Dokokin shimfidawa
Ka tuna da manyan ka'idojin zana wani tsari na gidan bazara:
- Kafin fara kowane aiki, bincika yankin kewayen birni don zurfin ruwan ƙasa, nau'in ƙasa, bambancin tsayi, alkiblar hasken rana da iska. Sau da yawa waɗannan sigogi ne, ba siffa ko girma ba, suke zama manyan lokacin da ake haɓaka aikin shimfidar wuri. Yankunan zama, alal misali, bai kamata a kasance a cikin ƙananan ƙasa ba, musamman idan akwai tarin ruwan rai. Amma za'a iya doke kusurwa mai ɗumi da kandami na ado.
- Yanke shawara kan babban aikin yanki na kewayen birni: idan lambun ya fi mahimmanci, to, an sanya wurin da bai dace ba don shuka shuke-shuke a gidan. Kuna so ku shakata? Tsara wuri mafi kyau don yankin hutu.
- Tsarin shimfidar gonar yana ɗauke da ƙwaƙƙwaran rarraba wuraren aiki. 30% na rukunin yanar gizon an keɓance shi don ginin gida da kuma sake gina shi, ~ 20% yana zaune ta wurin wurin hutu tare da yankin barbecue, filin wasa, ragowar 50% ana nome shi don gado, ana shuka bishiyoyi ko shrub.
- Yanayin yanayi na yankin yana ƙayyade buƙatar inuwa: dangane da gidan rani na rani a kudu, dasa bishiyoyi masu tsayi kusa da gidan da gazebo don ƙirƙirar sanyin dadi. A arewa, akasin haka - bai kamata ku toshe rana ba, an tura bishiyoyi zuwa shingen da ke gaba daga gidan. Matsayin rana kuma yana da mahimmanci - idan ta yi yini mafi yawan yini, kuna buƙatar rumfa, laima da sauran fuska masu kariya.
- Idan dangi suna da yara ƙanana, kuyi tunanin wurin da filin wasan yake tukuna - yakamata ku ga yara daga duk manyan wuraren zama (veranda, falo, wurin shakatawa).
- Kiyaye ka'idojin gini a rukunin yanar gizonku: kula da nesantar hana wuta daga tituna zuwa gine-gine (gidan zama - 3 m, sito - 4 m, bishiyoyi - 2-4 m), da kuma abubuwan tsafta don wurin da ake hutawa - 12 m daga facade na gidan, 8 m daga da kyau, 8 m daga wanka, shawa.
- Yanayin gidan ya dogara da abubuwa da yawa, amma babban abu ba shine a tura shi zurfin cikin shafin ba. Sanya kusa da filin ajiye motoci, yayin da suke gefe ɗaya da maƙwabta - wannan ya zama dole don dalilan tsaron wuta.
Menene ya kamata ya kasance a shafin?
Mun riga mun ambata cewa yankin kewayen birni mai kyau ya banbanta ga kowa: girman, lamba da abubuwan da ke ciki ya dogara da girman shafin, abubuwan da ke raye a cikin iyali, da kuma manufar aiki.
Babban gine-gine:
- Gida. Girman yankin kewayen birni, babban ginin da zaka iya samu. Matsakaici don kadada 6 - 60 sq.m., don kadada 12 - 120 sq.m. bi da bi. A lokaci guda, la'akari da mahimmancin ginin: don tsayawa na yini, ƙaramin gidan rani ya isa, don kwana na dare da lokacin hutu na hunturu, dole ne ku gina babban birni tare da wutar lantarki, ruwa, magudanan ruwa da sauran abubuwan more rayuwa.
- Garage. Hakanan gyare-gyaren nasa na iya zama daban-daban: rukunin kwalta na yau da kullun a cikin ƙaramin yanki, rumfa kusa da gidan, idan ana buƙatar kariyar rana. Ko kuma cikakkun ɗakunan dumi da aka rufe don mota, idan kuna shirin amfani da gida na rani a lokacin hunturu ko yin gyaran motoci da kanku.
- Barn. Ana buƙatar irin wannan ginin a kowane rukunin yanar gizo: yawanci yana adana kayan aikin, amma koda baku shirya noman ƙasar ba, kuna buƙatar wuri don ajiyar lokacin girki na damuna, barbecue, wuraren shakatawa na rana da sauran halaye na yankin shakatawa.
A cikin hoton akwai wurin shakatawa kusa da gidan
Sanya ƙarin gine-gine ya dogara da buƙatunku da girman filin ƙasar: wanka ko sauna, dakin shawa, sharar shanu, bita, gidan gasa.
Yanayin bayan gida ya dogara da sadarwar da aka kawota - an shimfiɗa cikakken lambatu a lokacin gina gidan. Gida tare da kwalliyar ruwa yana nesa da nisan mita 8-10 daga gine-ginen zama, zai fi dacewa la'akari da yadda iska take.
Baya ga gine-gine, kar a manta game da wuri don lambu da lambun lambu: a wannan ɓangaren, akwai bishiyoyi masu 'ya'ya da shrubs, gadaje, gadaje na filawa, wuraren kiwo da kayan aikin lambu. Yi mafi yawan yankin: don adana sarari a cikin ƙaramin yanki, alal misali, zaku iya gina ɗakuna kuma kuyi amfani da tsarin girma a tsaye.
Bishiyoyi, idan ba a buƙatar su don yanki ko ƙirƙirar inuwa, matsar da su zuwa shinge - masu tsayi za su zama ƙarin shinge daga hayaniyar hanya da ƙura ko makwabta masu jin daɗi.
A yanki mai girman kadada 10 ko fiye, ban da tsarin gargajiya na gargajiya, yankin barbecue da wanka, zaka iya samun wurin wanka, korama mai wucin gadi ko wani yanayin ruwa.
Hoton zane ne na lambu tare da kandami
Jagororin yanki
Irƙirar gidan rani ya kamata ya warware matsalar ba wai kawai menene kuma nawa ba, amma kuma yadda za a tsara kowane yanki na wuyar warwarewa. Domin hoton ya "taru", ana buƙatar raba gidan lokacin bazara zuwa yankuna, tare da raba wasu daga cikinsu da juna.
Yankin farko shine gaba ko mashiga. Kamar yadda sunan ya nuna, wannan wuri ne kusa da ƙofar ko wicket. Anan ya cancanci la'akari da ƙofar da ta dace, wata hanyar daban ta masu tafiya (don kar a sake buɗe ƙofar), ajiye motar da kuma hanyoyin zuwa duk wuraren da ake buƙata - gida, banɗaki, wurin shakatawa, gidan wanka.
Mahimmanci! Kare filin ajiye motoci na waje tare da sarari kore waɗanda zasu kama iskar gas kuma su hana su isa wurin hutawa.
A cikin hoton, rarrabawa tare da sassan tsire-tsire
Yankin zama ya haɗa da gida da yankin da ke kusa da shi. Akwai veranda kusa da bukkar, wanda galibi ke aiki azaman dafa abinci na bazara da ɗakin cin abinci.
Yanki na gaba shine wurin hutawa. Ya haɗa da gazebo, terrace ko gidan gasa, barbecue, teburin cin abinci. Arin kayan haɗi - murhu daban-daban da tandoors, tsibirin kicin mai aiki, sararin ajiya don jita-jita, katako na katako. Zabi gefen makircin don kada hayaki ya shiga gidan ko filin wasa. A lokaci guda, ya kamata a shirya yankin hutu bisa ga ƙa'idar mafi kyawun ra'ayi: yayin abokantaka ko maraice na iyali, kuna son yin tunani game da kyakkyawan shimfidar wuri. Wuri ko bishiyoyi masu tsayi zasu kare ka daga hasken rana.
Hoton ya nuna fili mai fadi da dogayen bishiyoyi
Lambun da lambun kayan lambu suna buƙatar warewa daga wasu yankuna: yayin haɓaka ƙirar shimfidar wuri, shirya shuka shinge ko amfani da wata dabara mai ban sha'awa don ƙayyade iyakokin shafin. Game da mahimman bayanan, zaɓi yanki mai haske, amma ba mai zafi sosai ba - kudu maso yamma ko kudu maso gabas yayi daidai. A gefen arewa, tsirrai kawai ba za su yi girma ba kuma su ba da 'ya'ya.
Yankin tattalin arziki yawanci ba shi da kyau, don haka yana da ma'ana a ɓoye shi daga idanun idanu, ana tura shi daga ƙofar gaba. Suna ɓoye yanki mai mahimmanci, amma ba kyakkyawa ba tare da sito, greenhouse da sauran cikakkun bayanai, suma a bayan shinge. Busananan bishiyoyi ba su isa ba - yana da kyau a sanya trellises, trellises ko goyan baya da kuma dasa manyan adadin shuke-shuke na kayan ado. Tabbatar cewa shimfidar ƙasa daidai take, tsanya ciyawar da ni'imar shimfida duwatsu ko ciminti.
Amma a cikin filin wasa filayen zasu yi amfani sosai: zai tabbatar da aminci yayin nishaɗin yara. Dogaro da shimfidar wuri, ya dace don maye gurbin ciyawar ciyawa da yashi. Lokacin zana shimfidar shafin, ana barin wannan yankin a buɗe yadda ya kamata don sake dubawa don manya su iya bin yara. A wannan yanayin, kuna buƙatar sanya naman gwari ko yin alfarwa don kada yara su kamu da zafin rana.
Shirya nuances don makirci iri daban-daban
Rushe yankin ƙasa na mutum zuwa yankuna daban ya dogara da siffar gidan lokacin bazara kanta.
Sashe na rectangular
Yana faruwa sau da yawa, baya haifar da matsaloli cikin tsarawa, kuma ana ɗauka shine mafi kyawun zaɓi. Gidan yana kusa da ƙofar, an saka gareji ko kuma tashar mota a nan. Na gaba, lambun gaba ya tsinke - a matsayin yanki na miƙa mulki tsakanin mazauna da lambun. Bayan gidan akwai wuri don gine-ginen fasaha. Kusa da ƙofar ƙofar, an shimfiɗa yankin nishaɗi, a cikin sauran ɓangaren - lambun lambu da bishiyoyin fruita fruitan itace.
A cikin hoto, ƙirar rabon murabba'i mai faɗi
Yankin fili
Duk da daidaituwar sifa, murabba'in yana ɗayan mawuyacin yanayi don tsara shafin. Muna ba da shawara zuwa ga zaɓi na lalacewa na yau da kullun: ta gani raba yanki zuwa sassa 2 daidai - ɗaya kusa, ɗayan nesa. Wanda ya fi kusa da yankin gaba an sake raba shi 2, amma a faɗi, ba tare ba. A ɗayan waɗannan maƙwabta makwabta akwai gida, a ɗayan - gareji da toshe mai amfani (idan akwai wadataccen wuri). A bayansu sun kafa lambu, suna ba da wurin hutu.
A cikin hoton, wurin da duk yankuna suke a dandalin
Doguwa da kunkuntar sashe
Abin farin ciki, ya fi sauƙi a yi tunani a kan shimfidar babban ɗakin rani mai tsayi fiye da tsara ƙuntataccen daki.
Kowane yanki a nan yana zaune yanki daga shinge zuwa shinge, yayin da suke daga mafi mahimmanci da kyau, zuwa mafi amfani da mummuna. Mafi kusa ga rukunin mashigar shine wurin zama, sannan wurin wasanni da yankin gasa, bayan lambun kayan lambu, a nesa sosai suna barin yankin tattalin arziki.
A cikin hoton, tsakar gida mai tsayi
Tsarin al'ada
Yawancin lokaci siffar da ba ta dace ba rabo ne mai siffa p, t- ko l. Yana da sa'a idan kasar ta kasance shimfida ce, amma wani lokacin hadadden yanayin yanayin kasa yana da rikitarwa ta hanyar banbancin hawa.
- L-siffa. Zabi mafi fadi da kuma gajeren bangare don ginin.
- T-siffa. Lokacin shirya shafi, ɓangaren na sama yana zaune ne ta gida, an bar mai tsayi don sauran gine-gine.
- U-siffa. Kamar yadda yake na baya, ana sanya gidan a kan farfajiyar, ana amfani da layi biyu masu tsayi don sauran yankuna.
Amfani da wurin kusurwa shine cewa ɓoyayyen ɓoye na iya zama sanye take azaman yankin nishaɗi mai kyau ko kuma toshe maɓallin amfani a ciki. Kuma layuka masu layi ɗaya na harafin P zasu sami nasarar raba yankuna waɗanda basu dace da juna ba: yin gadaje a gefe ɗaya kuma saka rumfa, amfani da ɗayan don girka barbecue, filin wasa, gazebo, tafki.
Bayan murabba'i ko murabba'i mai kusurwa huɗu, akwai wurare masu kusurwa uku har ma da masu zagaye! Ana ɗaukar su mafi wahalar tsarawa. Ba za ku iya sanya gida a tsakiya akan zagaye ko na oval ba - ba zai yuwu a raba daidai yankin ba daidai ba. Kowane ɗayan waɗannan siffofin an tsara su ba tare da izini ba: idan kun kasance mai farawa a ƙirar shimfidar wuri, zai fi kyau a ba da amanar wannan aikin ga ƙwararru.
A cikin hoton akwai shimfida mara daidaituwa tare da wurin wanka
Misalan gaske na shimfidu
An tsara shirin rukunin yanar gizon daidai da girma, taimako da sauran fasalulluka. Amma akwai kuma zaɓuɓɓukan duniya waɗanda suka dace da nau'ikan bayanan tushe.
Misali na yau da kullun - gida da gidan wanka (ko gidan girke-girke) an sanya su a gefe ɗaya a cikin kusurwa, kuma a tsakanin su suna sanya filin wasa tare da jujjuyawar da filin wasa, ko shirya wurin shakatawa tare da ganyen itacen al'ul, wurin wanka ko jacuzzi. Don haskaka yankuna da haɗa su gaba ɗaya - yi bene da hanyoyi daga abu mai bambanta. Misali, a hoto na 3, ana amfani da farin dutse a haɗe da ciyawar ciyawa.
Wani ra'ayin kuma game da shirya gidan rani shine tsara gida da filin wasa a gefe ɗaya, kuma a gefe ɗaya, sanya wurin hutu, wasa, fasaha (hoto # 2). A tsakiyar akwai lambun kayan lambu tare da shuke-shuke ko kyawawan gadaje masu filaye da yawa. Ka tuna zana zane, gudanar da wutar lantarki da shirya fitilu a duk bangarorin da suke bukatar lambun ka.
A hoto na farko, sun yi watsi da shuka da yawa, suna iyakance kansu ga ƙananan bishiyoyi, bishiyoyi, gadaje na filawa. Babban ɓangaren ƙasar an rufe shi da dutse - ba shi da daɗi kamar lawn, amma yana ba da tabbacin tsabta a cikin gidan rani koda da ranar da ake ruwa. Akwai yankuna hutu guda biyu - dukansu suna bayan gidan. Kusa - teburin cin abinci tare da barbecue, kara - kujerun kunar rana.
Kuna iya samun wasu zaɓuɓɓukan shimfidawa don murabba'i, murabba'i mai layi har ma da maƙarƙashiya mara ma'ana a cikin gallery.
A cikin hoton, hanyoyin da aka yi da dutse mai haske
Gidan hoto
Kula da kwanciyar hankali a gaba: sanya shimfidar yankin kewayen birni daidai yadda ba kyau kawai ba, har ma ergonomic.