Shawarwari don zaɓar tsarin launi don ɗakin kwana

Pin
Send
Share
Send

Don zaɓar launi mai dacewa, ya zama dole a yi tunanin yadda waɗansu launuka ke shafar tsarin juyayi na ɗan adam, abin da ji da jin daɗi ke haifarwa. Tsarin zaɓaɓɓen launi da aka zaɓa zai taimaka don haɓaka bacci, wanda a ƙarshe zai sami sakamako mai kyau kan walwala da aiki.

Haɗuwa da launuka da tabarau

An sani cewa zaɓin launuka masu haɗuwa na iya gyara lahani na ɗaki, misali, da gani ɗaga rufi, da gani "ture bango", ƙirƙirar jin faɗin sararin samaniya, ko akasin haka, rage ɗakin, ƙara ɗumi ko sanyin jiki. Bugu da ƙari, wasu haɗuwa na iya samun sakamako mai amfani akan tsarin juyayi, kwantar da hankula, daidaitawa, yayin da wasu ke da sakamako mai ban sha'awa. Duk wannan dole ne a yi la'akari yayin zabar launi don ɗakin kwana.

Da farko dai, kana buƙatar yanke shawara ko kayi amfani da launuka masu dumi ko na sanyi.

  • Wani ɓangare na bakan daga ja zuwa rawaya tare da duk matsakaiciyar tabarau ana kiranta dumi - galibi ana amfani da su a ɗakunan da tagogi ke fuskantar arewa da arewa maso gabas.
  • Launuka na kishiyar sashin bakan, daga shudi zuwa violet, ana ɗaukarsu masu sanyi; ana amfani da su a ɗakunan da ke kallon kudu da kudu maso yamma.

Colorsananan launuka, kamar kore, violet na iya nufin duka sanyi da dumi, gwargwadon ƙarin sautunan da aka haɗa su cikin abubuwan da suka tsara. Blue-green da blue-violet launuka ne masu sanyi, amma rawaya-kore da ja-violet suna da dumi. Baƙi, fari da launin toka ana ɗauke da tsaka-tsaki, kuma ba sa ɗauka ko dai “dumi” ko “sanyi”

Launuka masu dumi suna da ikon iya rage ɗakin ta fuskar gani, yayin da masu sanyi, akasin haka, faɗaɗa shi kaɗan. Masu zane-zane suna amfani da wannan lokacin yin ado na ciki, zuƙowa ciki ko daga wasu takamaiman bayanai don ƙirƙirar iyakar tasirin ado.

Misali, launi mai dacewa don ƙaramin ɗakin kwana shuɗi ne da fari. Dangane da bangon shuɗi, fararen kayan ɗaki za su yi kyau, a kan abin da za'a iya sanya abubuwan da ake sakawa cikin shuɗi. A wannan yanayin, kayan shimfiɗar gado ma na iya zama farare - wannan zai sauƙaƙa ciki kuma ya fadada ɗakin da gani.

Lawancin launi

A cikin zane, akwai irin wannan abu kamar jituwa launi. Launi da kansa da launi iri ɗaya kusa da wani launi na iya zama daban. A wasu haɗuwa, zai zama mai bayyanawa, yayin da a wasu kuma zai dushe. Haɗin launuka ana ɗaukarsa mai jituwa, wanda kowane ɗayan yana kallon mafi ban sha'awa. Haɗin launuka za a iya gina su bisa ƙa'idar nuance ko bambanci.

Nuance. Ana samun daidaituwa dangane da nuances na launi iri ɗaya ta amfani da launuka iri ɗaya ko launuka masu launi iri ɗaya. Waɗannan yawanci suna da laushi, launuka na pastel. Idan anyi amfani da launi ɗaya, to, an haɗa saman da nau'ikan saturations daban-daban. Misali, saman ganuwar haske ne mai haske kuma kayan ɗaki launin ruwan kasa ne masu duhu. Yawancin lokaci ana amfani da jituwa ta nuanced a ƙananan ɗakuna.

Bambanci. Zaka iya zaɓar launi don ɗakin kwana dangane da ƙa'idodin bambancin jituwa. Suna haɗuwa da launuka masu banbanci, ba su wuce uku a ɗaki ɗaya ba, don kar a ɗora idanun ido kuma kada su gaji da tsarin juyayi. A matsayinka na mai mulki, ana amfani da launuka biyu masu bambanta - azaman babba da ƙari, tare da yiwuwar ƙari na uku azaman lafazi. A matsayin babban-ƙarin, zaka iya amfani da, misali, mai zuwa:

  • shuɗi - lemu
  • shuɗi mai launin shuɗi
  • Farin baki

A wannan yanayin, zaku iya ɗaukar waɗannan launuka biyu da kansu, da inuwar su.

Tukwici: Fans ɗin Pantone masu launin tabarau suna nan a cikin kowane shagon fenti da bita mai zane don taimaka muku zaɓi haɗin launuka. Daga gare su yana da sauƙi don tantance waɗanne inuw willyin da zai dace da juna, kuma abin da ya kamata a guji. Don dalilai guda ɗaya, zaku iya amfani da shirye-shiryen kwamfuta waɗanda aka haɓaka don masu zanen kaya da masu fasaha.

Feng Shui

Kowane ɗayan al'adun duniya yana da al'adunsa na ƙirar sararin samaniya, da nufin ƙirƙirar iyakar ta'aziyya da sauƙi. Amfani da irin waɗannan al'adun na iya taimakawa ƙirƙirar yanayin da ya fi dacewa da walwala. A cikin 'yan shekarun da suka gabata, koyarwar Jafananci game da ƙirar ciki, Feng Shui, tana ta samun farin jini. Yana la'akari da duk nuances - da wurin abubuwa zuwa wuraren mahimmin, da launin su.

Tsarin launi don ɗakin kwana a cikin koyarwar Feng Shui yana da halaye na kansa.

  • Yakamata a tsara ɗakin kwana mai fuskantar gabas da kudu maso gabas a haɗe da kore da launin ruwan kasa.
  • Dakin kwana mai tagogi da ke fuskantar Kudu ko Arewa maso Yamma an zana shi da launuka masu launin ruwan kasa da duhu.
  • Tantan windows a cikin ɗakin kwana sun wajabta zaɓi ja ko inuwarta azaman babban launi.
  • Dakin kwanciya mai tagogin arewa suna zana fentin shuɗi.
  • Idan windows suna fuskantar yamma ko arewa maso yamma, ɗakin kwanciya fenti ne fari.

Tasirin launi

Zaɓin launi don ɗakin kwana yana da tasiri mai tasiri a kan tsarin ɗan adam, don haka wannan batun yana buƙatar yin la'akari dalla-dalla.

  • Ja

Launi ne mai kuzari sosai kuma yana haɗuwa da ƙananan, chakra na jiki da ke da alhakin haifuwa. Yana da alaƙa da, kuma yana ba da gudummawa ga, aikin jima'i. Sabili da haka, yi amfani da ja a cikin ɗakin kwana kaɗan kaɗan; adadi mai yawa na iya zama mai hargitsi da gajiya.

Fifikon ja a cikin daki na iya daga hawan jini, ya kara karfin numfashi da bugun zuciya. Ja a cikin ɗakin kwana ya dace don kunnawa da riƙe sha'awar ma'aurata, amma kada ya zama da yawa daga gare ta, yana da kyau a yi amfani da inuw redyinta masu sanyin ja.

  • Lemu mai zaki

Launi mafi dacewa don ɗakin kwana shine orange. Launi ne mai dumi wanda ke shakatawa, musamman idan aka gauraye shi da fari. Orange shine launi na biyu na chakra mai alaƙa da jin daɗi. Mafi dadi ga idanu da tsarin juyayi shine inuwar peach.

  • Rawaya

Launi na chakra na uku, wanda ke da alhakin girman kai da wayewar kai a cikin al'umma. Dumi, launi mai launi wanda ya daidaita tsarin mai juyayi. Yana da tasiri mai tasiri kaɗan.

  • Koren

Launi na zuciya chakra, hade da taushi, soyayya, dumi irin na uwa. Launi ne mafi fa'ida ga idanu kuma yana taimakawa rage gajiyawar ido. Tsarin juyayi yana kwantar da hankali, hawan jini yana raguwa, kuma bugun zuciya yana raguwa.

Ana ɗaukar koren ɗayan launuka masu dacewa don hutawa da shakatawa, yayin da zaɓi mafi kyau zai kasance na ɗabi'a, inuwa mai laushi: zaitun, koren-toka-toka, fadama. Koren yawa zai iya ɓata aikin jijiyoyi, saboda haka dole ne a tsarma shi da sauran sautunan.

  • Shuɗi da shuɗi

Idan kuna shakku ko zaku iya zaɓar launi mai kyau don ɗakin kwana, zaɓi shuɗi ko shuɗi, launuka na chakras na biyar da na shida, waɗanda ke da alhakin ruhaniya. Waɗannan inuwar sune mafi kyawun zaɓi - kwanciyar hankali, nutsuwa, faɗi, an ƙirƙira sanyi a cikin ɗakin kwana.

Launin sama da ruwa na halitta ne, yana da tasiri mai kyau a yanayin tunani kuma ya dace da kowane salon ciki. Ka tuna cewa gidan shuɗi mai shuɗi ya kamata ya sami haske mai kyau kuma yana da kyau ya fuskance kudu. Farar kayan daki zasu taimaka don ba da haske na ciki da iska.

  • Violet

Na bakwai, babban chakra yana da alhakin haɗi da ƙa'idar allahntaka, kuma yana da launi mai launi. Wannan launi ne mai wahala don amfani tare da kulawa. Dark violet, wanda zai iya lalata tsarin mai juyayi, ya zama mai laushi musamman. A lokaci guda, haske, farin sautunan zai taimaka ƙirƙirar maɗaukaki, ɗan yanayi mai ban mamaki a cikin ɗakin kwana, kuma haɗuwa tare da fari zai taimaka wajen ƙara ƙaruwa da gani.

  • Fari

A al'adance, kalar tsarki ne, rashin iyaka, rashin laifi. Ya shanye dukkan launukan launuka, kuma yana da wartsakewa akan tsarin juyayi. Farin yana taimaka wajan faɗaɗa ɗaki ta gani, ƙirƙirar haske, iska.

Lokacin zabar tsarin launi don ɗakin kwana, yana da daraja tsayawa a kan farin idan ɗakin ƙarami ne. Amma kuna buƙatar tunani game da wane inuwar launi don amfani. Fari na iya zama sanyi da dumi. Zaɓin farko ya dace da ɗakunan kwana tare da tagogin kudu, na biyu tare da windows na arewa.

  • Brown da m

Abubuwan inuw Naturalwi na launin ruwan kasa, gami da yashi da yashi, suna haifar da kwanciyar hankali kusa da yanayi. Za'a iya haɗa sautunan launuka masu haske tare da kowane ɗayan, kuma zai iya zama kyakkyawan yanki na kayan fari da duhu masu launin ruwan kasa. Launin launin ruwan kasa yana haifar da yanayin tsaro, aminci, ƙarfi. Sautunan duhu masu yawa na launin ruwan kasa na iya ɓata hankali, don haka suna buƙatar haɓaka su da inuwar haske.

Beige kyakkyawan zaɓi ne na launi don ɗakin kwana, zai ba da kwanciyar hankali da kwanciyar hankali. An haɓaka tare da launin rawaya-launin ruwan kasa ko launin toka-launin ruwan kasa, launin fata zai yi kyau sosai. Hakanan za'a iya haɗa shi da wasu launukan da kuka zaɓa. Launin itacen wenge ana iya danganta shi ga rukuni ɗaya na launuka - inuwa ce mai duhu mai duhu ta itacen Afirka, wani lokacin kusan baƙi. Sau da yawa kayan ɗaki a cikin ɗakin kwanciya ana yin su ne da itace wenge, wanda yake da fa'ida sosai game da asalin launin fata.

  • Grey

Sabanin yarda da yarda, launin toka kuma launi ne mai dacewa don ɗakin kwana. Babu cikakkiyar tsaka tsaki, wanda ke ba ku damar haɗuwa da shi tare da kowane launuka da tabarau.

Dingara sautunan fari ko baƙi na canza launin launin toka, ta yadda hatta ɗakin kwana guda ɗaya ba zai zama mai banƙyama ba, kuma, ƙari, yana ba da wadatattun dama don gyaran ido na lahani na ɗaki - waɗancan sassan bangon ko rufin da ke buƙatar cirewa an zana su cikin launin toka mai haske , da waɗanda suke buƙatar kusantar da su zuwa duhu.

Ta hanyar ƙara kayan haɗi masu launi, zaka iya sauri da rahusa canza yanayin ɗaki mai dakuna mai launin toka, har ma da zafin sa: sautunan dumi za su kawo jin dumi, masu sanyi - sanyi.

Shawarwari don ƙirƙirar tsarin launi don ɗakin kwana

Lokacin zaɓar launuka waɗanda zakuyi amfani dasu, kuna buƙatar tunanin ciki gaba ɗaya, da kuma yadda wannan keɓaɓɓen launi ya dace da shi.

  • Kayan gida, kayan kammalawa, kayan sakawa, abubuwan adon - launukan dukkan abubuwan da ke cikin ɗakin ya kamata a haɗe su da jituwa.
  • Sautunan tsaka-tsakin kayan daki da kayan haɗi zasu sauƙaƙe don ƙirƙirar haɗin ciki.
  • Ana ba da shawarar zaɓar launi don ɗakin kwana daga paletin yanayi na launuka - kore, m, launin ruwan kasa, lemu. Wannan zai taimaka haifar da yanayi mai nutsuwa wanda zai dace da shakatawa.
  • A cikin ƙananan ɗakuna, yi amfani da launuka masu haske azaman manyan, a cikin manyan - mafi wadataccen, masu duhu. Don "ɗaga" ƙananan rufi suna amfani da samfurin ratsi na tsaye akan bangon fuskar bangon waya.
  • Launi na bangon ya dogara ba kawai ga sautin da aka zaɓa ba, har ma a kan yanayin farfajiyar da ake amfani da shi. Wani lokaci ya isa canza canjin don samun inuwar da ake so.

Idan kuna da wata matsala game da zaɓar tsarin launi don ɗakin kwana, tuntuɓi ƙwararrun masu zanenmu waɗanda zasu taimake ku ƙirƙirar ingantaccen ciki mai kyau.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: JARABABBIYA KO HARIJA: MACEN DA TA CE ZATA IYA DA MAZA SAMA DA 100 (Mayu 2024).