Yaushe ne kuma bazai iya sanya gadon ta taga ba? Tukwici, ƙirar ƙira.

Pin
Send
Share
Send

Yayin gyare-gyare ko tsari na sabon gida, kowane maigidan yana da tambaya game da daidaitaccen tsari mai kyau na kayan daki. Dakin kwanciya daki ne wanda muke hutawa bayan aikin wahala, mun murmure. Duk abin da ke nan ya kamata ya ba da gudummawa ga ƙoshin lafiya, shakatawa da sassauci kamar yadda ya yiwu.

Tabbas, a cikin ƙuntataccen ɗaki don yin bacci, kuma don adana sarari, ya fi dacewa a sanya shimfidar kan gado ko gado mai matasai. Amma idan kai ne mamallakin manyan gidaje, zaka iya ƙirƙirar wani ƙirar ciki a cikin su, to gado biyu a cikin ɗaki zai zama abun da ba za'a iya maye gurbinsa ba.

Ya rage kawai don gano yadda ake buƙatar shirya shi don sauran su kawo iyakar ta'aziyya. Mutane da yawa sun yanke shawara cewa mafi kyawun wuri don sanyawa shine bangon da aka saka buɗe taga akan sa.

Yaushe zan iya sanya allon gadona zuwa taga?

Lokacin yanke shawarar bin salon yamma da sanya gado ta taga, dole ne kuyi la'akari da wasu matsaloli da kuma waɗanda zaku fuskanta:

  • Sautuna daga titin an fi jin su a buɗe taga. Wataƙila, titin da ke cike da jama'a zai tsoma baki tare da yin bacci mai kyau, da kuma ƙanshin ƙura da gurɓatar iskar gas a cikin manyan biranen. Don rage matakin amo a cikin ɗaki, dole ne ku rufe tagogin da daddare.
  • Rashin yin bacci na iya haifar da hasken rana mai fadowa akan gado idan dakin yana gefen gabas. Dole ne a rufe taga a cikin ɗakin kwana tare da makafi ko labulen baƙi waɗanda zasu toshe hasken rana da barin iska mai zafi ta wuce.
  • Idan windows masu kyalkyali biyu masu fasali ne, to mai yiwuwa, a rawanin huɗa rani na hunturu zai ratsa su kuma zaka iya ratsawa ta baya.
  • Idan aka sanya baturi a ƙarƙashin taga, zai busar da iska. Sanya fure kusa da ita. Zai ba da iskar oxygen kuma yayi girma sosai cikin hasken rana.

Koyaya, idan wani wuri bai dace da shimfidar ɗakin ba kuma dole ne a sanya gado ta taga, zaɓi babban allon kai. Hakan zai taimaka wajan haskaka abubuwan rashin dace. A lokaci guda, yi amfani da tukwici da misalai na masu zanen kaya dangane da nasarar yanki mai kyau na ɗakin kwana.

Ya cancanci ambaton kunkuntar, ɗakunan tsawan, inda taga yana kan ƙaramin bango. Babu damar fasaha don sanya gadon a ƙetaren, to babu sauran zaɓi yadda za a sanya shi ta taga.

A waɗanne lokuta ne ba zai yiwu a sanya gadon kusa da taga ba?

Koyarwar gabas suna cewa yana da kyau ku kwana da kanku zuwa gabas, kuna bin al'adun halittun sama. Dangane da koyarwar Feng Shui, haka kuma daga mahangar fahimta, akwai zaɓuɓɓukan shimfidar ɗakin kwana yayin shigar da gado kusa da taga abin da ba a so sosai:

  • Kai wa kofar gidan. An yi imani da cewa wannan shi ne matsayin mamaci.
  • Akasin madubi, idan mai bacci ya faɗi cikin tunaninta. Dangane da tatsuniyoyi, yana ɗaukar ƙarfi kuma baya baka damar yin cikakken bacci.
  • Idan dakin yana da kofa a bango kamar taga. Zai zama da wuya ku sauka daga kan gado don ganin wanda ya shiga.
  • Ilanƙara, ƙaramin rufi, katakon katako, manyan abubuwa (ɗakuna, maƙalli). Duk wannan yana haifar da jin daɗin gani na jikin mutum, yana tsangwama da lafiyayyen bacci.
  • A layi ɗaya, a bayyane tsakanin taga da ƙofar. A wannan yanayin, sau da yawa zakuyi rashin lafiya daga zayyana. Ko kuma dole ne ku toshe hanyar gudanawar iska tare da hukuma.
  • Masana ba su bayar da shawarar wurin da allon kai yake ba a cikin ɗakin kwana kusa da lagireto.
  • Ga yara ƙanana da matasa, ba abin shawara bane a sanya gado a ɗaki kusa da windowsill. Zai fi kyau a sanya tebur a wurin don horo.

Hakanan baya da amfani a sanya gado kusa da bango tare da takun sawun kafa.

Shawarwarin masu zane

Shirye-shiryen zamani a cikin gidaje tare da ɗakin kwanciya ko ɗakin hawa na iya haɗawa da mashaya a cikin ɗakunan. Wannan ba shine mafi kyawun wurin kwanciya ba. Zai zama rashin isashshen oxygen a kullun, wanda zai bar ra'ayoyin marasa kyau game da sauran. Zai fi kyau a shirya kusurwa a cikin alkubus don yin tunani game da shimfidar wurare ko karatun littattafai.

Idan kuna da ɗakin ɗakin karatu kuma kuka yanke shawarar sanya gado a ƙarƙashin taga, yana da daraja a nuna wani yanki na annashuwa ko barci, raba shi tare da bagade da ƙarfafa salon zamani ko hawa.

Ana yin la'akari da mafi kyawun wuri na gado a cikin ɗaki ta taga idan windows masu kyalkyali biyu suna yin taga ta bay. A cikin salon al'ada na gargajiya, an zaba su masu tsaho, suna ƙirƙirar babban gadon sarauta da gaske don kwanciya a cikin ɗakin kwana. Af, a wannan yanayin, ana iya sanya gadon don yin la'akari da shimfidar wurare a cikin taga, musamman idan kai ne mai gidan da ke da tagogi masu faɗi.

Aiwatar da ƙasa ko salon Provence a cikin ɗaki, zai zama ƙari don ado gadon tare da alfarwa mai chiffon mai haske cikin launuka masu dumi.

Hoton hoto

Ba lallai ba ne kawai a sanya gadon ta taga, amma kuma don ƙirƙirar haɗin haɗin wurin bacci tare da wasu kayan ɗaki a cikin ɗakin. Ergonomics suna da mahimmanci don yanayi mai nutsuwa da annashuwa. Kodayake a hankalce wannan tsari na kayan daki kamar ba za'a yarda dashi ba, wani lokacin yakan zama ya dace sosai ko kuma shine kadai zai iya yin ado da dakin kwanan gida ko gandun daji.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Cikin fushi Rukayya Dawayya tayi martani yadda ake sanya mutune tsirara a soshiyal midiya don fyade (Oktoba 2024).