Saboda ƙananan tsayin rufin, ƙirar ado yana da wuyar tunani a cikin ɗakin birni na gari. An ƙirƙira shi a cikin gida mai faɗi, inda katako a cikin ciki ya fi dacewa. Koyaya, duk ya dogara da tunanin mai ƙira da yanki na sararin samaniya. Tunda har babban ɗakin zamani za'a iya yin ado da wannan kayan ado. Katako na ado suna da sauƙin dacewa cikin kowane salon. Ana amfani dasu don taƙaita sararin samaniya, sanya fitilu, da kuma fadada yankin ta gani. Abubuwan aiki da yawa suna ƙirƙirar yanayi na musamman a cikin ɗakin. Sabili da haka, gaba zamuyi la'akari dalla-dalla game da halayen wannan fasahar ta zamani mai kyau a cikin tsarin gidan da fa'idodin amfani da shi.
Fa'idodi na ƙirar ciki tare da katako
- Ingirƙirar wani yanayi a cikin gidan. Waɗannan kayayyakin da aka dakatar suna ba da kwanciyar hankali da kwanciyar hankali, saboda suna da alaƙa da ƙaƙƙarfan tsarin gidan katako;
- Canjin gani a sararin dakin. Duk da raguwar girma, da gani yana fadada. Masu zane suna farin cikin amfani da wannan fasaha ta gani;
- Abubuwan ado suna zama babban mahimmin hankali a cikin kayan ado na ciki. Gilashin da ke kan rufin suna jan hankali kuma, idan an tsara su da kyau, na iya zama cibiyar ƙirar fasaha;
- Gyara gida tare da katako za a iya yi da hannunka.
Aikace-aikacen tsarin rufi
Kasancewarsu a cikin gidaje masu zaman kansu yana nuna fifiko ne, tun da sifofi abubuwa ne masu mahimmanci na rufin. A lokaci guda, maigidan zai iya barin bene a cikin sifar sa ta asali, ko kuma zai iya ɓoye shi tare da ɓangaren plasterboard. Duk ya dogara da zaɓaɓɓen salon ɗakin. Amfani da sifofin rufi ana iya sanya shi dacewa ta hanyar aikin zane na mutum, inda za a haɗu da kyawawan salo tare da manufofin amfani na yanki yanki.
Don haka, katako na iya ɓoye yiwuwar layin shimfidawa cikin sauƙi. Misali, haɗin mahaɗa lokacin kammalawa tare da filastar allo. Hakanan, a cikin sifofin rufin, yana yiwuwa a samar don sanya abubuwan amfani (don yin gini a cikin hasken ado, ana aiwatar da wayoyin lantarki a cikin katako).
Za'a iya amfani da katako azaman tushe don haɗa wasu abubuwan ƙira, shin fitilu ne na ado ko ma ruwan jini na zamani. Rataya busassun ganyaye akan rufi ana ɗaukarsa ado ne na yau da kullun. Musamman idan suna cikin kicin. Hakanan ana iya samar da ƙugiyoyi a wurin don sanya kayayyakin kicin ko kayan gilashi.
Yankin cikin gida
Aikin ƙirar aiki yana nuna ƙwarewar yanki na sarari a cikin ɗakin. Bari muyi ƙoƙari mu ambata maƙasudin da za'a iya cimma ta wannan hanyar:
Kayan aiki
Ana amfani da abubuwa daban-daban don samar da kayayyakin rufi. Zaɓin yana ba ku damar yin ado a ɗaki ko zaure a cikin salon fahimta, walau na jinsi ko na gothic. Duk ya dogara da fifikon dandano na masu su da adadin kuɗi. Hakanan akwai kayan aiki masu mahimmanci don ƙirƙirar kowane kayan ado. Babban ƙari shine cewa zaku iya girka su da kanku. A ƙasa za mu gabatar da kowannensu dalla-dalla.
- Itace. Yana da wani zamani maras lokaci kuma mafi kyawun kayan da ake nema akan kasuwar ginin rufi. Ba a kidaya adadi mai yawa na fa'idodinsa kawai ta hanyar kyakkyawa ko ƙarancin muhalli. Na halitta, mai aminci kuma mai sauƙin shigarwa abu sananne ne sosai ga ɗakunan girki. Yawancin lokaci ana ɗaukar conifers don masana'antu, amma waɗanda ke yanke hukunci suma suna cin karo da su.
Zasu buƙaci a bi da su tare da maganin antiseptic.
Iyakar fa'idar katako za a iya la'akari da farashin samfuran, tunda inganci ya fara zuwa. Masu wadata suna son yin odar rufin gine-ginen da aka yi da jinsunan bishiyar (alal misali, merabu ko meranti). Sannan aiki (tinting, spraying) da shigarwa yana faruwa ta hanyar takalmin kunna kai. Hakanan ana samun bambance-bambancen da ke da katako, waɗanda za a iya amintar da su ta hanyar ɗaura m.
- Karfe. Don dalilai na ado, ana amfani da ƙarfe mai haske, kamar su aluminum. Shahararrensa saboda lamuran zamani ne na sabbin kayan kammalawa, da kuma dacewarsa a cikin wasu salon zane. Kayan fasaha na zamani ko na zamani ba cikakke bane ba tare da waɗannan katakun ado ba. Bugu da kari, an kawata fasalin tare da fitilun zamani wadanda zasu dace da ayyukan sassan dakin.
Gida mai dakuna shine mafi kyawun zaɓi don shirya irin wannan kayan adon.
- Polyurethane. Hakanan na kayan kammalawa ne na zamani, saboda tare da sarrafa shi daidai yana kwaikwayon ƙarancin kowane irin abubuwan halitta. Yana da nauyi kuma yana da ɗan rahusa idan aka kwatanta shi da yanayin da ya gabata. Saukin amfani da irin wannan kayan yana cikin zaɓin mara iyaka na kowane ƙira - katako na wucin gadi na duk bambancin da launuka zai dogara da isar da tsarin suturar da ake so. Samfurori da aka yi daga ciki suna da tsayayyar danshi kuma suna da ƙarfi, ƙari kuma ana iya sanya su cikin sauƙi tare da hannayensu.
- Fiberglass. Yana da mafi kyawun zaɓi lokacin da ake buƙatar bayanin martaba mai ban sha'awa. Yana iya ɓoye hanyoyin sadarwar da aka gudanar, yana barin ɓoyayyun hanyoyin haɗi. Ana samun wannan ta hanyar kayan aikin bandeji na musamman. Sa'an nan kuma an dakatar da katako a kan belts ko an ɗora su da maɓuɓɓugun kai-tsaye.
Yadda zaka zabi madaidaicin zabi
Duk abubuwanda yakamata a kula dasu yayin zabar tsarin rufi. Kafin sayayya, tabbatar da kulawa da sigogin wuraren da kanta. Yanayin ƙayyadewa shine tsayin rufi. Idan yana da ƙasa a cikin gida, to ya fi kyau a manta gaba ɗaya game da samfuran kayan ado na ado. Hakanan yayi daidai da ƙananan, ƙananan wurare. Katako zai kawai inganta tasirin claustrophobic a cikin mutane.
Hakanan ya zama dole a bincika daidaiton salon da aka zaɓa tare da sifofin rufi. Flamboyant baroque da kyar zai tafi lafiya tare da wadannan manyan bangarorin. Brasa mara kyau kuma bai dace da Rococo ba, inda kayan alatu masu ban sha'awa ke buƙatar nau'ikan ƙare daban daban. Gilashi sun fi karkata zuwa ga son kai, mai salo, har ma da na maza. Inda dabi'ar halitta da inuwar halitta ta kayan suna da daraja sama da komai, kuma girman kai bashi da wani amfani.
Mafi yawan zai dogara ne da kasafin kudin da aka ware don kirkirar tsarin da ake bukata. Dangane da adadin kuɗi, an zaɓi mafi kyawun abu. Misali, tare da iyakantattun albarkatu, ana ba da shawarar dakatar da katako na polyurethane na wucin gadi. Idan rufin ya yi tsawo, ba wanda zai lura da maye gurbin analog na halitta da katako na ƙarya.
Zane nuances
- Idan cikin gidan ƙasa yafi katako ne, to yana da kyau ayi odar katako daga katako. Dakin zama tare da irin wannan ƙirar zai ƙirƙirar yanayin da ake buƙata na ta'aziyya da dumi, wanda zai zama da daɗin taruwa tare da abokai. Hakanan za'a iya amfani da katako don yin ado cikin ɗakunan girki;
- Idan muna magana ne game da ɗan ƙaramin gida, ana bada shawara don zaɓar katako mai haske tare da farin gogewa. Ta wannan hanyar, za a kauce wa ra'ayin zalunci da cewa samfura masu duhu za su iya samarwa. A lokaci guda, sararin zai zama mai haske, mafi farin ciki;
- Abubuwan tsattsauran ra'ayi za suyi kyau sosai idan an haɗa su da salon da aka zaɓa. Itacen da ba a kula dashi ba ya haɗu sosai tare da zane na ciki da na Girka;
- Zaɓin tare da amfani da kayan da aka riga aka saba don ƙera katako alama alama ce nasara-nasara. Misali, wanda daga shi ake yin kayan daki;
- Adon dakunan kwana a cikin soron ƙasa ya yi kama da kyau. Ko da saman rufin da ba daidai ba zai sami adalci a wannan yanayin;
- Mafi yawan duniya shine yanayin farin-dusar ƙanƙara na tsarin katako. Tunda ana iya zana shi, ya dace da kowane launi na ado, ya dace a cikin ciki na zamani;
- Akwai misalan yadda aka kawata gidan wanka da kayan rufi. Gudun birni ba su dace da irin wannan tserewa ba, amma gidan wanka a cikin gidan ƙasa yana ƙarfafa gwaji ta kowace hanya. A wannan yanayin, ya kamata ku tuna game da impregnation mai jure danshi saboda itacen ba zai ruɓe ba kafin lokaci. Kwanan nan, don irin waɗannan dalilai ana amfani da kayan abu - polyurethane.
Salon zane
Za'a iya yin ado da katako na rufi mai ado a cikin ciki tare da ɗanɗano, babban abu shine yanke shawara akan salo mai dacewa. Nau'ikan salon don amfani da jituwa na samfuran da aka dakatar an bambanta su:
Salon gargajiya
Ofayan zaɓi mafi kyau duka don waɗannan dalilai. Masu zane-zane suna son ƙarfafa manyan ɗakunan ciki tare da katako na ado akan rufi. Wannan da kyau ya sanya kayan marmari da na itace na ƙasa.
Launin duhu na katakon katako ya daidaita mafi kyau tare da rufin haske.
Lokacin da kasafin kuɗi ya iyakance, ya cancanci juyawa zuwa polyurethane, wanda yake daidai kwaikwayon yanayin rubutu. Kyakkyawan sassaka zai iya faɗi abubuwa da yawa game da matsayin masu su.
Na zamani
Zaɓin zaɓi na kasafin kuɗi, tunda yana ba da izinin amfani da samfuran wucin gadi kyauta. Ana yin katako na rufi a ciki a cikin irin wannan launi mai haske wanda itacen halitta ba shi da shi. Sannan ana sanya hasken yanki don iyakance wuraren aikin. Lambar su tana cikin rahamar masu su.
Salon Victoria
Interioraƙƙarfan ciki na wannan salon yana da fifikon girmamawa ta kyawawan nau'ikan bishiyoyi (ja), waɗanda ƙari ake aiwatar da su rabin-gargajiya.
Provence
Salon Faransanci yana haɗuwa daidai da farar ado ado na katako. Dangane da kasafin kuɗi, ana amfani da katako na halitta ko katako na ƙarya. Na karshen suna da sauƙin shigarwa da hannuwanku, tunda ba'a buƙatar ƙwarewa na musamman don shigarwa.
Na zamani
Babban fasaha da kuma ɗakuna suna kan ganiyar shahara a yanzu. Don ƙirƙirar irin wannan salon, ana amfani da katako na polyurethane ko katako na aluminum. Ban bulo a cikin ciki da rufin da aka sauƙaƙa zai kasance tare da jituwa tare da ƙarfen da aka dakatar da shi.
Kasa
Rough, salon zalunci yana nuna keɓaɓɓen itace kawai, girke shi wanda ba shi da sauƙi don jimre shi. Kuna buƙatar taimakon aboki.
Kammalawa
Za a iya amfani da katako na rufi kuma ya kamata a yi amfani da shi lokacin shirya gida mai faɗi. Wannan rukunin ƙirar na musamman yana iya zama babban abin haskakawa a cikin ciki kuma ya jaddada mutuncin masu gidan. Shawarwarin da ke sama sun isa don gwada kammala aikin shigarwa da kanku.