƙarshe
Ga ƙananan kicin, zaɓin daidai na lasifikan kai yana da mahimmanci, la'akari da ayyukan sa da gabatarwar waje. Don inganta ƙirar ɗakin, ana bada shawara don zaɓar samfura tare da facades mai sheki.
Lokacin shirya haske mai haske, daskararrun wurare zasu sami wadatuwa ta karin haske kuma suna iya fadada girkin da gani. Matte fronts sune zaɓin gabatarwa na gargajiya. Shigar da tabarau zai taimaka don ba su ido mai kamawa. Suna iya zama bayyane ko masu fassara. Yana da kyau a zabi samfuran kayan ɗaki tare da gilashi mai ƙarfi (ba tare da rarraba zuwa ƙananan sassa ba). Zasu ware ragin gani a sarari.
Hanyoyin da za'a zaba ya kamata suyi girma sosai kamar yadda yakamata dangane da facade don saukin aiki a yankin girki. Ga masu zane, kabad, da kwanduna, maƙogwaro tare da makusanta zai zama mafi kyau duka. Lokacin shigar da kabad wanda yake buɗewa zuwa sama, kuna buƙatar shigar da microlift. Idan ya zo ga ƙarshen ƙarewar tebur, zai fi kyau a zaɓi gefuna masu jure lalacewa. Suna iya zama launi iri ɗaya kamar na saman ko maimaita launi na gaban.
Launi da maganin zane don kammalawa
Zaɓin ƙirar nasara-nasara don ƙaramin kicin shine zaɓin inuwar haske. Misali, ganuwar na iya samun inuwa mai tsami, kuma naúrar kai da kanta ana iya zaɓar ta cikin launin ruwan kasa mai haske, lilac-gray, beige. Don kyawawan ɗakunan girki, kayan ɗaki a cikin azurfa mai launin toka, koren haske ko launuka masu launin fari-rawaya zai zama kyakkyawan ƙari.
Mai salo da asali a bangon bangon launin toka mai haske, belin bel mara kyau kamar na azurfa-ja ko azurfa-lemu mai ruwan gora kuma zai duba. Wannan haɗin zai ba da ƙirar gaba ɗaya ƙarfin aiki. A cikin ɗakunan girki mai haske, zaku iya shigar da belikan launin toka-shuɗi, fari-shuɗi. A cikin ɗakuna tare da inuwar haske mai haske na ganuwar, kofi da belun kunan ruwan kasa-kasa zasu yi kyau. Kitchen a cikin zane mai launin toka-da baki da fari sun fi dacewa da ɗakuna masu ƙarancin launin toka (kusan fari).
Game da zane, ana iya fentin ɗakunan, a sanya su tayal ko manna su da bangon waya. Za a iya yin atamfar bangon kicin, bi da bi, da filastik, gilashi na musamman, ko kuma a shimfiɗa ta daga mosaic mai matsakaici.
Zane mai salo
Ko da tare da iyakantaccen yanki, ya halatta a girka ɗakunan girki waɗanda suke banbanci ba kawai a cikin launi ba, har ma da salo. Hanyoyi mafi kyau don tsara kananan ɗakunan girki sun haɗa da:
- karin Haske launuka na kammalawa da facade na kicin, zane mai sauƙi na kayan ɗaki zai taimaka don jaddada sauƙin ado.
- zamani. Grey, koren haske, fari, rawaya, ja da lemun tsami suna halayyar shugabanci kuma suna ba ku damar ba kicin ɗin da aka wadata karin kuzari da asali.
- babban fasaha. Launin azurfa-baƙar zane tare da hasken baya mai haske zai taimaka ƙirƙirar sabon abu mai ban mamaki da ɗaukar ido.
- karancin Sautunan launin shuɗi-shuɗi tare da farin yatsu, ƙaramar ƙyamar sarari - kyakkyawan zaɓi don ƙaramin ɗakin girki.
- birni. Sautunan launin toka-lilac masu rinjaye zasu taimaka ƙirƙirar ɗaki mai natsuwa da jin daɗi.
- na gargajiya. Haske kayan ado masu ruwan kasa masu haske, tare da ƙarewar haske (kuma mai yuwuwar fesawa) zai haifar da kwanciyar hankali da ma'auni.
Kayan ado da ado na taga
Karamin kicin galibi galibi yana da ƙananan windows wanda baya haskaka sararin samaniya a cikin ɗakin. Abin da ya sa ba a ba da shawarar a rataye tagogin taga tare da yawan haske, labule masu kauri. Irin waɗannan zane-zanen zasu sa kicin ya zama mai duhu kuma a gani yana rage yankin ɗakin. Mafi kyawun zaɓuɓɓuka don labule don ƙaramin kicin sun haɗa da:
- gajeren tulle (mai tsayi ko har zuwa windowsill). Yadudduka masu haske na Laconic zasu kara haske a cikin ciki.
- abin nadi ya rufe (zai fi dacewa yini / dare). Sauƙi na gudanarwa, ƙaramin kayan aiki zai ba da gudummawa ga kyakkyawar ƙwarewar taga.
- Roman. Ba kamar makafin abin nadi ba, an haɗa su tare da ƙaramin jituwa. Hakanan zasu iya cika magana da kyau a buɗe da taga.
- Austrian (dace da ɗakunan abinci tare da yanki na 9 sq. M). Zai fi kyau a zaɓi irin waɗannan samfuran daga yadudduka masu haske. Kawai a cikin wannan yanayin, zasu dace da yanayin bayyanar ɗakin gaba ɗaya.
A kan windowsill ɗin kanta, zaku iya sanya ƙananan ƙananan tukwane na furanni ko succulents. Duk wani kayan adon zai wuce kayan ciki.
Haske da hasken ado
Shirya madaidaicin haske a cikin ƙaramin ɗakunan abinci aiki ne mai sauƙi. Babban hasken na iya zama babban abin ɗorawa wanda aka saka a tsakiyar rufin. Ana iya maye gurbinsa da haskoki da ke kan rufi a layuka biyu, ko kuma kewayen kewayen rufin. Masu dacewa masu haskaka kayan aiki:
- LED tube. Za a iya ɗora su kai tsaye a ƙarƙashin kabad na rataye, wanda ya ba da damar ɗaukacin saman aikin ya haskaka.
- LEDs mara waya. Lightsananan haske suna manne tare da tef mai gefe biyu a ƙarƙashin kabad. Amfanin irin waɗannan abubuwan hasken shine saukin amfani kuma babu buƙatar wayoyi: suna aiki akan batura.
- Haske don kayan daki. Wannan zaɓin hasken ya dace kawai da kayan ɗakunan girki waɗanda ke da mashaya ta gama gari sama da kabad. An gina hasken wuta a cikin wannan shiryayyen.
Kayan gida da kantin mashaya
Girka sandar bar yana ba ku damar ba kowane lasifikan kai wani sabon abu mai kyau da kuma salo. Kuna iya sanya irin wannan ƙari a hanyoyi daban-daban:
- A bango. Maɓallin mashaya, wanda ci gaba ne (ɗayan sassan belun kunne), yana kawar da buƙatar shigar da teburin cin abinci daban.
- A cikin hanyar wucewa (ɗakin dakuna). Rabuwa da sharaɗi na kicin da falo tare da kantin mashaya mafita ce mai fa'ida. Zata kasance a matsayin teburin cin abinci ne kuma zata taimaka ta bar ɓangaren ɗakin kyauta.
- Sanya daidaici tare da naúrar kai (a zaman wani ɓangare na saitin U mai siffa). Matsayin kantin gaba da yankin girki yana ba ku damar haskaka yankin cin abinci kuma ƙirƙirar iyakar ta'aziyya. Gaskiya ne, kujerun da ke kusa da ita na iya toshe ƙofar ɗakin.
Shigar da kayan daki masu canzawa shima kyakkyawan zaɓi ne. Misali, teburin da yake ninkewa a karkashin bango yana sauƙaƙa motsi cikin ƙaramin ɗakin girki. Har ila yau, akwai kantocin da za a iya amfani da shi don cin abinci. Kyakkyawan zaɓi shine teburin cin abinci tare da zane waɗanda ke zanawa a gefunan. Ana iya amfani dasu don adana kayan aiki, adanawa.
Sanya kayan cikin gida
Idan za ta yiwu, ya kamata a gina kayan aiki a cikin ƙaramin ɗaki. Wanki, firiji, wutar lantarki ta microwave da aka rufe a bayan facades ba zai tsoma baki tare da ƙirar ta gaba ɗaya ba kuma masu amfani za su iya amfani da shi cikin sauƙi. Idan ba za ku iya ɓoye dabarar ba, to waɗannan nasihu masu amfani za su dace:
- Ana iya rataye microwave a bango don ajiye sarari. Misali, ana iya samunsa a ƙarƙashin ɗayan kabad ɗin rataye.
- Sayen ƙaramin firiji (kimanin mita 1.5) zai taimaka kyauta sarari don ƙarin kabad.
- Ana iya shigar da multicooker a ɗayan ɗayan ayyukan aikin kyauta ko a kan babban windowsill. Tare da dafa abinci na yau da kullun a cikin mashin din da yawa da amfani da bututun lantarki, mai yiwuwa ba a buƙatar hob ɗin sam sam. Amma har yanzu ana ba da shawarar barin murhun.
Ra'ayoyin ƙira na ciki don ɗakunan girki daban-daban
Lokacin zabar ɗakin girki, kada mutum ya manta game da siffar ɗakin kanta. Abubuwan fasalin abubuwan mutum na lasifikan kai da kayan aiki ya dogara da shimfidar sa. Abin da ya sa ke nan ya kamata a gudanar da girki tare da kayan kwalliya bisa ga makirci mai zuwa:
- Nuna manyan abubuwan ɗakin. Lumɓe, saman tebur da murhu sune manyan abubuwan da baza ku iya yin su ba tare da cikin ɗakin girki ba. Idan dangi na buƙatar ƙarin mitoci na kyauta, to, za ku iya matsar da firiji zuwa farfajiyar, kuma ku sanya hanyar wucewa a cikin ɗakin girki.
- Zana tsaftataccen tsari don tsara kicin. Galibi, masu gidan suna saita teburin cin abinci da kujeru ta taga. Amma ga wasu ɗakuna, wannan zaɓin ba zai yi aiki ba: a gare su, wurin da ke ƙarƙashin windo ɗin wanka da teburin aiki zai zama mafi kyau duka.
- Raba yankin aiki zuwa bangarori daban-daban. Tsarin da aka sanya abubuwan ya kamata ya haifar da mafi kyawun yanayin girke-girke. Misali, zaku iya sanya firiji kusa da ƙofar ɗakin, tare da bango na gaba - kwatami, ɗan ci gaba - murhu.
Kuntataccen kicin
Kitchenuntataccen ɗakunan girki na buƙatar kyakkyawan tunani kan shirin tsara kayan ɗaki. Don irin waɗannan yankuna, ana ba da shawarar zaɓar samfuran ɗakunan abinci tare da mafi tsayi ɗaya ɓangare da gajere na biyu. Gajeran gefe zai kasance kusa da taga. Dogon sashin ya kamata ya haɗa da slab.
Kusa da ƙofar ɗakin, ana iya sanya ƙaramin firiji mai girman (zai zama wani nau'i ne na farkon dogon gefen belun kunne).Hakanan za'a iya sanya wankin wankin a kan dogon ɓangaren naúrar kai, ko kuma ana iya aiwatar da ita a ƙarƙashin taga. Za a sami sarari a gefenta don girki ko tsara kayan aikin gida. Wani zaɓi mai ban sha'awa shine amfani da shimfiɗa a ƙarƙashin taga azaman teburin cin abinci. Ana iya sanya takun kafa biyu a ƙarƙashin tebur, kuma za a iya barin ɓangaren tsakiya kyauta.
Bambancin tare da teburin aiki wanda aka yi amfani dashi don cin abinci ya dace da dangin 1-2 kawai. Don babban iyali, yakamata a girka teburin cin abinci daban.
Dandalin cin abinci
A cikin ɗakunan girki masu siffar murabba'i, akwai ƙarin dama don tsara saitin girki. Mafi mashahuri zaɓuɓɓuka don sanya kayan ɗaki da kayan aiki:
- An sanya kicin tare da ɗayan bangon a layi ɗaya da ƙofar kuma kusa da taga. Firiji yana kusa da ƙofar. An saita ƙaramin teburin cin abinci a kusurwar kusa da taga.
- An sanya firiji a kusa da taga; rukunin cin abinci yana gabansa. Saitin shine "ci gaba" na firiji, kuma sashi na biyu na kayan gidan yana tsaye har zuwa ƙofar. Wannan zaɓin ya dace da ɗakunan girki, ƙofar da ba ta kasance a tsakiyar bango ba, amma kusa da ɗayan kusurwoyin.
- An saita saitin da firiji tare da ɗayan bangon a layi ɗaya da ƙofar. Kashi na biyu na naúrar kai tana kusa da taga. Akasin tsayi naúrar kai akwai teburin cin abinci da karamin gado mai matasai.
Kammalawa
Daidaitaccen tsari na ƙaramin ɗakin girki tare da saitin kusurwa ya kamata ya haɗa da matakai da yawa a cikin zaɓin kayan ɗaki masu dacewa. Lokacin la'akari da zaɓuɓɓuka masu dacewa, kuna buƙatar la'akari da fasalin ɗakin da fasalinsa, wurin sadarwa, dacewar sanya kowane ɗakuna da ƙafafun kafa. Ya kamata a ba da hankali na musamman ga launuka da gabatar da salo na samfuran: jituwa ta ciki ya dogara da waɗannan sigogin.
Kari akan haka, dole ne masu su kula da kirkirar madaidaicin haske ga dukkan dakin girki da kuma wurin aikin da kansa. Ya kamata kuma suyi la'akari da abubuwan shigarwa na kayan kicin da aka yi amfani da su. Kuna iya sauƙaƙe aikin tsara girki ta farko zana tsare-tsaren wurare tare da zaɓuɓɓuka da yawa don tsara kayan daki. Bayan kimanta fa'idodi da rashin amfanin kowane maganin, zaku iya ƙirƙirar kyawawan yanayi don girki, cin abinci da hutawa koda a cikin ƙaramin ɗakin girkin Khrushchev.