Yin ado ɗakin kwana tare da dutse zai jaddada matsayin mai shi, sa ɗakin ya zama mai salo, tunatar da al'adu - kuma a lokaci guda zai zama mai zamani.
Ana iya amfani da dutse don rufe ɗakin duka, ɓangarensa, ko mayar da hankali ga ɗayan bangon; don ɗakin kwana, wannan yawanci bango ne a bayan maɓallin kai. Wannan zai sa gadon ya zama babba a matsayin babban kayan daki.
Za a iya haɗa dutse tare da filastar, katako ko kayan kwalliya, kuma da ƙarfe, gilashi, ko bangon waya na yau da kullun. Yawancin zaɓuɓɓuka masu yuwuwa suna ba da damar nau'ikan salo iri-iri yayin yin ado a ciki.
Abubuwan da aka yi amfani da su a cikin ado a ɗakin ado
Idan aka kwatanta da sauran kayan kammalawa, dutse na ado yana da fa'idodi masu zuwa:
- abota da muhalli: dutse ba ya fitar da abubuwa masu cutarwa cikin iska;
- dorewa: tsawon rayuwar rayuwa ba tare da asarar bayyana ba saboda karfin injina;
- sauƙi na shigarwa: gefen da aka haɗe da bangon yana da santsi, mai laushi, aiki tare da dutse ba shi da wahala fiye da tayal na yumbu;
- kwanciyar hankali na halitta: mould ko naman gwari baya farawa akan dutse;
- kulawa mai sauƙi: zaka iya amfani da mayukan wanki (wanda ba ya ƙunsar abrasives);
- iri-iri: akwai wadatattun launuka da laushi.
Dutse mai kwalliya da aka yi amfani da shi a cikin ɗakin kwana na iya zama ainihin kwafin kayan abu na halitta, ko kuma ya kasance da tsattsauran ra'ayi. Mafi sau da yawa, ana amfani da tubalin kwaikwayo, kuma yana iya zama kamar tsohuwar mason - wannan zaɓin ya dace da masu ciki a cikin soro ko salon Provence.
Tare da taimakon dutsen ado, zaku iya kwaikwayon ba bulo kawai ba, har ma da aikin bulo, ko, ta amfani da dutsen da aka goge, ƙirƙirar ma daskararrun wurare.
Yin amfani da dutse mai ado a cikin cikin ɗakin kwana
Ana iya amfani da dutsen a kusan kowane ciki - na gargajiya, kaɗan, ƙarami, hawa, salon Scandinavia, har ma da irin waɗannan tsarukan na zamani kamar Masarauta ko Art Nouveau. A cikin minimalism, adon dutse na iya zama babban kuma kawai kayan ado. Yanayin kawai: bin doka da sikeli. Dutse da yawa a cikin kayan ado na iya sa wahalar ciki ta iya karantawa.
Lokacin yin ado ɗakin kwana tare da dutse, a matsayin mai ƙa'ida, suna shimfiɗa bango ɗaya, kuma galibi kawai ɓangaren bango ne. Sabili da haka, yana da mahimmanci tunani akan yadda mahaɗan dutsen da sauran kayan kammalawa zasu kasance.
Idan a farfajiyoyi, akan loggias da wurin dafa abinci, ana yawan amfani da “ambaliya”, ko ado tare da gefunan “tsage”, to a cikin ɗakin kwana wannan dabarar bata dace sosai ba, ban da, wataƙila, ta yanayin ƙasa. A duk sauran al'amuran, ya zama dole a taƙaita ta wata hanyar wurin da aka shirya shimfidawa tare da dutse. Wannan na iya zama wajan gini na musamman wanda aka gina a bayan katako, ko iyakance kayan kwalliya.
Baya ga bangon da ke bayan kwalliyar, galibi ana shimfiɗa bango tare da dutse, wanda aka ɗora kwamiti na talabijin a kansa, irin wannan maganin kwanan nan ya ƙara zama sananne.
Tare da taimakon adon dutse, zaku iya yanki sararin ɗakin kwana, misali, ta hanyar bayyana kusurwa tare da teburin ado da madubi. A kowane hali, idan kuna amfani da dutse mai ado a cikin ɗakin kwana, ya zama babban lafazi a cikin ciki, yana jan hankali kuma yana haskaka abubuwan da aka sanya akan asalinsa.
Nasihu don yin ado ɗakin kwana tare da dutse mai ado
Dutse, kamar kowane abu mai ƙarewa, yana da takamaiman abin da yake, wanda dole ne a yi la'akari da shi yayin haɓaka ƙirar daki:
- Kuna iya yiwa dukkan bangon ado da dutse mai haske, idan ɗakin ƙarami ne, sararin zai kara da gani.
- A cikin babban ɗakin kwana, zaku iya datse wani ɓangaren bangon a bayan katako da dutse, don ya fito daga ɓangarorin biyu da kusan cm 70. Yin ado ɗakin kwana tare da dutse a cikin babban ɗaki na iya ɗaukar bangon duka, amma a wannan yanayin, kuna buƙatar ƙara wasu babban kayan ado don daidaita shi.
- Idan a cikin kunkuntar daki mai gado gado yana tsaye tare da bangonsa a jikin wata doguwar bango, a kananan dakuna an shimfida bango da dutse a bayan katangar, kuma a cikin manyan dakuna da kwatar 70 cm ko fiye a bayan gadon.
- Idan a cikin daki mai kunkuntar gado gado yana kusa da gajeriyar bango tare da allon kansa, ana iya gama shi da dutse gaba ɗaya, amma gwada ƙoƙarin zaɓar inuwar pastel mai haske, gujewa launuka masu haske ko duhu sosai.
Dogaro da kamanni, zane, zane, launi, dutse na ado na iya zama babban jigon cikin ciki, ya zama hanyar taimako don rarraba yanki, ko zama asalin don nuna asalin hanyoyin cikin gida na asali. A kowane hali, zai taimaka wajen kawo bambance-bambancen cikin yanayin ɗakin kwana, kuma mafi yawan bayyana daidaikunku.