Muna yin ado da ciki a cikin salon tsattsauran ra'ayi

Pin
Send
Share
Send

Babban kwatancen da sifofin su

Salon rudu a cikin kowace ƙasa yana da halaye na kansa, yayin da ba kawai ƙirar gida mai launi mai launi ta shahara a cikin Rasha ba. Mutane da yawa sun fi son kwarjin gidan ƙasar Turai fiye da asalin ƙasar Rasha.

Rashanci

Salon gidan kaka za a iya sake yin shi daga ƙwaƙwalwar ajiya, ta amfani da kayan gado masu yawa a cikin tawul, labule da aka zana, tsofaffin ɗamara da bututun madara. Ko tara abubuwan ciki kaɗan kaɗan, dogaro da siffofin ƙauyen Rasha:

  • itace na asali na jinsunan Rasha a cikin kayan ado da kayan ɗaki;
  • plantungiyoyin tsire-tsire a cikin zane;
  • shuɗi, fari, kore, launuka ja;
  • masaku tare da zane da yadin da aka saka;
  • yumbu da ainannun fentin jita-jita;
  • Harshen Rasha a cikin gidan.

An bayyana salon Rasha a sarari a zane: Khokhloma, Gzhel, Slavic kayan ado.

Hoton babban gado ne na katako

Faransanci

Cikin karkara yana da suna na biyu - Provence. Don fahimtar tarihi da fasali, kuna buƙatar ganin gidan ƙauyen gargajiya. Da farko kallo, abin lura ne cewa launin ƙasar Faransa ya fi sauƙi - itace mai ɗumi mai ɗumi yawanci ana zana shi fari ko pastel.Wasu halaye daban daban na salon ƙasar Faransa Provence:

  • tsufa na wucin gadi na ado da kayan daki;
  • ƙirƙira abubuwa na ciki;
  • haɗin katako tare da dutse, ƙarfe;
  • abubuwan shuke-shuke a cikin kayan ado da ado;
  • haɗuwa da sararin samaniya tare da ƙaramin tsarin fure;
  • kayan ɗakunan katako waɗanda aka sassaka;
  • babban paleti: fari, lilac, rawaya mai haske, mint, ruwan hoda, shuɗi.

A cikin hoto, amfani da ƙaramin bangon waya mai salon Provence

Turanci

Gidan gargajiya na gargajiya yayi daidai da Ingilishi na farko: tsaurara, ba tare da lafazin haske ba, an tabbatar da shi zuwa ƙaramin daki-daki. A cikin salon turancin Ingilishi, babu soyayyar Faransa ko ruhin ruhaniya, amma wannan ba ya hana ƙirƙirar ɗakunan ciki masu kyau daidai gwargwado.

Halaye na wannan salon tsattsauran ra'ayi a cikin ciki:

  • kewayon duhu (launin ruwan kasa, burgundy, mustard, koren duhu);
  • yalwar itace mai duhu na halitta;
  • manyan kayan katako;
  • kayan ado na fata;
  • bambance-bambance na geometric (mafi yawa ana dubawa) a cikin yadi;
  • dalilan farauta (zane-zane, fatun dabbobi, dabbobi cushe);
  • kayan ado na gargajiya; jita-jita da aka yi da tagulla, da tagulla, da yumbu.

Hoton ɗakin kwana ne a cikin salon ƙasar na gargajiya

Ka'idodin Rustic

Hanya ɗaya ko wata, duk salon ƙasar suna da fasali iri ɗaya. Tsakanin su:

  • Itace ta halitta. Kowane salon yanada nau'ikan halittun sa da kuma hanyoyin sarrafa shi, amma shine babban kayan don kawata ganuwar, benaye, rufi, kayan daki.
  • Kayan halitta. Dutse, yadi, fata, ƙarfe - duk wannan yana dacewa da itace kuma ana amfani dashi ko'ina cikin salon tsattsauran ra'ayi a cikin ciki.
  • Da yawa kayan ado. Sau da yawa aiki - misali, kayan kwalliya.
  • Mayar da hankali kan kayan masaku. Yarn ɗin yana da mahimmanci a kowane bangare na salon rustic - tawul ɗin Rasha, labulen Faransanci a cikin ƙananan furanni, Turancin ingilishi na Turanci.
  • Haske tsufa. Sabon kayan ado da gangan ko zane na ciki zai fita dabam daga hoton gaba ɗaya. Cikakkun bayanan shayon yanayi zai fi dacewa.
  • Wuta mai rai. Murhu ko murhu a cikin ɗaki mai tsattsauran ra'ayi zai zama tsakiyar gidan ku.

Bakan launi

Mun riga mun tabo takamaiman abin da ya shafi launukan launuka a cikin sashin farko, za mu dubeshi da kyau.Za ka iya zaɓar ɗayan palettes biyu: haske ko duhu.

Faleti mai haske yawanci sanyi ne, tushensa fari-fari, launin toka, mint, lilac, shuɗi. Babu kusan inuwar itace na halitta a cikin irin wannan ƙauyen, ana ɓoye su ta hanyar zane. Amma an bar bene da sassan kowane mutum a bar shi da dumi.

A cikin hoton, adon falo tare da kayan ɗamara

Kewayon duhu, akasin haka, yana da dumi: na ƙasa, kodan kwai, mustard. Koyaya, ana samun nasarar haɗarsu tare da shuɗi mai duhu, kore mai duhu, cikakkun bayanai masu launi. Tushen salon tsattsauran ra'ayi a cikin ciki shine launi na itace na halitta - haske, ko duhu, ja.

Hoton yana nuna tsoffin facades na girkin Provence

Kammala nuances

Salon zamani na zamani bai da bambanci da na kwarai. Yayin gyare-gyare, ana barin ganuwar katako a cikin katako kamar yadda suke, ko kuma an tace su da rufi, dutse ko kwaikwayo, aikin bulo, zanen ado, bangon waya ko yadi (lilin, auduga). Ba a daɗe da amfani da ƙarshen a launuka masu bayyana, galibi ana zaɓa su da ƙananan sifofin fure.

Kasan falo ne - katako. A lokaci guda, ba lallai ba ne a sanya parquet mai tsada ko laminate, allon talakawa zai taimaka ƙirƙirar yanayin halayyar coziness na gidan ƙasa. Allowedaramin ƙaramin dutse ko tayal yumbu an yarda dashi kusa da murhu, murhu ko a banɗaki. Bayyana ko tare da bugawa mai sauƙi.

Galibi ana amfani da katako a kan rufi don ƙarfafa mahimmancin ra'ayi. An farar rufi, an zana shi da tabo.

Hoton ya nuna hadewar itace da dutse a cikin ado

Wani irin kayan daki zai dace?

Don neman kayan kwalliyar da suka dace, zagaya kasuwannin ƙanana ko bincika abubuwan cikin gida da ake buƙata akan Intanet. Sabbin kabad da kabad wadanda aka yi dasu da kuli mai laushi ba za su yi aiki ba - nemi kayan daki na katako wanda aka yi da katako, ko kuma da veneer na itace. Banda shine Provence, don shi facades na iya zama launi, amma tsufa.

Tsoffin kayan ado, bango ko bango ba kawai gidan ajiya bane. Abubuwan tarihi sun zama mahimman bayanai na kayan daki, karin bayanai na sararin samaniya.

Hoton falo ne a cikin gidan ƙasa daga gidan katako

Kayan kwalliya daban ya bambanta da samfuran zamani a cikin girma - yana da girma, ɗan ƙarami mai fasali. A lokaci guda, kayan ado na iya zama ko fata ko yadi a launi ɗaya, ko a cikin ƙaramin fure.

Mun zabi kayan ado masu kyau da haske

Salon tsattsauran ra'ayi a cikin ciki ba cikakke ba tare da yadi ba. Ya kamata ya zama da yawa da yawa:

  • Labule. Aƙƙarƙen baƙin ɗakuna don tagogin ɗakuna, labulen cafe mai haske don kicin, labule masu fasali na falo.
  • Matasan kai. M, buga ko patchwork a duk wuraren zama - daga gado mai matasai na falo zuwa benci.
  • Kwalin tebur. Adon teburin yana magana ne game da karimci na masu masaukin baki; zaka iya shimfida mayafin tebur da kyau ko hanya a tsakiya.
  • Takaddun shimfida, barguna. Sanya su duk inda zaku zauna ko kwanciya kwanciyar hankali - sofa, gadaje, loungunan rana. Woolen, quilted, patchwork sun dace.
  • Katifu. Katifun Wicker da fatun dabbobi suna da ban mamaki a kasan katako.
  • Texananan kayan abinci na kicin. Bai kamata a rage tawul ba, na masu zinare, na atamfa da sauran ƙananan abubuwa.

Kayan ado na Rustic sun bambanta, galibi:

  • zane-zane;
  • tsire-tsire da aka dasa da sabbin furanni;
  • jita-jita (alal misali, kyawawan faranti ko samovar);
  • busassun furanni;
  • tukwane da tukwane;
  • kwanduna.

Mafi wuyar sashi shine gano abubuwan da suka dace. A cikin ɗakunan ciki da yawa, an rataye baƙin ƙarfe da ƙwanƙwasa ko ƙyallen wuta. Babban fitilar Victoria zai ƙara ɗan kaɗan. Wicker lampshades ko ƙwallan takarda zasu dace da batun yanayin.

Hotuna a cikin ɗakunan

Abu na farko da mutum zai fara gani lokacin shiga gidan shine hallway. Ya kamata yayi daidai da yanayin tsattsauran gida. Ana sauƙaƙe wannan ta kayan katako, kwandunan ajiya na wicker, ɗakunan buɗewa.

Falo shine zuciyar gidan. Sabili da haka, ya kamata a sanya murhu a nan don a maraice mai sanyi da yamma za ku iya zama kusa da murhu tare da ƙoƙon shayi mai zafi da bargo. Hakanan zauren an tanada shi da babban gado mai kyau da kujeru masu kyau (mafi dacewa kujera mai girgiza). An kawata dakin da zane-zane, kaho, fata, furanni.

Gidan gandun daji irin na ɗabi'a galibi haske ne, tare da abubuwa da yawa daga ɗabi'a: ƙwanƙolin katako, kujerun kututture, maɓallin gado.

Bakin gidan wanka na ƙasar wanda baƙon abu yana fasalin ƙarshen yanayi: galibi haɗin itace da dutse. Zaɓi kayan ɗaki don dacewa da yanayin gaba ɗaya na ciki - babu facade mai ruɓewa, veneer ya fi kyau.

Munyi magana dalla-dalla game da ƙirar girkin girki a cikin wannan labarin.

Hoton hoto

Cikin rustic ciki mai sauƙi ne, cike da cikakkun bayanai. Lokacin ado gida, kada ku bi kano, kuyi ƙoƙari don ƙirƙirar daɗi da kanku da danginku.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Nafijin Dadin Mace Wurin Jimai (Mayu 2024).