Farin bango a cikin ciki sune babban yanayin sauye-sauye na zamani, kuma babbar dama ce ta bayyana kowane irin ra'ayi da kuma amfani da kayan ado iri daban daban.
Fa'idodi da rashin amfani
Fari yana da ma'ana - yana iya zama babba, baya, kari da lafazi, ya dace da ado na rococo, kayan marmari masu kyan gani da kuma ƙaramar minimalism. Ya haɗu da jituwa tare da kowane inuwa, yana faɗaɗa sararin samaniya kuma yana aiki azaman babban wuri don nau'ikan laushi da bambanci.
Fari yana da halftones da yawa waɗanda za a iya buga su a ciki. Dole ne ya tafi kotu ta kowane irin salo kuma yana gudanar da ayyuka iri-iri: yana jaddada sifar bambancin silhouettes da abubuwa masu ƙyalli na ado, yana nuna rikitarwa na sauran launuka, ƙari, yana da kyakkyawar hanyar haɗi.
Na mara kyau, kawai rashin tasirinsa ne za a iya lura da shi, amma wannan ƙarancin an gama shi gaba ɗaya ta kayan aikin kammala na zamani - fenti mai wanki, kayan da ke ƙurar ƙura. Da yawa sun gaskata cewa farin-dusar ƙanƙara yana kawo ƙarancin asibiti da rashin rai a cikin ciki, amma wannan ba zai faru ba idan aka jituwa ta da sauran launuka, lafazi mai haske da bambanci.
Inuwa
Farin yana da yawan tabarau, waɗanda duka masu zane ke amfani da su sosai don ƙirƙirar abubuwan ciki da jin daɗi. Bari mu bincika ƙungiyoyi masu yawa na tabarau:
- inuwar sanyi - mai dusar ƙanƙara, mai sanyi, bakararre, mai taya, opal, sune mafi dacewa don ƙirƙirar abubuwan banbanci masu banƙyama a haɗe da baƙar fata da abubuwan da suke samo. Yana da sauƙin gane sautunan sanyi - suna ba da shuɗi ko launin toka;
- smoky yana hade da fari, launin toka da ɗan ƙaramin launi. Yanayin hayaki - sarauta da zaman lafiya;
- fararen furanni - inuwar fure mai fure, alamar tsabtar ɗabi'a da ɗanɗanonta. Wannan ya hada da sautuka masu dumi da yawa - hauren giwa, ruwan madara, kalar madarar da aka dafa. Wadannan haɗakarwa sune jagorori a ƙirƙirar yanayi mai laushi falo;
- tabarau na ruwa - lu'u-lu'u (ɗan launi kaɗan mai laushi tare da sheen mai sheƙi) da kumfa na teku (m da fari, sun fi cream tsami);
- lilin, kwakwa, wata, farin cakulan - sautunan dumi wanda kowane lafazi mai haske zai mallaki matsayin abubuwa masu rinjaye.
Ayyuka da ma'ana
Fari shine zabi na mutanen da suke da 'yanci, yanci da yanci. Bayan mun ga abubuwan ciki a cikin gidan tare da mafi yawan fararen fata, zamu iya cewa mai gidan yana da tabbaci, mai nasara kuma mai kyau a cikin kansa. Bayan wahala a aiki, farar fata zai taimaka don dawo da ƙarfi, kwantar da hankali, sauƙaƙa damuwa. Yana ma dawo da tsarin aikin kwakwalwa.
A cikin maganin launi, fari yana da sakamako mai kyau akan yanayi. Duk kwarewa, damuwa da tsoro suna wucewa tare da shi. Yana motsa tsarin endocrin da gabobin gani. Hakanan fahimtar launi yana faruwa ta fata, sabili da haka, a cikin maganin launi, ana amfani dashi don magance wasu cututtukan fata.
Babban ingancin fari shine daidaito, tunda ya ƙunshi cikin dukkan launuka daidai. Yana koyawa koyaushe - mutane masu kirkirar suna son shi. Koyaya, idan akwai yawa daga gare shi, halaye marasa kyau na iya samun ƙarfi. Saboda kaddarorinta na zahiri, fari yana da damar musamman ta fadada sarari. Farin farin rufi a cikin ciki zai yi kyau, ganuwar za ta faɗi, abubuwan ciki za su zama kamar sun fi girma.
Fari kyakkyawan yanki ne don lafazi mai haske, haɓakawa da jawo hankali zuwa gare su. Tebur mai baƙar fata a kan farin ƙasa zai yi kyau da kyan gani, haka kuma da kyawawan labule masu jan manyan furanni a cikin farin kicin. Bugu da ƙari, a cikin mafita na ciki, ana amfani da shi don kawar da bambanci tsakanin launuka biyu. Black-red-white kitchens ko ɗakunan girki masu launin fari-kore-kore suna ƙara zama sananne a cikin ɗakunan ciki.
Yi amfani dashi a ɗakuna daban-daban
Farin fata ya zama wani ɓangare na kayan ciki na zamani. Haske a bangon dakin:
- da gani ƙara sarari;
- haɗu da kowane kayan daki;
- inganta hasken ɗakin;
- sune mafi kyawun baya don ado.
Koyaya, don farin-dusar ƙanƙara ba ze zama aiki da launi na ƙarancin ƙarfi ba, ya kamata ku mai da hankali ga haskaka ɗakin - haske mai haske a cikin adadi mai yawa zai ba shi damar yin wasa a cikin duk darajarta. Idan ɗakin yana da ƙananan windows ko kawai suna fuskantar gefen arewa, zai fi kyau a zaɓi inuwa. Abun ciki a hauren giwa ko kwalliya suna da kyau da sabo.
A cikin falo
Zaɓin fari azaman babban zane na falo, mutum yana so ya sami ɗaki mai faɗi, mai faɗi, haske, duk yanayin da zai dace da annashuwa tare da iyalinsa. Don ƙananan ɗakunan zama da ɗakunan asymmetric, duk inuwar wannan launi kusan ita ce hanya ɗaya kawai don daidaita rashin daidaiton ɗakin.
Za a iya yin farin falo a cikin kowane irin salon salo - daga bege da na gargajiya zuwa na zamani na zamani. Kuna iya canza yanayin ɗakin ɗakin kawai ta hanyar sauya lafazi - wani kayan ado ko kayan yadi zai canza yanayin cikin gida da bangon haske. Bangon lafazin da aka yi da fuskar bangon waya zai yi kyau a nan. Gidan yana da bangon farin farin a cikin haske mai ciki ko launin ruwan kasa. Falon da aka yi da itace mai duhu ko shimfidar ƙasa yana kwaikwayon shi zai zama ya dace don ƙirƙirar cikin ciki na farin ɗaki.
Don nau'ikan launuka masu launi na falo mai fari-fari, zaku iya zaɓar launuka ɗaya ko biyu masu haske. Kowane launuka za a haɗe shi da fari: daga lemu zuwa turquoise. Matsayi na bambancin launi za a iya kunna shi ta kayan ɗaki masu haske, darduma, labule, fitilu ko zane-zane.
A cikin ɗakin abinci da ɗakin cin abinci
Farin kicin kusan kusan yanayin daidaituwa ce. White shine manufa don dafa abinci. Ya haɗu da tsanani, daidaito da ƙuntatawa. Abokan haɗin launuka zasu taimaka don rayar da impeccable ciki ɗan kaɗan. Tunda yana haɗuwa daidai da zahiri dukkan launuka da tabarau, zaku iya zaɓar zaɓin launi daidai da sha'awar ku.
Ana son masu magana? Red facades zai ƙara magana. Shin kun rasa techno? Takaddun toka da kayan kwalliyar bakin kicin na baƙin ƙarfe za su tunatar da kai game da duniyar binciken fasaha. Rai yana son kwanciyar hankali da kwanciyar hankali? Kayan koren koren kujeru da koren fata waɗanda aka haɗu da gajeren labulen ɗakin girki zai sanya ɗakunan ciki dumi da na halitta.
Tabbas, mutum ba zai iya cewa komai ba game da cikakken abin da ya faru a shekarun baya - abinci mai baƙi da fari. Wannan shine zabin mutanen da suke da nutsuwa da daidaito. Fuskokin baki masu ƙyalƙyali, rufin shimfiɗa mai fararen dusar ƙanƙara, kayan ado mai launi biyu a kan kayan ɗamara da adonsu kyakkyawan zaɓi ne na kayan ciki na zamani.
A cikin ɗakin kwana
Farin dakin bacci ya cika da haske da sarari. Ana iya haɗa shi da kowane irin salo: daga rustic Provence zuwa laconicism na Jafananci, daga shagulgulan shaye shaye zuwa ɗakin hawa mara kyau. Ta haɗu da tabarau masu yawa na fari, zaku iya kaucewa jin ƙimar abin da ya wuce kima.
Don hangen nesa mai kyau game da ɗakin kwana guda ɗaya, zaku iya gabatar da launuka masu ɗumi a cikin ciki - misali, bene na katako. Itace tana da kyau lokacin da aka haɗa ta da fari, kuma tana ba wa ɗakin gefen geometric. Idan kun ƙara yawan katako a cikin ciki: sanya teburin gado na katako, benci, tebur ko kujeru, to salon zai tafi cikin nutsuwa zuwa ƙasa ko Provence. Flowersara furanni na cikin gida zuwa bango da windowsill, ƙananan labulen buga furanni, zane-zanen filin lavender - kuma ku ji daɗin sauƙin ƙasar.
Fuskar bangon waya tare da laushi iri-iri biyu zai taimaka don rayar da ciki. Don bangon waya tare da tsari mai laushi, embossing ko bugawa, zaku iya ba bango ɗaya a saman gadon. Cikin gidan mai dakuna zai zama mafi jituwa idan za'a iya amfani da zane ko inuwar bangon lafazin a wasu kayan adon.
A cikin gandun daji
Amfani da farin azaman babban launi a cikin gandun daji ana ɗaukarsa bai dace ba daga masana ilimin halayyar yara. An yi imanin cewa yaro yana haɓaka da sauri da sauri lokacin da ke kewaye da launuka iri-iri masu haske. Haske mai haske na farin inuwa zai yi kyau - zai haifar da jin yanci da sabo a gandun gandun daji, amma tabbas za a narkar da shi da kayan daki masu haske, benaye masu dumi, da kilishi mai launi mai amfani.
A cikin hallway da corridor
Hanya a al'adance a cikin ƙasarmu ana ɗaukarta a matsayin wuri ma da datti fiye da girki. Saboda haka, mutane kalilan ne suka yarda da yin farin corridor - tushen ciwon kai ga kowace uwargida. Duk da haka, wannan launi ya cancanci kulawa idan hallway yayi ƙarami kaɗan. Haɗuwa da ganuwar haske, rufi mai sheƙi, madubi a kan ɗakin tufafi mai haske da haske mai kyau zai taimaka wajan faɗaɗa ƙaramar hanyar gani ta yadda za a ba shi damar fadadawa.
A cikin hallway, zaku iya ƙirƙirar ciki tare da launuka masu dacewa don kowane salon. Haɗuwa da fari da baƙi abu ne na yau da kullun don ƙarami, launin ruwan kasa da kore don yanayin yanayin ɗabi'a, inuwar asid za ta taimaka wajan nuna fasahar zane-zane a cikin farfajiyarku. Haɗuwa da farin / m, launin toka, itace zasu yi kyau sosai.
A cikin gidan wanka
Farin kanta launi ne na tsabta da sabo, saboda haka zai zo da kyau a cikin gidan wanka. Kalli mai kyau a cikin hadadden gidan wanka tare da sauran launuka - misali, hadadden ruwan shudi da fari. Idan gidan wanka mai launin shuɗi mai fari yana da ɗan sanyi, zaku iya maye gurbin launin shuɗi da ɗumi mai ɗumi, kofi, cream, da sauransu. Kuna iya tsarma launin tare da mosaics ko bangarori masu launi.
Idan ba kwa son rarrabe launi tare da abubuwan sakawa na wasu launuka, zaku iya mai da hankali kan fasalin rubutun. A ƙarshen shagunan, akwai layukan da aka gabatar da su tayal ko tayal wanda ke kwaikwayon kowane irin abu, har zuwa itace da dutse.
Yi amfani da hanyoyi daban-daban na salo
Dukkanin tabarau masu launin fari a cikin ciki Amurka da Turai sun tallata su a cikin 20-30s. A wancan zamanin, wannan launi alama ce ta aristocracy da wadata, alama ce ta jin daɗi da wadata. A cikin ƙananan ƙananan ƙananan abubuwa na 60s, an yi amfani dashi a cikin wani yanayi daban-daban - ya jaddada laconicism da aikin ɗakuna masu faɗi a cikin ɗakuna da mafi ƙarancin kayan ɗaki. Wannan launi magana ce ta ta'aziyya da ta halitta.
Salon Scandinavia bashi da tunani ba tare da fari ba. Asali daga Scandinavia mai sanyi, inda dare yafi yawaita fiye da yini, salon Scandinavia yana ɗaukar tabarau kamar hasken mafarki.
Minimalism shine kyakkyawa ta banbancin laconic tare da baƙi. Madaidaiciya, tsayayyun layuka, ƙaramar ƙawanta, mafi ƙarancin ado - farare yana jure ayyukan da aka ba su.
Bely ya jimre da rawar samar da sarari ɗaya a cikin zamani. A cikin wannan shugabanci, ya zama dole a haɗa launuka da yawa masu ƙarfi masu ƙarfi kuma ba tare da shi ba zai iya zama da wahala a yi hakan.
Fari zai zama kyakkyawan yanki na zamani. Zamanin mai fara'a, ba tare da ƙuntatawa da ƙa'idodi masu ƙarfi ba, ya ɓace cikin rayuwarmu 'yan shekarun da suka gabata. Abubuwan abubuwa na kowane yanayi suna haɗuwa daidai a nan kuma kawai jituwa, ta'aziyya da aiki suna da mahimmanci.
Fari zai tausasa mulkin ƙarfe da gilashi a cikin manyan fasahohi da masana'antu. Haske makan, abubuwa masu ado za su kawo raɗaɗi ga salon fasaha.
Bayanin farin hade da wasu
Ba shi yiwuwa a yi zargin fari a cikin kowane fifikon launi. Ya haɗu daidai daidai da dukkan launuka da tabarau. Bugu da ƙari, yana da ikon haɓaka haske:
- tare da baƙi - wani nau'i na banbanci, wanda wani lokacin yana buƙatar karin haske. A cikin kusan 90% na ciki, fari a cikin wannan haɗin yana taka rawar baya;
- tare da launin toka - katin kasuwanci na fasaha. Gwal mai launin ƙarfe, launin toka mai launin toka, launin toka mai hoto - kusan dukkanin tabarau na launin toka haɗe da farin-dusar ƙanƙara - sabon aristocracy na zamani fashion. Fari tare da launuka masu launin toka mai hade mai taushi, kuma tare da cikakken sautunan launin toka - zaɓuɓɓuka na matakai daban-daban na bambanci.
- Farin-fari-launin toka mai launin toka ya bazu cikin ƙaramin abu; zaka iya samun waɗannan shugabannin guda uku a cikin salon Scandinavia;
- tandem tare da ja abu ne mai jan hankali, mai ƙarfin gaske kuma mai tasiri wanda zai dace duka a cikin falo da kuma cikin ɗakin girki. Jin daɗaɗɗen ja (duhu mai kauri, burgundy) a cikin wannan jaka zai zama mai kyau ga duka tsofaffi da salon gabas, da kuma zamani mai kamawa.
- Duet tare da shuɗi yana kama da jan hankali da kuma biki, kuma tare da shuɗi mai wadata yana da kamala da kuma tsauri. Mabiya na cikin Scandinavia, na Rum suna son irin waɗannan haɗuwa, ana samun su a cikin tsofaffin;
- fari shine mafi kyau biyu don launin ruwan kasa. Lokacin ƙirƙirar farin-launin ruwan kasa mai ciki, kuna buƙatar la'akari da cewa ainihin farin yana kama da jituwa kawai tare da inuwar ruwan kasa mai ruwan kasa. Kuma launin ruwan kasa mai dumi yana da kyau a haɗe shi da madara ko ulu ulu;
- tare da kore - tushen farin ciki da fata. Fari tare da launuka masu haske kore zasuyi babban zane don Provence da ƙasa, kuma haɗuwa tare da koren kore zaiyi kyau a cikin ɗakunan gargajiya da na gabas.
Haske mai haske
Salon ado na kowane ɗaki, wanda aka yi shi da fari, yana nuna fifikon lafazin kansa. A cikin ɗakin girki, labulen taga ko makafin da ke bayyana launin fatar zai narkar da wadataccen mai amfani. A cikin falo, bango mai banbanci tare da fuskar bangon waya ko kilishi zai yi kyau. A cikin ɗakin kwana, kayan shimfiɗar gado tare da labule ko labule na iya zama tare da shi. A cikin haske na zamani da na zamani, halatta ƙarin launuka biyu ya halatta.
Farin bangon farin
Farin bangon farin birni a gargajiyance yanki ne na ƙirar tsarin masana'antar - bene, masana'antu, amma wannan baya iyakance fa'idar sa. A cikin ɗakin girki, bangon tubalin da ke sama da yankin aiki na iya zama tare tare da madaidaiciya har ma da salon soyayya. A cikin ɗakin, fararen tubalin da aka zana a ƙofar da murhu zai zama farkon ɓangare na salon salo, Victorian har ma da maƙarƙashiya a haɗe tare da gungume da mashaya.
Kammalawa
Ba son farin ba kamar rashin son iska. Launi masu launi suna da wahalar aiwatarwa - yana ɗaukar tunani da gogewa. Fari, baki da fari, launin ruwan toka masu sauki. Tare da fararen fata, komai ya zama mai kyau nan da nan. Ba shi da kyau kamar farin ciki, kuma ba mai baƙin ciki kamar launin toka ba.
Abubuwan fari-fari, yayin da suke ban tsoro, tabbas suna da ban sha'awa. Yin amfani da laushi daban-daban, ana iya sanya ƙirar monochrome da ban sha'awa sosai. Kayan daki na zamani, abubuwan da ke gaba, gardi da zane-zane za su kalli farin fari. Gabaɗaya, a cikin kowane yanayi mai wayo - fenti bangon farin da rawa daga gare ta.