Abubuwan zane na ciki
Da yawa nuances na zane:
- Don ƙananan ɗakuna, ana zaɓar ƙaramin samfuri iri biyu, kuma a cikin ɗaki mai faɗi, ana shigar da samfuran sau uku ko kusurwa, sanye take da ƙarin ƙirar tare da madaidaiciya.
- Don sanya gadon gado mai launin rawaya ya zama mai bayyana kuma mai jan hankali, yana da kyau a zaɓi shimfiɗa, bangon waya ko wasu kayan ɗamara a cikin haske da launukan pastel don kammalawa. Misali, launin toka, fari ko bangon beige da benaye masu duhu sun dace musamman.
Iri-iri na zane-zane
Akwai manyan nau'ikan tsari guda biyu:
- Nadawa Gadon gado mai matasai samfuri ne mai aiki da yawa tare da halaye na fasaha masu kyau, saboda abin da zaku iya zaɓar zaɓi mafi dacewa don bukatun ciki na mutum. Samfurin nadawa ya banbanta a cikin nau'ikan hanyoyin, kamar littafin sofa, eurobook, click-blot, accordion da sauransu.
- Mai daidaito. Tana da bayyanar da ba ta tsarin mulki ba kuma ya ƙunshi nau'rori daban-daban daban, waɗanda aka haɗu cikin ingantaccen abun.
Godiya ga nau'ikan sifofi daban-daban, ya zama mafi yawan kayan aiki daki a cikin gida ko gida, daidai da girmanta da yanki.
Girma da siffofi na sofas
Shahararrun siffofi da masu girma dabam waɗanda aka yi amfani da su don waɗannan samfuran.
Sofa kusurwa kusurwa
Saboda fa'idar sa da kuma salo mai salo, tsarin kusurwa abu ne wanda ya zama gama gari kuma ana neman kayan daki wanda za'a iya shigar dashi cikin kowane ciki da daki mai fadi iri iri.
A cikin hoton, cikin ɗakunan ɗakin girki, an yi masa ado da gado mai matasai na rawaya.
Wannan samfurin koyaushe yana da kyau sosai, ana iya canza shi zuwa cikakken wurin bacci kuma a sanye shi da akwatin lilin, tebur ko ma ƙaramin mashaya.
A cikin hoton akwai gado mai matasai na kusurwa a cikin ɗakin.
Kadan
Narrowaramin sifa mai ƙyalƙyali mai launin rawaya, saboda ragewar sa, ana iya sanya shi a cikin ƙaramin ɗakuna.
Babba
Irin waɗannan ɗakunan katako masu kyan gani ba za su yarda da wuraren da ba dole ba saboda haka ya fi dacewa da ɗakuna masu faɗi. Domin wannan ƙirar ba ta mamaye da rikicewar ciki ba, zaku iya amfani da zane ba tare da sarƙoƙi ba.
Madaidaiciya
Yana da wani zaɓi mai kyau kuma wanda ya dace sosai wanda baya ɗaukar sarari da yawa kuma ya dace da kowane maganin cikin gida.
Zagaye
Samfurai na zagaye, zagaye zagaye na biyu ko na sifa iri daban-daban ana rarrabe su ta hanyar babban aikin ado, yana kawo ruhaniya da kwanciyar hankali cikin yanayi.
Sofa kayan kwalliya
Bayyan gado mai matasai da kuma tsawon lokacin aikinsa zai dogara ne da ƙimar zaɓi na kayan ɗaki.
- Eco fata. Yana da kyakkyawan elasticity da kuma kyakkyawan rubutu. Eco-fata ba ta da bambanci da kayan fata na halitta.
- Fata mai laushi. Dangane da kaddarorin, halaye da kwaikwayo na zane, yana kusa da fata ta asali, amma a lokaci guda ya fi arha.
- Gado mai matasai na fata Yana ba da kyakkyawar dama don ƙarfafa zane da ba shi damar gabatarwa ta musamman.
- Masana'anta. Ana iya yin sa da roba ko kuma na zahiri da yadudduka kamar matting, garken, auduga, ulu, velor ko kayan karammiski.
Sheathing kayan aiki ne mai matukar kwalliya wanda yake ba ka damar saita wani yanayi kuma ka salo mai kyau ga yanayin.
Inuwar rawaya a cikin ciki
Wannan tsarin launi yana da nau'ikan da yawa, duka kwanciyar hankali da haske.
Mustfa sofa
Gaskiya abin birgewa ne da launuka. Launin mustard mai rikitarwa ne, mai rikitarwa kuma a lokaci guda mai bayyana da aiki.
A cikin hoton, gado mai matasai tare da kayan yadudduka masu launin mustard a cikin cikin ɗakunan cin abinci na zamani.
Yashi
Yanayi mai tsaka-tsaka da tsaka-tsakin yanayi, ana ɗaukarsa a matsayin mai inuwa mai ɗumi, dumi da annashuwa wanda ke samar da haske da kwanciyar hankali.
Zinare
Zaɓi ne na nasara-nasara don rayar da sararin da ke kewaye da kuma ba shi wani takunkumi da ma'ana tare da taɓa imanin.
Rawaya mai haske
Gaisuwa, mai kuzari, mai gamsarwa kuma mai ɗanɗano mai haske launuka rawaya zai haifar da yanayi mai kyau.
Rawaya mai launi
Mai laushi mai ban sha'awa, mai daɗi ga idanu da ɗan ƙaramin sanyi mai haske rawaya, koyaushe yana da haske sosai da iska.
A cikin hoton akwai kujerar gado mai kujera biyu a cikin inuwar rawaya mai haske a cikin cikin ofishin.
Shahararrun launukan rawaya
Irin wannan haske da inuwa mai haske suna haifar da haɗuwa mai ban mamaki tare da launuka iri-iri, alal misali, haɗin ja-rawaya ko haɗuwa da lemu, yana da zafi sosai kuma yana da dukiyar ɗakunan ɗumi mai dumama. Nan da nan rawaya mai launin ruwan kasa tana da laushi ƙwarai, kuma a cikin duet tare da shuɗi yana da kyau da sabo.
Hoton ya nuna gado mai matasai tare da haɗin launuka masu launin toka da rawaya a cikin ƙirar falo na zamani.
Rawaya haɗe tare da fari ana ɗaukar haɗuwa mafi nasara, ƙirƙirar haske da iska mai iska. Haɗin launin toka-rawaya an banbanta shi da takurawa na musamman da jin daɗi, da daidaita jaka mai launin shuɗi, almubazzaranci da wani laya. Haɗin haɗin baƙar fata da rawaya ya yi kama da ban mamaki da ƙarfin hali, yana ba wa ɗaki haske da ba za'a iya mantawa da shi ba.
Hoton ya nuna gado mai faɗi fari da rawaya wanda aka zana shi a cikin hoton furanni a cikin ɗakin girkin.
Zaɓin sofas na rawaya a cikin ɗakunan
Bambance-bambancen amfani da gado mai matasai rawaya a ɗakuna daban-daban.
Hoton sabulai a cikin ciki na falo
Samfurori na inuwar rana mai haske suna da kyau a cikin falo kuma suna ba da yanayi tare da ta'aziyya ta musamman, kuma samfuran launuka masu launin shuɗi suna ƙara ƙarfi na musamman ga ɗakin.
Hoton yana nuna cikin ɗakin falo tare da gado mai matasai mai launin rawaya tare da kayan kwalliya.
Irin wannan kayan ɗamarar mai rai da haske babu shakka zai zama babban abun cikin da babban lafazin ɗaukacin ɗakin.
Dabarun gado mai kwalliya
Wannan inuwar ta aiki, wacce aka sanya mata hasken rana, hasken citrine da juiciness na lemo, yana iya lura da kowane irin kayan kicin, wanda zai baiwa sararin samaniya dumi da kuma jituwa ta halitta.
Hoton ya nuna cikin ɗakin girkin tare da ƙaramin gado mai matasai mai launin rawaya.
Misalan sofa a ɗakin yara
Irin wannan launuka masu launuka iri-iri waɗanda aka kawata su zasu iya dacewa da ƙirar ɗakin yara don yaro ko yarinya kuma ya zama sanarwa mai ƙarfin hali game da salon mutum a ɗakin saurayi. Za a iya yin ado da shimfida mai gado mai launin rawaya a bayyane ko kuma a ƙawata shi da nau'ikan geometric da zane mai ɗaura.
A cikin gida mai dakuna
Ta hanyar amfani da gado mai matasai mai launin rawaya, ya juya don canza cikin ɗakin kwanan gida, ba shi sabon sauti gabaɗaya kuma ƙara ƙamshi.
A hoton akwai babban ɗakin kwana da gado mai matasai masu launin rawaya waɗanda suke a ƙasan gadon.
A zauren
Karamin gado mai matasai a cikin hallway yana biyan diyya don rashin hasken halitta kuma zai zama babban lafazi yana ƙarawa zuwa ƙirar zane na hoto.
Zaɓuɓɓukan zane da zane a kan gado mai matasai
Tunda wannan samfurin shine ainihin ɗakin, dole ne a ɗauki ƙirarsa da mahimmanci. Misali, gado mai launin rawaya ba za a iya kasancewa a matsayin abu guda ɗaya kawai ba, amma kuma ya zama ɓangare mai jituwa na ƙungiyar kayan ado tare da ottoman, pouf, kujerun kujera ko gado mai matasai na biyu. Model a kan kafafu tare da daban-daban kayayyaki duba yafi ban sha'awa. Babu decarancin kayan ado na asali shine gado mai matasai na Ingilishi na Chesterfield tare da ma'auratan ɗaukar kaya, wanda aka yi a cikin canary ko inuwar yashi.
A cikin hoton, gado mai matasai na Chesterfield a cikin inuwar rawaya a cikin cikin ɗakin zama.
A cikin ɗakunan zamani, ana samun samfuran da ke da kayan ado mai launin rawaya, waɗanda aka kawata da alamu iri daban-daban, hotunan hoto, zane-zanen tagu, jakar gani ko ƙananan ƙira, wanda babu shakka ya zama lafazin da ba za a iya musun sa ba wanda ke jan hankalin idanu.
A cikin hoton akwai falo tare da madaidaiciyar gado mai shimfiɗa a kan baƙar ƙafafu.
Hoton sabulan rawaya a cikin salo daban-daban
Godiya ga babban kewayon launin palo mai launin rawaya, waɗannan samfuran suna iya dacewa tare da sauye-sauye na ciki daban-daban, kamar su hawa, ƙaramin abu, kayan gargajiya, na zamani ko na Scandinavia.
A cikin hoton akwai ɗakuna mai salon hawa-falo mai kama da sofas masu launin rawaya a ƙafa.
A cikin salo na gargajiya, kyakkyawar launin rawaya mai duhu, gado mai mato yashi ko samfura masu hadadden mustard, saffron da launin ruwan kasa masu launin rawaya zasu tsarke yanayin. Don ƙirar zamani, samfuran da ke cikin haske mai kyau da lemon tsami, kanari ko launuka na zuma, a cikin salon minimalism sun dace musamman, kayan ɗaki a cikin inuwar rawaya za su zama miƙaƙƙiyar sauyawa zuwa launi na cikin ciki kuma ƙara ƙarin sha'awa da salo a sararin samaniya.
Shawarwari don zaɓar textiles don rawaya
Adon yadudduka ya kamata ya zama mai jituwa kamar yadda zai yiwu tare da babban abun:
- M shimfidawa da shimfida gado. Kuna iya tsarma da kuma wartsakar da wannan launi tare da bargon farin-dusar ƙanƙara ko shimfidar shimfiɗar shimfiɗa. Baƙin launuka masu ƙyalli kuma ba su da kyan gani.
- Matasan kai. Matsalar launin toka, lilac ko shunayya za su kasance cikakke musamman tare da saitin kayan rawaya.
- Labule. Zai fi kyau a zabi launin labulen labulen a cikin blackberry mai haske, lilac, ruwan hoda ko shunayya. Shima yashi mai duhu, labulen toka da labulen kore suma sun dace.
- Kafet. Maganin da ya dace zai zama shimfidar launin toka ko shuɗi.
A cikin hoton, gado mai laushi mai laushi mustard wanda aka haɗe shi tare da kalar toka a cikin ɗakin.
Don ƙirƙirar daidaituwa gaba ɗaya, ya kamata ku mai da hankali musamman tare da zaɓin kowane kayan ado.
Gidan hoto
Sofa mai launin rawaya, saboda nau'ikan tabarau, na iya zama mafita ta duniya don kowane zane, wanda zai cika sararin da kuzari mai kyau kuma zai sanya wasu lafazi da kyau cikin ɗakin.