Tsarin ɗaki tare da bangon waya mai toka: hotuna mafi kyau guda 70 a cikin ciki

Pin
Send
Share
Send

Grey shine "matsakaici" zaɓi tsakanin baki da fari. Ana yin launin fari lokacin da dukkan hasken da yake bayyane daga sama. Black - idan bakan ya cika nutsuwa. A bayyane yake, a launin toka an haɗa waɗannan sandunan biyu, wanda ya bar tasiri a kan fahimtarsa.

Launi ne na "matsakaiciya" wanda ke taimakawa ƙirƙirar kwanciyar hankali, daidaitaccen yanayi. Ya kasance tsaka tsaki ne gaba ɗaya, wanda ke nufin cewa cikakkun bayanai masu launi zasu iya ba cikin cikin gida mai dakuna yanayin da ake so, wanda za'a iya canza shi cikin sauƙi ta canzawa, misali, abubuwan masaku.

Tukwici: Lokacin da kake shirin gyaran ɗakin kwana, kai tsaye ka yanke shawarar irin kayan ɗakin da zaka yi amfani da su. Zaba haske ko launuka masu duhu na launin toka don fuskar bangon waya, ya dogara da launi.

Fuskar bangon toka na iya samun zane na launuka da girma dabam daban. Kar ka manta da dokokin ƙirar gaba ɗaya:

  • Wani babban salo mai banbanci akan fuskar bangon waya zai sanya karamin daki koda karami;
  • Ganuwar bango a cikin launuka masu launin toka na iya rage girman ɗakin kwana a gani.
  • Haske launuka na bangon waya zai taimaka don fadada ɗakin gani;
  • Haɗuwar haske da inuwar duhu na iya taimaka wajan gyara kurakuran ɗaki - na gani "ɗaga" rufin (sauyawar gradient daga sautunan duhu a ƙasa zuwa sautunan haske a rufi), faɗaɗa kunkuntar bango (nuna ta da sautin mai haske).

Wane salo ne daidai don zane mai bangon bango mai launin toka?

Ana iya amfani da launin toka a kowane irin salo, daga na gargajiya zuwa na ƙarami. Babu takura. Anan ana amfani da dokoki iri ɗaya kamar yadda yake a wasu halaye - sautunan haske suna faɗaɗa ɗakin, masu duhu sun taƙaita shi. Ana zaɓar haɗuwa da launi daban-daban a cikin salo daban-daban. Misali, inuwar pastel da aka kara da launin toka mai haske suna da kyau a cikin salon Provence, sautukan creamy da beige - a cikin kayan gargajiya, da launuka masu haske ko ma na acid - a cikin Art Deco da kuma Zamani.

  • Na gargajiya. Haɗuwa da haske da launuka masu duhu masu launin toka, wanda aka haɗu da fari - duka "sanyi" da "dumi", ya dace da duka, ba tare da togiya ba, salo na gargajiya. Fuskar bangon waya tare da alamu na monogram da alamu taguwar suma sun dace.
  • Shabi shayi. Fuskar bangon waya a cikin sautunan launin toka haɗe tare da hoda na hoda da shuɗi shine asalin wannan salon.
  • Pop Art. Grey a matsayin tushe an fifita shi don salon fasahar pop, saboda yana aiki azaman kayan laushi don bambanta da haɗuwa masu kaifi.
  • Salon Scandinavia A cikin wannan salon, inuwar launin toka mai sanyi sun dace sosai - suna kawo ƙarfi da daidaito ga yanayin ɗakin kwana, suna aiki azaman sautin haɗaka, tare da haɗa abubuwan mutum na ciki.
  • Imalaramar hankali. A cikin wannan salon, launin toka mai haske na iya zama babban sautin, alal misali, ya dace a ɗakunan kwana masu fuskantar kudu, saboda fararen fata a wannan yanayin na iya zama mai tsauri da haske.

Inuwa da haɗuwa da launin toka a cikin cikin ɗakin kwana

Launin launin toka na iya zama daban dangane da jikewa. Bugu da kari, ana iya kara wasu tabarau zuwa babban launin toka, kuma za a iya samun launin toka ash, "fure mai kura", launin azurfa, launi na busassun ko dutsen da aka jika, launi na sama mai iska ko launin nacre. Irin wannan wadataccen palet ɗin yana ƙirƙirar ƙa'idodi don ƙirƙirar ɗakunan ciki na monochrome.

Misali, tare da fuskar bangon waya mai launin toka mai duhu a cikin dakin bacci, zaka iya haskaka bangon a saman gadon ko a hutun hutawa, kuma tare da bangon waya mai haske, liƙa akan sauran bangon. Hakanan zaka iya haskaka wani ɓangare na bangon tare da bangon waya tare da samfurin mafi launi mai launin toka mai toshi.

Haske launuka masu launin toka tare da ƙarin sautunan dumi (beige, cream) zai taimaka ƙirƙirar cikin gida mai ɗumi mai "ɗumi". A yayin da ɗakin ya fuskanci kudu, ya dace a ƙara sautunan shuɗi ko shuɗi zuwa launin toka domin a ɗan huce yanayin.

Baya ga zaɓuɓɓukan ƙirar monochrome, haɗuwa da fuskar bangon waya mai launin toka a cikin ɗakunan ɗakin kwana tare da sauran launuka da tabarau suma suna yiwuwa. Lokacin aiki tare da launi, yakamata ku bi waɗannan ƙa'idodin:

  • Launuka na abokin tarayya ya kamata su kasance cikin kewayon zafin jiki iri ɗaya, ya zama "mai sanyi" ko "mai ɗumi".
  • A yayin da kuke amfani da launin toka mai wadatar azaman tushe, ƙara haske, launuka na pastel zuwa gare shi, don haka daidaita cikin ciki.
  • Idan aka zaɓi sautin launin toka mai haske a matsayin babba, ana iya haɓaka ta da haske, launuka masu bambanci.

Haɗin launin toka tare da sauran launuka:
  • Fari. Haɗin gargajiya shine fari da launin toka, wanda aka ƙara shi da baƙar fata. Dogaro da yawan waɗannan launuka, cikin zai iya zama mai natsuwa ko kaifi. Mafi yawanci ana amfani dashi a cikin salo na zamani.
  • Shuɗi. Haɗe tare da launin toka, yana haifar da yanayi mai "sanyi", wanda ya dace da ɗakin kwana na kudu. Za a iya amfani da shi a cikin jirgi, na gargajiya, Scandinavia da sauran salo.
  • Hoda. Haɗin ruwan hoda da launin toka yana ɗayan mafi ban sha'awa da wadata cikin dama. Wannan saboda gaskiyar cewa hoda tana da nau'ikan tabarau daban-daban - daga launi mai laushi mai laushi zuwa miyar fuchsia. Duk launin ruwan hoda da launin toka ana iya amfani dasu a cikin digiri daban-daban na jikewa. Tare, waɗannan abubuwan biyu suna haifar da gaskiyar cewa an ƙirƙiri yawan amfani da yawa don wannan haɗin. Fuskar bangon waya mai haske a ɗaki, haɗe da ƙarin ruwan hoda mai haske, ya zama babban jigon shahararrun salon yau kamar Provence da shabby chic.
  • Rawaya Ya dace da ɗakunan kwana masu fuskantar arewa saboda yana haifar da rana, yanayi mai daɗi. Dogaro da sautin da jikewa na rawaya, ana iya amfani dashi a cikin salo daban-daban - daga na gargajiya zuwa ƙasa.
  • Kawa. Ana amfani da shi galibi tare da rawaya ko kore, ƙirƙirar haɗuwa mai ma'ana, mafi yawan buƙata a cikin ɗakunan kwana na yanayi, kazalika da ƙasa.

Labule na ɗakin kwana tare da bangon waya mai launin toka

Lokacin zabar labule don ɗakin kwana tare da bangon waya mai ruwan toka, zaka iya amfani da zaɓuɓɓuka masu zuwa:

  • bayyananne,
  • bambanci,
  • tsaka tsaki.

Zaɓin farko shine mafi dacewa ga ɗakunan ciki guda ɗaya na ɗakuna, haka kuma a yayin da ake buƙatar "narke" taga, ɓoye shi a sarari. Ana yin wannan a cikin yanayin inda taga ƙarami ne ko mara daidaituwa kuma a lokaci guda ba kyakkyawar siffa ba.

Hanya na biyu yana ba ka damar ƙirƙirar ciki mai haske a cikin ɗakin kwana. A wannan yanayin, ana iya daidaita labulen ko dai zuwa bangon bango a jikin bangon lafazi, ko kuma ya dace da wasu abubuwa na masaku (shimfidar shimfiɗa, matashin kai na kwalliya, kayan ɗamara da aka rufa), ko don dacewa da kayan daki. Wannan fasaha ana amfani da ita sau da yawa a cikin sifofin ciki na zamani.

Zaɓi na uku yana ba ku damar ƙirƙirar mai laushi, yanayi na soyayya ta amfani da, misali, launukan pastel.

Hoton ɗaki mai dakuna tare da bangon waya mai ruwan toka

Hotunan da ke ƙasa suna nuna misalai na amfani da bangon waya mai launin toka a cikin cikin ɗakin kwana.

Hotuna 1. Fuskar bangon launin toka tare da zane mai duhu cikakke cikakke ne don ɗakin kwana mai kyau.

Hoto na 2. Fuskan furanni masu fure akan fuskar bangon waya mai launin toka yana haifar da kwanciyar hankali, launi mai launi mai laushi mai ban sha'awa na allon kai yana ba da zurfin magana da bayyana cikin.

Hotuna 3. Photowall-takarda akan bango a sikelin launin toka an haɗa shi da kayan lelac.

Hotuna 4. Oneaya daga cikin mafi kyawun mafita don ƙirar ɗakin kwana: haɗakar kayan gargajiya - launin toka da fari - haɗe da rawaya mai raɗaɗi. Cikin ciki nan da nan ya zama dumi da jin daɗi.

Hotuna 5. Fuskar bangon waya mai launin toka itace tushen salo a cikin wannan ɗakin kwana. Yana da monochrome, kawai banda shine shimfidar shuɗin shuɗi mai haske kamar ɗayan teburin gado.

Hotuna 6. Launin shuɗi mai laushi haɗe da ruwan toka yana ba da sanyin sanyi da sabo.

Hotuna 7. Grey a haɗe tare da haske mai haske shine babban nau'i biyu don salon salo.

Hotuna 8. Tsarin farin mara misali a fuskar bangon waya an tallafawa shi a cikin yadi - hoto kodadde mai ruwan hoda akan matashin kai.

Hotuna 9. Fuskar bangon waya mai haske mai launin toka mai haske iri ɗaya sunyi aiki azaman tushe ga basisan zamani.

Hoto 10. Fuskokin bangon launin toka mai launin toka yana jaddada bangon a saman bangon.

Hotuna 11. Haɗuwa da launin toka, m da fari an ba su izinin ƙirƙirar cikin ɗakuna mai kyau da haske.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Video bayani daga bakin matar da ta yanka yayanta tare da Saran kanwarta (Nuwamba 2024).