Zane ɗakin yara don ɗalibi (hotuna 44 a ciki)

Pin
Send
Share
Send

Nasihu don yin ado a gandun daji

Tare da fara karatun, ba wai kawai canje-canje na yau da kullun a cikin rayuwar yaro ba, har ma da ɗakinsa:

  • Har yanzu ana bukatar gado mai kyau tare da katifa mai sa kota gado don bacci da hutawa.
  • An kara sarari ingantacce don zaman karatun yau da kullun.
  • Isan ƙaramin fili an ware don adanar littattafai da tufafi.
  • Kamar yadda yake a da, akwai wadataccen wuri don wasanni da wasanni.

Zaɓuɓɓukan yanki

Gidan gandun daji yana da dadi, inda kowane yanki mai aiki ya rabu da ɗayan. Yankan yanki da ba da oda ga ɗalibin yana taimaka wa ɗalibin ya fi mai da hankali kan wasu ayyuka, kuma ta fuskar tunanin mutum, suna ba da kwanciyar hankali.

Shiyya-shiyya na iya zama na gani (tare da rabuwa ta launi ko taushi, lokacin da aka kawata bango da rufin kowane sashe ta hanyoyi daban-daban) da aiki (ta amfani da kayan daki da ƙarin tsari). Wadannan hanyoyin za a iya samun nasarar hadewa da juna, musamman idan yankin dakin dalibi ya ba da damar gwaji.

A cikin hoton akwai ɗakin ɗaliban makaranta, inda aka raba sararin samaniya da ƙaramin podium: akwai wurin wasanni da karatu a kai, saboda haka an kawata bangon daidai - mai haske da jan hankali. Yankin barci yana da launi a cikin sautunan tsaka tsaki.

Zaɓin zaɓin da ya fi tattalin arziƙi shiyya-shiyya ne. Yana da amfani a raba ɗakin gandun daji tare da shiryayye wanda zai adana kayan wasa da littattafai. Duk da cewa sandunan da ɗakuna waɗanda aka sanya a ƙetaren ɗakunan kyawawan iyakoki ne, suna iya hana ɗalibin ɗabi'ar haske. Don yanki daki, ana bada shawara don zaɓar samfura kaɗan ko buɗe.

Yana da kyau idan dakin yana da gurbi, bangare ko shafi - ana iya juya shimfidar "mara kyau" koyaushe ta zama fa'ida ta hanyar ba dakunan kwanciya ko kuma wurin aiki a wani keɓaɓɓen kusurwa.

Yadda za a wadata daidai?

Shekarun makaranta shine miƙawa zuwa girma, don haka kayan ɗaki da kayan kwalliya waɗanda suka dace a cikin ɗakin jariri ba su da dacewa ga ɗan aji na farko.

Wurin aiki

Abu na farko kuma mafi mahimmanci ga karatu shine tebur da kujera. Yawancin lokaci ana sanya su kusa da taga wanda ke ba da wadataccen haske na halitta.

Masana sun ba da shawarar sanya wurin aikin don ɗalibin ya zauna daidai da ƙofar gida: daga mahangar tunanin mutum, ana ɗaukar wannan matsayin mafi dacewa.

Kamar kowane kayan ɗaki, kayan horon yakamata su zama masu kwanciyar hankali yadda ya kamata. Yana da kyau lokacin da za'a iya daidaita ƙafafun teburin, kuma za'a iya daidaita tsayin baya da kujera ga yaro. Zama a teburin, ya kamata yaron ya ɗora gwiwar hannu a kan shimfidar kuma a sanya ƙafafunsa a ƙasa. Faɗi da tsayin tebur ya isa ya ɗauki komputa kuma ya bar ɗakunan littattafai, littattafan rubutu da sauran kayan makaranta.

A cikin hoton akwai wurin karatu don yarinyar makaranta. A cikin karamin ɗaki, mafi kyawun zaɓi shine haɗa tebur tare da windowsill, don haka adana santimita masu mahimmanci.

Wurin shakatawa da wasa

Arfin yaro, yawancin al'amuran babba da alhakin da ya ɗauka. Lokacin da aka ɓata akan wasanni da sarari a gare su yana ƙara ƙasa, amma wannan ba yana nufin cewa ɗalibin baya buƙatar yankin wasa ba. Yaran makarantun firamare har yanzu suna son yin wasa da dolo da motoci, don haka ya kamata a sami isasshen wuri a cikin ɗakin don gidaje da hanyoyin.

A lokacin samartaka, 'yan makaranta suna son gayyatar abokai, don haka ya kamata a samar da ƙarin wurin zama don baƙi: kujeru masu laushi, jakar wake ko gado mai matasai.

A cikin hoton, akwai yankuna hutu guda biyu don ɗaliban makaranta: a gefen hagu - don wasanni masu motsa jiki da wasanni, a hannun dama - don lokacin hutu tare da littafi.

Sashin wasanni

Iyaye sun san mahimmancin kulawa ba kawai ga makaranta ba, har ma ga ci gaban jiki na yaro. Idan ƙaramin yanki na ɗakin baya bada izinin ba da kayan wasan motsa jiki gabaɗaya, to ya isa shigar da ƙaramin bango da rataya darts a bangon.

A cikin hoton akwai ɗakin yara don ɗalibi, inda kawai aka keɓe murabba'in mita da rabi don wasanni, amma aikin tsarin ba ya shan wahala ko kaɗan.

Yankin bacci

Don gado, galibi ana zaɓar kusurwa inda yaron ya ji daɗi sosai: a cikin gidan ƙasa yana da ɗaki ƙarƙashin rufin kwanon rufi, a cikin ɗaki akwai gurbi. Yawancin ɗaliban ƙarami sun fi son yin bacci kusa da bango. Ga matasa, wurin kwanciya baya taka muhimmiyar rawa irin wannan, amma a kowane hali, lokacin zaɓar wurin kwana, kuna buƙatar tambayar ra'ayin ɗanku.

Wani yana son yin bacci a saman bene, yayin da wasu ke tsoron tsayi, don haka gado mai daraja ya cancanci siyan la'akari da halayen yaron. Hakanan ya shafi zane na tsarin: ba kowa bane zai yi farin ciki da gado a cikin hanyar mota ko abin hawa. Amma kayan kwalliyar laconic masu sauki za su daɗe, saboda ba zai fita daga yanayin zamani ba kuma zai dace da kowane ciki.


Hoton ya nuna yankin bacci, wanda aka kawata shi da sifofin taurari. Ana amfani da juyayyen aljihun tebur maimakon teburin gado.

Tsarin adanawa

Ya fi sauƙi koya wa ɗaliban makaranta yin oda idan akwai wuri ga kowane abu. An ba da shawarar shirya a cikin ɗakin:

  • Wuraren tufafi masu ƙarfi tare da ɗakunan wanki da sanduna don tufafi da inifom.
  • Rataya ko ginannun ɗakunan ajiya.
  • Tsarin da aka rufe na abubuwan sirri, kayan wasa da gado.
  • Shafuka masu dacewa don ƙananan abubuwa na yau da kullun.

Ofungiyar haske

Idan an shirya babban abin ɗora kwalliya don ɗakin ɗalibi, to ana ƙara ƙarin haske a ciki: ƙyallen bango ko fitila akan teburin gado, fitilar tebur tare da daidaitattun sifofi na tsayi da kusurwar hankali. Hasken dare tare da haske mai ƙarancin haske zai taimaka kiɗa cikin barci.

Hoton yana nuna cikin ɗakin ɗalibin, inda tabo suke a gefen kewayen rufin maimakon abin birgewa.

Ingantaccen tsari na haske ya kamata ya tabbatar da daidaiton haske. Haske mai yawa ko rauni na illa ga idanun ɗalibi, musamman a yankin aiki.

A cikin hoton akwai ɗakin yara tare da haske na gaba ɗaya a cikin kwalliyar wuta, hasken gida a cikin hanyar fitilar tebur, da haske na ado a cikin ado na ado.

Ishesarshe da kayan aiki

Tsarin ɗaliban ɗalibai ya dogara da abubuwan da yake so, amma masu zane ba sa ba da shawarar siyan bangon katun mai walƙiya: launuka masu haske da hotuna na iya gundura da sauri. A matsayin murfin bango, ya kamata ka zabi takarda, bangon bangon da ba a saka ba ko bango, da fenti. Ofaya daga cikin bangon za a iya ƙarfafa ta ta hanyar rufe shi da abin ɗorawa na musamman don yin rubutu a kansa da alli, kamar a kan allo, ko kuma rataya taswirar duniya.

Za'a iya yin silin ta laconic ta hanyar sauƙaƙe shi, ko kuma ado da taurari ta amfani da fentin phosphoric.

Murfin bene mai ladabi wanda ba ya zamewa, baya tara ƙwayoyin cuta kuma yana da sauƙin kulawa ya dace da bene: laminate, abin toshe kwalaba ko parquet.

Duk kayan dole ne su kasance masu aminci kuma suna da takaddar inganci.

A cikin hoton akwai ɗaki don yarinyar makaranta tare da abubuwan ado masu haske.

Misalai ga yaro

Tsarin gandun daji ya dogara ne kawai da shekarun ɗalibin, har ma da jinsinsa. Don yiwa ɗalibi ado, yana da mahimmanci a zaɓi ɗakunan kayan daki masu kyau da kuma salo wanda zai ɗauka ga saurayi mai ɗakin.

Hanyoyin salon da suka fi dacewa da samari suna da haske kuma masu aiki ne na zamani, mugayen bene, salon jirgi ko babbar fasahar zamani.

A cikin hoton akwai ɗaki don yaro ɗan makaranta mai shekaru 12-17, an tsara shi a cikin ɗakunan hawa.

Launuka mafi dacewa sune shuɗi, kore, launin toka da fari tare da cikakkun bayanai. Amma ba za ku iya dogara kawai ga dandano na iyayenku ba: a ƙarshe, komai ya dogara da fifikon yaro.

Ra'ayoyi ga 'yan mata

Dakin don 'yar makaranta yana da layuka masu santsi da canza launi. Classic, Scandinavian da eco-style za suyi, haka kuma na zamani.

A cikin hoton akwai ɗaki don yarinyar makaranta, wanda aka tsara a cikin salon Scandinavia.

Zai fi kyau a zaɓi inuw shadesyin da aka yi shuru azaman babban paleti: cream, ruwan hoda, mint, da sanya lafuzza tare da abubuwa masu adon haske.

Gidan hoto

Aakin ɗalibi wuri ne mai aiki da yawa, don haka yana da mahimmanci a yi tunani a kan ƙungiyar ta zuwa mafi ƙanƙan bayanai. Zaɓin hotuna na ainihin cikin gida zai taimaka muku samun wasu ƙirar ƙira.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Tachileik News Agency: တခလတမ ကနတငယဉမငမနယဉနကလကမက test kit တန. (Nuwamba 2024).