Wanne ne mafi kyau don zaɓar laminate ko almara?

Pin
Send
Share
Send

Fahimtar kayan

Menene banbanci tsakanin laminate da almara, menene fa'idodi da rashin dacewar kowane shafi mai launuka da yawa, da kuma abin da za'a zaba? Don amsa duk waɗannan tambayoyin, da farko yakamata ku gano menene parquet da laminate.

Menene katakon katako?

Tabbas, da jin kalmar "allon katako", kun gabatar da wani yanki mai shirya saiti - kananan allon da aka shimfida tare da kashin ciyawa. Koyaya, bambanci tsakanin waɗannan shimfidar shimfidar yana da girma:

  • shimfidar shimfidar shimfiɗar halitta (parquet) katangar katako ne mai ɗauke da nau'ikan nau'in itace;
  • katako na parquet shine kek mai shimfida, wanda ya hada da ba kawai nau'ikan katako mai inganci ba, har ma da fiberboard, gami da layin kariya masu ruwa.

Bambanci daga parquet mai tsada kuma a cikin girman: allon katako yana da matsakaicin tsayi da nisa na 20 * 250 cm (maimakon 9 * 50 cm). Kaurin allon yana da mm 14 (maimakon 18-22) Kuma bambancin na karshe shine haɗin makullin. A zahiri, allon juzu'in yana kama da mai laminate - yana da launuka da yawa, kuma yana da sauƙin shigarwa.

Bayyanar, rayuwar sabis da sauran halaye na hukumar sun dogara da abubuwan da aka tsara. A cikin sigar gargajiya, ta ƙunshi abubuwa uku: ƙananan layin itacen coniferous yana tabbatar da dorewa, tsakiyar layin an shimfiɗa shi a tsaye, yana aiki azaman mai haɗawa (wanda aka yi da itacen pine mai ƙarfi ko birch), layin kariya na sama yana da alhakin juriya (itacen oak, teak, wenge, ash, beech) ...

Don ƙirƙirar slab na ƙaruwar karko, ana maye gurbin gutsure-tsallake da ingantaccen kayan zamani - HDF. Yana ba da gudummawa ga rufin sauti kuma mafi dacewa yana jure yanayin ɗumi, canjin yanayin zafi.

Ginin masana'antar da aka gama yana ba da fa'ida a kan katakon katako: ba kamar ɗan'uwan ɗan adam ba, har yanzu ana rufe allon ɗin da varnish, mai, impregnation ko wani mahaɗin kariya a masana'antar. Wannan matakin yana ba da juriya ga abrasion, damuwa na inji, danshi, sauƙin amfani da tsaftacewa.

Menene shimfidar laminate?

Shafin da aka shimfiɗa shima multilayer ne, amma bai dogara da veneer na itace ba, amma akan allon fiberboard / chipboard. Matsakaicin lamella yadudduka:

  1. .Asa Aikin shine don kariya daga ruwa, ba da taurin kai. Taimakon yana yin melamine.
  2. Babban. Aikin shine mahaɗin. Daga fibreboard ko allon rubutu.
  3. Na ado. Aikin shine kwaikwayon itace, dutse ko kowane irin zane, zane, launi. Ya ƙunshi takarda da aka buga.
  4. Layer na sama. Aikin shine don kariya daga danshi, lalacewar inji, ƙonewa. Samu ta hanyar acrylic ko melamine guduro.

Ingancin kowane ɗayan yadudduka da daidaitaccen abin da ke cikin sa zai rinjayi darajar sakamakon laminate. Bayan jerin gwaje-gwaje don ƙarfi, rufin sauti, juriya na ruwa da abrasion, ana rarraba laminate azaman gida (farawa da lamba 2) ko kasuwanci (daga lamba 3). Na biyu, tabbas, ya fi inganci, amma farashin irin wannan rufin bene ya fi girma.

Ribobi da fursunoni

Mun gano menene bene na katako ko laminate, lokaci yayi da za'a yi la'akari da fa'idodi da rashin amfanin kowane zaɓi. Bari mu fara da allon katako:

ribobiUsesananan
  • Shirya. Mun riga mun ambata cewa saman Layer yana da kariya kuma ba lallai bane ku aiwatar da katako na parquet.
  • Sauƙi a sa. Godiya ga makullai, kwanciya shi ya fi sauƙi fiye da kowane lokaci. Ya dace har ma da ɗakunan dumi.
  • Sake amfani da shi. Idan ya zama dole, sai a wargaza bene kuma a sake shimfida shi.
  • Amintaccen muhalli. Idan an halicci lamella ne kawai daga itacen halitta.
  • Kwanciyar hankali. Zazzabi ya sauka, canje-canje a cikin laima baya barazanar canje-canje na ƙasa.
  • Lokacin ɗan gajeren lokacin aiki. Har zuwa shekaru 12-20, idan aka kwatanta da shekaru 60-70 na kayan tarihi.
  • Rage lalacewar lalacewa. Launin saman yana da alhakin sa, kuma kaurin sa bai wuce 4 mm ba.
  • Complexwarewar maidowa. Floorasa da ya karye ko ya lalace zai iya tsayayya da iyakar zagaye 1-2, bayan haka zai buƙaci sauyawa.
  • Buƙatar. Duk da kariya tare da taimakon impregnations na musamman, kwamitin parquet ya kunshi itace na halitta kuma yana da duk rashin dacewar sa, gami da kumburin ruwa.

Bari mu matsa zuwa bene mai laminate:

ribobiUsesananan
  • Sa juriya. Laminate yana da murfin saman mai wuya wanda baya matsewa a ƙarƙashin nauyin kayan ɗaki kuma baya karce lokacin da yake motsa abubuwa masu nauyi.
  • Sauƙi na kulawa. Babu gogewa, kawai tsabtace bene.
  • Tsaro. Duk da rashin ɗabi'a, abubuwan da ke cikin laminate kwata-kwata basu da lahani kuma ya dace da amfani dasu a wuraren nurseries.
  • Sauƙi na shigarwa. Kuna iya shimfiɗa shimfidar laminate a kowane yanayi - daga dumi ko itace, zuwa MDF da benaye na kankare.
  • Wide kewayon. Daga cikin samfuran da aka gabatar, zaka iya samun wanda ya dace da kai dangane da halaye, tsada, tsari.
  • Neman zuwa farfajiya. Kafin kwanciya, dole ne a shirya bene sosai, bambance-bambance sun fi 3 mm, ƙananan tarkace da suka rage da sauran rashin amfani zasu gajarta rayuwar laminate.
  • Kumburin ciki. Allon da aka shimfida na iya yin kumfa saboda tsananin danshi, shigar ruwa, shigar mara inganci.
  • Kirkirar. Mistakesananan kuskuren lokacin girkawa zasu haifar da bayyananniyar sautuka.
  • .Ara. Sawayen mutane, abubuwa masu faɗuwa da sauran sautuna zasu fi ƙarfi fiye da kowane bene.
  • Saurin gurɓata Yawancin masu saye suna koka cewa laminate kamar tana jawo ƙura. Wannan sananne ne musamman a benaye masu duhu. Dalili mai yiwuwa shine goge layin kariya.

Bambanci tsakanin laminate da katako

Don yin zaɓin da ya dace, bai isa a yi la'akari da suturar ba daban da juna. Suna buƙatar kwatanta su ga kowane abu.

Kwatanta sauti

Itace na halitta abu ne mai ɗaukar sauti, saboda haka, yayin zaɓar allon katako, ba lallai bane ku sanya rufin ɗaki a cikin ɗakin. Laminate, a gefe guda, yana ƙara ƙarar sautunan da aka samar kuma yana buƙatar kumfa na musamman ko goyan baya ga abin toshewa.

Mahimmanci! Lokacin zabar bisa ga kaddarorin karɓar amo, ba da fifiko ga allon almara.

Kimanta tasirin juriya

Softwood, koda lokacin da aka lulluɓe shi da varnar kariya, ba zai iya tsayayya da faɗuwar abubuwa masu nauyi ba. Hakanan yana matse sauƙi a ƙarƙashin sheqa, ƙafafun kayan ɗaki. A saman laminate mai laushi ne wanda ya sa wannan kayan ya fi karko. Ba ya matsewa daga lodi kuma kusan ba ya tsoron faɗuwa da kumburi.

Mahimmanci! Idan aka kwatanta ƙarfi, laminate wins - yanayinsa ya fi wahala.

Wanne shafi ne mafi kyau ga matsanancin zafin jiki?

Laminate da parquet dabe sun banbanta a masana'antar kere kere da kayan aiki, don haka ana jurewa canjin zafin daban daban. Lamellan da aka yiwa lami na iya lalata su, kumbura, tsagewa saboda canje-canje kwatsam ko tsananin sanyi. Kayan katako na Parquet sun fi karko - godiya ga fasahar keɓewa na yadudduka, a zahiri basa canzawa yayin motsawa daga yanayin sanyi zuwa yanayin dumi da akasin haka.

Mahimmanci! Zai fi kyau a shimfiɗa allon almara a cikin ɗaki mara zafi.

Kwatanta yanayin juriya na danshi

Bai kamata a shimfida allon laminate da na parquet a cikin ɗakuna masu ɗumi sosai ba (baho, saunas), suna daidaita haƙuri da ruwa. Game da danshi, babu bambanci sosai: kayan kwalliya masu inganci suna iya daidaita shi daidai.

Mahimmanci! Lokacin zabar kayan kwalliya da laminate don wannan halayyar, kula da ingancin allon.

Mene ne mafi cutarwa fiye da laminate ko almara?

Parquet lamellas, ba shakka, sun fi dacewa da mahalli, musamman idan muna magana ne game da katako waɗanda aka yi da katako mai tsabta, ba tare da amfani da HDF ba. Laminate ya ƙunshi abubuwa masu rikici kamar melamine. Koyaya, karatu ya tabbatar da rashin cutarwarsa ga mutane, don haka amfani da shi a cikin gidaje ko wuraren taron jama'a yana da cikakken aminci.

Mahimmanci! Zaɓin mafi cutarwa shine katakon katako wanda aka yi da itace.

Bayyanar

A cikin wannan batun, kowa ya yanke shawara da kansa: bene da aka yi da itace mai daraja ya fi tsada, amma wanda aka lakafta yana da zaɓi na launuka.

Mahimmanci! Yanke shawara wanda yafi mahimmanci: tsada mai yawa ko babban nau'in kwafi.

Wanene ya fi tsawon rai?

Matsakaicin tsaran rayuwar shimfidar juji yana da shekaru 12-20, wanda aka shimfida shi tare da kulawa mai kyau shine shekaru 10.

Mahimmanci! Parungiyar alƙalima za ta ɗauki tsawon 1.5-2 tsayi.

Bambanci shigarwa

Kusan babu bambance-bambance na musamman a kwanciya - ana haɗa ɗamarar da juna ta amfani da maɓallan kulle. Don hana falon fara wasa, ya fi kyau a shimfiɗa shafuka biyu a kan kwai.

Mahimmanci! Babban bambanci ba a cikin nau'in ɗaukar hoto ba, amma a cikin ingancin makullai.

Shin akwai bambanci a cikin kulawa da gyaran murfin?

M tsabtatawa tsabtatawa, da amfani da abrasive da m kayayyakin ne contraindicated ga parquet bene. Ana iya buƙatar hawa keke bayan amfani mai tsawo. Ana iya goge laminate da mayafin danshi kowace rana, amma kuma ba tare da abrasives da sinadarai ba - suna lalata fim din kariya.

Gyaran ɓangaren da ya lalace a kowane hali kusan ba zai yiwu ba (gogewa da ƙarancin taimakawa parquet) - kawai maye gurbin hukumar.

Mahimmanci! Laminate bene ne ƙasa da wuya a kula.

Me ya fi tsada?

Tabbas, itacen halitta na nau'ikan nau'ikan da ke da daraja ya fi daraja. A wannan yanayin, mafi tsada shine allon tsiri ɗaya daga tsararru. Farashin ɗakin laminate ya bambanta daga aji, zaku iya samun zaɓi don kowane ɗanɗano da kasafin kuɗi.

Mahimmanci! Zaɓin mafi arha shine laminate na gida.

Teburin kwatancin halaye

Takaitawa:

Jirgin katakoLaminate
  1. Ya shanye amo
  2. Imumarfin tasiri mafi ƙaranci, murkushewa ƙarƙashin kayan daki
  3. Barga a zazzabi saukad, low dabi'u
  4. Juriya danshi ya dogara da saman layi
  5. Abubuwan lalataccen muhalli
  6. Farfajiyar jinsin halittu masu mahimmanci suna da amfani
  7. Mafi yawan rayuwar sabis ~ shekaru 12-20
  8. Yana buƙatar kulawa ta musamman, baya son tsabtace rigar
  9. Kudin ya dogara da abun da ke ciki, sutura mai tsada
  1. Theara ƙarar sauti
  2. Babban tasirin juriya
  3. Zai iya ƙarawa tare da canje-canje a cikin dumama
  4. Kusan ba tsoron danshi
  5. M ko lafiya
  6. Babban zaɓi na laushi da launuka
  7. Matsakaicin rayuwar sabis ~ shekaru 10
  8. Sauƙaƙe yana haƙuri sauƙaƙa sau da yawa
  9. Babban farashi, gwargwadon aji

Abin da za a zabi a karshen?

Mun gaya komai game da laminate da allon katako, menene bambanci tsakanin waɗannan suturar. Ya rage don yin zabi.

  • Duk waɗannan zaɓuɓɓukan sun dace da ɗakin kwana da gandun daji.
  • Allon katako zai yi fa'ida sosai a cikin falo - zai jaddada babban farashin gyara.
  • Don kicin, ingantaccen laminate na kasuwanci zai zama mafi kyawun zaɓi - ya fi jurewa ga abrasion, baya tsoron tsabtace rigar.
  • A cikin banɗaki, ya fi kyau a ba da duka zaɓuɓɓukan don fifita wani abu mai ƙarfin danshi.
  • A cikin ƙasa, musamman mara zafi, parquet ma ya fi kyau - ya fi kyau a cikin kwanciyar hankali zuwa canje-canje a yanayin zafi da yanayin zafi.

Parquet da laminate flooring suna da abubuwa iri ɗaya, amma kowannensu yana da nasa fa'idodi da rashin amfani. Yi zaɓin ku a hankali kuma ƙasan ku zai yi muku hidima na dogon lokaci!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Acrylic Finish vs Laminate Finish which is better for kitchen cabinet? (Nuwamba 2024).