Dakin yara a fararen fata: haɗuwa, zaɓin salo, ado, kayan ɗaki da kayan ado

Pin
Send
Share
Send

Abubuwan zane na ciki

Me yasa farin launi don kayan ado na gandun daji babbar mafita ce?

  • Yana da yawa - ya dace da samari da 'yan mata, kuma ana iya haɗa shi da kowane tabarau.
  • Yana da tasiri mai kyau a kan yaro, haɓaka haɓaka, yana ba da ma'anar tsabta, 'yanci da ɗanɗano.
  • A cikin hasken rana mai kyau, yana da daraja a zaɓi inuwa mai sanyi ta fari mai launin shuɗi, kuma tare da ƙarancin hasken rana, mai ɗumi (hauren giwa, mai tsami).
  • Fari yana share iyakokin ɗakin, kuma idan kun samar da ciki tare da haskakawa, sararin zai yi faɗi mafi faɗi, wanda ya dace a ƙananan ɗakuna.

Haɗin launuka

Bari muyi la’akari da wasu haɗakar nasara ta farin tare da sauran tabarau.

Farin gandun daji na fari da launin ruwan kasa ya zama sananne da jin daɗi, yanayin ɗabi'a tare da abubuwan kore suna ƙara dumi na ɗabi'a zuwa cikin ciki. Launi mai duhu (baƙi, launin toka) sun fi dacewa da saurayi. Misali, daki mai fari da toka yana da kyau da kuma laconic, kuma idan kuna so, zaku iya ƙara kowane lafazi mai haske a cikin kayan adon - matashin kai na lemu, ƙaramin shuɗi, da dai sauransu.

Hoton ya nuna ɗaki mai launin toka da fari don ɗaliban makaranta mai ado da launin baƙi da launin ruwan kasa.

Farin haɗe tare da rawaya zai ƙara farin ciki zuwa cikin ciki kuma ya ɓata aikinsa. Idan yaron yana son jan ɗaki, zai fi kyau kawai a ƙara wadatattun bayanai (darduma, darduma, labule akan tagogin) don launi mai haske ba ya gajiya. Kuna iya canza su idan kuna so.

Hoton ya nuna wani daki mai laushi ga jariri fari da ruwan hoda.

Farin ɗaki a haɗe tare da shunayya mai kama da asali, amma bai kamata ya zama mai yawa irin wannan launi mai aiki ba.

Zaɓuɓɓukan gamawa

Hanyar da ta fi dacewa don yin ado da bango a cikin ɗaki fari shi ne fenti. Lokacin siyan shi, kuna buƙatar bayyana ko abun da ke ciki ya dace da ciki na yara. Kafin zanen, kuna buƙatar daidaita ganuwar tare da putty, firamin saman kuma amfani da abun a cikin layuka ɗaya ko biyu. An shafe bangon farin-dusar ƙanƙara tare da madaidaiciya ko raƙuman ratsi, suna taimakawa wajen faɗaɗawa ko fadada ɗakin.

Fuskar bangon waya wani ƙarshen kasafin kuɗi ne. Sau da yawa suna da ƙaramin tsari wanda ke rayar da yanayin saƙo ɗaya. Waɗannan hanyoyin za a iya haɗuwa: ƙirƙirar bangon lafazi, ƙara maballin katako ko tiles na gypsum don tubali. Yana da kyawawa cewa duk kayan na halitta ne, gami da bene.

Hoton ya nuna farar ɗakin yara mai kama da Scandinavia, inda aka zana rabin bangon hoda mai ƙura.

Dukansu laminate da linoleum don dakin gandun daji dole ne su sami takaddar kariya ta kayan aiki. Baya ga shimfidar itace, ana iya amfani da carpet a ɗakin yaron. Idan akwai abin ado a jikin bangon, yakamata suturar kasan ta zama mai ɗauke da kayan kwalliya don kada tayi cikon ciki.

Rufi a cikin ɗakin yara ba koyaushe ya kasance na gargajiya ba: don yin ado da shi, zane a cikin launuka masu ƙyalli, bango, lambobi har ma da bangon waya. A wannan yanayin, ana ba da shawarar yin hasken bene domin daidaita launuka masu launi na ɗakin.

Hoton ya nuna wani daki mai ban mamaki ga yara biyu, babban adonsu shine matashi mai shimfiɗa mai shimfiɗa tare da tsari.

Kayan gida da kayan ado

Whiteakin fararen yara ba bango ba ne kawai, har ma da kayan ɗaki, da kowane irin cikakken bayani game da ado.

Farin kirji na zane, mai mahimmanci don adana kayan wasa ko tufafi, yayi daidai a cikin yanayin haske, kamar dai narkewa ne a ciki. Hakanan yake don manyan kabad. Idan ɗakin ƙarami ne, yana da daraja a saka tsarin ajiya a ƙofar: wannan ƙirar tana adana sarari kuma tana daɗa ta'aziyya ta ɓoye ƙofar.

An ba da shawarar siyan tebur don ci gaba. A yau, akwai keɓaɓɓen kayan ado na yara waɗanda ke "girma" tare da yaron. Tsarin launi don kayan ado na iya zama ko dai an hana shi ko ya bambanta.

A cikin hoton akwai ɗakin kwana mai haske ga yarinya, wanda aka yi wa ado da fararen dusar ƙanƙara da kayan ɗamara mai iska.

A cikin yalwataccen gandun daji, ban da gado, ya kamata ku saka gado mai matasai, wanda ke da amfani ga wasanni, shakatawa da karɓar baƙi matasa.

Gadon da ke cikin ɗakin shine babban ɓangaren, ya kamata a zaɓe shi da kulawa sosai. Yaron zai yi godiya idan zane mai ban mamaki ya bayyana a cikin ɗakin kwanan shi: gadon soro, shimfiɗa ko gado a cikin hanyar gida. Hakanan akwai sofon yara tare da katifa mai saɓo wanda zai iya taka rawar gado.

Hoton ya nuna gado mai kyau tare da kayan ado baƙaƙe da fari akan matashin kai a ɗakin yara don yaro.

Buɗe ɗakuna da sigogi abubuwa ne masu mahimmanci a cikin gandun daji. Masana halayyar dan adam sun ba da shawarar sanya wasu daga cikin littattafan da kayan wasan yara a cikin sarari don yaro koyaushe ya isa abin da ake so. Irin waɗannan zane-zane suna ɗaukar sarari da yawa, don haka a cikin farin ɗaki yana da fifiko a saka rake mai launi iri ɗaya da bangon.

Duk kayan ɗaki da na masaku bai kamata su haifar da ɓarna a cikin ɗaki fari ba. Kada ku yi amfani da launuka fiye da uku a cikin kayan adon. Nau'i da launi na kayan yadin ya dogara da wane hoto kuke so ku ƙirƙira don ɗakin gandun daji.

Labule masu haske, matashin kai na lace mai haske, shimfidu masu laushi sun fi dacewa da 'yan mata, kuma makafi, makafin roman, launuka masu launi tare da ɗan gajeren tari za a yaba da yara maza. Koyaya, a ƙarshe, yanayin ya dogara da yanayin ɗan.

Hoton ya nuna daki mai iska mai faɗi da launuka masu milki don gar makaranta.

Tsara dabaru

Aakin yara shine mafi kyawun wuri a cikin ɗaki don fahimtar dabarun kirkirar ku. Kuma tunda fari kyakkyawan yanki ne na kayan ɗari da kayan ado marasa daidaituwa, ba lallai bane ku iyakance tunanin ku.

Ba kowa ne ke yanke shawara akan bangon bulo a cikin ɗakin yara ba, amma yaya salo yake, ƙara daɗin yanayi! Kuna iya amfani da tiles ɗin gypsum waɗanda aka shirya da tubali na asali daga ƙwanƙwasa - duk kayan biyun suna da mahalli da aminci.

Hakanan zaka iya bugun bangon farin daki ta hanyoyi masu sauƙi: lambobi, fosta, hotunan da aka tsara, tsarin lissafi. Balloons na gida, gajimare, dunkulen fitilun takarda, jiragen wasa na wasa zasu yi sihiri a ƙarƙashin rufin.

Hoton ya nuna ƙaramin gandun daji don jariri tare da alamu a bangon.

Don zane a bango, zaku iya rataya falon bangon bangon da ba dole ba ko zana sararin samaniya da fenti alli. Har ila yau mashahuri shine allon bango, waɗanda ke da sauƙin sanya halittun yara akan su. A cikin gandun daji a cikin soro, labule da lilo da aka dakatar daga rufin sun dace. Kuma, tabbas, kowane yaro zai yi farin ciki da hawa na biyu, musamman idan tsayin rufin ya ba shi damar zama sanye take.

A wane salon ya fi kyau a shirya?

Yana da wuya cewa yaro zai yaba da bin kowane salon a cikin ɗakinsa: Abu mafi mahimmanci shi ne kasancewa cikin kwanciyar hankali a cikin wannan ɗakin.

Provence cikakke ne ga girlsan mata masu soyayya. Gado mai baƙin ƙarfe, kayan kwalliyar fure masu zane da kayan ɗaki na gargajiya sun dace daidai da yanayin hurarren Faransa.

Salon zamani shine mafi aminci zaɓi. Ya haɗu da kyau da takaice, kuma mafi mahimmanci, aiki, wanda ke da mahimmanci ga ɗakin kwana da ɗakin wasan yara.

A cikin hoton, bangon bangon fure yana nuna alamar bugawa a kan masaku, kuma ruwan hoda yana cikin cikakken jituwa tare da mint da turquoise.

Salon da aka saba da shi yana da wahalar sakewa a ɗakin yara na firamare: kayan wasa, littattafai masu launi da kuma kusurwar wasanni suna da wahalar shiga cikin yanayi mai kyau, na zamani. Tsarin gargajiya da neoclassicism sun dace a cikin ɗaki don jariri, inda iyaye ke kula da tsari, ko don saurayi wanda zai iya yaba da kiyaye martabar cikin.

Salon Scandinavia ya fi shahara ga ɗakuna a cikin farin tabarau, saboda wannan shine babban launi na shugabancin Scandi. A cikin irin waɗannan kayan yara, yawancin kayan da aka yi amfani da su na halitta ne: shimfidar itace, auduga da yadin lilin, kayan wasa tare da ƙaramin abun roba. Kayayyakin kayan suna da haske kuma an hore su.

Wani bayani mai ban sha'awa shine adon ɗakin gandun daji a cikin yanayin ruwa ko yanayin ƙasa. A cikin yanayin rayuwar birane, yara galibi basu da sadarwa tare da yanayi, kuma zane tare da abubuwan katako, hotunan flora da fauna zasu cika wannan rashin.

Hoton ya nuna wani ɗaki fari ga yaro, wanda aka tsara shi cikin salon Scandinavia.

Da farko kallo, salon hawa sama ba zai dace da shi a ɗakin yara ba, amma a zahiri, kyakkyawan tushe ne don aiwatar da duk wasu ƙirar kirkira. Rougharfin yanayin laushi ya zama kaɗan, kuma ana samun jin daɗin faɗuwa ta hanyar madubai da saman mai sheki.

Gidan hoto

Idan kun ƙara cikakken bayani na asali, lafazi mai haske ga yanayin farin-dusar ƙanƙara kuma a lokaci guda la'akari da abubuwan sha'awar ɗan, ɗakin yara zai zama wuri mafi kyau a doron ƙasa a gare shi.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Sabon Salo matan Saudia Sun ankare da samarin shaho by Babangida S Naira Likitan Mata (Yuli 2024).