Misalan ƙirar ɗakuna (ra'ayoyi 20)

Pin
Send
Share
Send

Tunanin kan layout

Babu gyara da aka kammala ba tare da aiki ba. Shirye-shiryen kayan daki da aka riga aka dasa, kammalawa, da launuka masu launi zasu iya taimaka maka kiyaye lokaci da kasafin kuɗi. Lissafin da aka yi akan takarda ko a cikin shirin kwamfuta suna ba da damar tsara adon ɗakin zuwa ƙaramin daki-daki da amfani da aikin ɗakin har zuwa iyakar.

Muna amfani da shiyya-shiyya

Roomaramin ɗaki ya zama mai daɗi, saboda haka yana da ma'ana a raba shi zuwa wurare biyu masu aiki. Ya kamata a ware wani ɓangare na ɗakin don wurin bacci, ɓangare don ƙaramin ofishi ko yankin shakatawa. Kuna iya raba daki da gani (tare da bango daban daban ko amfani da haske), ko aiki (tare da tara, gado mai matasai ko tebur). Kada kuyi amfani da bangon bango - suna ɗaukar sarari kuma ɓoye sararin. Orananan ko rabe rabe zai yi.

Mun zabi tsarin launi

Lokacin gyaran cikin karamin daki, zaku iya amfani da fenti ko bangon waya. Launi mai haske (fari, cream, launin toka) ƙara iska a cikin ɗakin, da alama ya fi faɗi. Idan kun zana bangon biyu da rufin da farin-dusar ƙanƙara, to, iyakoki tsakanin layukan a tsaye da na kwance za su zama marasa haske, wanda ke nufin ɗakin zai bayyana da girma. Hakanan akwai ƙirar ƙira mai ban sha'awa: don gani ta zurfafa ɗakin, zaku iya amfani da fenti mai duhu akan ɗayan bangon.

A cikin hoton akwai ƙaramin ɗakin kwana, wanda aka tsara shi a cikin launuka masu tsami mai dumi.

Mun kalli sarari a wata sabuwar hanya

Lokacin ƙirƙirar ciki na ƙaramin ɗaki, yana da daraja ta amfani da wuraren da galibi ke zama fanko: sarari ƙarƙashin rufi, yankuna kewaye da ƙofar ko taga. Wurin ajiyar ciki, da shelf da mezzanines, suna da kyau kuma suna amfani da mafi yawan sararin da za'a iya amfani dasu.

Jan hankali

Mutane da yawa sunyi imanin cewa launuka masu haske da manyan kwafi ba don ƙananan wurare bane, amma wannan ba haka bane. Idan ranka ya nemi hutu, zaka iya liƙawa a bango ɗaya tare da bangon waya mai launuka ko siyan labule masu launuka masu kyau da matashin kai masu haske. Wannan dabarar zata yi aiki idan lafuzzan sun ɗauki sarari kaɗan (kusan 10%), kuma sauran bayanan baya zama tsaka-tsaki.

Hakanan muna kallon wane bangon waya yana faɗaɗa sarari.

Muna ɓoye abubuwa a ƙarƙashin gado

Babu isasshen wuri don tufafi, littattafai ko kayan wasa? Gidan gado ko samfura tare da zane na ciki zai taimaka. Duba sauran dabaru don adana abubuwa a cikin ƙaramin ɗaki.

Muna la'akari da siffofin kammalawa

Masu zane-zane suna ba da shawarar yin amfani da fuskar bangon waya da aka zana a bangon - sauƙin yana da ban sha'awa kuma baya buƙatar ƙarin kayan ado. Duba kuma wasu nasihu don zaɓar fuskar bangon waya don ƙaramin ɗaki. Mai shimfiɗa shimfiɗa mai haske a bayan gida yana sa ɗakin ya yi tsayi. Za'a iya amfani da abubuwa ta hanyar layin linzami don fa'idantar da ɗaki mai kunkuntar: laminate, allon da linoleum an shimfiɗa ta hanyar da kuke son faɗaɗawa ko fadada gani.

Yin amfani da ƙananan abubuwa

A cikin duniyar zamani, sha'awar cin abincin da ba za a iya sakewa ba yana raguwa a hankali. An yi imanin cewa yawancin abubuwa ba wai kawai sun lalata sararin samaniya ba, amma har ma suna nuna yanayinmu na ciki: ƙananan abubuwan da mutum yake buƙata a cikin rayuwar yau da kullun, ya fi sauƙi a gare shi ya mai da hankali kan babban abu. Iorsananan ƙananan ƙananan suna da kyan gani fiye da takwarorinsu waɗanda aka tsara a cikin kayan gargajiya ko wasu salo. Kuma tsabtace irin wannan ɗakin ya fi sauƙi.

Hoton yana nuna kyakkyawan misali na ƙirar ƙaramin ɗaki: ginannen ɗakunan ajiya zuwa rufi, ciki mai haske tare da bangon lafazi ɗaya da bangon fuskar zane wanda ya zazzaga sararin samaniya.

Muna ninka kayan daki

Sofas masu daidaituwa, kujerun ninkawa da teburin littattafai ainihin ceto ne ga ƙaramin ɗaki. Kayan da za'a iya canzawa suna adana sararin samaniya kuma suna kawo nau'ikan zuwa ƙirar ƙaramin ɗaki. Nada gadaje nada aiki musamman, juya dakin zama cikin dakin kwananki.

Muna tunani akan hasken wuta

Hasken fitila mara haske da takaddun LED suna iya canza yanayin cikin ƙaramin ƙaramin ciki. Don ƙara zurfin da ƙarar, ya kamata ka haskaka takamaiman yankuna, maimakon nunawa kawai rufi. Hakanan ba mu bayar da shawarar yin amfani da haske mai haske da fitilu a cikin ɗaki mai ƙananan rufi ba.

Mun wadata dakin ta hanyar kuskure

Lokacin shirya ƙaramin ɗaki, ya kamata ku zaɓi ƙananan kayan daki: manyan sofas na kusurwa da kujeru masu ɗimbin yawa na iya duba waje da kuma mawuyacin hali. Amma katunan bene-zuwa-rufi shine madaidaicin mafita. Haɗe tare da bangon, ba sa matsa lamba a sararin samaniya, musamman idan ƙofofin suna da sheki ko sanya su don daidaita ganuwar.

Hoton yana nuna ƙaramin ɗakin murabba'i mai farar fata tare da ɗakunan ajiyar kaya.

Mun rataye madubai

Hanyoyin madubai ba su da iyaka: suna ƙara yawan haske kuma suna wahalar da sarari. A lokaci guda, yana da mahimmanci kada a cika shi kuma kada a juya ɗakin ya zama madubi na madubi. Babban madubi ɗaya a cikin ɗakin ya isa, waɗanda suke tsaye biyu - a cikin ɗakin kwana.

Muna yin ado da ƙaramin ɗaki

Yawan adon bango ba zai amfanar da ƙaramin ɗaki ba - zai yi kyau sosai ta wannan hanyar. Zane-zane da hotuna tare da hangen nesa, abun da ke cikin ɓoyayyen falo, hotuna na botanical da macrame, waɗanda suke na zamani ne, zasu dace sosai. Babban abu shine cewa adon ya cika salon cikin, kuma baya cika shi.

Plantsara tsire-tsire

Fure-fure na cikin gida tare da ganyen ciyawa hanya ce don ƙara zurfin zuwa ƙaramin fili. Godiya gare su, dakin ya fi girma fiye da yadda yake. Ganye yana laushi sasanninta kuma yana ƙara sarari da gani. Kusan kusurwa da kantunan suna aiki da kyau don shuke-shuke, amma furanni a cikin tukwane rataye suna da kyau musamman.

Muna amfani da kofofi marasa ganuwa

Bayanai masu banbancin ra'ayi sanannu ne don jan hankalin ido wanda ya tsaya akansu. Don sanya lookakin ya zama mara ƙarancin cunkoson jama'a, zaku iya zana ƙofar a launi ɗaya da bangon, ko liƙa kan zane da hoton bangon waya ɗaya.

Zabar labule

Manyan tagogi masu haske na asali tserewa ne daga ƙuntataccen sarari na ƙaramin ɗaki. Idan kallo daga ɗakin yana so, amma ba kwa buƙatar rufe kanku daga maƙwabta, kuna iya barin tagogin ba tare da labule ba. A cikin ɗakunan zamani, tulle ya daɗe da dacewa: makaho da abin rufe idanuwa ana amfani dasu don jin daɗi da kariya daga idanuwan idanuwa.

Hoton yana nuna ƙaramin ɗakin kwana tare da labulen haske waɗanda suka haɗu da ganuwar. An yi ado da allon kai tare da firam masu walƙiya wanda ya nuna haske.

Mun sanya gadon gado

Idan rufin yana sama, masu shi yakamata suyi la'akari da shimfida a matsayin wurin bacci. Wannan zaɓin na asali ya dace a cikin ɗakin gandun daji da ɗakin kwanan yara, saboda yana ba ku damar ƙirƙirar kusurwar jin daɗi ga kowa. Za'a iya amfani da sararin da ke ƙarƙashin gadon yadda kuka ga dama: sanya gado mai matasai a can don baƙi ko kuma shirya wuraren aiki.

Muna yaudarar idanu

Rataya kayan daki baya gani a fili na rage dakin, tunda kasan babu komai. Idan ba zai yuwu a dunƙule abubuwa zuwa bangon ba, za ku iya wadata ɗakin da tebur da sofas a ƙafafun sirara.

A cikin hoton akwai falo tare da kayan ado na "iska", wanda ke ɗaukar spacean sarari saboda tsarinsa na laconic.

Muna amfani da kofofi masu zamiya

Wani ra'ayi don ƙaramin ɗaki shi ne tsarin zamiya wanda baya buƙatar ƙarin sarari kuma, lokacin buɗewa, ko dai ya haɗu da bango ko kuma ya zama wani sabon kayan adon.

Muna canzawa ba tare da gyara ba

Muna ba da shawarar ku kalli cikin ciki na ƙuntataccen ɗaki tare da sabbin idanu. Shin katako kayan kwalliya da gaske sun zama dole? Zai iya zama dace a sauya shi ko sake shafa babban kabad mai launin ruwan kasa don dacewa da bango, don haka ƙara sanya ƙaramin ɗakin haske. Idan abubuwa da yawa an shimfida su a bayyane, yana da daraja a daidaita su a saka su a cikin kwalaye masu kyau, don haka sauƙaƙa lamarin daga "hayaniya" ba dole ba.

Ko da ƙaramin ɗakin zai zama mafi faɗi idan kun kusanci ƙirarta da hikima: yi amfani da launuka masu haske, shirya kayan aiki cikin nasara kuma a kai a kai ana kiyaye tsari a cikin ɗakin.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: YAN ZAMANI SEASON 1 - EPISODE 1 LATEST HAUSA SERIES DRAMA (Yuli 2024).