Deaunar shuke-shuke na cikin gida mai inuwa

Pin
Send
Share
Send

Furannin tsire-tsire

Aspidistra

Kamar kowane wakilin liliaceae, wannan shukar tana fure - amma hakan yana da wuya sosai, musamman a wuraren da aka rufe inuwa. Amma kuna iya tabbata cewa koda ba tare da hasken rana ba, furen zai ci gaba da girma, yana faranta muku rai da ciyawar kore.

Aspidistra ba kawai tsire-tsire ne na cikin gida mai son inuwa ba, amma ba shi da kyau: godiya ga tushen sa mai ƙarfi, ba zai ma ji 1-2 da aka rasa ba.

Mahimmanci! Bambance-bambancen iri daban-daban ba tare da haske mai haske ba zasu rasa launi mai haske, zasu iya zama ɗaya.

Anthurium

An birni mai ban sha'awa da ke da manyan ganyaye masu tsoka. Furensa ma manya ne, inuwa ta dogara da iri-iri: daga fari zuwa ja mai haske, har da baƙi.

Ba za a iya kiran "farin cikin namiji mafi tsire-tsire na cikin gida ba, amma ba tare da hasken rana kai tsaye ba yana jin daɗi sosai.

Poinsettia

A cikin ƙasarmu, wannan tsire-tsire mara kyau ana ɗaukarsa fure ne na Kirsimeti, ana sayar da shi galibi a jajibirin Sabuwar Shekara. Amma kulawar da ta dace, dasawa akan lokaci na iya yin dabarar, adana abin ban al'ajabi na shekaru da yawa. Tayi girma sosai a cikin zurfin ɗakin arewa.

Don poinsettia ta yi fure a Kirsimeti, har ma ta hantsin hannu sun rage rana zuwa awanni 10-12, farawa a watan Nuwamba.

Phalaenopsis

Mafi na kowa, unpretentious orchid iri-iri. Wannan tsire-tsire na iya rayuwa a kan taga a gefen arewa, amma ana buƙatar ƙarin haske don yin farin ciki cikin nasara.

Za'a iya ƙara haske mai yaduwa tare da masu nunawa (madubai, tsare) - a cikin irin waɗannan yanayi, orchids ba kawai suna girma a cikin inuwa ba, har ma suna fure.

Fuchsia

Ofaya daga cikin waɗancan furanni waɗanda, duk da son haske, suna girma sosai, har ma suna yin furanni a cikin inuwa. Ciyarwar da ta dace, shayarwa mai dacewa, ƙasa mai inganci tana ba da tabbaci ga ƙwaryar tsiro da dogon furanni.

Adon ado

Aucuba

An shawarci mafi yawan lambun da basu da kirkirar dako a shafin. Aucuba shine dangi mafi kusanci na mai haɗin ginin, saboda haka ya zama ceto ga noman fure na cikin gida.

Fure mai kaunar inuwa da mai jurewa inuwa tare da kananan ganyayyaki masu karfi suna da karfin girma inda babu wani tsiro da ya rayu. Sabili da haka, ana iya sanya shi cikin aminci a cikin hallway mara ƙyalli ko a ƙarshen kusurwar ɗakin kwana.

Sansevieria

Wannan kwalliyar kwalliyar tana jure yanayin Spartan da gaske, wanda shine dalilin da yasa yake girma a cibiyoyin ofis tun zamanin USSR.

Akwai ragi da yawa, amma mafi yawan abin shine tare da dogayen filaye masu faɗi, iyakar rawaya kewaye da gefen. Hakanan akwai sansa mai ɗanɗano, manufa don ƙananan wurare. Waɗanda ke zagaye-zagaye sau da yawa ana saka su cikin ƙwanƙwasa - yana da kyau sosai.

Aglaonema

Ko da ba tare da hasken rana ba, wannan tsiron ba zai rasa launi mai haske ba. Ba za a iya kiran shi 100% mai son inuwa ba, amma ya dace da kowane yanayi, daga inuwa zuwa rana mai haske. Abinda kawai baya son shi ne daftarin aiki, don haka kula da kare shukar ka daga burar ta.

Nasiha! Aglaonema yana da kyau wurin sha da gubobi iri-iri, don haka kyakkyawan wurin shine kicin ko ɗakin cin abinci.

Philodendron

Theungiyoyin wannan tsire-tsire na cikin gida suna da banbanci da kamanni, amma suna da abubuwa biyu a haɗe - fasalin elongated na ganye, 'yanci daga hasken rana kai tsaye. Nuance kawai shine cewa duk kyawun ganye (jijiyoyi, launuka marasa tsammani - fari, ja, tagulla, haske ko dullness) maiyuwa baza su buɗe a cikin inuwar ba, amma yaduwar haske, gami da na roba, ya kamata su taimaka.

Fern

Don tabbatar da cewa kuna da shuka mai inuwa a gabanka, ku tuna yadda ferns yake girma a cikin ɗabi'a - a cikin lokacin dajin duhu, inda hasken rana yake kusan isa. Yanayin rayuwa na yau da kullun yana gaya mana cewa ferns basa son iska mai bushe - ƙanshi dole ne yayi yawa, don haka sun ma dace da gidan wanka.

A cikin duhu, sanyi, tsiron yana jin daɗi, baya buƙatar canjin yanayi a cikin shekara, lokacin bacci mai haske a cikin hunturu, kuma baya lura da wani lokaci na saurin ci gaba cikin bazara.

Nasiha! Don rage yawan ruwan sha, rufe ƙasa da gansakuka ko wani abu mai dacewa. Kuma spraying na yau da kullun zai taimaka don ƙara yawan zafi.

Chlorophytum

Wani sanannen ɗan koren dabba a cikin ofisoshi da gidaje. Ya sami yaɗaɗɗen yaɗuwa saboda ƙananan buƙatu don kulawa, kyakkyawa mai kyau, babban ikon tsarkake iska. Yawancin tukwane na chlorophytum a cikin ɗakin kwanan mai fama da rashin lafiyan zai ba da izinin samun numfashi mafi kyau koda a lokacin lokacin zazzabin hay.

Shuka na iya jurewa har ma da cikakken inuwa, amma saboda wannan ya fi kyau a shuka shi a yanayin da ya dace tun daga farko ko kuma a hankali ya saba da rashin haske, inuwar ta ƙara yawaita kowane lokaci.

Soleirolia

Kyakkyawan kwalliyar ƙananan ganye mai ɗanɗano a cikin daji na daga nau'ikan murfin ƙasa. Tunda asali ya girma ne a kan duwatsu a ƙarƙashin duwatsu, a cikin raƙuman duhu, inuwar Gelksine ba mai ban tsoro bane.

Gabaɗaya, ana iya kiran tsiron mara tsoro: yana girma cikin ɗumi da sanyin jiki, baya damuwa yayin canje-canje kwatsam na yanayin zafin jiki ko ɗanshi, yana jin daɗi a lokacin hunturu akan taga mai sanyi ko ƙarƙashin wani daftarin aiki.

Hawa shuke-shuke

Scindapsus

Kyakkyawan, mai saurin girma, mai nuna rashin dacewar wakilin aroids yana da rashi guda ɗaya kawai - mai guba. Amma waɗannan tsire-tsire na cikin gida masu son inuwa za a iya sanya su a ƙarƙashin rufin ba tare da damuwa cewa yara ko dabbobin gida za su iya isa gare shi ba.

Scindapsus ba saƙa yake ba, amma yana rarrafe - yana iya ratayewa ba daɗi ba, ko juyewa sama tare da tallafi, kamar liana. Wannan tsire-tsire yana da kwalliya da launi iri-iri: ban da wanda aka saba da shi (koren duhu ko haske, kusan rawaya), ana kuma samun su da farin ɗigo, fari ko zinare. Rashin hasken rana zai ɗan shafar launin, amma ba zai share shi gaba ɗaya ba.

Tradescantia

Sananne ga yawancin masu furar fure, wakilin gargajiya na ampelous. Rataya mai tsire akan bango ko sanya shi a kan buɗaɗɗen shimfiɗa, zaka sami mai zaman kansa gaba ɗaya, wanda kusan babu kayan adon rayuwa. Tradescantia yayi girma cikin sauri, ninka sauƙin, kuma baya shan wahala daga ƙasa mara dacewa ko ruwa mai wahala.

Ivy

Babu daya daga cikin nau'ikan da ke son haskakawa kai tsaye, sai dai ya sanya ganyen ya fi haske, wurin da loach din yake bukata. Amma duhun koren wakilan na macijin a hankali suna girma har ma a cikin cikakkiyar inuwa. Ivy yana buƙatar tallafi, garters akan abin da zai iya juyawa - sabili da haka, kuyi tunani a kan wurin tun da wuri, a nan gaba ba zai zama da sauƙi a sauya tsarin ba.

Dabino da manyan bishiyoyi

Dracaena

Palmauren dabino mai laushi mai laushi mai kayataccen dogon ganye akan tsaguwar tsaka. Yana tafiya sosai nesa da windows, a cikin kusurwa mara haske. Kyakkyawan bayyanar zai taimaka wajan ado kowane daki: daga ofis, zuwa ɗakin kwana ko gandun daji. Don noman nasara, samar da tsayayyen iska mai zafi, zafin jiki kusa da digiri 20-25.

Monstera

Kamar yadda ferns ke girma a cikin dazukan mu, haka ma dodanni ke rayuwa a cikin dazuzzukan daji - a cikin rashin cikakken haske, tare da tsananin ɗumi. Lokacin fara dodo a cikin ɗaki, tabbatar cewa a nan gaba kuna da wadataccen sarari don wannan tsire-tsire mai ƙarfi tare da manyan ganyayyun ganyayyun kayan ado.

Yana girma da sauri, yana ɗaukar adadi mai yawa a kusa da shi - duka tsawo da faɗi.

Mahimmanci! Saboda girman ganyen, an yi amannar cewa monstera tana shan iskar oxygen da daddare, tana samar da iskar carbon dioxide - saboda haka ba a ba da shawarar a ajiye ta a cikin ɗakuna. Amma don falo, ɗakin abinci ko karatu zai zama kayan ado na ban mamaki.

Alocasia

Madadin kayan ado zuwa monstera tare da manya, amma kunkuntar, ganyayyun nama, wanda ke da haske, manyan jijiyoyi sanannu (gani a hoto).

Ba ta da ma'ana ga haske, amma tana yin buƙatu da yawa don wasu fannoni na kulawa: ƙanshi mai laushi, ƙasa, yanayin ƙasa, daidaituwar yanayin zafin jiki, da lokacin hutawa mai dorewa har zuwa bazara. Sabili da haka, alocasia ana ɗauke da tsire-tsire don ƙwararrun matan gida, saboda ba tare da fahimtar nuances na kulawa ba, fure na iya lalacewa kawai.

Shuke-shuken da suke son inuwa mai ban sha'awa

Zamioculcas

Saboda suna na biyu - itacen dala - da yawa suna ɗauka cewa dangi ne na itacen kuɗin, wato, Crassula kuma suna kula da shi kamar succulent. Amma wannan hanya ce da ba daidai ba, zamioculcas daga dangi ne, saboda haka, yana bukatar kwata-kwata daban, ya bambanta da masu taimako, kulawa.

Zai iya girma ba tare da hasken rana kai tsaye ba, haske mai yaduwa har yanzu yana da mahimmanci - sanya tukunyar a wuri mai inuwa kusa da taga ko sanya shi a sarari mai haske sau ɗaya a wata sau da yawa.

Mahimmanci! Zamioculcas ba ta son maƙwabta a kusa - tana iya bushe kanta ko wani tsiron zai iya rayuwa. Sabili da haka, ya fi kyau a tsirar da shi nesa da sauran koren mazaunan gidan.

Crassula

Mace mai ƙiba ko itacen kuɗi ba sa ɗaya daga cikin furannin da ke son wurare masu duhu. Amma a kowane taga, walau gabas mai haske ko yamma mai inuwa, yana jin daɗi sosai.

Mahimmanci! A cikin yanayin inuwa na banbanci, ya kamata a shayar da ƙirar gida da ake yi a cikin gida da wuya sosai. Tare da succulents, yana da kyau kada a sha ruwa fiye da shirya tsafaffen shawa sake. Ba za ku iya fesa mace mai ƙiba ba!

Ficus

Akwai adadi mai ban mamaki na nau'ikan wannan furannin, don haka ko mazaunin gidanku ya dace da inuwa na sashi ana iya samun sa ta hanyar sanin ainihin sunan sa. A zahiri, yawancin ficuses basa shan wahala, basa mutuwa saboda rashin rana, matsakaicin abin da zai iya faruwa shine raguwa cikin girma ko rage matsakaicin haske na launuka na wakilai masu bambancin ra'ayi.

Spathiphyllum

Shuka tana da lahani sosai, amma ba dangane da rana ba - tana iya jurewa inuwa ko inuwar sashi. Amma ba ya jurewa da yanayin ƙarancin zafi (kuna buƙatar zafi aƙalla digiri 18 a duk shekara), zayyana (tare da busawa akai-akai, da sauri ya mutu). Abin lura kawai shine a cikin ƙaramin haske, ba za ku iya jiran fure ba, kuma ganye zai zama ƙarami.

Kada ku zaɓi tsire-tsire mai inuwa don kallo kawai. Kafin siya, tabbatar kuma cewa fure zata iya jure yanayin da zata rayu.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: RIKICIN CIKIN GIDA 3u00264 LATEST HAUSA FILM 2019 (Mayu 2024).