Irin wannan kayan aikin don aikin hannu, kamar lumman polymer, an yi amfani da shi kwanan nan. Kuma har ma a cikin 'yan kwanan nan, har ma waɗanda suke son irin wannan aikin allurar, ba shi da sauƙi a same shi. Dole ne in neme ta ko in je mata zuwa babban birni da sauran manyan biranen Rasha. A yau, ana iya samun yumbu polymer a sauƙaƙe a kan tagogi da kuma ɗakunan shago na kowane shagunan da kayan aikin hannu. Ba masu amfani da zane ba ne kawai suke amfani da shi, da masu yin zane-zane, da sauran mashahurai. Tare da taimakon wannan nau'in kayan, kowa na iya ƙirƙira da ƙirƙirar kayan ado iri-iri da abubuwa masu ado. Adon mug tare da lilin polymer ya shahara sosai. Irin wannan ƙoƙon ne, wanda aka yi wa ado da hannuwanku, wanda zai iya zama mara daidaituwa, kyauta mai ban sha'awa, ko kawai kayan adon ciki.
Fasali na aiki tare da yumbu
A amince zamu iya cewa yin ado da yumbu ɗayan ɗayan kere-kere ne, ingantattu kuma hanyoyi masu ban mamaki na aikin allura. Tare da taimakonta, zaku iya ƙirƙirar abubuwa masu ban mamaki waɗanda ke kawo yanayi na dumi da ta'aziyya.
Baya ga kyakkyawa mai ban al'ajabi da za a iya amfani da shi ta hanyar amfani da yumɓu na polymer, babbar fa'idarsa ita ce ƙawancen muhalli, rashin kowane kamshi, taushi da sauƙin amfani. Jigon aikin shi kansa yayi daidai da aiki da filastik na yau da kullun. Bambanci kawai shine samfuran da aka yi da yumɓu na polymer suna da ƙarfi, kuma don haɓaka rayuwarsu ta sabis, kayan adon da aka yi da wannan kayan suna fuskantar yanayin zafi mai yawa.
Kafin sayen yumbu, tabbatar da karanta umarnin don amfani. Zaɓin kayan inganci shine mafi mahimmanci.
Don samun ra'ayin yadda ake sarrafa kayan ciki tare da yumɓu na polymer, yi la'akari da takamaiman misali na kayan kwalliyar DIY mug.
Matakan shiryawa
Mataki na farko shi ne kula da wadatar duk abubuwan da ake buƙata da abubuwan haɗin.
Abubuwan da ake bukata:
- Korar yumbu mai inganci.
- Manne tare da tasirin ruwa kuma yana da tsayayya ga yanayin zafi mai zafi.
- Kofi (ko wani kayan aikin da kuka zaɓa).
- Matches, ɗan goge baki don bada wasu siffofi, kwane-kwane.
- Tari, fatar kan mutum, wukake.
- Acetone, ko mai goge ƙusa.
- Abin nadi ko nadi na musamman don mirgina yumbu.
Wannan duk kayan aikin da kayan aikin da za'a buƙata don yin ado da kofuna da yumɓu na polymer. Idan kuna fara wannan darasin a karo na farko, yana da kyau a karanta a gaba mahimman ƙa'idodi da ɓangarorin irin wannan sana'a, abubuwan da ke ciki. Zaka iya kallon shirye-shiryen bidiyo akan Intanit.
Zamuyi la'akari da wani takamaiman misali na kopin da aka kawata da bunny, wanda zamuyi shi da yumbu.
Yin ado da kofin tare da bunny
Da farko kana buƙatar ɗaure kanka da fensir mai sauƙi da takarda. A kan takarda mun nuna bunny game da girman da muke son sanya shi a kan mug. Yi wani kwafin zane ta amfani da takarda ta carbon. Yanke wani bambance-bambancen zane. Mun shigar da na biyu daga cikin cikin kofin domin bunny din ya kasance a wurin da zai kawata kofin.
Mun fara yin ado da mug, muna yin adon dabba.
Zaɓi inuwar yumbu mai launi iri ɗaya da za ku yi bunni. Ki markada shi sosai kamar roba. Ba zai zama da wahala ba.
To, kuna buƙatar fitar da yumbu tare da abin nadi.
Sanya stencil na bunny a saman mirgine kuma yanke shi.
A hankali a gyara adadi sakamakon akan gilashin mug. Bai kamata ku matse sosai ba, don kar a sami sassauci da lanƙwasa.
Yi amfani da tari, wuka, ashana da sauran kayan aikin da suka dace don yin fuska don bunny. Ya cancanci farawa tare da damuwa - waɗannan sune idanu.
Sannan a siffata kafafu da wannan tari da abin goge baki.
Yi ƙaramin ƙwallo, sannan kaɗan shi kaɗan. Wannan dokin dawakai ne.
Haka nan, kara qananan qwallo biyu da aka zazzage. Waɗannan su ne idanu. Suna buƙatar sanya su a cikin raƙuman raƙuman ruwa masu gudana.
Yi launi na goge ido daga yumɓun da kake so ka gyara shi. Kar a manta blackaliban baƙi.
Hakanan hancin kurege. An yi ƙaramin ƙwallo, sannan a ɗan matsa shi. Sanya hancin hancin tare da abun goge baki.
Tare da taimakon siririn farin ruwa, zaka iya yin baki da gashin baki.
Idan kanaso, zaka iya yiwa bunny ado da kwari, fure, ko wani abu daban, ya danganta da ko kayi saurayi ko yarinya don ado.
Bayan kun kammala bunny ɗin gaba ɗaya, dole ne a gasa mug da kayan ado a cikin tanda. Don saita zafin jiki da ake buƙata da lokacin riƙewa, koma zuwa littafin umarnin don yumbu. A sauƙaƙe kuna iya gasa mug a cikin tanda. Da zarar kun gama, a hankali cire bunny. Bayan haka, ta amfani da acetone, kuna buƙatar shafa saman mur ɗin domin ya lalace. A ƙarshe, haša bunny a cikin kofin tare da manne. Zai fi kyau a bar manne ya bushe sosai da dare, ko kuma duk rana. Mug din ya shirya don amfani.
Yana da mahimmanci a tuna cewa muggumun yumɓu na amo ba masu wanki ba ne.