Bedroom a cikin salon Provence + 100 ra'ayoyin hoto

Pin
Send
Share
Send

Provence haɗuwa ce ta soyayya, ta'aziyya, jin ƙai, taushi. Abubuwan ɗabi'a waɗanda aka yi amfani da su don ado na tabarau waɗanda ba su da ƙarfi suna haifar da makamashi na musamman a cikin ɗakin kwana, masu dacewa da nishaɗi da hutawa. Abubuwan fure, kyawawan kayan kwalliya, kayan masaka a cikin tabarau na filayen lavender, yashi da raƙuman ruwan teku, abubuwa masu jan lokaci suna haifar da yanayin sauƙin yanayi. Tsibirin zaman lafiya, inda yake da daɗin yin bacci da farkawa, an ƙirƙira shi ta abubuwan da aka yi da hannu: matashin kai a cikin kwandon shara da keji, kere-kere na kayan girbi, ƙididdigar kayan daki, shimfidar shimfidawa da kayan marmari da yadin da aka saka. Bedroomakin ɗakin salon na Provence yana cike da kayan kwalliyar kwalliya tare da fasa, kwakwalwan kwamfuta, itacen da ke fitowa ta hanyar zane-zane. Yana da wahala a sake fasalta ƙasar Faransa ta gaskiya a cikin gidan zamani. Don zama mai gamsarwa, dole ne ku ba wa alamun alamun lalacewa da lalacewa, nemi katakon katako mai ƙanƙanci, sa'annan ku sanya zane mai zane a saman juna. A cikin ɗakin kwana, ya fi kyau a yi salo don Provence, don tayar da ƙungiyoyi masu dacewa tare da inuwar pastel, kayan ado, gado mai katako, da shimfidar shimfiɗar hannu. Irin wannan kyakkyawar hanyar warware salo ta dace da waɗanda suke son kare ɗakin daga fasahohin zamani, manta game da saurin rayuwa na awanni da yawa.

Fasali na salon a ƙirar ɗakin kwana

Babban fasalin Provence shine yanayin ƙarancin kayan aiki, yalwar haske, salo na gargajiya. Dakin ya zama ba shi da filastik, roba, kafet. A cikin ƙaramin ɗaki, ɗakin kwana na iya kasancewa a gefen duhu. Don yaudarar sarari mai haske, suna haɗuwa da shuɗi mai launin shuɗi da fari, kar a yi amfani da labule masu ɗimbin yawa. A cikin gidan ƙasa, an zaɓi babban ɗaki mai haske don ɗakin kwana. Provence ba kwalliya ce kaɗan ba, yana da kyau idan gado tare da kayan ƙarfe-baƙin ƙarfe, tufafi, akwatin zane, kujerar zama mai walƙiya ta shiga cikin ɗakin. Babu buƙatar sayan belun kunne masu tsada tare da zane-zane, adon kayan ado. Ya isa a yi ado da kayan kwalliyar kwalliya tare da sassaukarwa, zanen stencil.

Tsantsar ƙasar Faransa tana da halin:

  • bude katakon katako;
  • abubuwan jabu akan kayan daki, madubai, fitilu;
  • rufi a kan gado;
  • scuffs, patina;
  • kayan ado na fure;
  • benaye masu haske;
  • abubuwan gama bulo;
  • tsufa na wucin gadi;
  • rashin haske mai haske.

    

Launin da aka yi amfani da su, misalan aikace-aikacen su

Ya kamata launukan da aka zaɓa su kwantar da hankali, haifar da tasirin nutsuwa, bakin teku a rana. Zane yana amfani da launi na ciyawar ciyawa, ash ya tashi, lavender, mint. An zana fentin a cikin sautunan fararen fata, bene - a cikin yashi, mustard, launin toka mai hayaki. Aramar kayan kammalawa, mafi daidaituwa ya dace da salo. A haɗe tare da saman rufin dusar ƙanƙara mai farin, fararen allon farar fata suna da kyau. Ana haifar da tasirin "itacen farin itacen oak" tare da mahaɗin launuka ko mai da kakin zuma. An yi wa ganuwar ado da fari, ruwan sanyi mai launin shuɗi, ruwan hoda, lilac. Ana ba da ɗanɗano mai ban sha'awa ga ɗakin kwana na Provencal ta ƙananan abubuwan hada terracotta, lemun zaki rawaya, kore, launin ruwan inabi, bayanan dumi na ocher. An samu nasarar haɗu da inuwar "hauren giwa", launin shuɗi-shuɗi, koren haske, mai launin shuɗi mai haske. Haɗuwa da madara, rawaya-launin ruwan kasa, kore, sautunan lilac suna da haske.

    

Farin daki

Palet ɗin fari ya bambanta, mafi ƙarancin ƙaramin ƙaramin sauti, ya fi ban sha'awa da alama. Farin haske mai hade da sanyi. Wani inuwa mai laushi mai dumi mai dumi yana ba da kwanciyar hankali da tsaro. Fari yana ba wa ɗakin kwana tabbaci na mutunci da girbin kaka, caji tare da tabbatacce a safiyar asuba, shakatawa da yamma. Launi ya yi kyau tare da katako, yadin da aka saka, yadin lilin, duk inuwar pastel. Ana iya kawata ɗakin gaba ɗaya cikin fararen fata: daga rufi da bene zuwa kayan ɗaki da kayan haɗi. Idan farin ɗakin kwana ya zama mai banƙyama kuma mai sauƙi, ƙara shimfiɗar gado, shimfidar shimfiɗa, matashin kai na jan ƙarfe, shuɗi mai launin shuɗi, shuɗi, azurfa mai sauƙi. Launin launin toka da shuɗi suna sa cikin ciki ya zama mai ƙyama da taƙaitawa. Lavender, ruwan hoda, inuwar cream yana haifar da yanayi na soyayya.

Kada a zabi kayan yadi da kayan ɗaki fari da launin toka. Yayi kama da kyau a kasa, amma facades, labule, shimfidar shimfidawa zasu yi kama da datti.

    

Dakin kwana mai kyau

Sautunan launin fata suna kwantar da hankali, kada ku karkatar da hankali, suna da tasiri mai tasiri akan ƙwaƙwalwa, haɗe da kayan ado masu banbanci. Launuka ba sa ɓoye sararin samaniya, sun dace da ƙananan ɗakuna. M tabarau sun bambanta a jikewa. An kawata ɗakin kwana a cikin yanayin ƙasar Faransa a cikin cream, alkama, yashi, launuka masu launi. Don hana launuka narkewa zuwa ga juna, an rufe gadon da shimfidar shimfidar ruwan hoda da launin ruwan goro. A cikin Provence, ana amfani da m tare da shuɗi, lavender, koren haske, fari. Farar kayan ado da na cream, kayan kwalliya, kayan rawaya da kayan shunayya suna da kyan gani a bangon bango. An zaɓi labule a cikin launi iri ɗaya, amma a cikin duhu mai duhu ko haske. Ana inganta saman Monochrome tare da kayan masaka wanda aka lulluɓe da ja mai laushi, shuɗi. Don ganuwar da kayan ado, zaɓi labule a bayyane.

    

Blue ɗakin kwana

Tsara a cikin sautunan shuɗi na duniya ne, maza da mata suna son shi. Sautunan sama da shuɗi-shuɗi na gani suna faɗaɗa ɗakin, ana haɗe su da fari, shuɗi, shuɗi. Fuskar bangon shuɗa mai shuɗi da filastar cika da dumi amma suna takura bangon. Dakin ya kamata ya sami babban taga ko hasken wuta na wucin gadi. Duhu masu duhu suna sa cikin ciki ya yi nauyi kuma ana amfani da su don lafazi. Don yin ɗakin ya zama mai jituwa, ana haɗa shuɗi tare da sauran launuka.

Zaɓuɓɓuka mafi nasara don ɗakin kwana na Provence:

  • kayan daki na sama, launin toka-toka, azure-launin toka hade da fararen saman, shimfidar shimfiɗa, labule;
  • launuka masu kama da sautin, misali: shuɗi, shuɗi mai ƙonewa, ruwa;
  • farin bango, bene mai launi, yadi a cikin launuka masu launin shuɗi mai ruwan hoda, mai toka, fari mai kwafi;
  • ganuwar shuɗi mai launin shuɗi haɗe da fararen fata, shuɗi ko kayan ado mai launin shuɗi-shuɗi.

Shuɗi da yawa a cikin ɗakin kwana yana da banƙyama da taushi. Ana biyan bayanan kula na ciki ta labulen fari masu dusar ƙanƙara tare da ƙugiyoyi da maɗaura.

    

Haske mai dakuna mai haske

Mint, zaitun, launin toka-kore, launukan pistachio suna daidaita yanayin motsin rai, cike ɗakin da bazara ta bazara. Ba lallai ba ne a yi wa ɗakin kwana kwalliya a cikin launuka masu launin kore. Ganuwar koren kodadde tana jituwa da bene mai ruwan kasa mai haske, kayan gado da gadon madara. Bedroomakin ɗakin zaitun mai launi da ƙarin labule masu ɗimbin yawa suna haɗuwa da ƙungiya guda ɗaya tare da fararen saman. Kayan gida ana siyewa ko fenti a launuka masu launuka. Don ƙara haske, zaɓi fuskar bangon waya, labule, shimfidar shimfiɗa, fitila, shimfiɗar gado tare da kayan ado na inuwar koren ciyawar rani. An haɗa ganuwar Pastel-ganye tare da cream, lavender, labulen kofi. Farin farin-zaitun ya haskaka ɗakin a gefen arewa.

    

Dakin kwana mai ruwan hoda

Monoaki mai ɗamara a cikin sautunan launuka masu ruwan hoda zai yi saurin gundura, har ma da yarinyar budurwa. Don ƙasar Faransa zaɓi zaɓi "inuwa mai ƙonewa": hoda mai ruwan hoda, ruwan hoda mai launin silvery, lavender. Lokacin da aka haɗu da hoda da ruwan hoda, madara, launin toka, zaitun, daidaito ya bayyana, ba a tsinkayen ciki kamar na mata. Haɗin ganuwar ruwan hoda da fararen kayan gida sananne ne a cikin salon Provencal. An ƙara ɗan kaɗan daga bambanci ta labule tare da alamu na fure a cikin launi na heather, kodadde kore, burgundy, lavender. A cikin ƙirar ɗakin kwana, ana iya amfani da inuwa mai ruwan hoda azaman ƙarin ɗa. An haɗu da farin kayan ɗaki, bangon zaitun mai haske tare da yadinnin launuka masu ruwan hoda. Bangon murjani mai launin ruwan hoda yana da kyan gani game da bangon cream da saman saman mai toka.

    

Kammala kayan

A cikin Provencal ciki, ana amfani da tubali, dutse na halitta, itace, filastar filastik. Ana haifar da tasirin tsufan tsufa tare da zanen ciki. Don kwafin kwalliya da kwalliya a kan kayan daki, firam, kayan aiki, kayan hadawa na musamman ana nufin su. Ana amfani da zane-zanen kayan ado da na ado a bulo, siminti, kwalliya, matattaran katako. Don fahimtar salon Provence, ba lallai ba ne don ƙirƙirar tunanin lalatawa akan duk kayan.

    

Ganuwar

Ana ba da saman wani laushi da gangan wanda ba shi da kyau, sanye da haske. Amintaccen kwaikwayo na aikin brickwork, ana ba da izinin sauya allon tare da kayan haɗin itace.

Abubuwan kayan aiki:

  1. Filasti da aka uredaƙƙara Hasken rubutu ya sake yin kwatancen tsoffin ganuwar. Za a iya yin ado da danshi mai laushi mai laushi tare da samfurin stencil;
  2. Fentin Layi, gidan toshewa, katako mai tsari an zana ko an shafa musu farin, an goge su kuma an yi masu ƙwanƙwasa don ba da salon Provencal. Bangon bango MDF Kwafa aikin bulo, itacen bleach, da sauri ya taru;
  3. Embossing na bangon waya yana kwaikwayon ɗanyen bango. Fuskar bangon waya tare da ratsi da bouquets suna ba wa ɗakin kwana mai ladabi na lardi;
  4. Fenti tare da tasirin gwaninta Yana haifar da tunanin cewa farfajiyar ta fi shekaru goma sha biyu;
  5. Paint na ruwa, alli, lemun tsami Yankin laconic yana da kyau don zane, sanya hotuna, gabatar da gutsuren bulo.

    

Falo

Saƙon Provencal an ƙarfafa ta allon manyan almara tare da ƙwanƙwasawa da ƙyalli, ƙulli mara nauyi. Don tsufa katako mai ƙarfi da hannunka, cire zare da burushi na ƙarfe, bijirar da zobba na shekara-shekara, yi amfani da abun ƙyalli. Tsarin yana da wahala, amma sarrafawa yana taimakawa wajen cimma wata sanarwa, mai da hankali kan farfajiyar bene. Kwaikwayon tsararrun katako na katako. Za'a iya maye gurbin ingantaccen falon da laminate mai laushi, wanda aka tsara shi azaman shimfidar katako mai ɗauke da tsufa.

    

Rufi

Arshen gargajiya na rufin rufin filastar ne. Rubutun tare da fasa da kwakwalwan kwamfuta zai tabbatar maka da ingancin tsohon ciki. A cikin ɗakin kwana a cikin dacha da kuma a cikin gida mai zaman kansa, an ƙirƙiri ɗanɗano na ƙasar Faransa ta hanyar katako mai yashi ko katako na ado tare da abubuwan da ba su dace ba. A cikin ɗakin, ana amfani da katako na ƙarya, waɗanda aka haɗa tare da manne hawa. Zabi na biyu na gama gari don kammala rufin a cikin gidajen an haɗa tare da kwano ko allon jirgi. Don Provence, basa zaɓar katako mai gogewa; suna amfani da slats tare da kulli, aljihunan resin, notches. Ana amfani da siririn Launi na fenti a farfajiya, zanen da ba ya hanawa a cikin sigar fure, fure fure. A cikin ɗakin, zaku iya ƙaura daga al'ada kuma ku sanya matattarar shimfiɗa mai shimfiɗa. Yadi tare da alamu na fure a cikin inuwar pastel zai maye gurbin filastar.

    

Bed da ƙarin kayan daki

Dole ne gadon ya bi canon ƙasar Faransa - kayan ƙasa, babu kayan ƙawata. Abubuwan itace suna da ɗan girma kaɗan saboda babban headboard. Legsafafun kafafu masu ƙayatarwa, sassaƙaƙƙun sassaƙa, mosaics na katako, da ƙaramin ƙafa suna daidaita girman ginin. Fuskar kai da aka ƙirƙira tare da layuka masu laushi da ƙa'idodin ado suna dacewa da salon Provencal. Allon bangon tsohon gado, don ƙirƙirar launi na lardi a cikin ɗakin kwana, an yi masa ado da abubuwan saka jabu, abubuwan da aka sassaka. Bayan aiki tare da takarda mai kyau, itace mai launin ruwan kasa a cikin launuka Provence. A cikin wani ƙaramin ɗaki, an maye gurbin gado mai girma da gado mai yalwa tare da babban zagaye na baya. An zaɓi kayan ado daga jacquard, yadudduka masu zane da ƙananan fure-fure, ratsi.

Haɗa babban hoto:

  • teburin gado a kan manyan kafafu, suna maimaita zane na gado;
  • tufafi tare da sassaka gaban, jan ƙarfe ko tagulla tagulla;
  • tabetry ya cika bencin gefen gado;
  • kujera mai taushi mai goyan baya ko kujerar rawan raƙumi tare da bargo da matashin kai;

Zane-zane na zinare da aka yi wa ado da zane, zanen masara, kwalliyar kwalliya, maimaita magana tare da ƙasar Faransa.

    

Yin amfani da masaku don yin ado a ɗaki

Abubuwan buƙatun asali na kayan masaku: babu rubutu, manyan zane, alamu masu haske. Lilin, auduga mai kauri, muslinci, ulu, zaren zane ya dace da salon, ya zama abin birgewa a bayan bangon halitta da ado na bene.

An kawata taga da labulen haske na yanke yanke mai sauki. Draananan mayaƙa, ruffles, frills, cutwork embroidery ana maraba dasu. An haɗe labule zuwa katako na katako ko ƙirƙira tare da zobba, madaukai, maɗaura, maɗaura. Ana iya ƙara labule da auduga voile tulle, organza. Tsarin zamani na ado taga shine makafin Roman. Suna daidaita shigarwar haske, ana haɗe su da tulle, labulen gargajiya masu gudana.

    

Takaddun shimfiɗa daga tebur da jacquard suna ba gado gado mai kyan gani, ya dace a cikin ɗakuna masu faɗi. Yadudduka yadudduka da yadin da aka yi da hannu ya dace da adon dutsen bangon kai. Kuna iya saƙa bargo mai laushi mai laushi da kanka. Lokacin zabar launi, kuna buƙatar la'akari da tsarin launi na ɗakin. Yana da kyau a ƙara kayan samaniya guda ɗaya tare da shimfidar shimfidar gado tare da lavender sprigs, wuraren fastoci, wardi, ratsi, kejin.

An yi wa matashin kai na ado da ruffles, yadin da aka saka, zane, baka, maballin. Plowlowcases ana ɗinkawa daga yadudduka daban-daban, amma ya kamata a haɗe su da inuwar gama-gari ta Provence, kayan lambu.

    

Wuta: zaɓi na fitilu da fitila

Dakin kwana wuri ne na sirri, don haka hasken wuta na asali ya zama mai laushi da yaduwa. A cikin salon salon kayan gargajiya na zamani, ana saka tabarau na gilashi zuwa wani yanki na rectangular ko madauwari. An yi ado da ginshiƙai masu faifai tare da ƙirƙira kayan ɓoye, itacen inabi mai lankwasa. A haɗe tare da katako na katako, fitilun suna haskaka asalin Provence. Hasken fitilun yadin da keɓaɓɓen kwanon ruɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓaɓɓen haske. Chandeliers, waɗanda aka yi wa ado da gilashin gilashi, lu'ulu'u na lu'ulu'u da kyandirori na ado, bazuwar haske kuma suna kawo ta'aziyya. Scananan sconces, fitilun tebur tare da abubuwan baƙin ƙarfe da aka ƙera suna ba da hasken shugabanci don karatu. Fitilar ƙasa tare da inuwa mai faɗi, wanda aka kawata shi da kayan kwalliyar fure, yadin da aka saka, ƙaramin ruffles, yana ba da haske ga wurin zama ta wurin kujera.

    

Na'urorin haɗi da kayan ado

Itemsananan abubuwa suna kawo ɗan fara'a ta Faransa cikin ɗakin. Ba a cika ɗakin ɗaki na Provence da kayan ado ba. A kan teburin shimfidar gado, ƙaramin yumbu na yumbu tare da kayan lavender da akwatin kayan ado ya dace. Gefen windows suna da shimfidar ƙasa da geraniums, violets, azaleas, wardi na cikin gida.

Yawancin kayan haɗi za ku iya yin kanku:

  • an ƙirƙiri ƙananan wardi daga tabarma, an daidaita su a kan madaurin waya mai zagaye, an yi wa ƙofa ko bango ado da abin ɗamara;
  • an yi wa fasalin da aka saba da shi ado, zane mai launi, an zana baguette fari, an rufe shi da kayan kwalliya;
  • wani blank na zagaye pouf mara madafa an dinka kuma an cika shi da roba mai kumfa, an saka murfin abin zane daga sauran zaren.

    

Ra'ayoyi don yin ado na ɗakin yara

Kafin fara fara ado dakin, kuna buƙatar yanke shawara akan babban launi. 'Yan mata suna son yin mafarki da shakatawa kewaye da cream, ruwan hoda, inuwar madara. Samari sun fi son koren haske, sautunan shuɗi. A cikin bangon yara, ana yi musu ado da bangon waya ko fentin, an yi wa silin kwalliya. Yaron zai so bangon da aka zana, kusa da abin da zaku iya tsara filin wasa. Delayyadaddun sararin samaniya ta kayan daki. Wurin yin wasanni an kawata shi da laushi mai laushi, akwatunan laka na kayan wasa, ƙaramin tebur, da kujeru.An sanya bangon Sweden a bango. An tsara yankin bacci a bayan ɗakin, an raba shi da allon ko allon katako. Don kerawa da darasi, akwai tebur da kuma bangon gado ta taga. A cikin gandun daji, zaku iya siyan saitin katako mai ƙarfi ko MDF, rarraba abubuwan ta yankuna. Saƙon Provence a cikin ɗakin yaron an ƙarfafa shi tare da kayan ɗamara da taguwoyi. 'Yan mata suna zaɓar shimfidar gado da labule tare da furanni warwatse akan auduga.

    

Kammalawa

Provence yana da ɗan rikitarwa a cikin salon zartarwa, baya karɓar kayan alatu, kayan adon zamani da siffofin zamani. Lokacin yin ado da bene da bango, dole ne mutum ya kasance cikin tattalin babban farashin kayan da ke fuskantar. Amma, idan kun gwada, a farashi mai arha da hannuwanku, zaku iya ba facade kayan ɗaki tsofaffin kallo, ɗinki labule, shimfidar shimfida, matashin kai. Lokacin da kuka fara ado daki, fara da ƙarewa. Yana da sauƙi a zaɓi launuka na kayan ɗaki da na yadi don abubuwan da aka gama.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: 20 Smart Ideas How to Make Small Bedroom Look Bigger (Mayu 2024).