Thearshen ɗakin ba kawai rufin soro bane, amma ɓangare na musamman na gidan. Babban fasalin sa shine cewa rufi da bangon a lokaci guda rufin dukkan ginin ne. Wani ɓangare na rabe-raben suna da gangare; an buɗe ƙofofin taga na siffofi daban-daban da ke kan su. Wannan yana haifar da wasu matsaloli yayin yin ado a daki, misali, yana da matukar wahala a zabi labule masu dacewa don tagogin rufin.
Fasali na zaɓi na labule don windows windows
Tsarin ƙirar taga a cikin soro yana da wuyar aiwatarwa idan aka kwatanta da yin kwatankwacin irin waɗannan gine-ginen da ke cikin ɗakunan talakawa. Gyara labule, labule ko makaho ta amfani da mizanin hanya ba zai yi aiki ba. Akwai wasu mahimman bayanai da za a yi la'akari da su a nan, wato:
- kusurwar karkatar bango;
- girman girma;
- siffarta;
- hanyar bude kofofin.
Labulen rufin ya bambanta da samfuran gargajiya. Dole ne su ɗauki ɗawainiyar kaya kawai, amma kuma suyi aiki mai amfani, kariya daga hasken rana, kuma suna da hanya mai sauƙi ta sarrafawa. Lokacin zaɓar yarn da ya dace, da farko, kana buƙatar kulawa da matakin watsa hasken sa. Hakanan yakamata kuyi la'akari da shawarwari masu zuwa:
- Don windows masu fuskantar kudu, ya fi kyau a yi amfani da labule mai ɗum biyu-biyu waɗanda suke nunawa.
- Tsarin da aka tsara, koda kuwa suna gefen inuwa, suna watsa haske mai yawa, saboda haka zane mai sanyawa dole yayi yawa.
- A kan gilashi ko windows na waje (gidajen tsuntsaye), zaka iya amfani da labule masu sauƙi marasa nauyi.
- Masana sun bayar da shawarar a zabi kayan masaku wadanda ake amfani da su wajen dinka labulen da ba ya jawo kura da kuma samun abin rufewa da datti.
- Dole ne zane ɗin da aka sanya ya daidaita da samfurin taga.
- An zaɓi salon da launin launi bisa ga ƙirar data kasance.
Wuri da fasalin taga
Tantin windows suna da halaye da yawa. Sun bambanta ta hanyoyi daban-daban. Misali, ana iya yin firam da katako, filastik, aluminum. Akwai samfurin hannu da na atomatik bisa ga hanyar buɗewa. Dangane da hanyar wuri da fasalin zane, akwai:
- Karkata. Matsakaitan buɗe ido waɗanda ke kan gangaren rufin.
- Cornice. Wannan bambance-bambancen ne akan jinsunan da suka gabata. Irin waɗannan tsarin taga ana kiransu haɗe. Cikakken zane ya haɗu da tagogi masu haske da na tsaye.
- Baranda ko sauya windows. Waɗannan tsarukan tsarin ne waɗanda, idan aka buɗe su, suka zama ƙaramin baranda.
- Fadada Bambancinsu kawai daga samfuran daidaitattun abubuwa shine kasancewar abun sakawa na ado, wanda yana iya samun nau'ikan alwati uku ko zagaye na zagaye.
- Edunƙwasa Waɗannan su ne kowane samfurin da ke kan ginin ginin.
- Ramin haske. Waɗannan ƙananan ƙananan suna da tsari na musamman. An sanya dome dinta a kan rufin, an haɗa bututun jagora mai haske da shi, ƙarshen ƙarshen ya shiga cikin ɗaki.
- "Cuckoos" ko "gidajen tsuntsaye". Su masu ba da rufin ne na musamman tare da tagogi a tsaye.
Wani mahimmin halayyar buɗe tagogin taga shine girman su da fasalin su. Daga cikin shahararrun shahararrun nau'ikan sune:
- Na biyu. An sanya manyan sifofi a jikin keken. A yayin yin ado, ana amfani da tsaffin labule, tsayayye a kan masarufi ɗaya ko biyu masu karkata, ana sanya su tare da saman saman almara. Hakanan zaka iya amfani da tulle, labule tare da ƙugiyoyi da aka sanya a rataye rataye.
- Trapezoidal. Ana yin ado da kwatancen kwatankwacin na baya. Galibi ana rataye labule a kan mashin na musamman wanda ke maimaita zane na ɓangaren sama na adadi. Idan ba a buƙatar daidaita labule ba, za ku iya yin odar tulle na fasali na musamman, wanda zai maimaita kwatancen ƙarshen ɓangaren bangon.
- Zagaye. Kada a yi amfani da labule da lambrequins a kan irin waɗannan buɗe ido. Mafi kyawun zaɓi shine pleated ko daidaitaccen makafi. Labulen haske tare da labule na musamman da labulen auduga suna da kyau.
- Arched. Don jaddada asalinsu, zaku iya amfani da kwalliyar kwalliya, wacce take maimaita zagayen baka, kuma rataye labule masu zanawa akansa tare da sanya ƙugiyoyi a gefunan.
- Manya manyan. Kuna iya rataya labulen ɗayan ɗayan translucent wanda aka yi shi da kayan nauyi, ƙara shi da labule tare da lambrequin.
- Rufi. Roman, abin rufe idanun idanu, ko makafi akan idanun da aka kafa akan sanduna biyu (babba da ƙananan) zasu yi kyau a kansu.
Nau'in labule don ɗakunan ajiya
Labule suna ɗayan manyan kayan ado na ciki. Tare da taimakonsu, an ƙirƙiri coziness a cikin ɗaki. Suna yin aikin ado, ba ka damar daidaita hasken a cikin ɗakin. Akwai nau'ikan zane-zane iri daban-daban, sun bambanta a cikin kayan abu, rubutu, launi. Koyaya, ba kowane nau'in ya dace da windows windows ba, waɗanda ke da sifa ta musamman kuma suna a kusurwa.
Wasu lokuta neman samfurin da ya dace yana ɗaukar lokaci mai yawa da ƙoƙari, wasu ma dole ne a yi su da hannu. Don rage farashin, yakamata kuyi la'akari da nau'ikan kantunan da suka dace da ƙirar tsarin taga marasa daidaito, ku gano waɗancan yafan da aka fi amfani dasu a ɗakuna daban daban (gandun daji, ɗakin bacci, falo, kicin). Sai kawai a cikin wannan yanayin zai zama mai yiwuwa a yi zaɓin da ya dace, da kyau a yi wa buɗe buɗaɗɗen asypical.
Jalousie
Makafi nau'ikan inuwar taga ne. Na'urar kare haske ta ƙunshi lamellas da aka gyara a kan mashi na musamman. Slats na iya juyawa, don haka samar da kariya daga hasken rana mai haske, a rarraba shi ko'ina cikin ɗakin. Ana aiwatar da miƙa mulki daga buɗewa zuwa rufaffiyar wuri ta amfani da igiyar sarrafawa. Sarkar zata baka damar daga zane a sama.
Ba kowane nau'in bane ya dace da buɗewar ɗakunan soro. Misalan a kwance waɗanda aka haɗe da sashes na taga za'a iya sanyawa anan. Samfurori tare da tube na aluminium galibi ana amfani da su, sau da yawa tare da slats na filastik Ana iya gudanar da sarrafawar ta hanyar inji ko ta atomatik. Ga tsarin taga mara daidaito, sananne ga gidajen ƙasa, gidajen katako, tsayayyun tsari an haɓaka.
Babban bambanci tsakanin makafi da samfuran samfuran shine hanyar haɓakawa ta musamman wacce aka haɓaka don windows wanda yake a kusurwa. Don adana labulen a kan rawan, kada a rataye ko faɗuwa, ana amfani da jagorori na musamman.
Roman
Irin wannan labulen ana kiransa labulen Girka ko labulen Roman. Makafin Roman sun kunshi masara ta musamman tare da kyallen yadin da aka gyara masa, zuwa cikin gefen gefen gefen gefen wanda aka dinka kayan awo. Dukan masana'anta sun kasu kashi-kashi, kowane ɗayan ya rabu da juna ta aljihun zane, wanda aka saka sanduna a ciki. Shigar da tsayayyen abu ne ke taimakawa kayan ninkewa lokacin da aka daga su.
Don buɗewar taga da ke gefen rana, ko tare da gangare, ana ba da shawarar zaɓin yashi mai ɗumbin yawa, don masu inuwa - masu fassara. Zasu yi wa kowane daki kwalliya saboda manufar sa, sanye take a saman soro. Zai yi kyau a cikin ɗakin kwana, gandun daji, falo. Hakanan za'a iya haɗa su tare da wasu nau'ikan kayan sawa, kamar tulle ko labule.
Mirgine
Makafi sun shahara sosai. Sun kunshi shaft, zane, yarn mai auna nauyi, jagorori, abin sarrafa abubuwa. A al'ada, duk samfuran sun kasu kashi biyu: tare da buɗaɗɗen hanyar rufewa. Ana aiwatar da doka ta amfani da sarkar, maɓallin bazara, tuƙin lantarki. Ta nau'in zane, ana rarrabe su: samfura masu haske, dimout, baƙi, dare-rana.
Samfurai masu ratayewa kyauta basu dace da tagogin dormer ba; ana amfani da nau'in kaset kawai a nan, wanda aka haɗe shi musamman ga ɗamarar. Sun dace da buɗe taga da karkatar-da-juya tsarin. Yaran da aka yi amfani da su na iya zama launuka iri-iri da launuka iri-iri. Ba shi da wahala a zaɓi samfurin da ya dace da abin da ke ciki. Waɗannan ƙirar za a iya haɗa su tare da labulen daidaitacce.
Mai farin ciki
Hasken hasken sama yana da jagorori na musamman waɗanda ke riƙe su akan taga. Babban fasalin shine cewa an yi su ne da yarn ƙyalle ko takarda, wanda aka haɗe shi da bayanan martini na aluminium a ɓangarorin biyu. An gyara ƙofar a kowane matakin, tana iya rufe ɗamarar daga sama ko daga ƙasa, a tsakiya. Tsarin sarrafawa yana ba ku damar daidaita fitillar a cikin ɗaki.
Baya ga kayan tashin hankali, za a iya amfani da tsayayyun abubuwa, fanfo da sifofin birgima. Irin waɗannan labulen za a iya rataye su a kan tagogin da aka yi wa ado, a baka, trapezoidal, triangular da sauran tsarin da ba na yau da kullun ba. Zai fi kyau amfani da sifofin tashin hankali a cikin ɗakin. Suna dacewa sosai da labule da labule. Don ɗakin kwana, makantar dare da dare sun dace, waɗanda basa buƙatar labulen abokin tarayya.
Labule
Don samar da labule masu laushi daga yashi mai siririn haske, ana amfani da nau'ikan kayan yadin haske. Don waɗannan dalilai, ana amfani da organza, siliki, tulle, mayafi, chiffon da sauran nau'ikan. Suna ba iska damar wucewa da kyau kuma ana iya tsabtace shi sauƙin gurɓata. Samfurori masu gaskiya a kan kansu ba za su iya kare ɗakin daga shigar haske ba, galibi ana rataye su tare da sauran labule.
Akwai irin waɗannan labule da yawa. Scissor labule, labulen gyale, swagi an bambanta da sura. Dogaro da yawan kantunan, duk samfuran sun kasu kashi-ɗaya, ganye biyu. An rarraba kayayyakin bisa ga tsayi: rataye a ƙasa, suna rufe buɗewar taga gaba ɗaya ko sashi. Lokacin yin ado da windows na dormer, ana manne su akan masar, kuma an girka masu riƙewa na musamman a lanƙwasa bangon.
Labule
Labule labule ne waɗanda aka yi su da nau'in yashi mai yawa. Suna da bayyana mai ban sha'awa, suna hidimar ado cikin ciki, suna kare ɗakin daga shigarwar hasken rana. Ana amfani da lilin, jacquard, karammiski, satin, velor, viscose, zane, da sauran kayan masaka don ɗinkinsu. Sau da yawa ana ɗinka abubuwa masu nauyi tare da rufi. Dukansu tsaffi ɗaya da kantoci biyu, suna zanawa a wurare daban-daban, an rataye su akan taga.
An yi wa labule masu ɗumbin ado ado da grabs da lambrequins. Wannan nau'ikan ya fi kyau fiye da sauran waɗanda ke iya jaddada launi da zane mai kyau na ɗakin. Ana iya haɗa samfurorin tare da kowane irin nau'in yadi. Don shigarwa a cikin soro, zaɓi kayan da ba su shuɗewa a rana. Lokacin hawa kan bango tare da lanƙwasawa, ana zagaye biyu, sau da yawa ana amfani da masarufin bayanan martaba. Don ƙirar buɗe taga mara daidaituwa, ana amfani da matattara na musamman.
Outoyo
Wannan nau'in yarn ne na musamman wanda baya barin hasken rana. Yana da zane mai hawa uku. Yadudduka na waje suna da kyan gani kuma suna da daɗin taɓawa. Na ciki - an yi shi da zaren zaren polyester wanda ke ɗaukar haske. Za a iya zana zane a cikin kowane launi, suna da tsari mai sauƙi, mai ma'ana. Ana amfani da wannan kayan don samar da labule, Roman, Jafananci, birgima labule, da walƙiya.
Shafin bai dace da masoyan kowane abu na halitta ba, tunda yana da kayan roba wanda yake da tsada sosai. Babban fa'idar sa shine yawan shan amo, da ikon kirkirar dare da rana. Ya dace don yin ado ɗakin kwana, yana ba ku damar keɓe kanku daga duniyar waje, ku more hutun yini ɗaya.
Kayan aiki
Yawancin kayan aiki da yawa suna ba ku damar ƙirƙirar yanayi mai dadi a ɗakunan ruwa a kowane lokaci na shekara. Dole ne su cika duk abubuwan da ake buƙata na irin wannan ɗakin - ba ɓata rana, mai sauƙin tsabta, mai sauƙin shigarwa. Don windows, ana amfani da samfuran nau'ikan masu zuwa:
- Takarda. Tsarin kasafin kudi mara daidaito. Za a iya yin labulen farin ciki da kanka. An zaɓi girman mataki na jimla bisa girman buɗewar.
- Bamboo. Makafin mara nauyi waɗanda aka yi da kayan ƙasa suna da asali da ɓarna. Suna cika ɗakin da dumin itacen da ƙamshi mai daɗi yayin ɗumi.
- Filastik. Slats masu amfani suna dacewa da windows ɗin rufin kowane irin girma da sifa. Samfura masu samfuri suna da sauƙin kulawa da tsabta.
- Ƙarfe. Makafi masu dorewa suna ba da kyakkyawar kariya daga rana mai zafi, amma da sauri kuma suna daɗa zafi sosai, suna ƙara yawan zafin jiki a cikin ɗakin.
- Yadi. Labule da aka yi da kayan kowane irin nauyi zai sa cikin ya zama mai salo da cikakke. Wannan zaɓin ƙirar taga ya dace kawai da buɗewar tsaye.
Bakan launi
Lokacin yin ado da windows a saman soro, masu zane suna ba da shawarar amfani da launuka masu haske. Musamman idan dakin bashi da girma. Wannan hanyar za ta taimaka wajan sa silin ya zama ba a san shi ba, daidai sanya lafazi a cikin ɗaki tare da taimakon kayan daki, kayan kammalawa na ƙasa.
Za a iya yin ado da ɗakuna masu faɗi tare da manyan tagogin taga tare da labulen duhu ko makafi. Kada kayan suyi cikakken cire hasken rana, don haka labule masu nauyi ba zasu yi aiki ba. Samfurori tare da alamu daban-daban ko alamu zasu yi kyau. Bugun hoto, kayan adon abu mai ban sha'awa.
Salo
Za'a iya ɗaukar tsarin ɗakunan soro a matsayin mai nasara idan labulen taga suna cikin jituwa da cikin ciki gabaɗaya. Salon makanta ko labule kai tsaye ya dogara da ƙirar ɗakin. Gwanin taga yana yiwuwa a cikin kwatance masu zuwa:
- Salon zamani. Makafi tare da hanyoyin ɗaga abubuwa daban-daban, ana amfani da makafin abin nadi. Duk wani samfurin da yake da saukin tarawa da aiki zaiyi.
- Boho chic. An ba da fifiko ga labulen gargajiyar gargajiyar gargajiyar gargajiyar, labule masu haske ko duhu. Sau da yawa yadudduka da makafi suna haɗuwa a cikin inuwa mai banbanci ga bango da rufi.
- Ftasa Sauƙi mafi girma a cikin ƙirar labule. Filayen da ke cikin fili, ƙananan ƙarfe sun dace.
- Provence. Labulen iska, kayan ado na furanni marasa haske suna watsa haske kuma suna cikin jituwa da ƙirar rufin asali.
- Kasa. Hoton gidan ƙasa an sami nasarar ƙarfafa ta labulen da aka yi da kayan ƙasa. Shafukan fili na launuka masu haske sun fi kyau.
- Imalaramar hankali. Za a yi ado da ƙananan windows tare da abin nadi na nadi tare da ƙaramin tsari. Filastik, makantar ƙarfe za su yi kyau.
Hanyoyin haɗa labule
Siffofin shigarwar labule a cikin ɗakunan rufi zai dogara da nau'in gini, nau'in zane, halaye na buɗe taga. Ana haɗa makafin abin nadi da makafi don makircin firam. Dogaro da nauyin su, hanyar ɗaga kayan, ana yin samfuran samfuran da ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa ko liƙewa zuwa tef mai gefe biyu.
An riga an sanye da makafi masu haske tare da kayan aiki. Wajibi ne don zaɓar girman girman tsarin da shigar dashi. Yadudduka na yadi suna haɗe da masara. Don windows masu karkata, ana amfani da ƙananan sandar, wanda wanne ɓangare na labulen rataye za'a sake mai. Don abin rufe ƙofofin, ana yin hawa a bayan ƙofar taga.
Zaɓuɓɓukan ado na taga
Kuna iya yin ado da windows a ɗakunan soro na kowane girman da manufa ta hanya mai kyau da asali. Don bangon da aka karkata, labulen zare, makafi, abin rufe idanu sun dace. A cikin ɗakin kwanciya na soro za ku iya rataye kyawawan labule a kan tsaunuka biyu. Masaku masu dadi zasu ba da isasshen haske don ƙirƙirar yanayi na soyayya.
Za a yi ɗakin gandun dajin a cikin rufin roba mai haske. Suna iya zama bayyane ko tare da bugawa mai haske. Rashin labule ba zai cutar da sauƙi mai sauƙi a kowace hanya ba. Tantan windows a cikin ofis tare da shimfidar shimfidu za su kasance masu tsayayye da kamewa idan an yi musu ado da roman blinds.
Lokacin zaɓar zaɓin zane mai dacewa, kuna buƙatar ba da hankali na musamman game da yiwuwar samun iska mai kyau ta taga da kuma motsi na kantunan.
Yadda ake zaba: shawarar masana
Babban tasiri akan zaɓin labule shine daidaitawar buɗe taga. Dole ne a yi la’akari da maɓallin kewayawa na wurin, fasali, girmansa. Zaɓukan da aka ɗora rufin sun fi na kowa. A wannan yanayin, ana iya amfani da kowane irin labulen rufi da haɗuwarsu.
Idan rufin yana da girma kuma yana da babban gangare, zai fi kyau a rataye tsayayyun tsari - makafi, bangarorin filastik. Za a haɗa ɓangaren ƙananan su tare da maɓuɓɓuka na musamman. Don riƙe labulen masana'anta, kuna buƙatar hawa masara ta biyu.
Lokacin zabar zane na taga, yakamata kuyi la'akari da yankin ɗakin da girman taga. Don windows panoramic, labulen haske sun dace. Ana zaɓar zaɓuka dangane da fasalin tsarin. Arched da oblique model musamman suna buƙatar shi. Yi amfani da igiyoyin ado, shirye-shiryen bidiyo, beads.
Kammalawa
Yin ado cikin kowane daki shine tsarin kirkirar abubuwa. Zaɓin labule don hasken sama shine ɗayan mahimman matakai. Daidai zaɓaɓɓun makafi ko labule masu nauyi na iya canza ɗaki gaba ɗaya, kiyaye shi daga haske. Don tsarin taga na sifa mara tsari, wani lokacin yana da matukar wuya a zaɓi labule daidai da girman su. A wannan yanayin, ana iya yin odar dinkansu a atelier.