Yadda ake ba da ɗakin kwana a cikin Khrushchev: hotuna na ainihi a cikin ciki

Pin
Send
Share
Send

Abin da za a yi la'akari yayin tsara ƙaramin ɗakin kwana?

A yawan fasali:

  • A cikin ƙaramin ɗaki, kada ku girka manyan kayan daki. Tsarin mara nauyi da ƙirar ciki mai haske sun dace don faɗaɗa ɗakin.
  • Ya kamata a yi amfani da launuka masu duhu azaman cikakken lafazi. Misali, abubuwa masu wadata a cikin matashin kai na burgundy, labule masu duhu masu duhu ko baƙaƙen baƙar fata za su dace sosai a cikin ɗakin kwana a launuka masu tsami.
  • Ananan sarari bai kamata a haɗu da kayan adon da ba dole ba. Yana da kyau a zabi mafi karancin kayan haɗin kayan haɗi.

Shimfidawa

A cikin wani gida a cikin gida mai hawa biyar na al'ada, yawanci ɗakin kwana bai fi murabba'in mita 11-12 ba. Roomsakunan bacci a cikin Khrushchevs da kyar suna da daidaiton murabba'i, wanda ba ya haifar da matsaloli cikin shiri, kamar ɗaki mai fasalin murabba'i.

A cikin kunkuntat kuma daki mai tsayi, ana daukar tsari na layi na kayan daki tare da bango, don haka akwai hanyar wucewa kyauta.

Don ciki mai jituwa, wurin barci ya kamata ya mamaye 2/3 na ɗakin, kuma sauran 1/3 na sararin za a iya wadata su da dakin ado, teburin aiki ko ƙarin wurin zama. An saka gado a cikin ɗakin kwana mai kusurwa huɗu a ɗakin. Dogon bango an sanye shi da fayel kuma an saka sigogi.

Hoton ya nuna fasalin ɗakin kwana na rectangular a cikin gidan Khrushchev.

A cikin gida mai daki biyu ko kuma daki uku na Khrushchev, ana amfani da ɗakin kwana ne kawai don manufar da aka nufa a matsayin wurin kwana. Ana aiwatar da wadatar irin wannan ɗakin ba tare da wata matsala ta musamman ba, tunda ɗakin baya buƙatar haɓakawa da rarrabawa zuwa yankuna daban-daban na aiki, sabanin ɗakin kwanciya a cikin ɗakin ɗaki ɗaya.

Yankin yanki

Don ɗakin dakuna kada ya zama mai ƙuntataccen abu kuma ya iya ɗaukar duk kayan da ake buƙata, masu zane-zane suna ba da shawara su koma ga shiyya-shiyya da tsara sararin samaniya daidai.

Bambancin ɗakin kwana a cikin Khrushchev zai dogara ne da manufar ɗakin. Misali, ingantaccen aiki shine hada yankin shakatawa tare da falo. Don yin wannan, ana haɓaka cikin ciki tare da gado mai matasai mai aiki, an shigar da fitila ko bangare mai haske.

A ɗakin karatu na karatu, wurin aiki sanye take da tebur mai sauƙi tare da kujera da tsarin ajiya. Wannan yanki za'a iya raba shi ta hanyar bangare, shimfiɗa, akwatin littattafai, ko haskaka shi ta launi da kayan kammalawa.

A cikin hoton, bambance-bambancen karba-karba na ɗakin kwana na zamani a Khrushchev.

Tsarin ɗaki tare da boudoir sananne ne, inda zai zama da sauƙi ga mace ta sanya duk kayan kwalliyar da ake buƙata kuma ta tsara kanta cikin tsari. A wannan yanayin, gadon zai dace da ɗakin kwana, kuma kirji na zane, madubai ko teburin ado zai dace da yanayin yanki.

A cikin ɗakin ɗakin kwana a cikin Khrushchev, wurin ajiya yana da mahimmanci. Don yin wannan, girka babban kayan ɗamara, bangon bango ko ɗakuna, waɗanda aka raba su da labule ko ɓangaren zamiya.

Launin daki

Zai fi kyau a yi ado karamin daki a tsaka tsaki da haske mai haske, peach, blue, white, purple, pink or light green colors. Launin pistachio mai laushi, mint ko launuka na lilac zai zama mai dacewa da haɗin ciki. Irin wannan canza launin a gani zai fadada sararin samaniya kuma ya samar da kyakkyawan yanayi da jin daɗi a cikin ɗakin kwana a cikin Khrushchev.

Ya kamata zane ya yi amfani da launuka iri biyu ko uku. Fayel mai duhu ana karɓa ne kawai don lafazi kamar kayan haɗi, yadi ko ƙananan kayan ɗaki.

Don gyara ɗaki mai daidaitaccen sifa mai tsayi, ana iya yin ƙananan bango a launuka masu ɗumi, kuma don masu tsayi za a iya zaɓar gamawa a cikin inuwar sanyi.

Hoton ya nuna ciki na ɗakin kwana a cikin ginin Khrushchev tare da farin rufi da bangon launuka mint.

Grey wani salo ne mai salo da gaye ga kayan ciki na zamani. Godiya ga dimbin launuka masu dumi da sanyi, gami da sautunan mafi kyawun haske da duhu, ƙirar ɗakin kwana ba zata taɓa zama mara daɗi da ban dariya ba.

Ishesarshe da kayan aiki

Matsayi mai mahimmanci daidai a cikin ƙirar shine zaɓi na kayan kammalawa.

Falo

Mafi kyawun zaɓi na tsabtace muhalli an gabatar da shi ta hanyar kayan aiki a cikin sifar katako ko parquet. Don yin ɗakin gani da faɗi sosai, zaka iya amfani da suturar bene mai launi ɗaya. Laminate mai zane-zane zai kuma taimaka fadada sararin samaniya.

Maganin da ba a sani ba zai zama abin rufe abin toshewa ko bene mai daidaita kai.

A cikin hoton akwai mai laminate a ƙasa a cikin ƙirar ɗakin kwana a Khrushchev.

Ganuwar

Ana yin zaɓin saka kayan bango la'akari da girman ɗakin kwana a cikin Khrushchev. A cikin ɗaki tare da yanki na murabba'ai 10 zuwa 12, yin amfani da fuskar bangon waya da launuka iri-iri zai dace. Zane a kan zane-zane bai kamata ya rage sararin samaniya da gani ba. Ba shi da kyau a liƙa a kan bangon tare da bangon waya tare da faɗakarwar faɗi a tsaye da alamu masu bambancin ra'ayi.

Hanya mai sauƙi don gamawa shine zane. Don ɗaki tare da ƙirar bango na monochromatic, zai zama mafi sauƙi don zaɓar kayan ɗaki da kayan haɗi. A cikin ƙaramin ɗakin kwana a cikin Khrushchev, zaku iya haɗa jiragen da aka zana da bangon lafazi ɗaya wanda aka rufe shi da bangon bangon hoto.

Don ƙirƙirar lafazi, ba wai launi kawai ya dace ba, amma har da filastar rubutu, kayan kwalliyar kwalliya ko fuskar bangon waya.

A cikin hoton akwai ɗakin kwana a cikin ginin Khrushchev tare da bangon da aka yi wa laminate da aikin bulo.

Rufi

A cikin ɗakin kwana a cikin gidan Khrushchev, ana iya rufe jirgin rufin da fenti mai launi mai haske. Fim ɗin shimfidawa mai sheƙi ko rufin satin mara kyau shima ya dace.

Don karamin sarari, shigar da hadaddun tsarin filastar allo masu yawa ba karbabbu bane. Mafi kyawun zaɓi zai zama laconic ɗaya- ko matakin hawa biyu tare da ginannun fitilu.

A cikin hoton akwai shimfidar shimfiɗa mai shimfiɗa madaidaiciya a cikin ɗakin kwana a cikin Khrushchev.

Yadda ake samar da gida mai dakuna?

Sabbin kayan daki da aka tsara don ɗakin kwana a cikin Khrushchev sun haɗa da abubuwa a cikin yanayin gado, ɗakin ɗakuna ko tufafi, akwatin zane, madubi da teburin gado.

Don daki mai daidaitaccen shimfiɗa, zaɓi gado biyu kuma saita shi kusa da ɗayan bangon. Gadon bacci tare da gewaye zagaye zai dace daidai cikin ƙaramin ɗaki. Wannan zai 'yantar da karin sarari. Farin gadon zai ƙara iska da haske ga yanayi.

Wani lokaci ana maye gurbin gado mai ƙima tare da shimfida mai kyau da inganci.

Zaka iya adana sarari ta amfani da ƙirar katun na kusurwa. Kamar yadda tsarin adanawa, rack ko buɗe shafuka suma sun dace, yana ba ku damar sauke ɗakin. Don fadada ɗakin gani, ya dace da zaɓar kayan ɗamara mai zinare da fuskoki mai madubi.

Idan kuna buƙatar TV a cikin ɗakin kwana a Khrushchev, zai fi kyau sanya na'urar akan bango.

A cikin hoton akwai ɗakin kwana a cikin Khrushchev, wanda aka shirya da fararen kayan ɗaki.

Idan kuna son samar da ɗakin kwana a cikin Khrushchev don saurayi. Gadon bene ko gado mai matasai masu sauyawa zai taimaka wajen magance matsalar rashin sarari kyauta. Don ɗakin saurayi, shigar da kayan ɗamarar ergonomic sanye take da ɗebo ya dace. Za'a iya yin ado da ƙofofin tufafi tare da wasu lambobi daban daban.

A cikin hoton akwai ƙananan kabad waɗanda suke da gilashi masu haske a kusa da gado a cikin ɗakunan ɗakin kwana a cikin gidan Khrushchev.

Labule da kayan ado

Lokacin zabar labule, ana ba da fifiko ga kantunan da aka yi da haske, yarn mai haske. A cikin karamin ƙaramin ɗakin kwana a cikin Khrushchev, yin amfani da labule masu nauyi tare da ɗimbin ɗamara da lambrequins bai dace ba. Mafi kyawun mafita zai zama labule a bayyane ba tare da kayan ado mai walƙiya ba.

Hakanan za'a iya yin ado da taga a cikin ƙaramin ɗaki tare da makafin abin nadi, makafin roman, makafi ko labulen tulle mai haske. Ya kamata labulen labulen ya wuce iyakokin buɗe taga, don haka ɗakin kwana zai zama kamar mai faɗi.

Hoton ya nuna fasalin zamani na ɗakin kwana a Khrushchev tare da hotunan da ke kan kan gadon saman saman gadon.

A cikin ado na ciki, ya dace a yi amfani da tarin hotunan laconic, fosta ko zane-zane a cikin tsayayyen firam. Yana da kyau a sanya kayan ado a saman juzu'i guda ɗaya ko a tsaye.

Tsire-tsire da furanni a cikin tulu zasu taimaka wajen wartsakar da yanayin. Kyandir za su ƙirƙiri yanayi na musamman na soyayya a cikin ɗakin kwana.

Adon kayan kwalliya a cikin matashin kai na asali, darduma ko shimfidar shimfiɗa zai canza zane.

Abubuwan haske

Ofungiyar walƙiya ta cancanci kulawa ta musamman. Ya kamata a yi tunanin haske a kowane yanki na ɗakin a cikin Khrushchev.

Ndaƙƙarfan faren wuta a haɗe tare da haskakawa zai yi kyau a kan rufi. Kamar yadda ƙarin haske, ƙyallen bango suka dace, wanda, saboda saurin haske mai haske, zai ƙara tsayin ɗakin da gani.

Ba a ba da shawarar zaɓar kayan aiki tare da fari ko haske shuɗi mai haske. Don ƙirƙirar yanayi mai daɗi, zai fi kyau shigar da haske a cikin kalar rawaya mai dumi.

Za'a ƙirƙira tasirin ado na asali ta hanyar haskaka kayan haɗi na mutum ko madaidaicin leda wanda aka saka a cikin kayan ɗaki. Bedroomakin kwanciya na yara don yaro ko yarinya za a saba da shi ta hanyar fitilu masu haske a kan kayan goge-goge.

A cikin hoton akwai hasken fitila da fitilun abin wuya a gefen gado a cikin Khrushchev.

Zane a cikin salo daban-daban

Salon ya tsara yanayin mahimmancin yanayi na ciki, don haka zaɓinsa ya dogara gaba ɗaya da dandano, halaye da fifikon maigidan ɗakin kwana.

Gida mai salon hawa-hawa a cikin Khrushchev

Duk da saukinsa da rashin fahimta, salon hawa na sama wani salo ne mai zahiri wanda za'a iya gane shi wanda yake aiki da aiki. Wasan da ke nuna bambanci shine nau'in haskakawa na cikin masana'antar ciki. Anan, tufafin laushi marasa kyau da masaku masu kyau suna haɗuwa tare da rufin rubutu mai laushi da ganuwar. Itace a cikin sifar allon ko parquet an fi so kamar zanen ƙasa.

A cikin hoton akwai ɗakin kwana a cikin ɗakin Khrushchev, wanda aka yi shi a cikin salon hawa.

Salon Scandinavia a cikin ɗakin kwana

Cikin ciki yana maraba da kayan katako da laushi na halitta. Duk abubuwa a cikin ɗakin kwana suna da fasali mai sauƙi kuma an yi su da launuka masu haske. Cold nordic design an tsarma shi da fastoci, zane-zane, shuke-shuke masu launin kore da yadi.

Hoton ya nuna zane na ƙuntataccen ɗakin kwana a cikin ginin Khrushchev a cikin salon Yaren mutanen Norway.

Minimalism a cikin cikin ɗakin kwanan Khrushchev

Minimalarancin ƙananan yanayin yana tattare da kayan ɗumbin kayan daki guda ɗaya tare da shimfida mai faɗi da laushi mai taushi. Toucharshen taɓa ɗakin kwanan ɗaki zai zama abubuwa ne na ado a cikin sifar fitilu marasa ban mamaki, fastoci, bangon bango ko gilashin bene mai haske.

Kayan gargajiya a cikin ado na gida mai dakuna

Salo na gargajiya yana nuna kyawawan kayan daki masu kyau waɗanda aka tsara tare da kayan haɗi iri ɗaya. Kayan shafawa mara kyau, launin shuɗi ko fari da pale na zinare zai dace da ƙirar ƙaramin ɗakin kwana a cikin Khrushchev kuma zai ba yanayi haske na musamman. Don karamin daki kada yayi kama da kaya, ya isa a yi ado cikin ciki tare da kusurwa masu ƙyalƙyali, siraran buɗaɗɗen siliki da kusan alamu marasa ganuwa.

Ra'ayoyin ƙira na zamani

Za'a iya yin ɗakin kwana da karamin murhu. A matsayin jagorar salo, zaku iya zaɓar minimalism ko procece. Samfurin lantarki tare da haƙiƙanin haske da na ɗabi'a ko murhu na ƙarya zai dace da ƙirar daki a cikin babban birni a cikin Khrushchev.

A cikin hoton akwai ɗakin kwana na maza a cikin ginin Khrushchev, wanda aka yi wa ado da kayan fasahar zamani.

Don cikin gida mai dakuna ga namiji, salon fasahar fasahar zamani yana da kyau, wanda aka rarrabe shi taƙaitaccen bayani, da tsabta. Haɗaɗɗiyar haɗuwa da fewan kwalliya, kayan ɗamara da laushi tare da sanya lafazin launuka wanda ba za a iya kuskuren fahimta ba yana ba da gudummawa ga ƙirƙirar wani salo mai ban mamaki.

Gidan hoto

Godiya ga tunanin kirkira, amfani da kowane mita a cikin daki da kuma amfani da dabaru daban-daban na zane don fadada sarari ta fuskar gani, ya zamana ya samu kyakkyawan dakin kwana mai kyau a cikin Khrushchev. Gidan hoto tare da ainihin ciki tare da nasara mai kyau da tsarin kayan ɗaki zai taimaka muku samun kwarin gwiwa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Lavrentiy Beria: Stalins Architect of Terror (Mayu 2024).