Ra'ayoyin zane na Lambrequin don zauren: nau'ikan, alamu, sifa, kayan aiki da haɗuwa tare da labule

Pin
Send
Share
Send

Nau'in lambrequins

Lambrequins don zauren ana iya yin shi da abubuwa daban-daban. Amfani da wani nau'i na musamman ana iya bayyana shi ta takamaiman buƙatu ko ɗaukar aikin ado kawai.

Hard (bando)

Wannan ra'ayi yana ɓoye masara da tsarin sakawa. Yarn ɗin yana zagaye da tushe mai ƙarfi ko an haɗa shi da gindin da ba a saka da shi da ake kira bando. A cikin zauren, ana iya yin irin wannan nau'in a cikin sigar zagaye na zagaye, murabba'i mai dari, yana da sassaƙa ko ma gefensa.

Hoton ya nuna falo irin na gargajiya tare da lambrequin da kayan shuɗi.

Mai laushi

Irin wannan kayan ado an yi su ne daga yadudduka waɗanda za a iya sintiri cikin sauƙi. Filatin na iya zama a tsaye tare da madaidaiciya ko gefen baka. A cikin falo, yin jifa a saman masassarar yana da kyau yayin da ninke a kwance ya zana tagar a hankali.

Hade

Wannan kallon yana haɗuwa da ɓangare mai wuya da mayafai masu laushi. Ya yi kyau a kan manyan tagogi da manyan rufi a cikin babban falo.

Siffofin drapery na lambrequins masu laushi

Ofaya daga cikin manyan fasalin ƙirar lambrequin don zauren shine zaɓuɓɓuka da yawa don mayafi.

Coquille

Irin wannan drapery ana amfani dashi a tsakiyar buɗe taga. Dsunƙwashinsa na tsaye yana samar da babban kusurwa.

Swagi

Sagging na masana'anta, wanda a cikin sa aka ƙirƙira lanƙwasa mai laushi mai laushi. Swagi na iya zama mai daidaitawa ko mai gefe ɗaya, ya bambanta ko kuma daidaitawa.

Jabot (de jabot)

Zane mayafi a gefen tagar buɗewar a zauren. Yana da gefen baki kuma yayi kama da frill a cikin sifa.

Ketarewa (Semi-wag)

Zane da aka jefa a saman masassarar tare da sako-sako da baki. Irin wannan drapery galibi ana amfani dashi tare da tsayayyen lambrequin don zauren.

A cikin hoton, ana aiwatar da canja wurin nama ta hanyar wuya lambrequin

.Ulla

Wannan bangare ne na gefe. Yawanci ya fi kunkuntun jabot. Har ila yau, yana tsaye folds. A hade tare da swagami, yana yin lambrequin na gargajiya ga zauren.

A cikin hoto, an yi ado da "ƙulla" kayan ado tare da beads

Cascade

Cascade wani yanki ne na trapezoidal na yadi wanda ya faɗi a cikin faɗaɗa fadi. Ana amfani da shi a kewayen taga, yana jaddada kan iyakokinta. Ana iya yin layi da cascades tare da yadin da aka bambanta, wanda aka nuna ta cinya.

A cikin hoton, kwalliyar kwalliya tare da satin na rufi an haɗa ta yadda ya kamata tare da kayan ado na ado

Kayan Lambrequin

A al'adance, ana ɗinke kayan ado na zaure daga yadin da labulen. Idan yadudduka sun bambanta da yawa da kuma ɗabi'a, to yakamata suyi kyau da juna. Don ƙananan ɗakunan zama, mara nauyi, kayan mara nauyi sun dace. Lambrequin don zauren, wanda aka yi shi da manyan yadudduka, zai ƙara ƙarfi da martaba a cikin ɗakin.

Mayafi

Mayafi, wanda aka fassara daga Faransanci, yana nufin murfi ko mayafi, wanda ke ƙayyade dalilin sa. Organza zauren gidan ado ya faɗi cikin kyawawan laushi mai laushi. Exceptionwarewa ta musamman don lullubi yana ba ku damar ƙirƙirar lambrequins na zamani don zauren. Wani sabon abu mai ban sha'awa shine na samfurin "carnival", lokacin da haske mai haske da zurfi ya zama fari fat.

Organza

Idan ya zama dole don adana hasken rana a cikin falo, to masana'antar organza ita ce mafi kyawun zaɓi. Matattara da haske zasu haskaka ɗakin zauren, numfasawa da sarauta cikin sararin samaniya.

Ji

Kayan kwalliyar kayan kwalliya don zauren da aka yi shi da jin dadi, wanda aka makala shi da wani tef na musamman, yana samun karin farin jini. Suna ƙoƙari su haɗa shi da sauran abubuwan zauren a launi ko ado.

Hoton ya nuna wata hanya ta manna laminen lambrequin a masar tare da tef na musamman.

Chiffon

Chiffon labule suna da haske sosai, a bayyane. Tare da buɗaɗɗen taga a cikin zauren, irin waɗannan labulen za su gudana, suna mai da numfashin iska. Fa'idar shakka ta chiffon lambrequins zai zama ikon amfani da launuka masu haske. Windowauren falon Hall wanda aka yi shi da chiffon yana ƙarfafa tagar falo mai launi da launuka masu gudana.

A cikin hoton, an ƙirƙiri wani kyakkyawan chiffon lambrequin ta hanyar canja wurin yadi ɗaya-dayan.

Atlas

Atlas abu ne mai tarin yawa. Lambrequin don zauren da aka yi da irin wannan masana'anta ya zama abin birgewa a cikin babban falo. Atlas kuma yana da haske mai haske. Wannan yakamata a kula dashi yayin ado da taga. Don kawar da tasirin "arha", lambrequin don zauren daga satin an haɗa shi da mayafi.

Zane da zane

Lokacin zabar ƙirar lambrequin, yi la'akari da salon gama gari. Tsarin ya kamata yayi daidai da ƙirar akan yadin, kamar matasai ko masu riƙe labule.

Kifi

Adon budewa na tagar zauren na iya zama mai wahala, an yi shi ta hanyar amfani da yankan laser, ko taushi, daga tsananin ji. Aramar taga a falon, mafi sauƙin ado ya zama. Don babban taga a cikin falo mai faɗi, zaku iya zaɓar babban kayan buɗewa na kayan buɗewa. Ananan lambrequins masu banbanci don zauren tare da tsarin laconic suna da kyau sosai a yanzu. Sun dace da kowane taga kuma zasu yiwa ɗakin zama a cikin salon zamani ko na gargajiya.

A cikin hoton, ana nuna haske mai buɗe lambrequin da bambanci ta labulen beige.

Asymmetrical

Tsarin asymmetric ya haɗa da zana taga falo a gefe ɗaya. Wannan hanyar za a iya ba da umarni ta yadda aka tsara kayan daki a cikin zauren, lokacin da ba zai yiwu a bude sararin taga a bangarorin biyu ba. Yana da mahimmanci a shirya mayaƙan a gefe ɗaya lokacin da aka yi ƙofar baranda a cikin falo.

Ffsan wasa

Sau da yawa ana amfani da puff a cikin ƙananan ɗakuna ko ɗakunan falo masu faɗi. Suna kwance kuma suna da madaidaiciyar baki. Za a iya tattara folda a cikin zaɓuɓɓuka daban-daban: braid, header ko balan-balan.

Hoton yana nuna zaɓin puff da aka zana.

Fringed

Tsarin fringe na zamani an banbanta shi ta hanyar amfani da ƙarin abubuwa masu ado - beads, gilashin beads, beads ko ma bawo.

Tare da tassels

Lambrequins don zauren ana yawan yin ado da tassels. Suna ba wa ɗakin kyan gani.

A cikin hoton, an yi farin farin lambrequin bondo da manyan tassels

Mai sauki

Sauƙaƙe lambrequins don zauren ba sa cika ɗakin falo, suna da layuka bayyanannu kuma sun dace da ƙananan wurare. Wani ɗan gajeren gajere, kayan ado mai ɗagawa zai ɗaga rufi da gani a hasken rana.

Yanayin murabba'i biyu

Lambrequin mai gefe huɗu shine tsiri na yarn da aka haɗe da abu iri ɗaya ko akasi. Ta hanyar sauya hanyar hawa da fadi, zaku iya ƙirƙirar hoto na musamman na ɗakin zama. Zai iya samun tushe mai tsayayye da tsarin bambanta. Lambrequin yana da amfani ga zauren tare da tsari mai haske, wanda aka yi amfani dashi tare da labule masu sauƙi.

Tare da furanni

Lokacin zabar lambrequin don zauren tare da furanni, ana la'akari da halayen ɗakin. Za'a iya ƙara launuka masu duhu zuwa sautunan haske kamar fari, shuɗi, ruwan hoda, beige. Dole ne a girmama abin da ya dace daidai. Manyan fure masu haske za su yi kyau a cikin ƙaramin falo. Adon zauren tare da furanni masu ɗimbin yawa shine yanayin yanayin wannan lokacin.

Bicolor

Irin waɗannan lambrequins ɗin don zauren galibi ana gina su ne akan bambancin launuka. Waɗannan na iya zama haske da duhu mai sauya swagi mai juya semicircular. Bambance-bambancen na iya zama ba launuka kawai ba, har ma da kayan aiki, lokacin da lambrequin mai duhu ya haɗu da mara kyau, yadudduka mai haske na labule ko kayan ɗaki.

Tare da rhinestones

Lambrequins don zauren za a iya haɓaka tare da rhinestones. Mafi kyawun kayan ado zai haskaka a cikin wata sabuwar hanya yayin amfani da rhinestones. Zaka iya ƙara rhinestones zuwa abun da ke cikin taga a gida. Curly lambrequins tare da rhinestones, gaye a yanzu, yayi kyau sosai.

Ra'ayoyi a cikin salo daban-daban

Lokacin zabar lambrequin don zauren, ya kamata ku yi la'akari da salon ado na ɗaki. A cikin ɗakin zama na zamani, manyan kayan ado tare da kayan ɗamara iri daban-daban, tassels da halaye makamantansu zasu zama abin ba'a. A cikin babban dakin rayuwa, a cikin Daular ko salon Baroque, za mu tsotse daga wuri, za a sami wani kayan ado mai sauƙi, saboda shi, taga na iya zama bai cika ba kuma mara kyau.

Na zamani

Hanyoyin zamani don zauren ana rarrabe su da kayan ado marasa kyau da kayan adon muhalli. Ayyukan aiki da daidaitattun laushi sun zama masu dacewa. Lambrequin a cikin ɗakin yana da siffofi masu sauƙi, layuka bayyanannu da sanyayyen palette launuka.

Na gargajiya

Salon gargajiya ba ya tsoron tasirin salon, godiya ga abin da ba zai taɓa rasa dacewa ba. Abun ado na windows na salon windows na zamani yayi daidai, wanda aka yi shi a hade da yadudduka masu nauyi da haske kuma ba'a cika su da bayanai ba. Launi - haske, cream ko pastel. Waɗannan tabarau suna cikin jituwa musamman da kayan itace da kuma ɗakunan ƙasa a cikin falo.

Baroque

Salon baroque a cikin falo yana nuna wadata da martabar mai shi, yana mai da hankali kan alatu da yalwa. Ana amfani da yadudduka masu tsada waɗanda aka zana tare da ninki masu nauyi. Duk abun da aka tsara na taga don zauren yakamata ya kasance mai martaba, koda kuwa wasan kwaikwayo kaɗan ne. Tsarin launi ya hada da fari, burgundy, ja da zinare.

Imalaramar hankali

Imalananan abubuwa a cikin ƙirar falo salon salo ne wanda ke da alamun kamewa da taurin kai a cikin zane. Abubuwan taga na Laconic na zauren a launuka masu tsaka-tsaki na iya haskaka kyawun layuka masu sauki. Rubutun wani sashe na iya zama ko dai gajere ko kuma sakin layi da yawa.

Provence

Provence tana kawo fara'a mai kyau a cikin falo yayin adana ƙarancin gidan Faransa. Sauƙi na salon Provence ana gani a sarari a cikin kayan ado na tagogin falo. Lambrequin don zauren - haske da iska. Ana iya yin ado da zane na furanni kuma a haɗa shi kamar jituwa.

Kasa

An bambanta salon ƙasar ta hanyar ladabi a cikin ado na ɗakin zama, fifikon launuka na halitta da kayan ƙasa. Amma an mai da hankali sosai ga adon zauren - lallai ne a yi wa ɗakin kwalliya da kyawawan labule, mayafai, katifu, da barguna. Tsarin labule, kayan tebur, kayan kwalliya iri ɗaya ne.

Bakan launi

Matsakaicin launi na yadudduka yana da faɗi sosai cewa dandano mafi buƙata zai gamsu. A cikin duniyar zamani, babu wasu ƙa'idodi bayyanannu don amfani da launuka don yin ado da zauren, babban abu shine haɗin gwaninta. Haske ko duhu, mai haske ko pastel lambrequin don zauren ya kamata ya dace da cikin ciki, cikin jituwa da kayan ado da kayan ɗamara a cikin ɗakin. Kyakkyawan abu da kayan ado na zamani na iya canzawa ba kawai taga ba, amma ɗayan ɗakin gaba ɗaya.

Bordeaux

Burgundy koyaushe yana da wadata da kyau. Burgundy, kalar sarakuna, ya dace fiye da kowane ɗayan ɗakunan da aka yiwa ado.

Fari

Launin launi fari zai buɗe ido a sarari. Yana da yawa kuma ana iya haɗa shi da kowane launi. Amma a lokaci guda, yana da datti da sauƙi kuma yana buƙatar kulawa da hankali.

Shuɗi

Launin shuɗi a cikin kwalliyar zauren yana ba da farin ciki da ɗaukaka. Yaren shuɗi mai zurfi ya kamata a tallafawa ta launi na yadi ko kayan haɗi a cikin ɗakin.

Kawa

Ana amfani da kayan ado na ruwan kasa don zauren haɗe da labulen haske. Brown yana wakiltar ta'aziyya da kwanciyar hankali.

M

Wurin lambrequin mai haske ga zauren shine zaɓi na nasara mai nasara ga ɗakin zama. Launi mai tsaka ana iya doke shi ta hanyar fasaha ta hanyar yin zane mai ban sha'awa da zaɓar yadi mai tsada.

Koren

Koren lambrequin zai taimaka addara sabo a cikin ɗakin zama. Kuma pastel, launuka masu laushi ana amfani dasu bisa al'ada a cikin ƙasa ko salon Provence.

Hoda

Launin ruwan hoda na ɓangaren taga zauren na iya zama mai zurfi, mai haske ko mara kyau. Fushin fure ya yi kyau a cikin falo mai ruwan hoda.

Adon windows marasa daidaituwa tare da lambrequins

Yin windows na al'ada a cikin ɗakin ba aiki bane mai sauki. Da farko dai, kuna buƙatar yanke shawara kan babban aikin da lambrequin zai iya warwarewa don zauren. Wannan na iya zama canjin gani zuwa iyakokin taga ko lissafinsa.

Taga biyu

Idan akwai tagogi biyu a cikin zauren, ya zama dole a yanke shawara ko lambrequin zai hada su zuwa abu daya. Idan windows suna tare da bangare, yana da daraja shirya kowane taga daban-daban. Ana yin amfani da tsari na sihiri wanda ba zai yiwu ba akan kowane taga.

Kunci

Idan akwai ƙananan windows a cikin zauren, to ba zai yuwu ayi amfani da jerin swags da haɗin kai ba. Jifa-jifa ko laushi mai juzu'i ɗaya zai dace a nan. Pelunƙwasa don zaure tare da windows matsakaiciya na iya zama asymmetrical, tare da abubuwan ban sha'awa na ado, kamar tassels ko geza.

Mai kusurwa

An tsara tagar kusurwa a cikin zauren ta yadda ya kamata, saboda bango biyu zasu shiga. Cikakken sanyi ko ƙulla a kusurwa, a mahaɗar ganuwar biyu, zai haɓaka abun da taga ke ciki.

Bay taga

Bay taga wani bayani ne na gine-gine wanda aka tsara a cikin hanyar leji. Tashar bay yana ƙunshe da jere na windows daban - uku ko fiye, a kusurwa da juna. A cikin zauren, mayafi masu yawa, shimfidu masu fadi da yadudduka masu nauyi zasu dace.

Tare da baranda

Taga tare da kofar baranda a cikin zauren ba wani cikas bane ga yin amfani da labulen da ke kwance. Dokar kawai a nan ita ce kada ta tsoma baki tare da wucewa kyauta.

Tare da taga a tsakiya

Falo, tare da taga a tsakiya, yana ba da shawarar zaɓuɓɓuka da yawa don ƙirar lambrequin. Lokacin yin ado da taga mai faɗi, ana amfani da lambrequins na gargajiya tare da perekids da swags. Kayan kwalliyar budewa tare da adon laconic ya dace da karamin taga a zauren. Babban taga a falo yana buƙatar daidaitaccen bayani wanda zai iya zama farkon farawa don tsara kayan ɗaki a cikin ɗakin.

Haɗuwa tare da labule

Lambrequin koyaushe baya taka rawar gani a ƙirar zauren. Ana amfani dashi tare da labule da labule. Hanyoyin zamani na zauren sun haɗa da amfani da abubuwa na ado tare da abin nadi ko ma makafi.

Dubi yadda za a rataye labule da kyau a cikin ɗakin daki daki daki daki?

Labule

An yi labule da lambrequin da kayan abu ɗaya. Idan kayan ado na zauren an yi su ne da yarn wuta, zai yi kyau ba wuri. Banda shine lambrequins don zauren, wanda ke da tushe mai ƙarfi.

Labule (tulle, organza, mayafi)

Ofaya daga cikin mafita mafi mahimmanci na zauren shine haɗuwa da lambrequin tare da labule. A lokaci guda, ana iya yin adon da yarn mai ƙyama a cikin bambancin tabarau, kuma labulen kansa na iya zama haske da haske.

Roller blinds

Haɗawa tare da makannin abin nadi kuma galibi ana amfani dashi a cikin ɗakin girki. Amma a cikin falo, wannan abun zai dace. Roller blinds yasa dakin zama kamar ofis. Lambrequin na iya rayar da cikin zauren kuma ya zama mai daɗi da annashuwa.

Labulen Roman

Inuwar Roman suna haɗuwa a cikin ninki a saman taga, don haka manyan lambrequins za su zama ba su da yawa a nan. Yawan ninkewa zai sanya taga ta zama kamar kabeji. A cikin ɗakin zama, inuwar Roman ya kamata a haɗe shi da kayan ado mai sauƙi. Wasu lokuta masu zane-zane suna amfani da kishiyar fasaha, suna haɗawa da ƙarfi, mai haske da wadataccen lambrequin don zauren tare da labule marasa kyau.

Babu labule

Kwanan nan, yin ado da tagogin zauren tare da lambrequins kawai ya zama mafi mashahuri, ba tare da buƙatar a cika shi da labule ba. Misali, ɗakunan zama waɗanda aka yi su a cikin yanayin gabas ba su haɗa da amfani da labule ba. Amfani da lambrequin kawai a cikin wannan yanayin zai zama daidai. Ba tare da labule ba, ana yin tagogi tare da shimfidu, windows a cikin ƙaramin falo ko buɗe taga tare da ƙofar baranda ana yin su.

Zaɓuɓɓuka don ƙaramin falo

Don yin ado da buɗe taga a ƙananan ɗakunan zama, an zaɓi ƙananan lambrequins tare da ƙaramar adadin draperies.Zai iya zama ƙarshen ƙetare ɗaya tare da kwalliya ko kayan kwalliyar kwalliya a kan tushe mai wuya. Bandeau ne wanda ake amfani dashi don fadada falon gani, don haka yana da kyau don yin ado da daki mai karamin rufi. Abubuwan buɗe kayan ado na kwalliya don zauren suna gaye da zamani. Babban yadin da aka saka su na iya lankwasawa ta bangon zauren ko jaddada ɗayan ɓangarorin. Lambrequins da aka haɗe a cikin kwanon rufin kwalliyar sun dace da gani shimfiɗa daki da ƙananan rufi. A wannan yanayin, babu tazara tsakanin rufi da lambrequin, kuma taga ta gani a tsaye a tsaye. Babban ƙa'idar kayan ado don ƙaramin ɗakin zama ba shine mamaye sararin ɗakin ba.

Hoton hoto

Gabaɗaya, akwai zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa da yawa don amfani da lambrequins don zauren. La'akari da halaye na ɗaki da salon sa, zaku iya ƙirƙirar taga mai kyau wanda ke ɗaukar halaye da ɗabi'ar mai gidan.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: When Making Roman Shades - How Do the Lift Cords Affect the Design of My Roman Shade? (Yuli 2024).