Tabbatar da adadin aikin
Bayan siyan gida a cikin sabon gini, yakamata kuyi nazarin abin da ake buƙatar maye gurbinsa da abin da zai daɗe. Idan an ba da izinin gida tare da kammalawa "taƙaitacce", to dole ne a daidaita bene da ganuwar, dole ne a haɗa batura, a cire igiyar, za a yi wajan famfo Idan magina sun yi kuskure (katangar karkatattu, tagogi marasa inganci), to dole ne mai haɓaka ya gyara su kyauta, kamar yadda aka bayyana a cikin kwangilar da takardar dubawa. Idan ƙarewa ta kasance "mai kyau", za a sami ƙaramin aiki: wani lokaci ya isa kawai don yin gyaran kwalliya ko maye gurbin kayan aikin famfo mai tsada.
Shin ana bukatar ma'aikata?
Kafin gyarawa, yakamata kayi la'akari da wane aiki zaka iya yi da hannunka, da kuma wanda za a damƙa wa kwararru. Idan ana buƙatar rarrabawa, yana da sauƙi kuyi shi da kanku. Tare da ƙwarewar da ta dace, zaka iya jimre wa bango, faren ƙasa, bangon waya da zanen. Wasu masu gidajen suna iya shimfida fale-falen buraka kuma suna girka sabbin ƙofofi, amma, a wannan yanayin, dole ne ku kashe kuɗi akan kayan aikin. Amma lokacin da kake yin wutan lantarki da maye gurbin aikin famfo, ya kamata ka ɗauki kwararru, tunda kuskure a wannan yankin na iya zama mai tsada ga kowa, gami da maƙwabta.
Don kwanciyar hankali game da sakamakon gyaran, ana ba da shawarar tuntuɓar kamfanonin da ke ba da ayyukansu aƙalla shekaru 5. Yan kasuwa masu zaman kansu zasu kasance masu rahusa, amma kuma dole ne su kasance mutane amintattu, in ba haka ba duk haɗarin don inganci zasu faɗi akan kafadun mai shi. Ana buƙatar ma'aikata su ba da cikakken kimantawa ga kowane nau'in aiki. Yana da mafi tattalin arziƙi don gyarawa a cikin watannin hunturu lokacin da ƙimar magina ke ƙasa.
Duba farashin
Kafin fara aiki, muna lissafin adadin kayan da ake buƙata. Bayan haka, tare da Intanit da haƙuri, za mu bincika farashin su, nazarin kundin adiresoshin shagunan kayan aiki, karanta bita da shawarwari kan shafukan jigogi. Bayan mun yanke shawara kan kayan da muke so, mun zaɓi mafi arha, muna mai da hankali kan talla. Wannan binciken zai ɗauki lokaci kaɗan fiye da tafiye-tafiye na sayayya da yawa. Wani zaɓin ceton shine kasuwannin gini da baje koli. Idan kayi siyayya a wuri guda, zaka iya ajiye farashin jigilar kaya kuma ka samu ragi. A cikin ɗakunan gyaran gashi na musamman, kayan sun fi tsada sosai.
Ajiye a kan bene
Idan murfin a kasa bai zama daidai ba, ana iya yin ƙarin daidaitawa ta hanyar haɗa ciminti da yashi. Da zarar gaba ɗaya bushe, zaka iya sa suturar bene. Mun watsar da parquet mai tsada don son laminate na kasafin kuɗi: galibi ba shi da kyau fiye da takwaransa. Linoleum yayi tsada kusan ɗaya, amma shine wanda aka fi so a sabon gini, tunda laminate na iya ɗaukar danshi, wanda ginin zai bayar, kuma allon zai jagoranci.
Lokacin zabar tayal, ya kamata ku kula da samfuran arha daga masana'antun Rasha. Dangane da inganci, kusan yayi kyau kamar tiles masu tsada, kuma zai tanadi kuɗi.
Yadda za a yi ado da rufi
Ga masu mallakar sabbin gine-gine, zaɓin kammalawa mafi nasara shine rufi mai shimfiɗa: lokacin da gidan ya ragu, ba zai tsage ba, tunda zane ɗin roba ne. Kuma idan maƙwabta suka ambaliya daga sama, rufi zai kiyaye ruwan. Shigar da rufi ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba kuma zai ɓoye duk hanyoyin sadarwa. Abu ne mai sauki a kula kuma mai rahusa fiye da yadda ake saka itty, primer da paint. Idan kanaso ka goge rufin, zaka iya amfani da emulsion na kasafin kudi.
Yadda zaka adana akan bangon waya
Zaɓin mafi tsada shine fuskar bangon waya tare da tsari. Lokacin mannewa, ya zama dole kayan adon ya daidaita, wanda ke nufin cewa lallai zaku sayi wasu biyun. Mafi kyawun zaɓi shine bangon fuskar fenti. Kuna iya barin su farare, kuma idan kuna son iri-iri, ku zana su kawai.
Kuna son fuskar bangon waya mai tsada a cikin salon? Yana da daraja neman analogs akan hanyar sadarwar da ba za ta daɗa muni ba. Muna kuma ba ku shawara kada ku manne ɗayan ɗakin tare da zane-zane tare da fasalin aiki: bango ɗaya ya isa. Wannan hanyar, kawar da kashe kuɗaɗen da ba dole ba, galibi ana amfani dashi a cikin ɗakunan zane - yayin da ɗakin ya kasance mai salo da rashin tsari.
Shin kana son musamman? Don ƙirƙirar lafazi na asali, zaku iya siyan ragowar fuskar bangon waya a dandamali daban-daban na cinikin kan layi, a shagunan kayan aiki, kuma ku nemi abokan ku wasu abubuwan da ba dole bane. Daga kayan da aka samo, yana da sauƙin haɗuwa da kayan aikin facin mai ban sha'awa.
Hanyoyin kawata bango
Rufin bango tare da fenti a cikin sabon gini ba shi da fa'ida kamar amfani da bangon waya: a kan lokaci, yana iya tsagewa. Kafin zanen, dole ne a ƙarfafa bangon da maciji sannan kawai filastar da putty. Idan fenti shine kawai zaɓin da ake so, ya kamata a zaɓi fenti mai ƙwanƙwan ruwa. Idan raƙuman sun kasance ƙananan, zaka iya ajiyewa a kan putty ta siyan fenti tare da filin latex wanda zai ɓoye microcracks. Amma don kicin, yakamata ku zabi fenti mai wanki mai inganci idan kuna son yin ajiya a kan atamfa.
Don kwalliyar wanka, masu zane suna ba da shawara ta amfani da ... madubi. Bangon gilashi zai fito da rahusa fiye da tayal kuma zai faɗaɗa sararin samaniya.
Don kayan adon bango, zaku iya amfani da jeri masu rahusa da kuma muhalli.
Muna adana kayan daki
Kafin siyan sabbin kayan daki, yana da kyau mu kalli kayan gidan da sabon salo. Shin yana da inganci da kyau, amma launi bai dace da sabon ƙira ba? Bayan karatun azuzuwan masters da yawa, zaka iya sake fenti dashi a cikin sabon inuwa.
Ajiye kan kayan daki ba koyaushe yake da hujja ba: sofas da gado yakamata su zama masu daɗi da abin dogaro. Amma tufafi, teburin gado, tebura da kujeru na iya zama komai: zaku iya zuwa shagon kwamiti ko ku sami abin da kuke buƙata akan benaye na kasuwanci. Wasu lokuta ma masu mallakar suna siyar da katako na katako a kan farashin ciniki. Wasu abubuwan da aka dawo dasu da kansu zasu iya zama ruhun cikin ciki.
Lokacin zabar facades na kicin, zaɓuɓɓuka a cikin kayan ɗamara, filastik da varnish a launuka na asali sun dace.
Zabar salon da bashi da tsada
Fasahar kere-kere, kere-kere, kayan gargajiya da kayan kere-kere sune kwatancen masu wahalar aiwatarwa, kuma baza ku iya samun damar tara kudi akansu ba. Yin koyi da waɗannan salon zai zama mai rahusa ko mara daɗi. Mafi yawan kasafin kudi, amma ba mai ƙarancin kyau ba, shine salon Scandinavia, salon gida, ƙaramin tsari kuma, ba shakka, hawa. Zamani kuma ya dace: shima aiki ne kuma baya buƙatar salo na musamman. Yankunan da aka lissafa basa buƙatar kayan ɗari da kayan ado masu tsada.
Rayuwa ga masu fahimtar zalunci
Reteananan rufi, bututu masu buɗewa da wayoyi sun dace daidai da salon hawa, wanda ke kan ganiyar shahara a yau. Za a iya yin rufin ruɓi da shi ko kuma a sa shi da katako.
Hakanan zaka iya adana kuɗi akan bangon idan yanayin ɗabi'a yana faranta ido kuma baya haifar ɓacin ciki. Farfaɗar kawai yana buƙatar rufe shi da firamare. Don kiyaye salon masana'antu, yi amfani da kayan katako, abubuwan ƙarfe da ado mai haske.
Lokacin gyaran gida, kar a manta game da ƙarancin gidan. Finishingarshen kasafin kuɗi ya ba da hujja a nan ba kawai ta tattalin arziki ba, amma har ma da hankali. Ana ba da shawarar jinkirta manyan gyare-gyare na 'yan shekaru.