Menene Quartz Vinyl?
Wannan kayan kammalawa ne na zamani tare da kaurin 2 zuwa 4 mm, wanda ke da fa'idodi da yawa. Ba kawai rashin ƙasa da tayal ba ne dangane da halaye, amma kuma ya fi shi ta hanyoyi da yawa.
Abun rufi da tsari
Wannan kayan yana da aminci ga muhalli, saboda kusan kashi 70% na sa sun hada da yashi ma'adini. Samfurin ya ƙunshi:
- polyurethane Layer samar da juriya abrasion;
- abin ado na ado, wanda abin kwaikwayonsa yake kwaikwayon wani nau'in rubutu daban;
- babban Layer na polyvinyl chloride tare da kwakwalwan ma'adini, wanda ke ba da ƙarfin samfurin;
- wani Layer na gilashin gilashi, wanda ya ƙara ƙarfin ɗaukar samfurin;
- wani tushe na PVC, wanda ke tabbatar da mannewar tayal zuwa bene.
Hoton a bayyane ya nuna fasalin fim ɗin ma'adinin vinyl na falon.
Ribobi da fursunoni na fale-falen buraka
Yi la'akari da sifofin bene na ma'adini na lu'ulu'u:
ribobi | Usesananan |
---|---|
Yana da ƙarfi mai ban mamaki: yayin amfani dashi a gida, baya canza kamarsa. | Choicearancin zaɓi na launuka: galibi kwaikwayon dutse da itace. |
Babu shakka baya jin tsoron danshi da mould. | Kayan daki masu nauyi na iya barin ƙananan dents. |
Dangane da bayanan masana'antun, haɗarin wuta da walƙiya ba sifili. | Samfur tare da tushe mai ɗorewa ba za a iya sanya shi a kan ginin ciminti ba. |
Shigarwa baya buƙatar kowane ƙwarewa na musamman. | Dole ne bene ya daidaita daidai kafin kafuwa. |
Menene mafi kyawun ma'adini na vinyl na lilin ko linoleum don bene?
Linoleum yana ɗayan shahararrun sutturar bene a cikin gidaje da cibiyoyi daban-daban: yana da araha, mai sauƙin shigarwa, mai sauƙin kulawa. Ya bambanta da ma'adini na vinyl ta hanyoyi da yawa:
Linoleum | Ma'adini na vinyl na ma'adini |
---|---|
Tushenta shine polyvinyl chloride, wanda ya kunshi abubuwan roba. | Tushen shine yashi na hypoallergenic quartz. Idan aka kwatanta da linoleum, ba shi da ƙanshin sinadarai. |
Idan linoleum ta lalace, ya zama dole a canza gaba dayan zane. | Abubuwan da suka lalace kawai ake canzawa. |
Yawancin lokaci, yana ƙarƙashin nakasawa, yana tsoron dyes da damuwa na inji. | Yayi shekaru da yawa ba tare da canzawa ba. |
Mai ƙonewa, yana fitar da abubuwa masu cutarwa a yanayin zafi mai zafi. | Yana da ƙyama, kuma yana zama mai guba ne kawai idan aka zafin shi zuwa digiri 200. |
Kamar yadda kake gani, ma'adini na vinyl vinyl ya fi linoleum ta hanyoyi da yawa.
Nau'i da halaye na fale-falen buraka
Lokacin zabar tiles na ƙasa na quartz vinyl, ban da zane, yana da daraja la'akari da ƙarin ƙarin maki.
Siffa da girman abubuwan sun dogara da ɗanɗin mai gidan, kuma ya kamata a zaɓi sifofin fasaha don zama, ba wuraren masana'antu ba. Don kar a biya kuɗaɗe don kayan, yana da daraja a sayi samfuran 23-42 sa azuzuwan juriya tare da alamar abrasion na rukunin "T". Dangane da juriyar wuta da samar da hayaƙi, murfin ƙasa dole ne ya haɗu da nau'ikan G-2 da D-2, bi da bi.
Dangane da hanyar shigarwa, tiles din ya kasu kashi uku:
- Castle. Lokacin karkata bene, ana haɗa kayayyakin ne kawai ga juna saboda tsarin "harshe da tsagi". Kudinsa yayi tsada sosai.
- Ickarako An gyara shi tare da manne mai mahimmin acrylic. An ba da shawarar don ɗakuna masu tsananin ɗumi da matsanancin zafin jiki.
- Manne kai. Irin waɗannan samfuran an riga an rufe su da mannewa a baya, saboda haka sun fi sauƙin shigarwa.
Menene bambanci tsakanin ma'adini na vinyl da tayal na pvc, kayan kwalliyar ainti da na laminate?
Bari mu kwatanta halaye na kayan rufin bene da yawa don tantance manyan bambance-bambance a tsakanin su:
- PVC fale-falen buraka. Tana da vinyl. Ba ya ƙunshi yashi ma'adini, mai sassauƙa. Babban koma baya shine rashin dabi'a.
- Aikin dutse. Cikakken abu mai tsabtace muhalli: mai wuya da lalacewa, amma yana da yanayin taɓawa mai sanyi. Kari akan haka, ana bukatar kayan kwalliya don tiles ko mosaics.
- Laminate. A waje, yana da kama da quartz vinyl tube, amma yana da ƙarancin juriya da ƙin tasiri.
Abu ne mai sauki a ga cewa faren faren roba vinyl yana samun nasara ta hanyoyi da yawa tsakanin sauran kayan.
Wanne tayal za a zaba?
Akwai nau'ikan tayal quartz na vinyl guda uku:
- murabba'i;
- rectangular;
- bangarori masu kwaikwayon kayan kwalliya.
Zaɓin ya dogara da salon salon a cikin ciki: ko zai zama kwaikwayo na kayan ado na ain, wanda ke ba da ƙarfin ciki, ko itace, wanda koyaushe yana kawo dumi da kwanciyar hankali na yanayin halitta zuwa cikin sararin samaniya.
Quartz vinyl tayal zane da kuma zane zane
Tunda babu wani ƙa'ida game da girman rufin ma'adinin vinyl, masana'antun suna ba da samfuran samfu daban-daban.
Muhimmin murabba'in tiles masu faɗi daga 30x30 zuwa 60x60 cm. Yawancin lokaci ana yin kwaikwayon kayan leken kwano "kamar dutse". Hakanan yana iya samun yanayin mutuƙar da aka shimfiɗa "ƙarƙashin parquet". Irin wannan bene a cikin ɗakin zama koyaushe yana da daraja.
Hoton yana nuna faren quinet na vinyl mai zane iri iri.
Hanyoyi masu kwalliya daga 12x14 zuwa 95x18 cm suna sake fito da yanayin itace ko dutse. Suna da sassauƙa ko kwalliyar kwalliya, don haka ba su da bambanci da takwarorinsu.
Hoto ne mai dakuna mai shimfida bene yana kwaikwayon itace na halitta.
Hanyar asali ta karkata falon da fale-falen itace shimfidar ganyayyaki:
Hoto a cikin gidan
Dangane da abotar muhalli, gami da kyawawan halaye, ma'adini mai inganci mai kyau ya dace a cikin gidan wanka, kwandon girki har ma da ɗakin yara.
Kammalawa a bandaki da bayan gida
Quartzvinyl shine kyakkyawan sutura don gidan wanka. Samfurori suna maganin ruwa kuma suna da tsayayya da ƙananan ƙwayoyin cuta. Suna kwaikwayon fale-falen gamsarwa, amma ba kamar yanayin dusar kankara ba na kayan kwalliya, lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u-lu'u yana da daɗin daɗi.
Hoton ya nuna gidan wanka wanda a ciki aka gama falon da bango da vartyl na quartz.
Quartz vinyl, kwaikwayon allon tsufa, yayi kyau a cikin gidan wanka.
Misalan kayan kwalliya a kicin
A cikin ɗakin da suke dafa abinci koyaushe, bene sau da yawa yana wahala, amma quartz vinyl zai iya tsayayya da kowane gwaji: sauke jita-jita, zub da ruwa da kowane irin gurɓatawa.
Hoton yana nuna lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u mai ƙyalƙyali wanda yake kwaikwaye dutse da fari.
Dangane da sake dubawa na masu ma'adinan vinyl na quartz, murfin yana yin aiki a kai a kai har tsawon shekaru har ma da kulawa mara kulawa: suna haƙuri da abin sha da canza launi, ba su tatsewa daga ƙafafun kayan ɗaki ba kuma ba su canza daga laima.
Hoton ya nuna kicin salon Provence mai haske tare da bene yana kwaikwayon kayan kwalliyar mai launin toka.
A baranda
Shafin vinyl na Quartz baya jin tsoron ko dai yanayin ƙarancin yanayi ko ƙasa, saboda haka ya dace da baranda buɗe da rufe.
A cikin hoton akwai baranda, wanda aka lulluɓe abin da ke ƙasa tare da ma'adini na ma'adini na UV-resistant.
Kwanciya ta DIY
Fasaha ta shimfiɗa ma'adini na vinyl bai kamata ta haifar da matsaloli ba, idan baku manta da dokoki da nasihu waɗanda zasu taimaka gyara ba tare da kurakurai ba.
Janar dokoki don kwanciya
Mabudin nasara yayin sanya vinyl quartz shine tushe madaidaiciya. Wannan na iya zama:
- kankare a ƙasa a ƙarƙashin siminti;
- polymer bene;
- OSB faranti;
- Chipboard tare da haɗin gwiwa;
- rigunan da aka riga sun kasance, wanda matakin ba koyaushe ake buƙata ba: tiles, fale-falen pvc, kayan kwalliyar kwalliya. Babban abu shine cewa bene ya daidaita, yana da ƙarfi, mai tsabta ne kuma ya bushe.
Babu buƙatar quartz vinyl underlay da ake buƙata.
Ana shiryawa don shigarwa
Kayan aiki
Ana buƙatar kayan aiki masu zuwa don shigar da bene:
- Kayan aiki don zana layi madaidaiciya: matakin ko mai mulkin ƙarfe.
- Fensir.
- Caca.
- Kayan rubutu ko wuka na gini don yankan kayayyakin.
- Farar allon roba (don madaurin ma'adini na roba kawai).
- Kyakkyawan spatula don rarraba mannewa.
Menene mafi kyawun manne don hawa?
Zaɓin manne ya dogara da suturar da aka ɗora da quartz vinyl: akwai manne na musamman don abubuwan maye da waɗanda ba su sha ruwa.
Umurni na kwanciya tare da haɗin kullewa
Kafin fara aiki, ya zama dole a adana vinyl quartz a zafin jiki na ɗaki a cikin yanayin kwance na kimanin yini. Kuna iya shimfiɗa samfuran a madaidaiciyar hanya, a cikin tsari ko zane.
- Ana shirya bene: dole ne ya zama mai tsabta kuma ba shi da digo.
- Ana iya farawa shigarwa ko dai daga tsakiyar ɗakin ko daga bango.
- Tiles suna haɗuwa da juna tare da makullin ƙarshen: saboda wannan ya zama dole a shiga cikin "ƙaya a cikin tsagi" a kusurwar digiri 45 har sai ratar ta ɓace (chamfer ba tazara ba ce).
- Ba lallai ba ne a matsa murfin don kaucewa lalata makullan.
Bidiyo yadda ake manne tiles a ƙasa?
Nasihun Kulawa
Bayan shigarwa, ya cancanci jira kwana biyu kafin saka kayan daki. Ana iya wanke bene bayan awanni 24.
Vinegar ya dace da tsabtace rigar, wanda a hankali yake tsaftace kayan kuma ya bashi haske. Hakanan zaka iya amfani da ruwan sabulu. Farin ruhu ya dace da cire datti mai taurin kai.
Duk da tsayin daka ga lalacewar inji, bai kamata kayi amfani da burushi mai ƙarfe mai ƙarfi don tsabtatawa ba: yana barin micro-scratches a ƙasa.
Hoton hoto
Bayyanar kyau ba tare da cutar da lafiya ba, "rashin lalacewa" da sauƙin kafawa - ba da daɗewa ba almara tiles na ma'adini na iya zama sanannen abu don kayan rufin bene a sararin samaniya.