Labulen Velcro: nau'ikan, ra'ayoyi, hanyoyin haɓaka, yadda ake ɗinki da kanka

Pin
Send
Share
Send

Fa'idodi

Labule na Velcro sun dace da ƙirƙirar ƙirar laconic. An bayyana shaharar hanyar azan Velcro ta haɗuwa da irin nau'in zane na gargajiya da aiki mai kyau ba tare da amfani da sandar labule ba.

Labule na Velcro suna da fa'idodi da yawa:

  • yi aiki na dogon lokaci, Velcro baya rasa inganci bayan wanka;
  • sauƙin shigarwa, ana amfani da firam ba tare da mashi ba;
  • dauki karamin sarari, yi amfani da mafi karancin sarari;
  • mai sauƙin cirewa, wanka da ɗaurawa tare da Velcro;
  • akwai nau'ikan nau'ikan samfuran (Roman, Austrian, abin birgewa, labule tare da hinges);
  • bushe da baƙin ƙarfe da sauri.

Yaya za a haɗa labule zuwa taga?

Zaka iya haɗa labulen Velcro kai tsaye zuwa kan taga, a bango ko kan dogo, amma jigon abin da aka makala ya kasance iri ɗaya, ba a amfani da ƙugiyoyi da zobba.

Girkawa akan taga ta roba

Velcro sakawa a tagar filastik baya karya mutuncin taga. Velcro an manna shi a kewayen taga, ko kawai daga sama da gefuna.

Akan bango

Lokacin ɗaurawa bango, ɓangaren wuya na Velcro an gyara shi da dunƙule ko manne, kuma an ɗinke ɓangaren mai laushi zuwa gefen labulen da ke aiki.

A kan katako

Ana haɗa tef mai ɗamara zuwa tsiri na katako ta amfani da manne ko stapler. Rail ɗin da kanta an haɗe da bango tare da maɓuɓɓugun kai-tsaye.

Irin

Labulen Velcro galibi gajere ne, galibi ana gabatar da su a kasuwa a cikin sifofinsu na zamani.

Roman

Labule tare da raƙuman haske da kuma hanyar buɗewa sun dace da kowane ciki da ɗaki. Idan kowane taga yana da tsayi na labule daban, to fa dakin zai zama ba sabon abu bane.

Jafananci

Labule suna kama da tsayayyen bangarori, sun dace ba kawai don yanayin gabas ba. Saboda tashin hankali da nauyi daga ƙasa, zane yana riƙe da fasalinsa kuma ba zai motsa daga iska ba.

Mirgine

Mafi sau da yawa ana amfani dashi don jaddada ƙaramin abu. Ya dace da baranda, loggias. Zai fi kyau a haɗa su zuwa taga ƙarƙashin kowane sashi daban.

Jagorar shigarwa

A kan shinge

Labulen da ke kan layu tare da Velcro suna kama da labule na yau da kullun, suna haɗe da masara, amma don cire su ba kwa buƙatar cire masarar, ya isa cire haɗin Velcro.

Zaɓin abu da launi

Yarn bai kamata yayi nauyi ba, wannan shine babban yanayin. Sabili da haka, mai sauƙin nauyi na halitta ko kayan roba zai yi.

Don baranda, ya fi kyau a yi amfani da kayan haɗin polyester, organza, saboda ba ya shuɗewa a rana kuma ya bushe da sauri.

Yadudduka na halitta sun dace da lilin, auduga, jacquard, satin da bamboo, waɗanda aka yi musu ciki tare da keɓaɓɓiyar cakuda-mai daɗaɗɗen cakuda.

Lokacin zabar launi mai launi, yana da mahimmanci a kiyaye haɗin salon. Zasu iya zama m, fari, pastel, ko mai haske, tare da abun sakawa ko alamu. Ana iya yin ado da windows daban-daban a cikin ɗaki a launuka daban-daban. Ana iya haɗa su tare da bangon waya, maimaita samfurinsa, ko kuma yin abu ɗaya.

Hoto a cikin ciki

Labule na Velcro na iya zama translucent ko lokacin farin ciki, ya dogara da masana'anta da aka zaɓa. Sun fi duhun dakin saboda babu fili a tsakanin labule da taga.

Baranda ko loggia

Ana amfani da labulen Velcro sau da yawa don rataye windows a baranda da loggias. Wannan hanya ce mai dacewa da tattalin arziki don ɓoye daki daga hasken rana da ra'ayoyi daga titi saboda amfani da kayan cikin hankali. Labulen Velcro zaɓi ne mai dacewa don ado ƙofar zuwa baranda, tunda babu masarar mashi da zane a rataye sama da shi, lokacin da kuka fita, labulen ba ya taɓawa kuma hanyar ta kasance kyauta.

Kitchen

Labulen Velcro sun dace da ɗakin girki idan taga yana sama da wurin wanka ko murhu, haka kuma idan za a yi amfani da ganga ta taga a matsayin shiryayye ko ƙarin wurin aiki.

Yara

Labulen Velcro da aka yi da masana'anta masu yawa sun dace da gidan gandun daji, wannan zai samar da cikakken bacci ga yaro.

Falo

A cikin ɗakin zama, ana iya ƙara labule na yau da kullun ko tulle tare da labule waɗanda aka haɗe da firam ɗin taga tare da Velcro. A cikin karamin ɗakin, labulen Jafan tare da Velcro zai yi kyau.

Bedroom

Don ɗakin kwana, turakun Roman masu haske tare da Velcro ko masu kauri tare da tsarin jacquard sun dace. Bambancin waɗannan labulen shine sun dace da kowane salon ɗakin kwana.

Yadda ake dinka labulen velcro

Amfani da masana'anta na mutum ne, gwargwadon girman taga da yarn da aka zaɓa.

Kayan aiki da kayan aiki:

  • da zane,
  • Velcro tef
  • keken dinki,
  • almakashi,
  • mai mulki.

Tsarin aiki

  1. Measureauki ma'aunai na taga. A kan taga mai ganye huɗu 265 cm faɗi, kana buƙatar yin labule 4, kowace faɗi 66 cm (264/4), inda aka cire cm 1 daga faɗin faɗin taga gabaɗaya.An auna tsayin tare da alawus na Velcro 2.5 cm daga sama da ƙasa. Muna ƙara 5 cm zuwa tsayin taga 160 cm.

  2. Ga kowane labule, kuna buƙatar ɗinke maɗaura 4 daga kamannin ɗaya ko wani yadi na daban. Don ɗaure ɗaya, kuna buƙatar ɗaukar yanke 10 cm mai faɗi da tsayin labule + cm 5. An ɗinka kasan taye.

  3. Sai ki ɗaura ƙulla ɗin a rabi sannan a ɗinke tare tsayin daga ciki zuwa ciki.

  4. Juya waje, ninka kan alawus din a dogon gefe sai a dinka. Ironarfafa dukkan alaƙa. Hakanan za'a iya yin haɗin daga lace ko teburin bobbin.

  5. Yanke labule zuwa girman, la'akari da alawus na gefe na 2 cm a kowane gefe da kuma alawus na cm 1. A ninka gefen labulen, sa'annan kasan labulen ta amfani da sashin laushi na Velcro domin ya kasance akan gefen da bai dace ba.

  6. Zuwa saman labulen a gefen gaba, komawa baya cm 1 daga saman, saƙa Velcro mai taushi. Auna santimita 7 daga gefen labulen a bangarorin biyu kuma sanya ƙulla ɗaya a ƙasan ƙarƙashin Velcro. Dinka.

  7. Lanƙwasa Velcro zuwa gefen da ba daidai ba kuma dinka da ƙulla 1 a lokaci guda. Labulen ya shirya.

  8. Degrease tare da samfur (giya, mai goge ƙusa) wurin kan firam inda za a manna ɓangaren wuya na Velcro. Don sauƙaƙawa, zaku iya yanke Velcro ɗin guda biyu ku manna su a baya.

  9. Don gyara ƙasan labulen, ya isa a yi amfani da madaidaiciyar Velcro tsere tare da gefuna.

Tare da taimakon alaƙa, za ku iya runtsewa da ɗaga labule, haka nan za ku iya yin aljihu don slats ɗin da ke ƙasa, to labulen Austriya zai zama na Japan.

Ta lika labulen da Velcro a jikin firam, zasu kare gida daga kwari kuma ba zasu taho daga iska ba saboda gogewar kasan tare da Velcro.Wadannan labulen suna da saukin cirewa da wanki, suna da kyan gani daga ciki da waje.

DIY labule a kan shinge tare da Velcro

Don saukaka cire labule daga masara, zaku iya dinka Velcro zuwa madaukai.

Kayan aiki da kayan aiki:

  • keken dinki,
  • baƙin ƙarfe,
  • almakashi,
  • fil,
  • kwali,
  • da zane.

Tsarin aiki:

  1. Ana lasafta labulen ta hanyar dabara: daga nesa daga eaves zuwa tsayin da ake so, cire rawanin madaukai, sa'annan ƙara 1 cm don sarrafa sama da 6 cm don sarrafa ƙasan.
  2. Lissafi don madaukai. Faɗin madauki (kowane) an ninka shi da 2 kuma zuwa lambar da aka samu ƙara 2 cm zuwa alawus. Tsawon Button * 2 cm + 4 cm don alawus.
  3. Ana lasafta adadin madaukai kamar haka: an rarraba nisa na labule da nisa na ɗaya madauki. A kan labulen, an shirya madaukai kamar haka: adadin madaukai ya ninka ta fadi, rage daga nisa na labulen da aka gama, kuma an raba lambar da aka samu ta hanyar yawan tazara tsakanin madaukai. Misali, 75-5 * 5 = 50. 50/4 = 12.5, wanda ke nufin cewa kowane 12.5 cm za ku buƙaci pin madauki tare da kabu sama.
  4. Gama gefen gefen labulen. Yi alama a alawus, a goge ninki sannan a dinka daga gefen da bai dace ba.
  5. Cooking da madaukai. Sanya guntun masana'anta na faɗin da ake buƙata da tsayin fuska zuwa ciki kuma ɗinki tare da tsayin tare da alamar 1 cm daga gefen. Steam kashe madauki tare da kwali a ciki don kada dutsen ya yi karya. Juya kayan daga waje, saka dinki a tsakiya, da tururi dinkakun tare da kwalin a ciki.
  6. Dinka madaukai pinned.
  7. Mun shirya fuskantar tare da tsayi tare da nisa daga labule da nisa na cm 5. Sayi shi.

  8. Haɗa labule zuwa saman daga gaba, ku rufe labulen da shi. Pin da dinki, bar gefen kyauta 1 cm a saman.

  9. Tururi daga bakin ɗinki da gefen kyauta, sa'annan ka sa gefen gefen da fil.

  10. Aiwatar da tef na Velcro mai kauri daidai da faɗin madauki a ƙarƙashin kowane madauki kuma ɗinki daga ciki tare da layi ɗaya.

  11. Ninka a gefen piping da dinka, yin rami daga gefen 1 mm.
  12. Sanya sashi mai laushi na Velcro akan gefen madaidaicin taye a gefen gaba, daidai yake da faɗin madauki da tsayin daskararren ɓangaren Velcro. Dinka.
  13. Dinka Velcro a kowane bangare daga gefen da bai dace ba.
  14. Tsara kasan labulen. Iron da dinka alawus da aka jinkirta. An shirya labulen velcro tare da hinges kuma ana iya rataye shi a kan taga.

Bidiyo

Azuzuwan da aka basu za su taimaka ƙirƙirar labule na musamman don ɗakunan girki, baranda, loggia. Labule na Velcro suna da sauƙin amfani, don haka yana da daraja la'akari da wannan zaɓi na kayan ado na taga.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: maganin Kara girman gaban namiji mai saukin hadawa (Mayu 2024).