Gyara a cikin gida shine fili don nuna kai da kerawa. Da farko dai, adon ne ke samar da yanayin bayyanar dakin, kasancewar wani irin tushe ne na cikakken hoto. Ganuwar ba wai kawai rarrabuwa ba ce ta sararin samaniya, amma kuma babban dandamali ne na bayyana kerawa. Tsarin bango koyaushe yana da mahimmancin gaske, amma a halin yanzu yana ɗauke da kyan gani da rashin ƙanƙanci, yana haɓaka ci gaba. Koyaya, ƙirƙirar yanayi mai kyau da ta'aziyya - na gani da na zahiri - ya kasance mafi mahimmanci. Don ado mai ban mamaki da ban mamaki, ana amfani da fasahohi na musamman da kowane irin kayan aiki waɗanda zasu iya canza gida zuwa aikin fasaha mara misaltuwa!
Zaɓin launuka
Multicolor yana cikin yanayi, amma fari shima baya barin kowane matsayi - yana da matukar girma ga shuke-shuke, kayan ado da zane-zane. Yana da mahimmanci a rarrabe launin palon yadda ya dace, la'akari da dacewa, tasirin juna da kuma dokokin fahimta. Wuraren da ke kusa ba su yarda da kallon dissonant ba. Hanya, alal misali, a cikin inuwar "kofi tare da madara", bai kamata ya fi wuta fiye da ɗakunan da ke makwabtaka ba: a gare su, zaɓi zaɓi mai haske, fari, ƙirar opal. Sararin dakin girki na iya kasancewa mai ban tsoro amma ba mai ban haushi ba: hoda, ja da lemo mai kauri suna ba da koren kore, rawaya, zaitun da terracotta. Don gidan wanka, zaku iya zaɓar fasali mai launi tare da canza launin shuɗi da shuɗi, wanda yaro ko saurayi zasu yaba dashi. Idan aka raba zuwa ofis da inuwar gida, to na farkon sun haɗa da shuɗi, launin toka, turquoise, da na biyun - kofi, apricot, yellow. Ana haifar da kyakkyawan sakamako ta haɗuwa waɗanda ke ƙarfafa juna:
- haske rawaya + zurfin rawaya;
- creamy + kofi;
- farin + cakulan.
Mahimmanci! Don guje wa takaici, yana da kyau a gwada akan allon kwamfuta a cikin kowane shirin zane-zane kafin fara aiki.
Salon zaɓi
Designedarshe an tsara shi daidai da zaɓin salo: baroque, fasaha mai kyau, zamani, ƙasa, ta gargajiya, ƙarancin aiki, da dai sauransu. Kowannensu yana ƙayyade kayan ado, launuka masu launi, da zaɓin kayan ɗaki. Zanen fenti bai dace da baroque ba; ya fi dacewa da ƙasa, fasaha mai ƙaranci da ƙaramar aiki. Latterarshen ya ɗauki nauyi da tsaka tsaki. Andasar da zamani a wannan batun sun fi haɓaka da fannoni da yawa. Ana ƙarfafa ƙarfafawa a nan. Ana amfani da zane ta amfani da stencil kuma yana iya bambanta. Tatsuniya da yanayin ƙasa ana nuna ta kwaikwayon dutse ko itace, wanda ke da mahimmanci ga kicin. Haɗin ƙaunataccen 'yanci yana da alaƙa da filastik, fuskantar da tiles na ƙarfe da kuma bayyanar da saman - kasancewar fitowar tubalin. Wani fasali na gaba-gaba shine yawan madubin saman madubi masu yawa wanda ke haifar da rudani da fadin sarauta da alatu. An bambanta salon gargajiya ta hanyar amfani da kayan adon ƙasa masu tsada a cikin kayan ado.
Kayan aiki
Mutum zai iya yin hassada kawai ga saurayi ko budurwa wanda a sauƙaƙe ya sami zaɓin kammalawa wanda ya dace da zauren, ɗakin gandun daji, ɗakin kwana, ɗakin baƙi na gidansu. Sauran dole suyi nazarin fa'idodi da raunin babban jerin kayan aiki. Amsar irin wannan tambayar da ake yawan yi tana yawan kasancewa ne cikin salon cikin gida da yanayin kuɗi. Lokacin da aka ba da fifiko ga wasan kwaikwayon ƙabila da yanayin ɗabi'a, yana da daraja zaɓar kayan kammalawa na halitta. Idan abubuwan da aka zaba sun fi na zamani da fasaha, zai fi zama hankali a kan sabbin abubuwa na kere-kere a masana'antar. Versaunar kayan gargajiya na iya son ƙwanƙwasa bango - babu wani abu da ba daidai ba tare da hakan idan ciki ya kawo motsin rai mai kyau. Wani muhimmin al'amari na zaɓin shine amfani, tunda kowane ɗaki da yankuna suna da dalilai na aiki daban. Putty zai taimaka wurin daidaita farfajiya ko ƙirƙirar zane, zane-zane da varnishes kusan koyaushe ana amfani dasu don zane-zane ko bango. Tayal ɗin na iya zama gamawa mai zaman kansa ko wani ɓangare na mosaic, kuma murhun ƙarya na gypsum na iya zama ado na tsakiya.
Fuskar bangon waya ko fenti
Shafi | sakamakon |
Fenti | Don zanen zane-zane, an zaɓi acrylic, don bambanci - tushen ruwa. A cikin yanayin farko, in babu ƙwarewar fasaha, ana amfani da stencil, vinyl sitika. Tare da taimakon tebur mai rufe fuska, ana yin ratsi ko keji. Zaɓuɓɓukan slate masu launuka da yawa suna haskaka tsayawar zane da rubutu. |
Fuskar bangon waya | Magani mafi araha. Akwai monophonic, kamar-itace, dutse daji, tare da alamu, ya bambanta da yawa da kuma juriya na ruwa. Hanyar haɗuwa a tsaye ko a kwance zai ƙara zest. Takarda - hygroscopic, mara saka da vinyl - mai ƙarfi, ɓoye lahani, zaren gilashi - mai jure lalacewa, sake fenti. |
Fuskar bangon waya | An yi amfani dashi azaman lafazi mai bayyanawa, misali, a saman gadon. Don yin oda ana yin su ne bisa hoto ko hoto da aka bayar. Ana yin yadudduka kuma ana amfani da su a yanki ɗaya, waɗanda ba saƙa da takarda - a sassa. |
Filastar ado
Mutane da yawa, lokacin da kalmar "filastar" ta bayyana a ƙwaƙwalwar ajiyarta kai tsaye - daidaita ƙasa ko aikin wahala. Amma irin wannan kayan ado na saman an rarrabe shi da wadatar fa'idodi: ƙananan lahani daga tushe an rufe su, aikace-aikace mai sauƙi, tsawon aiki, ƙirƙirar kowane irin taimako. Godiya ga ita, zai yiwu a yi ado saman tare da alamu ko sifofin geometric, ƙara musu lu'ulu'u mai pearles. Ko da da bugun jini guda biyu masu ƙwarewa tare da spatula, zai juya don bawa ɗakin kyakkyawa da kyan gani. Kuna iya gwaji tare da amfani da filastar launuka iri-iri. Akwai nau'ikan da yawa, gami da: silicate, acrylic, ma'adinai, da dai sauransu. Kowane ɗayan abubuwan da ke tattare da su na musamman, tun daga bayyana zuwa halayen fasaha. Yanayin na iya zama kamar haka:
- ƙarƙashin dutse;
- haushi irin ƙwaro - a ƙarƙashin ɗan itaciyar ɓarnar ɗan itaciya;
- tare da kwakwalwan marmara;
- "Ruwan sama" - yayi kama da digo akan gilashi;
- garken - tasirin siliki;
- Venetian;
- "dutse".
Rufin katako
Layin yana da babban ƙarfin kayan ado. Baya ga ƙarancin farashi, kayan yana da kyawawan halaye masu fa'ida da aiki. Hankula irin kayan aikin katako na yau da kullun sun dace da muhalli, kuma tsarin halitta da sifa sun dace sosai a cikin Provence, minimalism, ƙasa, Faransanci, Rum, Turanci, Scandinavia da Gabas ta Tsakiya. Ba za a iya guje wa tasirin "gidan bazara" da 'yan mata ba za su iya amfani da shi ba idan kun yi amfani da abin da ya zaɓa - a matsayin wuraren lafazi, ba gaba ɗaya ba. Za a iya zana murfin ko zana shi a cikin kowane inuwa (ruwan hoda, fari, shuɗi, shunayya, da sauransu), idan kayan itace ba abin da kuke so bane. Don yin sutura a cikin gida, masana'antun sun fara bayar da ingantattun kayan aiki maimakon madaidaitan katako waɗanda aka yi da itacen fir ko itacen oak:
- Eurolining - daga itace mai tsada;
- Ba-Ba'amurke mai rufi - an yi shi ado kamar allon zagaye;
- gidan toshe - yayi kama da katako.
MDF bangarori
Bangarorin MDF sune kayan takarda da aka sanya ta bushewar matsewar itace. Ana haɗa zaren tare da layin yanayin muhalli da aka samo daga itace. Abune mai sauƙin milled, sanded, manne, huɗa da haɗuwa. A saman, ana iya yin yankan kayan ado da yankan kowane irin sifa. Mafi mashahuri bangarorin MDF slatted bangarori saboda ƙwarewar shigarwa: a gefe ɗaya akwai tudu, a ɗayan - tsagi. Nau'in tayal iri daban-daban suna kama da manyan fale-falen fayel (shigarwa yayi kama da na baya). Bangaren zanen gado na iya samun girma da ado iri daban-daban. Gaban gaba na iya zama: veneered - ana yin zane da launi "kamar itace"; laminated - tare da aikace-aikacen fim na polyvinyl chloride na tabarau daban-daban, hotuna, laushi. Hakanan, ana iya yin ado ta hanyar buga hoto mai gaye: hoto daga hoto an rufe shi da varnish mai ƙyamar ruwa akan asalin acrylic. Babu ƙarancin buƙata shine bangarorin MDF tare da tasirin 3D, wanda aka sanya samansa a cikin yanayin raƙuman ruwa, adadi masu yawa, taimako. Hakanan za'a iya maganin abun da fenti na musamman tare da uwar lu'u-lu'u ko azurfa.
Bangon bango da laminate
Panelsananan bangarorin filastar allo suna da kyau kuma suna cin nasara don mannewa. Kayan yana da abota da mahalli kuma an ba shi manyan halaye na fasaha. Tare da taimakonsa, an gina bangarorin don rarraba sararin samaniya. A ra'ayin da ba na daidaito shi ne laminate cladding, wanda aka gudanar bisa ga ka'ida ɗaya kamar a ƙasa. An zaɓi nau'in haɗin haɗin kulle - don wannan amfani, an haɓaka tsarin ɗorawa da yin shinge na musamman, wanda zai ba ku damar hawa bangarorin da kanku. Sanya kan lathing ko ta mannawa. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don aikace-aikace: azaman kayan taimako, allon girki, yana nuna wurare daban-daban a cikin gidan wanka (bangarori masu ruɓaɓɓen ruwa). Kwancen kwanciya na iya zama a kwance, a tsaye da kashin bayanta, mai juyi. Hanya ta farko ta dace da ƙaramin yanki: bangarorin suna da cikakke, an rufe mahaɗan tare da allon zane. Shigarwa a tsaye zai taimaka wajen ƙara tsayin rufin.
Mahimmanci! Shigar da nau'ikan bangarori na kulle yana buƙatar ɓoyayyen abu, yayin da manne a haɗe kai tsaye zuwa saman.
Dutse
Fuskantar dutse mai ado yana da tsada kuma yana buƙatar ƙwararrun masu sakawa don shiga cikin aikin. Kayan yana da karko, mai karfi da na halitta, yana iya jaddada wakilcin mai shi. Don kiyaye ƙarewa daga kallon baƙin ciki, kuna buƙatar isasshen haske daga gefe da saman, ko kuma canza masoniya tare da wuraren da aka yiwa haske. Ana amfani da dutsen don yin ado da akwatin ruwa, maɓuɓɓugan ruwa, wuraren kore, ƙofofin ƙofa. Don kwaikwayon cikakkun duwatsu da duwatsu, ana yin firam na musamman tare da datsa dutse. Zaɓin ya dace da manyan ɗakuna, don ƙananan waɗanda ba a ba da shawarar gama su da dutse ba (banda ita ce hanyar jirgi). Don adana kuɗi, zaku iya fuskantar fuskantar da dutse na wucin gadi, wanda yayi kama da na yanayi kamar yadda zai yiwu. Ya fi sauƙi da sauƙin shigarwa, ya bambanta a gaban kowane irin launuka da siffofi. Fesawa mai ƙarewa mai duhu zai ba da ma'ana ga masonry. Wani motsi na zane shine don haskaka kwane-kwane tare da launuka na zinare ko tagulla waɗanda suke sheki yayin fallasa zuwa haske.
Tile
Danshi yumbu da tayal masu jurewa suna dacewa ba kawai don banɗaki da loggias ba, ana amfani da su a wasu wuraren zama. Dangane da ƙayyadaddun kayan aikin sa, kayan kwalliyar da ake amfani da su a aikace shine mai ɗorewa kuma mai amfani, saboda haka, ana buƙatarsa don gama saman bango. Yana da halin kwaikwayon mafi yawan kayan kammalawa na halitta, gami da dutsen daji har ma da fatar kada. Misali, tiles na Cottoforte, alal misali, zai zama cikakken haɗin kai ga kowane ƙirar ciki. Koyaya, farashin salo ba za'a iya kiran sa kasafin kuɗi ba. Baya ga tayal na yumbu, akwai wasu nau'ikan tayal: gilashi, tayal, PVC, da dai sauransu. Shafin zai iya zama mai kyalli (tare da gilashin gilashi na musamman) kuma mara haske. Tare da taimakon mosaic da curles tiles, zai juya don ƙirƙirar yankunan lafazi.
Murhu
Tare da irin wannan abun aiki, zai juya don tsara ainihin gida. Ana zartar da ƙirar a kowane irin salo mai salo kuma yana aiki azaman tsakiyar ko asalin abin ɗakin. Da farko dai, sakamakon yana tasiri ne ta hanyar yanayin kerawa da kuma kasafin kudin kanta. Tsarin waje na murhun bai kamata ya fita dabam da salon ɗakin da aka zaɓa ba, musamman idan yana aiki azaman jagorar lafazi. Mafi na kowa ita ce hanya mai raɗaɗi kaɗan, saboda zai sami nasarar dacewa da kowane tsari. Kayan gargajiya yana da alamun mahimmancin aiki kuma kusan koyaushe zai dace. Masu zane-zane galibi suna ba da tsarin ƙasa don gidaje masu zaman kansu, wanda ya haɗa da fuskantar dutse ko bulo ta amfani da itace a cikin sifofin bangarori ko slats. Za'a iya sanya cikakken yankin TV sama da murhun.
Mahimmanci! Idan murhu yana aiki akan mai na asali, ya kamata ku kula da kasancewar bututun iska.
Niches da sauran kayan kwalliyar filastar
Girman ayyukan da aka yi da gypsum plasterboard na iya zama a cikin sifofin arches, niches da leges don akwatin kifaye, TV, da kuma hanyar sadarwa. A yanayin ƙarshe, an tsara sifofin tare da ɓoye ɓoye. Ba lallai bane bangon ƙarya ya zama mai gyara ba, siffofi daban-daban, lanƙwasa, saukad, ɗakuna, sauye-sauyen arched, tsarin taimako don haɗa abubuwan da aka hau ana ba su izinin. Girman katangar karya yakamata ya kasance cikin iyakoki masu dacewa, tunda idan babu wadataccen wuri, zai iya zama mara kyau. Za a iya samar da abubuwa tare da kofofin rufewa ko labule - wannan zai taimaka ɓoye kayan aikin gida. Misali na mafi inuwar inuwa fiye da cikin bangon duka a cikin falo, alal misali, yana iya raba shi ta hanyar gani zuwa yanki. Ba abu mai kyau ba don murkushewa ko rikitar da gutsuren launi. Canji na tabarau na iya ƙara sarari ko sanya shi ƙarami a cikin bayyanar.
Gilashin gilashi da madubai
Gilashin gilashi na iya bambanta da launi da kuma zane - fim mai launi na musamman an manne su ko ana amfani da fenti. Yawancin zaɓuɓɓuka suna ba ka damar zaɓar samfurin da ya dace. Za'a iya gyara sifofin gilashi mai zafin rai a kan gilashin da aka ƙare, ƙirƙirar tasirin 3D. Daga cikin fa'idodi akwai rashin buzu saboda mutunci, juriya danshi, ƙwarewar tsaftacewa da ƙarfin ƙarfi. Madubai zasu ba da kamannin asali, babban haske da faɗi ga ɗakin. Yana da mahimmanci cewa firam ɗin ya dace da salon da aka zaɓa, alal misali, ƙarfe ya dace da babbar fasaha. Zaka iya girka tiles na madubi ko yin tsayayyen gilashi. Daga madubai da yawa tare da haɓakar magana (oval, rectangular, da dai sauransu), zai juya don haɗa almara mai ban mamaki. Sanyin babban madubi an daidaita shi ta hanyar gyara shi akan wani ƙaramin ƙarami, an saka shi a cikin madauri mai ban sha'awa.