Kyawawan sana'a don ado na ciki

Pin
Send
Share
Send

Buga a cikin injunan bincike "Hanyoyi don ciki tare da hannunka", kun gamu da irin wannan babban zaɓi na ƙirar ƙirar da idanunku suke gudu? Me za a iya ƙirƙira ba tare da ƙwarewa ta musamman ba, don haka ya zama ba shi da tsada sosai, kyakkyawa, aiki?
Sannan kuma akwai bazara a wajen taga! Akwai ranakun da hannayensu da kansu za su miƙa don sabunta sararin da ke kewaye da su, canza al'ada, bin al'adun yanayi. Sau da yawa yakan faru cewa hanyoyinmu da damarmu sun iyakance, kuma muna ɗokin kawo wani abu mai haske, wanda ba a saba dashi ba cikin rayuwar yau da kullun, don farantawa abokai, ƙaunatattu, dangi da wani abu na musamman, kyawawa da sababbin abubuwa, kuma a lokaci guda saka hannun jari na dumin mu a cikin abin. Me za'a iya yi?

Sana’o’in hannu don cikin gida babbar mafita ce. Suna aiki, suna jaddada keɓancewar marubucin da mai abun, haɗuwa da dandano na mai abun, da farantawa wasu rai. A ƙasa zaku sami wasu ra'ayoyi masu ƙwarewar gida.

Nau'in sana'o'in hannu

Kuna buƙatar yanke shawara kan dalilin kayan adon da zaku yi: wanene, a ina, me yasa za suyi amfani da shi.

Dogaro da wannan ilimin, to ana zaɓar salon da ya dace da kayan aikin ƙirar.

Ana iya raba sana'o'in ciki da sharaɗi bisa yanayi, don sauƙaƙawa:

  1. Ta alƙawari: kaina, a matsayin kyauta (ga wa?), Ga yara, don dabbobin gida.
  2. A wurin aikace-aikacen: ɗaki ko gidan bazara, kicin, ɗakin kwana, banɗaki ko hallway, ko wataƙila wannan kyauta ce ga abokin aiki a ofis. Fahimtar fahimtar wannan batun kafin fara aiki zai taimaka wajen tantance salo da kayan aiki.
  3. Ta aiki: adanawa (kwantena, kwandunan kwalliya, ƙugiyoyi), abubuwa ne kawai na ado (bangarori, zane-zane, zane-zane, zane-zane), yadi (ƙirƙirar taushi, ta'aziyya, dumi, rufin sauti: darduma, matasai, murfin kayan ɗaki, tebura, labule) fitilu (fitilu, fitilun fitilu, fitila), da dai sauransu.
  4. Dangane da kayan da aka yi amfani da su: yadudduka, zaren, jute, duwatsu, bawo, takarda, itace, da sauransu.
  5. Ta hanyar kwalliya ko kere-kere: zane ta amfani da launuka da dabaru iri daban-daban, saƙa, haɗuwa, mosaic, decoupage, papier-mâché, zane, saka, ɗinki, kayan aiki, kafofin watsa labarai.

Bayan amsawa da kanku tare da taimakon waɗannan abubuwan 5 menene ainihin abin da kuke so ku yi, don farawa, zaku iya zaɓar zaɓin da kuke so don sana'o'in gida na ciki, daga waɗanda aka gabatar a ƙasa. Tabbatar cewa kuna da duk kayan da kuke buƙata kuma farawa!

Crafts-canje-canje

Abubuwan da ake samu a gida galibi ana sabunta su kuma ana yi musu ado ta amfani da zanen fenti, goge-goge, manne, rhinestones, kwan ƙwai, maballin da sauran abubuwan da ake da su.
Misali, daga tsohuwar gilasai, kwalba, kwalba, kwali, zaku iya ƙirƙirar kayan ado na gida na asali ta hanyar zana su da zane, zub da yashi mai launi a cikin kwantena masu ƙyalli, yin ado da igiyar jute ko igiyar ado.


Kafin haka, abin ya kamata a fara shi. Idan tulu ko kwalban na bayyane ne, yi la'akari da amfani da zane-zanen gilashi masu launi, zaku iya samun madaurin gilashi na asali ko ƙafafun Tiffany mai haske.

Crafts don cikin ciki na masana'anta, zaren

Ba ku san yadda ake yin ɗinki ba, da saƙa da ɗinki a kan keken ɗinki? Ba matsala, ba kawai a cikin waɗannan hanyoyi zaku iya yin kayan ado wanda ke haskakawa, taushi da ɗumi ba.

Misali, kowa, harma da masu zane-zane na gida (tare da taimakon manya), na iya yin barguna masu ban sha'awa, darduma, matasai, murfin wurin zama, furanni na ado ko abin wasa da aka yi da kayan kwalliya.

Kayan aiki:

  • zaren ko zaren don saka, mafi kyau duka mai laushi, na roba: acrylic, polyamide, lycra. Zaɓi zaren matsakaici, mai kauri, mai laushi ko mai kauri (100 zuwa 370 m / g). Kula da yarn tare da tsari mai ban sha'awa da launi: terry, kintinkiri, gradient, mottled. Yi tunani game da haɗin launuka don adonku, tsarinku, siffarku;
  • allura mai ido mai kauri;
  • tushe, yana da matukar dacewa don amfani da raga na filastik, amma duk wani masana'anta na raga za ta yi, za ku iya sa wa raga raga da kanku, yin kwalliya tare da guda ɗaya. Yadi don kasan tushe;
  • almakashi;
  • kwali.

Yanke da'ira (ko 2) daga kwali tare da rami a tsakiya. Nada da'irar kwalin da ƙarfi tare da zare, ana zare zaren daga tsakiya zuwa gefen, sa'annan a sake zagaye shi a ƙarƙashin da'irar kwali a cikin tsakiyar ta layin 2-4. Sa'annan yanke zaren rauni tare da almakashi tare da kewayen da'irar kwalin (ya fi dacewa a yanke lokacin da akwai da'ira biyu - yanke tsakanin su). Cire kwalin kuma ku ɗaura sakamakon da aka samu na zaren a tsakiya, ku daidaita pompom ɗin. Ci gaba da yin pom-poms iri ɗaya a cikin adadin da ake buƙata.


Maimakon da'irar kwali, zaka iya fitar da zaren da ke zagaye da hakoran waje akan cokali mai yatsa, sannan ka sanya zaren da ke zagaye tsakanin hakoran tsakiya ka yanke daga bangarorin cocin.
Bayan duk waɗannan magudi, kuna buƙatar ɗinki ƙwallan zuwa tushe, sosai tam kuma a ko'ina. Anan kuna buƙatar nuna tunanin ku - ƙirƙirar samfurin lissafi, sauƙin canza launuka, ko barin samfurin a bayyane.


Haɗa masana'anta don ƙananan ɓangare tare da tushe, a hankali dinka tare da gefuna tare da haɗin haɗin.
An ƙirƙiri kyawawan bangarori, zane-zane da zane-zane daga manyan hotuna.

Crafts don cikin ciki na duwatsu, gilashi, madubai, bawo

Kyakkyawan kayan ɗakunan DIY masu kyau don hallway, banɗaki, kicin ana iya yin su ta amfani da daskararrun abubuwa.

Gilashin da aka fasasshe, gilashi, kyawawan jita-jita kamar mosaics ana amfani da su don yin ado na gilasai, akwatuna daban-daban, kasket, madubin bango, firam, bangarori, har ma da tebur. Smallananan ƙananan mosaics da aka siyar akan gidan yanar gizon China da kuma cikin shagunan kayan aiki suma cikakke ne ga wannan. Yi la'akari da wata hanya don yin jigon madubin mosaic.

Kayan aiki:

  • plywood ko guntu;
  • Manne PVA, ko kusoshi na ruwa, manne na musamman don tiles;
  • tongs ko pliers / pliers - idan kuna buƙatar motsa ɓangaren mosaic ɗin da aka dasa akan manne;
  • gypsum tile grout ko filastar / tayal m;
  • spatula (yin amfani da grout, amma kuma zaka iya amfani da yatsanka a cikin alama);
  • zane / soso don cire ƙumshi mai yawa, ƙwanƙwasawa
  • mosaic ko gilashin da aka farfashe, yumbu, ƙaramar madubi (ko ƙaramar madubai), bawo;
  • idan abubuwa masu ado suna da nauyi (kamar manyan bawo, kifin kifi, da sauransu), kuna buƙatar layin ƙarfafa tef na musamman ko raga;
  • like ko putty don cika fanko (kiyaye kurar waje).

Da farko, zaka fi zana yadda za a sassaka sassan mosaic, don ka san sarai tsarin da za ka buƙaci shimfidawa da waɗanne launuka. Zai zama na geometric, na fure, na dabbobi, na abu, ko kuma kuna son shimfida furanni a cikin mosaics. Daga tushe, yanke tare da jigsaw (ko barin yanki kamar yadda yake, idan ya dace da ku a cikin girman da siffar) da'irar ko rectangle na sigogin da ake buƙata.


Manna madubin a kan kusoshi na ruwa ko manne na musamman zuwa tushe. Sanya sassan abubuwan zaɓaɓɓun kayan ado da aka zaɓa kusa da manne mai dacewa: madubin da ya karye, ɓangaren mosaic, bawo a cikin tsari da aka tsara. Bayan bushewa, goge rata tsakanin abubuwan, cire ƙari tare da zane. Bayan bushewa, cika fanfunan a hankali da selant ko filler.

Wicker sana'a

Wannan ya hada da macrame, beading, rattan, saƙa daga ganye, cattail, takarda - jaridu birgima. Hanyar ƙarshe ita ce ɗayan mafi arha, kuma kuna samun kyawawan abubuwa masu kyau da kyau ga gidan ku, har ma da masu amfani.

Don haka, daga bututun jarida za ku iya sakar akwatina, kwanduna, gilashin fure don furanni, tukwane, masu riƙe da kwalba, gidaje na kuliyoyi, kwandunan wanki, bangarori, kujeru, kujerun kayan ɗaki da ƙari mai yawa. Zai fi kyau a fara da abu mai sauƙi, kamar kwali:

Kayan aiki:

  • jaridu, kwali;
  • PVA manne;
  • almakashi, wuka, mai mulki;
  • fensir ko allurar saka;
  • akwati a cikin kwatankwacin wanda akwatin zai saƙa (akwati, banki, gilashin gilashi, kwalba);
  • zane-zane: tabo ko canza launin abinci (don ƙwai);
  • zanen tufafi don gyaran bututu;
  • kwalliya.

Takaddun jarida (ko sirara mai taushi) an ninke shi zuwa rabi, an yanka shi zuwa kashi 4 daidai. Sannan ana amfani da fensir ko allurar saƙa a kusurwar takardar, kuma an juya jaridar a kusa da ita (a kusurwa ɗaya), ana iya cire sandar daga tsakiyar bututun, ya kamata a gyara gefuna da manne. Kuna buƙatar amfani da shi zuwa mafi ƙarancin, tunda ba zai tabo ba. Hakanan ana gina tubunan tare da tsawon ta amfani da manne. Kuna buƙatar da yawa irin waɗannan guraben, sa'annan ku bushe su aƙalla awanni 4, bayan haka an zana su a launuka da ake so kuma a bushe su na wasu awanni 8. Ya kamata ku sami kyawawan, har ma da tubes masu kauri ɗaya.


Yanke tushe 2 na siffar da girman da ake so daga kwali ko takarda mai kauri. Yi alama ɗaya tushe tare da mai mulki a tazara ta yau da kullun (kuna buƙatar ƙididdige ainihin ƙimar) kuma manna bututu a kan wannan tushe tare da gefen gefen (idan ƙasan yana da murabba'i, bututu 1 dole ne ya kasance a kusurwa 45-digiri). Kashi na biyu na tushe yana manne a saman. Wannan shine kasa. Sannan wani bututu (ko da yawa) an liƙe shi zuwa "ray" ɗaya kusa da ƙasan kuma saƙar tana farawa ta ɗayan hanyoyin (akwai bidiyo da yawa a kan hanyar sadarwa tare da dabarun saƙa iri-iri). An saka fom a ciki kuma a ɗaura shi zuwa tsayin da ake so. A ƙarshe, samfurin ya zama varnished da bushe.

Haɗuwa da lafazi

Shin kun yanke shawara game da amfani da fasahar cikin gida na gaba? Madalla! Idan kai ɗan farawa ne, to kana buƙatar ɗan sanin kwatancen salo domin ƙwarewar ƙirarka ta dace sosai. Babu wahala ko kadan.


Ya kamata ku yi la'akari da fasalulluran kayan ado na ɗakin da ya kamata a yi amfani da samfurin. Wataƙila ɗakin ya riga yana da lafazi (kuma bisa ga ƙa'idodin abubuwan haɗuwa, ya kamata ya zama ɗaya) - takamaiman bayani dalla-dalla wanda ya fita dabam da sauran kayan ado da adon cikin launi, girman, fasali. Misali, a cikin kayan gargajiya na yau da kullun, yana iya zama mai ɗauke da lu'ulu'u mai ƙyalli, murhun sassaka ko shimfidar shimfidar zane. A cikin ɗakunan zamani, wannan na iya zama fuskar bangon hoto ta 3D, ginin bango wanda ba sabon abu ba, haskaka wurin haske, kyawawan dako da dai makamantansu.


Koyaushe ku kula da abubuwan fasaha, sauran kayan adon gida: zane-zane, darduma, matashin kai, labule, zane-zane: ko sana'arku zata yi musu da su, fita daga babban hoto. Idan kayan kwalliyarku na ciki kanta ana ɗaukarsu a matsayin lafazi, lokacin yin ta, yana da daraja la'akari da salon ɗakin da haɗin launuka.

Jagora mai sauri zuwa salo da launi

A yau, Intanet cike take da hotunan launuka iri-iri masu kyau da launuka daban-daban, waɗanda suka samo asali daga yanayin kanta. Daga waɗannan, zaku iya zaɓar teburin haɗe mai dacewa, mai kama da labarinku na ciki.


Tushen waɗannan teburin shine keken launi. A ciki, an shirya launuka da inuwansu a cikin da'ira, a cikin bakan gizo tsari, a cikin sigar da aka faɗaɗa - la'akari da duhu da haske na sautin (da'irar launuka masu jere da yawa). Babban abin da kuke buƙatar sani: waɗancan launuka waɗanda suke kusa da juna a cikin keken launi suna haɗu sosai. Waɗannan launuka ne na abokan zama, tare da su nuance, semitone ko miƙa mulki, misali, shuɗi da kore, suna aiki sosai. Hakanan a fili yake yana fuskantar juna haɗe da kyau (to zamu sami bambanci mai haske, launuka suna haɓaka juna kuma suna ba juiciness, kamar rawaya da shunayya, shuɗi da lemu).

Idan kayan adon bai nuna jigon Kirsimeti ba, ya kamata ku guji maƙwabta na ja da kore - wannan haɗin yana haifar da ƙyallen idanu.
Idan baku da tabbaci game da haɗuwa da kyawawan tabarau masu rikitarwa (kamar mustard, aqua, terracotta, Marsh, da sauransu) - kalli tebur masu launi iri ɗaya.
Don sanya kayan adonku mafi kyawun shiga cikin gidan, yi ƙoƙari ku ƙayyade tsarin ɗakin gaba ɗaya kuma ku bi shi ta yadda dabarun da hannuwanku suka ƙunsa za su warkar da rayuwar farin ciki tare a sarari.

Anan akwai salon 8 na yau da kullun a cikin ɗakunan gida na zamani da halayen su gaba ɗaya don taimaka muku don fara tunanin ku:

  1. Classic (Turanci, Faransanci) - kwantar da hankula, nau'ikan tsari. Abubuwan da aka sassaka, gyare-gyaren stucco, ginshiƙai tare da kayan adon furannin Roman na gargajiya an yarda dasu. Wakili, kayan ado na farko. Launuka suna da nutsuwa, dumi: launin ruwan kasa, ocher, fari. Hakanan ana amfani da shuɗi mai zurfin, burgundy, kore. Textures - itace, filastar, fata (ko kwaikwayonsu). A cikin bambance-bambancen na Rococo, salon Baroque, yawan adadin bayanai, kayan ado, curls yana ƙaruwa sosai, ana ƙara ruwan hoda da zinariya.
  2. Zamani na zamani (abubuwan da suka bambanta: haɗuwa, haɗuwa, fasahar zane, conteporari) - yana maraba da sabon abu, tsarin fasali mai yawa a bangon, rufi, bene (maƙalai, tiers, allo, katako), asymmetry. Yana amfani da lafazi mai haske a bayyane, yana son samfuran lissafi (tunanin tufafi da kayan ɗaki daga 60 zuwa 70s). Yana son filastik, ƙarfe, gilashi, yadudduka kayan zane, bambancin launuka masu haɗuwa. Abubuwan da aka samo daga wannan salon suna haɗuwa da haɗuwa da kallon farko abubuwan da basu dace ba, haɗuwa mai haske, wani lokacin ƙaramin mahaukaci.
  3. Nicabila (Jafananci, Afirka, Masar, Indiya, Larabci, Muritaniya, da sauransu) - an dore su bisa tsarin kayan gargajiya na gargajiya na wata kabila. Misali, salon Jafananci ya haɗa da amfani da tabarma, takarda shinkafa, ɓangarori, magoya baya, farare, launuka baƙi. Na Afirka - mai cike da launuka masu launin rawaya, launin ruwan kasa, ja tare da haɗa halaye masu launi iri iri, ya haɗa da kayayyakin reed, siffofi na ƙasa waɗanda aka yi da nau'ikan itace mai mahimmanci (kwaikwayo), da sauransu.
  4. Provence (kwatankwacin ƙasa, zane-zane, shappy chic) ​​- salon rustic a cikin bayyananniyar bayyanarsa. Akwai katako da yawa, galibi da gangan tsofaffi, masu launi marasa daidaito. Rubutun sune kamar haka: m filastar, yadudduka checkered, furanni, tubali, dutse. Adadin kayan daki da kayan ado sun banbanta tsakanin salo, misali, zane yana kusa da minimalism, kuma shappy chic a shirye take don sanya kyawawan kyawawan abubuwa tare da kwalliya, yanke hukunci da sauran kayan ado a duk samfuran da ake dasu. Ana amfani da fenti a raye don bawa tsoffin abubuwa sabon kallo.
  5. Minimalism (ginawa) - komai abu ne mai sauki, bayyananne, babu cikawa. Madaidaiciyar layuka, yawaita, jujjuyawar da zane (zane) sune mafi kyawun abokai. Launi mai launi mai laconic ne, 3-4 inuwar chromatic (launin toka, fari, baƙi, ƙarfe) tare da lafazi mai haske. Textures: yadudduka masu sauƙi, gilashi, ƙarfe.
  6. Hi-tech babban fasaha ce ta cikin gida, cike da kayan zamani da ci gaba, daidai da minimalism. Yana son mai sheki, launuka masu sassauci, layuka bayyanannu.
  7. Loft / Scandinavian / Chalet / Eco-style - gidan mafarauci, matafiyi a cikin tsaunuka ko a cikin gandun daji na birni, galibi mazaunin bachelor ne. Waɗannan salon suna haɗuwa ne da yalwar katako a cikin aiki mai wuyar sha'ani, da sauran kayan ƙasa, a cikin ɗakunan - bulo (rubutu mai kyau ya dace). Tsarin Nordic, keji, yadudduka na zahiri suna ƙara ta'aziyya.
  8. Salon Rum (Girkanci) yawanci yana da kyau don gidan wanka, amma ba kawai don shi ba. An cika shi da fari da launukan shuɗi, shuɗi mai haske, maraba da mosaics, kyawawan frescoes, abubuwan ruwan teku.

Salo, ba shakka, ana iya haɗuwa, gudana ɗaya zuwa ɗayan kuma cikin ƙwarewar amfani da abubuwan juna, yana kawo fasalin ƙasa.


Ta bin ƙa'idodin da aka lissafa a sama, zaku cika sararin samaniya tare da keɓaɓɓun ƙirarraki waɗanda aka kirkira da soyayya, don haka jawo hankalin soyayya, sa'a da wadata, gami da ƙyalli ido a cikin gidanku!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: BABBAN GORO Part 30, Labarin minal yar minista. (Nuwamba 2024).