Siffofin halayyar salon
Sunan salo ya fito ne daga Turanci "steampunk", inda tururi ke nufin tururi. Wannan jagorancin ƙirar ya samo asali ne ta hanyar masana'antu: injunan tururi, hanyoyin daban-daban, bututu.
Ba za a iya rikitar da ɗakin steampunk da waninsa ba, fasalinsa:
- Cikakkun bayanai game da hanyoyin. Ana samun giya da sauran abubuwan sanannun abubuwa a cikin ado (tsarin bangon waya), kayan daki (tebur injin) da kayan adonsu.
- Fitilu marasa kyau. Allarfe, wanda aka yi da bututu da wayoyi - wannan lokaci ne daban a cikin kayan ado.
- Kayan daki Shafuka na gida da aka yi da bututu da itacen goge, tebur tare da tsofaffin ƙarfe na ƙarfe, gabanin da ba a saba ba wanda aka yi wa ado da kayan kwalliya.
- Kayan adon asali Rubutun rubutu na Shabby, tsofaffin taswira masu shuɗe, duniyoyin katako.
Launuka
Tsarin steampunk yana da duhu sosai, shiga irin wannan ɗakin ya kamata ya haifar da jin daɗin kasancewa a cikin tsohuwar masana'anta da aka watsar.
Basic launuka:
- da baƙin;
- launin ruwan kasa;
- launin toka;
- burgundy.
Launuka na Steampunk daidaitaccen dumi ne - ja, tubali, beige. Salon Steampunk a cikin ciki yana wartsakarwa kuma yana ba shi tabarau na musamman na ƙarfe - tagulla, tagulla, azurfa, tagulla, zinariya. Za'a iya yin koyi dasu ko amfani dasu daga asalin halitta. Karafa mai sanya shuɗi (shuɗi, kore) ko tsatsa shima yana da kyau azaman lafazi.
A cikin hoto, salon steampunk a cikin ciki na filin aiki
Kammala kayan
Kyakkyawan kayan adon gida suna da dadi da kuma wahala.
- Rufi. Itace falon, ta tsufa, an yi mata ado da katako. Ko kuma kawai a sanya farin fata.
- Ganuwar. Mafi yawanci sukan yi amfani da aikin bulo ko kwaikwayon ta, yin sheathing tare da katako ko kuma tafawa tare da zane mai zuwa, filastar ado, kwaikwayon kankare. Bangon bango tare da jigogi daban-daban waɗanda suka dace da ƙirar steampunk suna shahara.
- Falo. Lokacin gyarawa, ka tuna cewa wannan shine mafi duhun farfajiyar gida. Duk wani daga shimfidar shimfidar kasa: linoleum, laminate, parquet, tiles, tiles masu yadin dutse.
Adon na iya ƙunsar na fata ko na fata, dutse, ƙarfe, gilashi.
A cikin hoton akwai babban agogo wanda aka yi da giya a bangon
Kayan daki, kayan aiki, aikin famfo
Ba za a iya siyan kayan Steampunk a cikin shago na yau da kullun ba, dole ne ku sanya shi da kanku ko kuma yin oda daga ƙwararren masani. A mafi yawan lokuta, an riga an yi amfani da abubuwan ciki na steampunk, an sake dawo da su, an yi musu ado kuma an sake amfani da su. Kuma wannan ya dace: tsohuwar akwatin kirji ko kujerun kujera na Victorian zasu mai da babban gidan zama aikin fasaha.
Furnitureananan kayan ado a cikin ɗakin steampunk galibi an cika su da fata. Haɗin haɗin fata mai duhu, mahogany da shugabannin ƙusa na tagulla halayyar sifa ce. Idan fata ba ta da maka daɗi, yi odar karammiski ko kayan ɗaki masu kyau.
Kayan kwalliya - duhu, zai fi dacewa da katako na halitta ko ƙarfe. Buɗe ɗakuna ko raƙuman bututu na ruwa, alal misali, suna da sauƙin yin kanku. Madadin shine neman tufafin kayan gargajiya a kasuwar ƙwara kuma dawo da shi da kanku ko tare da taimakon gwani.
Wasu lokuta ana tara kayan daki daga abubuwa masu ban mamaki kwata-kwata: misali, amfani da wani ɓangare na tsohuwar injin keken ɗin azaman ƙarƙashin ƙasa. Ko tsohon inji.
A cikin hoto, ado bango a cikin gidan wanka don kankare
Dakin falo irin na steampunk dole yana buƙatar gado mai matasai na fata da teburin kofi na ban mamaki, kwano na bayan gida tare da babban rami mai ratayewa zai dace sosai a cikin bayan gida mai shinge, majalissar irin ta steampunk ba za ta yi ba tare da babban tebur rubutu ko sirrin sirri ba.
Mahimmanci! Kada ku lalata duk yanayin ɗakin tare da kayan aikin gida na zamani. Nemi ƙirar retro ko yi wasa da kanku: misali, an nutsa cikin katako ko ƙarfe.
Hoton yana nuna ciki na zamani tare da kayan adon masana'antu
Kayan ado da kayan haɗi
Salon steampunk a cikin ciki yana kama da anyi masa magani da "sepia", don haka kayan haɗi masu haske na inuwar acid bazaiyi aiki anan ba.
An kawata bangon da hotunan monochrome, tsofaffin zane-zanen da suka shuɗe, taswira mai alama, zane na fasahohi iri-iri, agogo da kayan aikin awa. A kan teburin za ku iya sanya bugun bugun rubutu ko na'urar keken dinki, ingantacciyar duniya, komasshen da aka sa.
Za a iya yin kayan ado da hannuwanku: tara abubuwan haɗi, yin firam daga tsohuwar itace ko bututu.
Abubuwan da suka dace an haɗa su ba kawai a cikin almara na bayan ƙarshen zamani ko jigogin ɗan fashin teku ba. Nassoshi game da batun ruwan teku sanannu ne: tsofaffin sararin samaniya, akwatin ruwa, tashar ruwa. A cikin wasu tsaka-tsakin, zaku iya samun kwale-kwale duka ko sassan su.
A cikin ɗakin girki, shirya enamel ko jita-jita na jan ƙarfe, yi murhun ƙarfe ko kwaikwayo na shi, kuma mafi dacewa ku sayi injin girke-girke na da.
Hasken wuta
Adon Steampunk ba zai cika ba tare da fitilu na asali ba. A lokaci guda, fitilun da suka dace suna da banbanci a bayyane, amma suna da kyau daidai:
- Masu wadatar zafin nama na Victoria suna aiki sosai kamar hasken rufi. Yana da kyau idan zane ya ƙunshi ƙarfe da gilashi da yawa.
- Ana amfani da fitilun tebur na masana'antu, faranti ko fitilun ƙasa azaman ƙarin haske a wasu yankuna.
Ba kwa buƙatar sanya hasken ya zama mai haske sosai: ya kamata a sami kayan wuta da yawa, amma hasken kansa ya zama ya dushe har ma da ɗan damuwa. Don cimma wannan sakamako, dunƙule fitilun Edison ko Ilyich cikin kwasfa.
Hotuna a cikin ɗakunan
Babban ɗakin steampunk yawanci yana haifar da ma'anar kirkirar abubuwa. Kuma wannan yana da kyau - idan ya cika da ƙananan ƙananan bayanai, baƙi koyaushe zasu sami abin la'akari. Kuma a gare ku, irin wannan ciki koyaushe zai zama sabo.
A cikin hoton, yin amfani da iska mai haske a cikin kayan ado
Gidan dakalin steampunk yana da duhu amma yana da kyau. Babban abin da ya kamata ya dace da salon shine gado. Samu katako da kwanciya mai duhu.
Kula da gidan wanka na steampunk sosai. Bude bututu, bututun tagulla ko na jan ƙarfe, kwalliyar baƙin ƙarfe, da madubin ƙarfe da aka tsara.
Kuna iya sake yanayin a cikin ɗakin girki tare da taimakon buɗewar ƙarfe ko ɗakunan katako, kofofin masana'antu masu ƙyalli, kaho na al'ada. Zai yiwu a sayi murhun ƙarfe - ba lallai ba ne a yi amfani da shi don manufar da aka nufa da shi, bar shi ya maye gurbin ɗayan kabad ɗin.
Yankin cin abinci shima yana buƙatar ado. Sau da yawa, ana maye gurbin daidaitaccen teburin tare da sandar bar, yana haɗa manyan kujeru tare da kujerun katako ko na fata da kuma ginshiƙin ƙarfe a ginshiƙi.
Idan ya cancanta, har ma da nursery an kawata shi da abubuwan salo - yanayin steampunk zai yi kyau musamman a cikin ciki don yaro.
Gidan hoto
Tunanin steampunk da yanayinsa a cikin ciki yana buƙatar ƙwarewar kirkira, amma idan kun ji sha'awar kanku, tabbas ku ɗauki aiwatar da irin wannan ciki.