Tsarin ɗakin kwana 15 sq m - ƙirar zane da hotuna a cikin ciki

Pin
Send
Share
Send

Shirye-shiryen bene 15 m2

Gidajen dakuna 15 sq. m na iya zama daban: murabba'i na yau da kullun, murabba'i mai malfa ko sifa mai ban sha'awa, tare da windows ɗaya ko biyu, tare da baranda. Ya kamata a zana shirin dangane da bayanan farko na ɗakin.

Wurin daki mai daki 15 murabba'in mita. Tsarin kayan ado na sihiri ko asymmetrical yana yiwuwa. A yanayi na farko, ana sanya gadon a tsakiya tare da bangon kai a bango, kuma ana ajiye kayan daki iri ɗaya a gefunan. Wani zaɓi don shimfidar madubi shine sanya kabad a bangarorin biyu na taga, amma ya dace kawai da ɗakunan haske na 15 sq. Dangane da tsari na rashin daidaituwa, ana matsar da gado zuwa gefe ɗaya, yana ba da dakin tufafi ko tebur.

Yanayin kwana na kwana 15 m2. Ya kamata a gina shimfidar daki 3 zuwa 5 fara daga taga. Mafi sau da yawa akan same shi a gajeriyar gefen gaba da ƙofar, sa'annan a shigar da gadon a ƙetare ɗayan a tsakiyar. Don haka, taga zai sami sarari don yankin aiki, kuma a ƙofar - don tufafi.

Don ɗakunan tsawa tare da buɗe taga tare da dogon bango, akwai hanyoyi 3 don sanya gado:

  • kan gado zuwa gajeren gefe, raba sq. 15 mai dakuna biyu zuwa murabba'ai masu aiki 2;
  • daura da taga, yana ba da kyakkyawan kallo;
  • shugabanci zuwa taga don kar ya farka daga hasken rana.

A cikin hoto, aiwatar da salon Provence a cikin ciki

Wani launi makirci ne mafi kyau don shirya?

Za'a iya yin zane na ɗakin kwana na sq 15 m a kowane paleti, saboda babu aiki don faɗaɗa ɗakin a ido. Koyaya, idan zaku yi amfani da kayan ɗumbin yawa - ba da fifiko ga launuka masu haske saboda ɗakin kwana bai zama kamala ba.

An zaɓi makircin launi dangane da sigogi 2: salon ciki da fifikon mutum.

  • Salon Scandinavian yana buƙatar fari, launin toka, m.
  • Don hawa, launin toka, launin ruwan kasa, baƙi sun fi dacewa.
  • An rarrabe shugabanci na zamani ta shudadden tabarau na shuɗi, ruwan hoda, kore, rawaya.
  • Lokacin ƙirƙirar ciki a cikin salon Art Nouveau, ɗauki launin toka ko yashi azaman tushe, ƙara saƙo mai haske a ciki.

A cikin hoton, ana yin gyare-gyare a launin rawaya da launin toka

Bugu da kari, yi la’akari da wurin da tagogin suke a cikin gidan: idan aka kawata dakin kwana na arewa a cikin inuwar sanyi, zai zama da wuya ya kasance a cikin dakin. Sabili da haka, tuna da doka: pale mai dumi don arewa, sanyi ga kudu.

Abu na karshe da za a kalla shi ne ilimin halin ɗabi’a na launi. Ba asiri bane cewa abubuwan da suka gabata da shuke-shuke suna taimaka maka ka shakata. Kuma ja, orange motsa. Dangane da haka, yayin ƙirƙirar sarari don shakatawa, yi amfani da launuka masu sanyaya rai, ta amfani da launuka masu haske zuwa mafi ƙarancin.

Hoton yana nuna zane a cikin tabarau na launin ruwan kasa

Abin da za a yi la’akari da shi yayin gyara?

Babu kusan takunkumi kan amfani da kayan kammalawa a cikin ƙirar ɗakin kwana na sq 15. M - babu babban ɗumi ko zazzabi. Zaɓi sutura masu inganci waɗanda ba sa fitar da abubuwa masu cutarwa kuma za su daɗe shekaru.

Rufi. Adon saman ya kamata ya jaddada salon cikin. Farar fata ko fenti, yi odar shimfiɗa mai shimfiɗa ko tsarin allo mai sauƙi. Yi ado da rufi tare da katako, rosettes, gyare-gyaren. Launi mafi mahimmanci shine fari, sauran inuwar yakamata su zama sautunan 1-2 fiye da ganuwar.

Ganuwar. Maganin gargajiya - fuskar bangon waya, fenti, filastar ado. Mai laminate a bayan headboard yana da ban mamaki. Yi amfani da adon bango don gyara yanayin yanayin ɗakin: duhu, matsattsun katangu a cikin ɗaki mai tsayi zai daidaita shi da gani. A dogon gefe, an manna bangon bangon panoramic ko fuskar bangon waya mai sauƙi tare da tsari.

Falo. Mafi munin zaɓi don ɗakin kwana a cikin gida shine tayal mai sanyi. Dole ne suturar bene ta zama dumi - parquet, laminate, linoleum. Sanya babban kilishi 1 ko ƙananan 2 a ƙafa. Kwanciya bene zuwa doguwar ganuwar kuma zai fadada kunkuntar gida mai daki 15sqm.

A cikin hoton, zaɓi na amfani da fuskar bangon waya a cikin zane

Zabar kayan daki da shirya shi daidai

Don wadata ɗakin kwanciya na 15 sq m fara da gado. Ana tantance girman sa bisa la'akari da yawan masu bacci da kuma ƙarin manufar ɗakin. Idan zaku yi amfani da ɗakin kwana kawai don abin da aka nufa, ku kyauta ku sayi gadon sarauta, faɗi mai faɗin 180-200. Katifa mai faɗin 160 cm zata isa ga manya biyu, kuma bayan girka ta za a sami isasshen sarari don madaidaiciya ko kusurwa. Zaku iya saka kwamfutar maza ko teburin sutturar mace a cikin tufafinku ta hanyar rage fadin gado zuwa 140 cm.

Idan kana buƙatar madaidaicin tsarin ajiya, tufafin zamiya ɗaya bai isa ba. Sami samfurin gado mai zane tare da akwatinan bango ko ƙarin maɓallan maɓallin kai. Har ila yau babban kirji na masu zane ba ya ɗaukar sarari da yawa kuma zai iya haɗuwa da wurin ajiya da kayan shafa.

Hoton ɗakin kwana ne a cikin salon zamani tare da tebur

Idan ana so, ba kawai filin aiki ne taga ke shirya ba, amma wuri don karatu. Baya ga teburin, zaku iya sanya akwatin littafi, kujera mai kyau da fitilar ƙasa. Idan an haɗa ɗakin kwana na murabba'in mita 15 tare da baranda, ana iya sanya ofishi a kai.

A cikin hoton akwai ɗakin dakuna mai dakuna

Yadda ake samar da gida mai dakuna?

Kodayake mafi yawan lokaci muna rayuwa a cikin murabba'in s. M. M. Bedroom cikin cikakken duhu, haskakawa cikin wannan ɗakin yana da mahimmiyar rawa. Babban babban faren wuta (yana aiki azaman ƙarin kayan ado) ko ɗakunan da aka gina (mai sauƙi da aiki) sun dace azaman tushen hasken rufi.

An rarraba hasken haske daidai da shiyoyi:

  • sconces ko fitilu a kan teburin gado kusa da gado;
  • fitilar tebur ko fitilar ƙasa a kan tebur;
  • Hasken madubi akan teburin ado;
  • wurare masu kwatance a cikin dakin ado.

Lightingarƙashin wutar lantarki a cikin wani abu tare da TV ko ƙarƙashin gado mai iyo yana taka rawar ado kuma ya dace da yin bacci.

A hoto, kan gado zuwa rufi

Baya ga haske mai kyau na wucin gadi, kula da toshe yanayin - labulen baƙar fata zai hana rana shiga ɗaki da safe. A cikin ƙaramin ciki, ana maye gurbin labule da abin nadi ko makafi.

Ba tare da abubuwa masu ado ba, ɗakin kwana zai kasance mai banƙyama - rataye hotunan tare da zane ko hotuna, shirya sabbin furanni da siffofi. Hakanan zaka iya yin ado da daki mai murabba'in mita 15 tare da kayan saka na yau da kullun - matashin kai masu kyau, manyan mayafai, katifu.

Hoton ya nuna misalin haɗakar mustard da kayan adon zinare

Misalan zane a cikin salo daban-daban

Zaɓi irin wannan salon na cikin ɗakin kwana na murabba'in mita 15, wanda mutane zasu ji daɗin shakatawa.

Kayan gargajiya sunada kayan kwalliya, kyalkyali na gilashi da zinariya, adon bangon bango da yadudduka, yalwar kayan ado a cikin kayan adon.

Minimalism yafi kwanciyar hankali: daidaitattun siffofi, saukin kayan ado, ƙaramar ƙawa.

Hoton ɗaki ne fari a cikin salon Scandinavia

Salon zamani yana kiran hutu tare da zurfin tabarau da ɗakuna masu daraja.

Gabatarwar gabas tana faranta ido tare da yawan launi, matashin kai masu laushi da alamu na asali.

Hoton yana nuna kayan gargajiya na gargajiya a sautunan ruwan hoda

Gidan hoto

Lokacin yin ado ɗakin dakuna na 15 sq m, yanke shawarar waɗancan yankuna da kuke buƙata, ƙirƙirar tsari don ɗakin gaba, sayan kayan aikin da ake buƙata kuma kar ku manta da kayan ado.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Saznajte kako da proverite da li nepravilno pevate ili vezbate pevanje (Mayu 2024).