Teburin girki na zamani don ciki

Pin
Send
Share
Send

Tsarin yankin kicin yakamata a kula dashi yadda ya kamata, anan ne duk magidanta zasu taru don shan kofi na safe, abincin dare, majalissar iyali, tarurruka tare da abokai. Yawancin matan gida suna yin yawancin lokacin su anan. Teburin kicin a cikin cikin ɗakin cin abinci, falo koyaushe yana ɗaukar matakin tsakiya. Abubuwan da ke tattare da su suna da girma, kuma a nan yana da mahimmanci cewa abin ba kyakkyawa ba ne kawai, amma har ma a zahiri an haɗa shi da salon gaba ɗaya.

Mahimman abubuwa don bincika lokacin zaɓar tebur

A teburin dafa abinci, suna cin abinci, suna sadarwa, suna amfani da farfajiyarta azaman tebur mai aiki, idan ɗakin ba shi da girma. Abubuwan da ake buƙata sun bambanta a kowane yanayi. Suna la'akari da halaye na ado, dorewa, sauƙin kiyayewa. Salon ɗakin, yawan mazaunan yana da mahimmanci.

Siffar

Baya ga abubuwan da aka fi so na daidaitaccen tsari, fasalin da aka fi so don teburin cin abinci ana kiransa square ko rectangular, zagaye da oval suna da mashahuri.

Gidaje ko baƙi za a sauƙaƙe musu sauƙi a saman tebur. Wani karamin tebur a cikin kusurwa ko kusa da bango zai dace sosai a cikin cikin ƙaramin ɗakin girki. Mafi ƙarancin girman gefen teburin yakai aƙalla cm 90. Inda ɗakin karatu mai ban sha'awa yake a wurinku, ana ajiye teburin murabba'i a tsakiya, ba tare da damuwa da ajiyar sarari ba.

Zabin da aka saba shine tebur na rectangular. An tura shi bango ko sanya shi a tsakiya. Baya ga samfuran gargajiya, akwai abubuwa da yawa na zamiya ko canzawa, wanda cikin ƙanƙanin lokaci za a iya juya shi zuwa filin wasa don fiye da mutane goma.

Tebur zagaye yana da alaƙa da jin daɗi da aminci saboda rashin kusurwa. Daidai a yanki tare da murabba'i ɗaya ko murabba'i mai ɗauke da murabba'i, yana karɓar mutane da yawa, yana da kyau a cikin ciki. Akwai samfuran da suka canza gaba ɗaya. Rashin dacewar wannan fom din shine cewa ba za'a iya sanya teburin a bango ba. Ya dace da ƙaramin iyali kawai, tun da irin wannan kayan ɗakin ba su dace da mutane fiye da 8 don sadarwa.

Siffar oval ta dace da babban iyali. Irin wannan tebur yana da kyau da kyau. A cikin ɗakin da ke da ƙaramin yanki, suna mallakar fasalin zagaye, inda ɗayan ɓangarorin za a iya motsawa zuwa bango ko taga ta taga.

    

Girman

Girman da ya dace ga duk yan uwa. Baya ga sauƙin sanyawa, ana la'akari da sauƙin motsi. Lokacin da kowa ke cin abincin dare, ya kamata a sami sarari a cikin ɗakin girki, kujerun suna motsawa kyauta, kimanin mita na sarari ya rage kafin sauran kayan ɗakin.

Mafi karancin nisa daga saman tebur yana tsakanin zangon 80-90 cm. An zabi tsawan ne bisa la'akari da cewa kowannensu zai sami kimanin cm 60. Tsakanin teburin an kebe shi ne don abubuwan hidimar gama gari.

Mutane 4-6 za su zauna cikin kwanciyar hankali a kan teburin murabba'i mai kusurwa 150 da 90. Don ƙarin mutane, za ku buƙaci samfurin daga 200 da 110 cm. Lokacin tantance adadin kujeru a teburin zagaye, lissafi ya bambanta. Mutane 4 na iya saukar da samfur mai faɗin diamita 110, don fiye da cm 130, za a iya ɗaukar mutane 6 ko fiye.

    

Kayan abu

Bayyanar samfurin, harma da ƙirar ɗakin gaba ɗaya, ya dogara da kayan don yin kwatancen.

Zaɓin zaɓin kasafin kuɗi an haɗa shi da allo, wanda ke kwaikwayon samfuran ban sha'awa da yawa. Amma rashin fa'idarsa shine rashin juriya ga lalacewar inji, kwakwalwan kwamfuta ko kumfa daga danshi galibi suna faruwa. Kodayake allon waje yana kama da kayan halitta, amma bayan lokaci zai rasa fitowar sa.

Tebur na MDF yana da kyau, yana da kyau sosai ga lalacewar inji da danshi, ban da mahaɗar tare da gefen.

MDF da aka sabunta ya zama kamar itace. Fentin yana da kyau, amma ba koyaushe yana fuskantar matsi na inji ba. Don ƙara rayuwar sabis, irin wannan tebur an rufe shi da gilashi, kuma kujeru tare da eco-leather a kan kujerun da ƙafafun Chrome an zaɓi su a cikin kayan.

Don teburin girki na zamani, mafi kayan aiki shine itace. Diningungiyar cin abinci mai ƙarfi itace mai dacewa musamman idan aka haɗa ta da irin kayan facade da bangarorin bango. Itace na buƙatar ƙwarewa, amma idan aka sarrafa ta da mahadi na musamman sai ta mallaki ƙazantattun abubuwa, za su daɗe, suna da tsayayyen kamanni, cikin jituwa da yanayin kowane irin salon.

    

Kyakkyawan abu mai ɗorewa don kwatancen - na halitta ko na wucin gadi. Don karshen, tsarin launi yana da zaɓuɓɓuka da yawa. Ba a datti datti a cikin dutsen, fungi da ƙwayoyin cuta ba sa zama a nan. Bazai yuwu a lalata irin wannan teburin ba. Kitchen tare da ɗora teburin dutse kuma yakamata ya zama mai girman gaske.

A cikin babban ɗaki, fasalin gilashi zai ƙara haske da salo. Dangane da bayyane, irin wannan samfurin ba zai lalata karamin girki ba. Mafi kyawun abu zai zama mai zafi-zafi sau uku. Ana yin saman tebur a cikin sigar mai haske ko ta matte, an zana shi ko an sanye shi da buga hoto, an yi shi da sheki, mai kama da madubi, amma yana buƙatar kulawa mai kyau.

    

Zane

A cikin ƙaramin ɗaki, ana shimfiɗa kayan ninkawa idan taron dangi gabaɗaya ko zuwan baƙi. An shigar da tsarin tsaye a cikin falo mai faɗi ko ɗakin cin abinci. Wadanda suke nadawa suna sanye da tsarin nadawa iri-iri:

NadawaAn canza ƙaramin tebur zuwa babban ta juyawa wani ɓangarensa baya tare da zame shi daidai da ƙafafu.
Daidaitawa aiki tareDon yin teburin ya ruɓe kamar malam buɗe ido, ana tusa gefunan teburin. An saka ƙarin ɓangaren da aka adana a cikin ƙananan bayanan a cikin ratar da ke haifar.
Swing-fitaJirgin saman tebur yana juya 90 digiri. Sannan ɗayan ɓangarorin sama ya ninka baya akan ginshiƙi.
LittafinLokacin da aka haɗu, yana da ƙarami sosai, ba zai ɗauki sarari ba kamar kirji na zane. Ya dace a cikin ƙaramin kicin ko kuma a cikin ɗakin gidan Khrushchev don juya shi zuwa ɗakin cin abinci lokacin da baƙi suka iso.
Gidan wutaTeburin kofi na yau da kullun, godiya ga kasancewar abin ɓoye, ya juya zuwa babban teburin cin abinci. Heavyan nauyi kaɗan, amma a cikin ƙaramin ɗaki, mafi kyawun zaɓi.

    

Kafafu

Yankin gargajiya na kusurwa huɗu, murabba'i mai faɗi yana da ƙafa huɗu a ƙasa da su. Legsafafu uku sun fi sau da yawa a kan tebur zagaye. Biyu ana samun su ta siffofin da yawa, waɗannan nau'ikan siffofin X ne ko ƙafafun kafafu waɗanda aka yi da itace mai ƙarfi. Rashin damuwa shine rashin iya zama a gefen gaba. Tebur mai dadi da kwanciyar hankali tare da kafa daya. Wadanda suke zaune a bayan sa ba lallai bane su fuskanci goyon baya.

Legsafafun tsaye na yau da kullun ba daidaitaccen tsawo ba ne kuma suna aiki ne kawai azaman tallafi. Tsarin su na kowa da kowa ne.

An tsara waɗanda ake yin ado don yin ado, saboda haka suna da rikitattun kayan ado na asali, waɗanda ba daidaitattu ba a cikin zane. Waɗannan su ne curly, sassaka, ƙirƙira kayayyakin da wani kyakkyawan shafi.

Nadawa yana sanya teburin aiki da sauki. Musamman masu mahimmanci a keɓe ƙananan wurare.

Telescopic wadanda zasu baka damar daidaita tsayin tebur a duk yadda kake so. Baya ga tsawo, kusurwa mai karko ana daidaita ta.

    

Mafi mashahuri nau'in tallafi shine ƙafafun ƙarfe. Sun kasance masu ɗorewa, abin dogaro, godiya ga matosai na musamman ba zamewa a ƙasa ba. Ana yin fentin sau da yawa ko chrome. Bakin sandunan ƙarfe masu ƙarfi ne, suna riƙe da asalin su na shekaru.

Abubuwan jabu ba su da gunaguni. Sun dace da kowane irin salo, sun dace harma da babu wasu abubuwan jabu banda su, ba zasu buƙaci gyara ba, teburin da ke kan su ba zai yuwu a buga ba. Ba sa buƙatar kulawa ta musamman. Lines na budewa, alamu na ban mamaki suna jan hankali. Yana da kyau musamman ta saman gilashi mai haske.

Tsohuwar al'adar itace ƙafafun katako na abubuwa daban-daban, zagaye, murabba'i, wanda aka sassaka. An goge su kuma an lalata su a cikin yadudduka da yawa.

Tallafin filastik suna da nauyi, basa tsoron sinadaran gida, basa goyon bayan konewa.

    

Bakan launi

Teburin cin abinci ya kamata ya kasance cikin jituwa tare da sararin ɗakin, ba kawai a kan batun ba, har ma da launi. Yawancin lokaci suna zaɓar ɗayan abubuwan da ke cikin yanayin, suna daidaita launi da fasalin tebur da shi. Zai iya zama saitin ɗakunan girki, wani abu daga fasaha, launi da kuma yanayin labulen girkin, murfin ƙasa.

Wasu lokuta, bisa ga ra'ayin mai ƙira, tebur yana zama babban abin da ake mai da hankali. Irin wannan yanayin ɗaki mai walƙiya shine tebur mai launi-fuchsia ko farin tebur mai sheki wanda ke zagaye da kujerun lemu. Kadaici da kantocin da aka yi da itacen ɗumi na ɗumi ya kamata a haskaka shi ta hanyar daidaita kujeru ko kayan saƙa a kan taga, matasai masu matasai.

    

Kowane salon yana da teburinsa

Salon teburin cin abinci ya dace da babban alkiblar yankin cin abincin. Suna tunani game da daidaitawa da girman tebur kusa da ƙarshen gyara. Zai fi kyau idan an zaba shi bisa ga ma'anar girkin gaba, koda a matakin aikin.

Tebur na yau da kullun na iya zama mai ban mamaki da tsada, yana mai jaddada matsayin masu shi, ko suna da sauƙi da sauƙi, ba tare da ado da ba dole ba, dace da amfanin yau da kullun. Ana amfani da abubuwan saka gilashi, sassaƙa, inlay. Misali na yau da kullun ana sanya su lacquered ko fentin a cikin inuwa mai daraja.

Fa'idar samfuran zamani shine aiki. Ana amfani da zamiya, ana amfani da sifofin ninkawa, musamman idan dakin karami ne.

Wani fasali na Provence duka alheri ne da rashin ladabi. Teburin katako na halitta na iya zama mai sauƙi da fara'a, maraba da tsufa ana maraba dasu. Zane ya dogara ne akan ƙafafu masu ƙarfi.

Ananan jagorar ya jaddada 'yancin sarari. Haɗuwa da layuka madaidaiciya, ana iya gano inuw coldyin sanyi. Cikin layi tare da canons - matte, saman mai sheki ba tare da cikakken haske ba. Tsarin abincin yana aiki, ana amfani dashi azaman farfajiyar aiki, a ciki akwai sararin ajiya.

Teburin masana'antar mai tsananin tsari ne, ba shi da wani abu mai yawa, tsarin launi na hawa ba ya haskakawa da nau'ikan: launin toka da baƙaƙen rubutu, fari da baki, wani lokacin launin ruwan kasa. Kamar kowane abu a cikin wannan shugabanci, teburin dole ne ya zama mai mahimmanci, babban sikelin. Babban fasalin shi shine girman sa mai ban sha'awa, haɗuwa mara kyau. Shi kansa wani irin Frankenstein ne: ƙafafu daga tebur ɗaya, saman tebur daga wani, ana adana kayan yanka a cikin aljihun tebur daga na uku.

    

Zaɓuɓɓukan shimfidar tebur a cikin ciki

Teburin cin abinci galibi ana sanya shi ne a cikin ɗakin girki, amma idan ya kasance ƙarami ne a girma ko kuma yawancin mutane suna shiga cikin bukukuwan, to hatta sanya shi a bango ko a kusurwa ba zai ceci halin da ake ciki ba.

Ana ajiye babban tebur mai cin abinci a cikin falo ko situdiyo don haka, ban da jere na kujeru, kimanin mita na sarari ya kasance har zuwa bango ko wasu kayan daki. Zai fi kyau a zaɓi wuri a cikin yankin inda yake da daɗin kasancewa. Diningungiyar cin abinci yawanci a tsaye take, ana sanya ta a tsakiyar ɗakin.

Idan sarari yana buƙatar adanawa, ana shirya wurin cin abinci tare da bango ko a cikin alkuki. An shigar da tebur kyauta ko ginannen ciki.

Ba'a sanya teburin cin abinci a kofar fita ba. Waɗanda suke zaune a bayansa sun fi sha'awar ra'ayoyi daga taga, da kyakkyawar ciki, kuma ba abin da ke faruwa a cikin farfajiyar ba.

    

Karamin teburin girki

Zaɓin teburin da ya dace don girman ɗakin ba wuya a yau. Hakanan ƙananan tebur suna zuwa da siffofi da launuka iri-iri. A lokaci guda, canza tebur suna aiki, adana sarari. Teburin nadawa yana da kayan aiki wanda zai fadada shi ba wai kawai a fadi da tsayi ba, yana kara girmansa sau da yawa, amma kuma yana daidaita tsayinsa. Za'a iya canza teburin cin abinci cikin sauƙin teburin cin abinci.

Don adana sararin samaniya, an ƙirƙira siffofin kusurwa masu siffofi daban-daban, waɗanda suma suna ninkawa. An haɗu da su tare da kujeru masu dacewa, benci, kujeru.

    

Teburin cin abinci na Diy wood

Samfurin da aka yi da kansa zai kasance mai tsada kuma zai cika burinku. Kafin aiki, dole ne ku ɗaura kanku da kayan da ake buƙata da zane.
Za'a iya yin teburin cin abinci don gidan bazara ko ɗakin zama daga ɓangarorin da aka shirya ko zaka iya yin abubuwan tsari da kanka. Jagora na iya yin kayan daki na asali don ɗanɗanar sa:

  • daga tsararren tsararru;
  • daga decking, tsagi ko alluna mara shinge;
  • daga lamellas, kamar garkuwa;
  • manne.

    

A cikin gidan ƙasa, tebur da aka yi da katako mai kaifi, katako ko croaker yana da kyau. Wani slab ko katako wanda aka yanke zai iya zama kan gaba. Samfurin zai daɗe idan an sarrafa shi da kyau.

Don ƙirƙirar kayan ado na asali, sai su koma ga fasahar yanke hukunci, suna ado saman samfurin tare da mosaics daga fale-falen yumbu.

Kammalawa

Za'a iya yin teburin girki da kowane irin salo, ƙarami ko babba, tare da abubuwan adon haske ko ba tare da su kwata-kwata. Babban ma'auni don zaɓin da ya dace shine daidaituwar abu tare da sauran kayan ɗaki. Gida da baƙi ya kamata su kasance masu daɗi yayin idin.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Akushi Da Rufi EP 4 (Mayu 2024).