DIY kayan ado + ra'ayoyin hoto 40

Pin
Send
Share
Send

Yawancin gidaje suna da belun kunne waɗanda suka ɓace ko kuma suka rasa kasancewar su daga amfani mai tsawo. Idan kasafin kuɗi ya ba da damar, zaku iya siyan sabbin kayan ƙira kuma ku watsar da tsohuwar gado mai matasai. Koyaya, idan kuna son adana kuɗi, kuna iya canza canjin da kansa, ƙirƙirar ta'aziyya ta musamman a cikin gidanku. Yin ado da kayan kwalliya babbar dama ce don ba da sabuwar rayuwa ga tsofaffin abubuwa da sauya cikin. A yau akwai dabarun DIY da yawa don canza kayan ado na ɗaki, wasu daga cikinsu ana la'akari da su a ƙasa.

Yin amfani da tef mai ɗaure kansa

Wannan hanyar ado kayan daki itace mafi sauki kuma mafi araha a gida. Wannan hanyar haɓakawa ta dace da samfuran masu zuwa:

  • tebur;
  • kujeru;
  • shelves;
  • kayan girki;
  • sutura da teburin gado.

Don haka, duk samfuran da aka yi da itace, ƙarfe ko filastik sun dace da liƙawa da fim. Ana amfani da ƙaramin saitin kayan don ado:

  • Fim mai ɗaure kai. Kayan ya zo da launuka da launuka iri-iri. Mafi yawancin lokuta, akwai fim wanda aka zana kamar itace. A cikin shagunan kayan kwalliya, akwai fim ɗin launuka masu haske da tabarau, tare da ƙarfe mai ƙyalli ko kuma ado da zane.
  • Almakashi.
  • Digreaser.
  • Karfe spatula.

Aikin adon kayan daki ya fara ne da shirya shi. Da farko, an tsabtace samfurin fenti tare da spatula na ƙarfe. Bugu da ari, an tsabtace saman kuma an lalata shi. Ana amfani da fim a kan kayan ɗaki da aka shirya a cikin tube. Ana sayar da wannan kayan a cikin nadi waɗanda suka bambanta a faɗi. Idan ba za ku iya nemo faɗin faɗin fim daidai ba, kuna iya datsa shi a gefuna.

A yayin aikin liƙa fim ɗin, kuna buƙatar tabbatar da cewa an manne kayan daidai, ba tare da kumfa ba kuma ba ƙyalli. Ana iya kauce wa lalacewar fim ta hanyar taimaka wa kanka da abin nadi don yalwata murfin. Wannan duk shawarwari ne na yin ado da tsofaffin belun kunne da fim. Idan kuna so, zaku iya amfani da launuka da yawa na tef don ƙirƙirar ƙirar ɗaki mai haske da baƙon abu.

Zane tare da fentin acrylic

Domin jaddada daidaikun masu gidan, zaku iya yin ado da kayan daki tare da alamu iri-iri ta amfani da zanen acrylic. Misali, ta amfani da launuka da yawa launuka daban-daban, zaku iya ƙirƙirar gidan jin daɗi inda za a zana kyawawan furanni a kan kirji mai ruwan hoda na zane, kuma an nuna alewa masu launuka a kan teburin rubutun rawaya. Kowane yaro zai yi farin ciki da kasancewa a cikin irin wannan ɗaki, kuma zai iya kasancewa mai taka rawa wajen zamanantar da kayan daki.

Yanayi mai mahimmanci - kafin a zana kayan daki da fenti acrylic, dole ne a shirya shimfidar sa. Don yin wannan, kuna buƙatar cire ragowar tsohuwar fenti, tsabtace farfajiyar daga ƙura da datti. Za'a iya saka kayan masassaƙin da fenti mai haske ko kuma a yi ado da zane da zane-zane. Anan zaku iya ba da kyauta kyauta ga tunanin ku kuma gano ɓoyayyen gwanin mai tsarawa.

Don canji, yin ado tare da fentin acrylic za a iya haɗe shi tare da ƙirar yanke.

Bayan an gama yin ado da fentin acrylic, dole ne a varnatar da kayan daki don bayar da sheki da kuma kare samfurin daga lalacewa. Rashin dacewar wannan fasahar gyara kayan kwalliyar shine warin fenti na fenti da varnish. Sabili da haka, dole ne a aiwatar da dukkan ayyuka a waje da gida. Bayan fewan kwanaki, ƙanshin kayan da aka kawata zasu ɓace kuma za'a iya sanya su cikin ɗakin.

Amfani da sandunan shirye-shirye don ado

Lambobi ba da daɗewa ba sun bayyana a kan ɗakunan shagunan inganta gida waɗanda ake amfani da su don ƙirar ciki. Zane iri-iri na dabbobi, yanayi, rayayyun rai, ana amfani da haruffan zane mai ban dariya a kan sandunan. Ana amfani da kayan ado don yin ado da bango, kirkirar hotuna, sannan kuma za'a iya amfani dasu don yin ado da tsohon tufafi ko kirji na zane. Ana manna lambobi a saman da aka tsabtace su kuma a sassaka su a kai. Babu buƙatar rufe kayan daki akan kwali.

Idan ana so, ana iya sanya waɗannan lambobi don yin odar don su dace da juna cikin cikin ɗakin. Kuna iya siyan da yawa daga lambobi iri ɗaya a cikin girma dabam kuma sanya su azaman zane-zane, tare da yin ado da kayan ɗaki da su. Fa'idar amfani da wannan hanyar don yin kwalliyar kayan kwalliya ita ce sitika tana ba ka damar ɓoye ƙananan lahani a kan kayan, yayin da ba za a sake yin su ba gaba ɗaya. Kari akan haka, a nan gaba, ana iya cire kwalin a sauƙaƙe kuma a sake canza canjin ɗakin gaba ɗaya.

Tsarin tsufa

Tsoffin kayan kwalliyar tsofaffi kayan kwalliya ne masu kyan gani saboda kyawun ta. Adon da ya taɓa kawata ɗakin aristocracy a yau yana biyan dubun, wani lokacin ma har da dubban ɗaruruwan daloli. Tsoffin kayan daki zasu dace da tsarin zane kamar Turanci, Tsoho, Gothic ko Kabilanci. Idan babu damar sayan kayan gargajiya, zaku iya ƙirƙirar shi da kanku. Za'a iya amfani da dabarun tsufa zuwa kayan ɗaki ɗaya kawai, ko zaka iya canza saitin gaba ɗaya.

Don dabarun tsufa, kuna buƙatar abubuwa masu zuwa:

  • Tantaccen ruwa.
  • Tsohuwar kakin zuma.
  • Acrylic paint "ƙarfe" ko "zinariya".
  • Goge.
  • Kayan tsaftacewa na ƙasa - spatula, degreaser, abu don wanka, soso.
  • Fakitoci biyu na fenti acrylic na launi iri ɗaya, amma launuka daban-daban.
  • Varnish.

Akwai manyan hanyoyi guda biyu don tsufa kayan daki. Ana amfani da na farko ne takamaiman akan kayan itace. Da farko, dole ne a tsabtace farfajiyar daga abin da ya gabata, ya ragu sosai. Na gaba, ana amfani da launi na tabo, wanda dole ne a bar shi akan samfurin har tsawon awanni 6-8. Bayan haka, ragowar tabo, wanda ba'a shigar dashi cikin samfurin ba, an cire shi a hankali tare da soso. Ana shafa kakin zuma na gargajiya akan farfajiyar da aka shirya, wanda ke ba wa ɗakunan kayan aiki waɗanda suka tsufa. A saman zaku iya amfani da zanen acrylic na zinare a cikin sifa iri-iri ko kuma monogram. Ana iya amfani da fenti iri ɗaya don rufe ɓangarorin kayan daki ko kuma ado kayan aiki. Dole ne a rufe samfurin da aka gama da bakin ciki na varnish.

Tsufa tare da fentin acrylic

Wannan hanyar ta shafi mahaɗan itace da filastik ko ƙarfe. Ana samun sakamako ta hanyar amfani da tabarau biyu na fenti wanda ya ɗan bambanta da juna, kamar ƙyalli mai haske da duhu. Kafin fara aiki, dole ne a tsabtace farfajiyar sosai, idan zai yiwu a daidaita shi.

An tsabtace farfajiyar mai tsabta ta fenti mai laushi na inuwar farko. Don samun sakamako mai inganci, kuna buƙatar bushe kowane Layer na fenti da kyau don kauce wa ɗigon ruwa da delamination akan suturar. Mai zanen yana buƙatar amfani da launuka masu yawa kamar yadda ake buƙata don ɓoye ainihin launi na kayan ɗaki. Lokacin da murfin fenti na inuwar farko ya bushe, ana yin amfani da nau'ikan sutura ta biyu ga samfurin a cikin tsari iri ɗaya.

Don ƙirƙirar tasirin tsufa a kan naúrar kai, a wasu wuraren kana buƙatar yin sandpaper, wanda zai ɗan share wani ɓangaren fenti na inuwa ta biyu, don haka ya ba wa ɗakunan kayan aiki tsohon kallo. Bayan kammala duk magudi, samfurin ya lalace.

Amfani da kayan kwalliya da kayan kwalliya

Yin amfani da fasahar yanke hukunci don yin ado da kayan daki yana ba ku damar ƙirƙirar samfuran kowane salon ciki. Wannan hanyar mai sauki ce don tsarawa, baya bukatar kudi mai yawa kuma yana da matukar birgewa.

Gaskiya mai ban sha'awa: Kalmar decoupage, wanda aka fassara daga Faransanci, na nufin yanke, wanda shine tushen wannan fasahar.

Don yin ado da kayan daki tare da dabarun sauyawa, ana amfani da kowane lambobi, zane da hotuna. Kuna iya amfani da zane da aka shirya ko ƙirƙirar kanku ta amfani da zane-zanen kwamfuta. Waɗannan na iya zama hotunan shahararrun mutane, kiɗan da ake yin shimfiɗa, da shimfidar wurare da kuma rayayyun rayuwa, hotunan shahararru, hotunan dangi da kowane irin kayan aiki.

Kamar yadda ya saba, tsarin farko na ado kayan daki yana shirya farfajiya don aiki. Ana saka layin PVA manne akan kayan tsaftar, kuma an sanya zane a kai. Idan aka yi amfani da fasahar yanke hanya a karo na farko, to ya fi kyau a yi amfani da napkins na takarda a matsayin zane. Don takalmin goge baki, yana da mahimmanci a raba babban shimfidar ƙasa kuma a bar hoton kawai. A cikin aiki, zaku iya amfani da duka adiko na goge baki da hotunan da aka yanke daga gare ta. Hakanan kuna samun tarin haɗi mai ban sha'awa idan kun rarraba hoton zuwa sassa da yawa, waɗanda aka manna su nesa da juna.

Waɗanne alamu za a iya amfani da su don yanke takarda

Lokacin ado kayan haɗi, zaku iya amfani da alamu da yawa a lokaci ɗaya, waɗanda aka liƙa daga ƙarshen zuwa ƙarshe, bazuwar, ko ɗorawa juna. Shagunan kere kere suna siyar da kayan cirewa, wadanda suka hada da manne na musamman da kuma wani tsari na kayan kwalliya. A zahiri, a kowane gida zaka iya samun tarin tsofaffin mujallu, jaridu, hotunan da za'a iya amfani dasu don wannan fasahar.

Shawara: idan ana amfani da zane a kan takarda mai kauri don yankewa, kafin a manna shi dole ne a jiƙa shi da kyau cikin PVA.

Don yin kwalliyar kwalliya, zaku iya amfani da tarkacen yashi, yadin da aka saka, beads, sequins, pebbles, walƙiya. An haɗu da kayan haɗi tare da alamu a kowane tsari. Don sake canzawa ya kasance tare da farfajiyar, dole ne a varnashi a hankali a bar shi ya bushe.

Ana amfani da wata dabara don yin ado da kayan gilashin kayan daki - decopatch. Wannan hanya ta haɗa da manna samfurin tare da gefen gaba zuwa farfajiya. Wannan hanyar ana amfani da ita akan kofofin gilashin gilashi, akan bude kofofin ciki.

Kayan ado

Don ɗaukaka kayan ɗakuna, ana amfani da hanyar daɗaɗa shi da yarn. Wannan hanyar tana ba ku damar canza canjin cikin ɗakin. A cikin fewan awanni na aiki, kuna da sabon gado mai matasai da kujeru masu dogaro waɗanda basu da bambanci da waɗanda aka siya a cikin shagon. Don sabon kayan kwalliyar suyi kwanciya daidai, dole ne a cire tsohuwar masana'anta daga kayan ɗakunan da aka sanya su. Ana amfani da stapler gini don gyara sabon kayan. Wannan hanyar adon tana da rikitarwa kuma maiyuwa baza tayi aiki ba a karon farko.

Idan maigidan yayi shakku akan iyawarsa dangane da kayan gado na gado mai matasai, to zaka iya yin sabon murfin kayan daki. Don haka zaka iya tsaftace kayan daki ba tare da lalata asalin su ba.

Hakanan za'a iya amfani da masana'anta don yin ado da sauran kayan kwalliya - tebur, kayan sawa, kujeru, kabad da kuma ɗakuna. Yin ado tare da masana'anta ana yin sa ne ta hanyar haɗuwa da fasahohi guda biyu - ƙyamar takarda da aikin faci. Gyaran tsofaffin kayan daki za'a iya raba su zuwa matakai daban-daban:

  1. Matakan shiryawa. Kafin aiwatar da aiki, ya zama dole a shirya farfajiya, wato don tsabtace shi daga varnish da sandpaper da kuma cire duk wani datti. Bugu da ƙari, kuna buƙatar cire kayan haɗi daga ɗakunan kaya - ƙugiyoyi, makullai, maƙallan da ƙari.
  2. Yin ado. Don yin ado da kayan haɗi tare da yashi, zaku iya amfani da dunƙulen masana'anta, da ragowar kayan yadudduka daban-daban. Yayi kyau sosai lokacin da masana'anta akan kayan daki suka maimaita masana'anta na labule ko shimfidar gado. Dole ne a saka masana'anta a cikin PVA na tsawon minti 30-40, sannan, ta amfani da fesa mai gam, a shafa shi zuwa saman samfurin. Kuna iya yin ado da masana'anta tare da zaren launuka, yadin da aka saka da sauran kayan haɗi.
  3. Tsayawa. Don kada masana'anta su fashe kuma suyi datti, dole ne ya zama yalwatacce ya rufe shi da rigar varnish.

Don haka, ado kayan daki abune mai ban sha'awa da kirkirar abubuwa. Baya buƙatar kayan tsada, tunda zaku iya amfani da duk abin da zaku samu a gida. Ta hanyar sabunta tsofaffin kayan daki, ba zaku iya adana kuɗi kawai akan siyan sabo ba, har ma baƙi baƙi da yanayi mai kyau na mahalli.

 

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Do as I say Pussy sweetener (Nuwamba 2024).