Salon rustic a cikin ciki: kwatanci da misalai

Pin
Send
Share
Send

Rustic wani sanannen salo ne a cikin "ƙasashen tsohuwar Tarayyar Soviet", amma sananne ne sosai a Amurka da Turai. Kalmar tana da ma'ana tare da mummunan rayuwa, rayuwar karkara, siffofi masu sauƙi, nau'in haɗin kai da yanayi. Abu mafi kusa da shi shine ƙasa. Salon tsattsauran ra'ayi a cikin gidan gidan zamani yana da ikon zama mai jin daɗi, kyakkyawa, haɗuwa da ƙirar gidan ƙauye da cika rayuwar zamani da rayuwar birane.

Asalin labarin

Salon tsattsauran ra'ayi mutane da yawa suna ɗaukar shi a matsayin ƙasa ko Provence. An yi imanin cewa wannan shugabanci ya zo birane daga ƙauyuka, amma yanayin ya ɗan bambanta. Mutane sun sayi tsofaffin gidaje akan kuɗi mai tsoka, amma ba kowa bane zai iya biyan cikakken gyare-gyare na "birane", sabili da haka sun bar manyan bayanai kamar yadda suke. Don haka ya kasance a Yamma, a cikin Amurka, a Rasha, yawancin abubuwa na salon suna kama da kayan ado na asalin cikin Rasha na farkon karnin da ya gabata.

Wannan salon zai dace da waɗanda suka gaji da yalwar filastik, karafa, gilashi a cikin ƙirar zamani. Tsarin tsattsauran ra'ayi ya haɗa da amfani da na ɗabi'a, galibi kayan da ba a kula da su waɗanda suka riƙe surar su ta asali.

Salon yana da cikakkun bayanai masu yawa, saboda haka ya fi dacewa a yi amfani da shi a cikin sarari, ɗakuna masu haske, gidaje masu zaman kansu.

    

Babban fasali, fasali, halaye na salo

Abubuwan da ke cikin gidaje da gidaje a cikin salon rustic an yi musu ado "Semi-tsoho" - akwai katakon katako na katako mai kauri, bango an rufe shi da allon, benaye, ƙofofi, tagogin itace, kayan kwalliya masu kauri masu nauyi da "mai martaba patina" ko kuma kwaikwayon ta. Duk wannan yana tafiya daidai da kayan aikin gida na yau da kullun, bayanan kowane mutum wanda ya dace da sauran salo - hi-tech, masana'antu, zamani, na gargajiya.

Rustic yana da kwalliya sosai, a cikin ƙirarsa akwai abubuwa da yawa na halitta, masu inganci - itace, dutse na asali, amma akwai kuma na zamani - gilashi mai ƙyalƙyali, ƙarfe, filastik. An sanya ciki mai ƙarfi sosai, kamar dai "na ƙarnika". Anan, kayayyaki masu sauki, kayan zamani, motocin gida ba a nuna su, amma wannan ba yana nufin cewa ba su nan - an ɓoye komai a hankali, an fitar da shi, an buɗe lokacin da ya cancanta.

    

Bakan launi

Launuka ana zaɓa na halitta ne ko kuma kusa yadda zai yiwu a gare su. A lokaci guda, ana amfani da matsakaicin launuka biyu ko uku, wanda 60-65% shine babba. Haɗuwa mafi dacewa:

  • m tare da terracotta;
  • tagulla tare da anthracite;
  • kodadde rawaya tare da burgundy;
  • launin ruwan kasa mai ja da kwalba;
  • zaitun mai launin toka;
  • launin rawaya mai launin ruwan kasa tare da graphite;
  • fari-fari da baƙin ƙarfe launin toka;
  • sake kamanni launin ruwan kasa tare da peach;
  • ma'adini tare da kirji;
  • tubali tare da ruwan hoda na silvery;
  • kraiola tare da launin ruwan kasa-lemu;
  • cream tare da khaki;
  • kodadde kore mai launin shuɗi;
  • lilin tare da mahogany;
  • zuma tare da umber;
  • dandelion tare da goro baki;
  • ocher tare da duhu purple;
  • uwar-lu'u-lu'u tare da sepia;
  • launin toka-launin ruwan kasa mai launin baƙi-shunayya;
  • fararen fure tare da cakulan.

Abubuwan bambance-bambancen haske suna karɓa a ƙananan ƙananan - ba tare da su cikin ciki zai zama mai banƙyama, mara sha'awa.

    

Kayan da aka yi amfani dasu wajen ado

Kayan aiki sun fi dacewa na halitta, masu inganci. Ana amfani da nau'ikan katako daban-daban anan:

  • farar fata, itacen oak mai yatsu;
  • wenge;
  • alder;
  • baƙin ƙarfe birch;
  • Pine;
  • Linden;
  • fure;
  • maple;
  • beech;
  • Gyada;
  • itacen al'ul;
  • larch;
  • ceri.

Ana sarrafa bishiyar kaɗan-kullin, fasa, duk wani lahani na halitta ba a rufe shi ta kowace hanya. Abubuwan da suka yi duhu, wanda ake tsammani lokaci-lokaci, zai zama yadda ya kamata a nan. Gilashin da ba a yanke ba, har ma da kyau tare da haushi, za su haskaka wannan salon da kyau.

Dutse na tubalin jan bulo mai kama da juna zai ba da alama ta "maras ma'ana", tsohuwar kayan ciki, wanda ke da ƙarfi sosai duk da cewa ana girmama shi. Yanayin "dabi'a" yana da mahimmanci a nan - duwatsu masu kaifi su kasance suna da sifa ta "al'ada" ta yau da kullun. Ba a zaɓi su mafi tsada ba, an ba da izinin gypsum.

Wannan kammalawa yana fitowa sosai, amma yana da kyau da asali. Lokacin da sarari ya iyakance sosai, ana amfani da filastar ado, ruwa ko bangon takarda na rubutu mai kaushi ga ganuwar, don bene - linoleum mai inganci, mai laminate, ana iya shafa farin rufin, a liƙa shi da bangon waya tare da rubutun itace. Ba a amfani da ƙarfe sau da yawa sau da yawa - shekarun da aka ƙera, abubuwan ƙirƙira suna da kyau. Hakanan ana amfani da kayan kwalliyar ainar a cikin shimfidar ƙasa, sau da yawa bangon bango.

Ba za a yi shimfiɗa, rufin filastar filastik ba - wannan zai keta jituwa da abubuwan da ke ciki. Tagogin roba, kofofi ma basu dace ba.

    

Matsayin haske a salo

Hasken zamani yafi dacewa, amma yana da kyau a ɓoye wayoyi, kwararan fitila kamar yadda ya yiwu, kamar kowane soket, sauya. Bango da fitilun tebur an fasalta su da hasken wuta, fitilun kananzir, fitilun rufin gida abin birgewa ne, wanda ake tsammani tare da tarin kananan kyandirori, fitilun kasa suna da yadin da aka saka, fitilun da aka sassaka, da kafafun kirki.

Hasken haske baya yin kawai babban, babba, amma kuma daban ga kowane yanki mai ma'ana. Abubuwa masu mahimmanci na ado suna haskaka ɗayansu ta amfani da sconces, LEDs. Ba kwa buƙatar haske mai yawa, sai dai lokacin da kuke buƙatarsa ​​don aiki ko kowane irin aikin gida.

    

Kayan daki

Kayayyakin suna da kaushi, tsayayye, ado "tsoho". Lines ɗinsa suna da sauƙi da gangan - santsi, ladabi kusan ba ya nan. Babban abu shine katako na halitta, amma ana kwaɗaitar da kyawawan halayen sa. Kasancewar abubuwan sassaƙa, gilashi mai launi maraba maraba ne, amma ba a buƙata ba. Abubuwan ƙarfe na jabu za su yi ado kuma su bambanta yanayin ɗakunan. Ana amfani da yadudduka daban-daban azaman kayan kwalliya na kayan ɗakuna, galibi na ɗabi'a, na ɗaya, na fata, na fata.

Yan koyo suna yin wasu kayan daki daga kayan aikin da ake dasu - katako zagaye, rufi, slabs, pallets na euro. Jirgin ya fi dacewa lokacin farin ciki, mai faɗi - daga kaurin 40 mm, daga faɗi 200 mm. Yakamata a watsar da tsari mai rikitarwa - mai daidaitaccen sassa, mai canzawa, kayan ninkawa sam sam bai dace ba.

Yawancin ɗakunan buɗe hotuna tare da kyawawan hotuna, yumbu, ƙashi, kayan kwalliyar kwalliya suna haifar da ainihin gidan.

    

Kayan ado, yadi, kayan haɗi

Na kayan ado, waɗanda aka fi yarda da su su ne kayayyakin da ke cikin ƙasa, ƙararrawar yumbu, whistles, bangarori. Sana'o'in da aka yi da itace, abubuwan da aka sassaka daga itacen inabi suma suna kama da ƙwaya. Ana yin ado da tagogi sau da yawa da makafi waɗanda aka yi da bambaro na shinkafa, sanduna, kuma akwai tabarma a ƙasan da ta mamaye dukan ɗakin. An tsara labulen kwanciyar hankali na launin toka-launin ruwan kasa-launin ruwan kasa don karewa daga hasken rana, amma bai kamata ya zama kayan ado mai zaman kansa ba, suna da kayan ado da yawa, yadin da aka saka, yadudduka. Madaidaiciya, tsayayye, tsayin bene fifiko.

Yawanci ana amfani da yadudduka na halitta - auduga, siliki, lilin, woolen. Suttura, waɗanda aka saka da hannu, aka saka ko aka yi su ta amfani da dabarar "faci," ana maraba da shimfidar shimfiɗa, barguna, mayafai, matashin kai. Fatar kowace dabba, kwaikwayon ta zai dace da cikin.

Ana amfani da shuke-shuken tukwane a cikin tukwanen yumbu a matsayin ado. An zaɓi su kamar mai yiwuwa ne ga waɗanda suka girma a cikin yanayi mai yanayi - "birch", geranium, violets, Jasmine, tradescantia, rose rose, nephrolepis, wardi na cikin gida. Itatuwan dabino, cacti, sauran kayan maye basu cika wurin ba.

    

Adon ciki

Bayanin gida ko gida mai rikitarwa ba shi da rikitarwa - m siffofin kayan daki, kayan kammalawa masu sauki, kayan kwalliyar gida. Abubuwa, hatta waɗanda aka saya a shaguna masu tsada, suna kama da sun sami mai gidan ne daga kakan-kakan-sa. Kusan duk abin da yake tunatar da cewa ƙarni na ashirin da ɗaya ya daɗe a farfajiyar an ɓoye shi a hankali, an yi masa kwalliya, an ɓoye ta kowace hanya da ta dace, don kar a keta salon gaba ɗaya. Ganuwar bai kamata ya zama ado mai zaman kansa na ciki ba - kawai bango.

Inganta daki kai tsaye ya dogara da hasken sa, girman sa. Untataccen ɗakin, tare da ƙananan windows da ke fuskantar gefen arewa, an kawata shi cikin ɗumi, launuka masu haske. Arin fili, tare da panoramic, windows na kudu, ya halatta a datsa cikin duhu, inuwar sanyi.

    

Hallway, corridor

Dakin shiga na iya cikakken kwaikwayon tsohon alfarwa ta Rasha - bangon an yi shi da itace mai haske, kamar rufi, an shimfiɗa tayal yumbu a ƙasa, dutse mai launi iri ɗaya. Doorofar tana da nauyi mai nauyi, katako, tare da abubuwan da aka ƙirƙira, faranti na ƙarfe, ƙasa da sau - ƙarfe ne gaba ɗaya. Karkunan dawa za su shiga cikin ciki azaman mai ratayewa, amma zanen da yake tsaye a ƙasa shima abin karɓa ne. Ba a adana ƙananan abubuwa a nan - an ɓoye su a cikin maƙerin ƙaramin akwatin kirji, a bayan ƙofar ɗakin kabad da aka gina. Kayayyakin kayan suna yin tsauri kamar yadda ya yiwu, kamar dai sun tsufa sosai - tabo da ƙananan fasa sun bayyana nan da can. An saka mai haske a saman rufi, madubi a cikin wani sassaƙaƙƙen sassaƙa mai haske an haskaka shi daban, kamar yadda kayan ginin ciki suke, idan akwai.

Don dogon corridor, maƙunan rufi iri biyu ko huɗu tare da tabarau na inuwar dumi sun dace.

Falo

A falo sau da yawa an sanye shi da murhu. Yawancin lokaci ana yin shi da wuta na gaske, yana aiki azaman cikakken murhu, wanda aka yi da dutse na gaske, tubali. A ɗayan kusurwoyin ko a tsakiyar bangon, an saka agogon kakan katako tare da kayan adon da aka sassaka. Lokacin da girman ɗakin ya kasance 18-22 kuma ya fi murabba'in mita, zai zama mai kyau don tsayayya da salon - manyan kayan aiki a ƙafafu masu kauri, tare da ƙofofi masu fa'ida, ba zai rage sararin ba.

Anan, an adana katakun katako masu ƙarfi, ƙarfafawa, kuma idan basu kasance, suna ƙirƙirar kwaikwayon gaskatawa. An maraba da bangon katako masu kauri, ana yin bango tare da murhu tare da dutse daga sama zuwa ƙasa. An kawata falon da allon fadi, wanda akansa aka shimfida hanyoyin kafet da fatun dabbobi. Ginin zagaye na fitilar rufi an kafa shi a kan sarƙoƙi, kwararan fitila suna kama da kyandir.

    

Kitchen

Babban abu a cikin wannan ɗakin shine aiki. Akwai duk kayan aikin kicin da ake buƙata - injin wanki, na wanki, na'uran microwave, tukunyar jirgi biyu, tanda, da sauransu. Duk kayan aikin gida ana ɓoye su a bayan facet ɗin katako na naúrar kai - har ma da firinji an rufe shi da wani fim na musamman wanda yake kwaikwayon rubutun katako, ko aka zana shi daidai da hakan.

Floorasa da ƙwanƙolin baya sun ƙare da dutse na halitta - yana da tsayayyar abrasion kuma yana da sauƙin tsaftacewa. Saitin katako ne kawai, mai girma, launi na halitta, ana ba da izinin ado tare da zane-zane. An kawata wurin cin abinci da tebur, kujeru a ƙafafun kafafu, wani lokacin akan samu cikakkun bayanai. Yi jita-jita na launuka masu hankali, galibi yumbu, katako. Gilashi, kwalban yumbu na "tsohuwar" siffar ana amfani dasu azaman ado.

Lambobin da ke sama da wurin aiki da wurin cin abinci an rataye su a kan dogayen sarƙoƙi ko an ɗora su a bango, suna kwaikwayon kyandir da tocila. Hasken bayan baya yawanci yana iya yin ƙasa.

    

Bedroom

An yi bene da katako - dutse don ɗakin kwana ya yi sanyi sosai. Ya kamata ya zama aƙalla sautuna biyu ko uku sun fi duhu bango, rufi. Dakin yakamata ya zama katako na katako ko kuma kwaikwayon sa, a wasu wuraren yana da kyau ayi amfani da dutse.

Abu na "tsakiya" na ɗakin kwana shine gado. An yi shi babba, mai ƙarfi, mai dadi, kayan itace ko ƙarfe. Tushen yana da ban sha'awa, kwatankwacin katako. Akwai teburin gado guda ɗaya ko biyu kusa da gadon, waɗanda kuma 'rashin ma'ana' ne sosai. An sanya wurin yin ado a bayan ɓangaren katako, allon wicker. Madadin kirji na zane, sai suka sanya kirjin mai yawan haske wanda aka kawata shi da kayan jabu.

Kayan kwalliya mai dogon ɗabi mai launi yana haɗe da labulen taga ko shimfidar shimfiɗar gado, mayafi a kan kujeru, kujerun zama. Ana sanya ƙananan fitilu a kan teburin shimfidar gado, da tufafin tufafi, da teburin ado, da wuraren aiki daban daban.

Fitila don fitilar rufi galibi ana yin saƙa daga siraran sassauran rassan itacen inabi.

    

Gidan wanka

Tsarin gidan wanka yana nuna cewa a koyaushe akwai ɗimbin zafi a cikin wannan ɗakin, sabili da haka, yayin amfani da kayan itace, ana yi musu magani da rigakafin da ke hana ruɓewa, bayyanar fungus. Zai fi kyau a yi komai anan daga dutsen haske, ana barin rufi, ƙofofi, da teburin ado tare da kujerar katako. Counteraunin da aka ɗora abin wanka a ciki an yi shi ne da jirgi mai kauri na siffar asymmetric - an kuma shafe shi da abun da ke da ɗanshi. Wurin da ke kusa da madubin an kawata shi da gutsuren itacen gaske, ƙyakkyawan kwaikwayon filastik da roba. Wankan da kansa yana kama da bahon katako, kwanon tagulla mai kaurin gaske. Kwandon wanki an yi shi ne da itacen inabi mai laushi, tushen itacen abarba ko filastik, ana kwaikwayon irin wannan yanayin. Ana yin fitilu a kan kowane kayan aikin famfo, an gina su, an kiyaye su sosai daga danshi an halatta.

A cikin gida mai zaman kansa irin salon tsattsauran ra'ayi, dole ne a gina gidan wanka na katako - zai zama keɓaɓɓen wuri, wurin "wankan" mai aiki da yawa, tare da kyakkyawar haɓaka ƙawancen lambun.

    

Yara

A cikin tsarin gidan gandun dazu akwai babbar fa'ida don kerawa - gado a cikin hanyar gida tare da tsani, idan ya zama kango, ko jirgin ɗan fashin teku, doki mai girgiza, kujeru masu tsalle, kamar yadda yake a cikin tatsuniyoyin mutane, akwatin ajiya. Bene, rufi, bango - na halitta, katako. Yana da kyau a zagaye kusurwa anan - aminci shine mafi mahimmanci. Dukkanin abubuwa an yi su da karfi kamar yadda ya kamata, kuma za a iya sarrafa yawancin wurare, a yi yashi yadda yara ba za su ji rauni ba.

Hasken ya zama mai haske, duk fitilun suna da firam na waje wanda ke kare karyewa. An shimfiɗa kafet mai kauri da aka yi da kayan ƙasa a ƙasa. An sanya kwandunan Wicker tare da kayan wasa a kan ɗamarar buɗewa.

Kammalawa

Tsarin gidan ƙasa, ɗakin birni a cikin salon rustic na zamani ne, mafi yawan lokuta yana buƙatar ƙaramar saka jari na lokaci da kuɗi. Idan yayin kyautatuwar gida akwai wasu matsaloli tare da zabin abubuwan da aka gama, kayan daki, kayan kwalliyar ciki, a koyaushe zaku iya komawa ga kwararrun masu zane wadanda zasu taimaka muku a bayyane don kula da salon, wanda ke nuna cikakken "hoto" a tsarin 3D.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: douce days #2 (Nuwamba 2024).