Matakala zuwa hawa na biyu a cikin gida mai zaman kansa: iri, siffofi, kayan aiki, kammalawa, launuka, salo

Pin
Send
Share
Send

Zaɓuɓɓuka na tsani

Akwai nau'ikan zane da yawa.

Maris

Ana ɗaukar su a matsayin zaɓi na gama gari, wanda ya dace kuma mai aminci ga duk yan uwa. Wannan ƙirar ta fi dacewa da babban gida mai zaman kansa, tunda yana ɗaukar sarari kyauta da yawa.

A cikin hoton akwai matattakalar hawa na hawa iri na hawa wanda ke hawa zuwa hawa na biyu a cikin gidan gida mai zaman kansa.

Dunƙule

Irin wannan matattakalar zagaye yana ɗauke da fara'a ta musamman kuma ya dace da gidan cikin gida mai zaman kansa. Ana tallafawa matsakaitan matakalai ta hanyar bututu tare da jerin tsaka-tsakin matakan sauka a karkace zuwa kasa.

A kan kusoshi

A waje suna da sauƙi, amma suna da ƙarfi sosai kuma suna iya tsayayya da manyan kaya. Babban fasalin fasalin matakan boltsev, ana kuma kiransu matakalar tsarin, shine rashin tsarin ɗaukar kaya ƙarƙashin matakan. Wannan fasalin yana haifar da tasirin matakan shawagi. Yayi kyau a cikin salon zamani kuma baya cika ɗaukar ciki da gani.

Nadawa

Don adana sarari a cikin gida mai zaman kansa, suna ba da tsani mai jan hankali wanda za'a iya ninka shi kuma cire shi a lokacin da ya dace. Zane ya dogara ne akan ƙananan sassan da aka haɗa da juna, waɗanda aka ɓoye a cikin hasken sama.

Sigogi

Tsarin madaidaiciya madaidaiciya sananne ne musamman. Suna da kwanciyar hankali, aiki kuma sun fi ƙarfin farashi. Irin waɗannan samfuran sun bambanta a cikin layi ɗaya na layi wanda ba ya canza alkibla. Tsarin pivoting, godiya ga dandamali masu raba matakan, ana iya juya digiri 180. Matsakaiciyar matattakalar bene tana da matakai masu kusurwa uku ko trapezoid tare da ɗaurawa kewaye.

Hoton yana nuna cikin ciki na wani zaure a cikin gida mai zaman kansa, wanda aka yi wa ado da matakalar hawa-hawa zuwa hawa na biyu.

Don tsara sararin kusurwa a cikin ɗaki, sifofin L masu fasali tare da zagaye biyu suna juyawa 90 digiri sun dace musamman. Wannan ƙirar samfurin haɗuwa ne na karkace da tsaka-tsakin jirgin sama kuma an sanye shi da matakan gudu.

A cikin hoton akwai matattarar hawa na katako zuwa hawa na biyu a wani gida mai zaman kansa.

Samfurin U-mai kyau zaɓi ne mai ban sha'awa wanda ke ba da canjin shugabanci a cikin akasin haka kuma baya ɗaukar ƙarin sarari. Idan ɗakin ya yi ƙanƙan ko buɗewa a cikin rufin ba shi da isasshen girma, kusurwar tsarin tsarin dangane da jirgin sama na kwance na iya ƙaruwa. Matakin hawa mai hawa hawa duck ya dace musamman anan.

A cikin hoton akwai matakala a cikin siffar harafin p, wanda ke kaiwa zuwa hawa na biyu a cikin gida mai zaman kansa na katako.

Kayan aiki

Ana amfani da albarkatu iri-iri iri-iri don masana'antu.

Matakai na katako

Abun da aka fi buƙata shine itace na nau'ikan halittu. Abubuwan da ke da ladabi na samfuran muhalli suna da tsada da matsayi. Hakanan katako yana da kyau ga layin dogo da balusters.

A cikin hoton akwai falo a cikin gida mai zaman kansa tare da matakala zuwa hawa na biyu, wanda aka yi da itacen halitta.

Ƙarfe

Amfani da ƙarfe wajen kera matakala zuwa hawa na biyu, yana ba ku damar cimma samfurin mai ɗorewa da abin dogaro tare da tsawon rayuwar sabis. Don kayan ciki na zamani, irin waɗannan zane-zanen galibi an saka su da chrome. Ana iya haɗa ƙarfe tare da wasu kayan, ana amfani dashi azaman tsari na laconic ko a ƙirar yadin da aka saka baƙin ƙarfe.

Hoton ya nuna wani matattakala mai tsini na ƙarfe zuwa bene na biyu a cikin falo mai faɗi a cikin gida mai zaman kansa.

Matakala matakala

Tunda kankare yana da nauyi kuma yana da girma a cikin bayyanar, irin waɗannan abubuwan shigarwar basu dace da kowane gida mai zaman kansa ba. Don ba da kyan gani mai ban sha'awa, zaɓi samfuran haɗe tare da ƙarancin katako na halitta.

Gilashi

A yayin kera jiragen daga matakala da abubuwa daban-daban, ana amfani da gilashi mai ƙarfi. Wannan kayan yana ba da damar ƙara haske da iska a cikin tsarin, tare da ba yanayi ma'ana na sarari, koda da ƙaramin ɗakin.

Zuwa ɗakin hutun cin abinci a cikin gida mai zaman kansa, wanda aka yi wa ado da matattakalar gilashi.

Matakan dutse

La'akari da farashin kuɗi, ana ba da fifiko ga dutse na wucin gadi ko na halitta. Irin wannan matattakalar zuwa hawa na biyu ba wai kawai yana da tsada da matsayi ba, amma kuma yana da tsabta, yana da ƙarfi kuma yana da karko. Haɗin samfurin dutse da ƙarfe yana da ma'ana musamman. Samfurai da aka yi da dutse ko quartzite za su sa abin da ke kewaye da shi a cikin gida mai zaman kansa cikakke kuma mai ƙarfi.

Finishingarshen matakala

Jirgin matakala wanda aka kawata shi da fentin fale-falen fure yana da kyan gani na musamman. Saboda yawan nau'ikan kayayyakin tayal, zaku iya zaɓar kusan kowane tsaka tsaki, launuka, matte ko zane mai sheki.

Dutse yana da halin daraja da girmamawa, saboda haka ya zama kyakkyawan zaɓi don ƙirƙirar ƙirar ƙira. Lokacin fuskantar tsari tare da kayan kwalliyar ain, ana yin ado da masu tashi tare da alamu daban-daban ko kayan ado na kabilanci. Don jaddada ƙarshen ƙira ɗaya, yi amfani da firam mai haske ko tsiri na LED. Kayan kwalliyar kwalliyar kwalliya mai kwalliyar kwalliya suna dacewa da kowane salon bayani.

A cikin hoton akwai matakala zuwa hawa na biyu, an yi masa ado da farin marmara a zauren wani gida mai zaman kansa.

Sanya katako baya ƙara nauyi ga samfurin kuma ya dace da yin ado da kowane irin matakala. Mafita mai ban mamaki ita ce amfani da balusters da aka sassaka. Matakan katako suna da dumi sosai kuma suna da daɗi.

Laminate kammalawa ana ɗauka wani zaɓi mai kyau daidai. Irin wannan kayan ado ya dace a cikin lamarin lokacin da aka shimfiɗa bene a cikin gida tare da allon laminate. Saboda wannan ƙirar, matakalar za ta wakilci ci gaban ɗaki mai jituwa.

Zane

Gine-gine tare da winders suna da matukar dacewa. Adadin matakai a cikin tafiyar 16 ne, suna kan nesa nesa ba kusa ba kuma suna da faɗi na al'ada. Wadannan matakan ba kawai suna adana sararin samaniya ba ne kawai, amma kuma suna da ban sha'awa da asali na asali wanda ke ba da yanayi na musamman ga yanayin gidan kuma ya dace da ƙirar ƙirar gaba ɗaya.

A cikin hoton akwai shinge na ƙarfe da aka yi don matakan zuwa hawa na biyu a cikin gida mai zaman kansa.

Godiya ga matakala, yana yiwuwa a cimma yanayi mai kyau. Don yin wannan, ɗauki shinge tare da balusters, sandunan ƙarfe ko shinge na gilashi mai haske, wanda aka ba kowane inuwa tare da taimakon tinting.

A cikin hoton akwai matakalar katako tare da dandamali a cikin gidan zamani na gida mai zaman kansa.

Hasken wuta

Hanya ce mai kyau kuma mai salo don ado staircases. Za'a iya amfani da fitilun da aka tsara da kyau don ƙirƙirar lafazi ko sauƙaƙa shi da dare. Zai yuwu a girka fitilu na kowane irin tsari da girman su, don samar da bango, hasken rufin da aka dakatar ko kuma hasken ciki.

Hoton yana nuna cikin ciki na gida mai zaman kansa tare da bakar bene tare da haske.

Matsayin wutar lantarki ya dogara da girma da tsayin jirgin. Misali, madaidaiciyar madaidaiciyar leda, haske ko hasken wuta daban sun dace da karamin tsari, kuma makunnin cascade tare da abubuwan adon da aka rataya zai dace da tsarin gaba daya.

Hoton yana nuna matakalar katako zuwa bene na biyu, wanda aka yi wa ado da haske.

Bakan launi

Babban fifiko shine yanayin kewayon yanayin gargajiya a cikin hanyar launin toka mai haske ko inuwar itacen da aka zana. Gine-gine a cikin launuka na pastel sun dace daidai da kowane maganin cikin gida na gida mai zaman kansa. Misali, fararen samfuran suna taimakawa don ƙirƙirar yanayi na shaƙatawa a cikin ɗaki da kawo tsabta da iska zuwa sararin samaniya.

A cikin hoton akwai falo a cikin gida mai zaman kansa wanda ke da matakalar ruwan kasa zuwa hawa na biyu.

Hoto a cikin ciki

Wurin da aka fi nema don hawa matattakala shine zauren ƙofar. Godiya ga wannan tsari, a ƙofar gidan, an samar da dama mai kyau zuwa duk wuraren.

Commonaki ɗaya na kowa don samar da matakala shi ne falo. Wannan zaɓin ya dace da matsakaiciyar gida mai zaman kansa kuma idan akwai ɗakuna masu zaman kansu a hawa na biyu a cikin yanayin ɗakin kwana. Don zauren haɗe da ɗakin girki, wannan tsarin na iya aiki azaman yanki na yanki.

A cikin harabar gidan, matakalar da ke hawa zuwa hawa na biyu ita ce matattarar ma'amala. Sabili da haka, don ƙirarta, ya dace da amfani da mafi kyawun kayan aiki. Za a iya wadataccen ɗaki da shimfida mai faɗi tare da zagaye masu fa'ida tare da dandamali.

A cikin hoton akwai matakala a hawa na biyu na wani gida mai zaman kansa a cikin babbar hanyar.

Yadda ake yin ado kan matakala?

Maganin da ba a saba gani ba zai kasance nuna launi na takun tafiya ko amfani da kayan ado masu ban sha'awa, zane-zane da tsarin mosaic. Don ƙirƙirar ƙira ta musamman, an yi wa masu risƙar ado tare da stencil, sa hannu, zane ko kuma lambobi masu jure lalacewa.

Matakan da aka kawata da yadudduka masu launuka, masu tsere na kilishi ko waɗanda aka yi wa ado tare da shimfidu daban na sama ba za su yi kyau ba.

Salo

Sau da yawa ana fitar da matakala ta bayan hoton hoton ciki, amma a lokaci guda suna ci gaba da kasancewa organicarin kwayoyin. Don yin wannan, yayin tsarawa, ana jagorantar su ta babban salon shugabanci.

Ftasa

Zane-zane a cikin wannan salon ana rarrabe su ta hanyar laconicism da gangan rashin ladabi. Don aikin launi, zaɓi duhu, sautunan sanyi. Wasu lokuta ana yin jigilar jirgi tare da mahadi na musamman don ba da sakamako na tsufa. Don ƙirar matakalar da ke kusa da bangon fuskar tubali, ƙarfe zai dace musamman.

A hoton akwai ɗakin girki-a cikin gida mai zaman kansa wanda ke da matakalar ƙarfe a karkace zuwa hawa na biyu.

Salon Scandinavia

Ana amfani da plywood, mai salo mai laushi ko itace mai haske azaman kammalawa. Ana amfani da rufi a wasu lokuta daga kayan halitta. A cikin sikirin-ciki, an haɗa tsarin da kayan ƙarfe, kayan aikin hannu na ƙarfe, madawwami mai haske ko gilashin sanyi.

Provence

Zane-zane a cikin gida mai zaman kansa a cikin salon Provence suna da kyau, kyawawa kuma ana aiwatar dasu a cikin palet na pastel. Partsusassun sassan da ba su da ƙarfi suna nan a wasu ɓangarorin. Ana amfani da Patina da zane-zanen zane tare da abubuwan tsire-tsire don ado. Matsakaicin bene galibi yana da madaidaiciyar siffa da aiki ko shingen da aka sassaka.

Babban fasaha

Abun ciki mai aiki da yawa tare da layuka masu ƙarancin haske zai zama ƙari mai fa'ida ga samfuran gilashi ko samfuran ba tare da tallafi tare da matakan haɗe da bango ba. Daga cikin manyan kayan fasaha, gilashi ya fi dacewa a hade da ƙarfe.

Kasa

Wannan salon yana nuna kyawawan kayan ado na shinge a cikin sifa mai yaudara tare da sanduna karkatattu masu ban mamaki. A yayin kera fasali, ana amfani da katako a wasu lokuta, kuma matakan ana yin su ne daga rajistan ayyukan. Don ado, ana zaɓar ƙarfe ko abubuwa masu ƙarancin katako, kamar su keken amalanke, fitilar mai da sauran abubuwan tsoffin abubuwa.

Salon gargajiya

A halin yanzu ana alakanta gargajiya da samfuran tafiya akan kirtani kososo tare da ko ba tare da dandamali ba. An fi son kayan halitta don ado. Mafi yawan abubuwa sune samfuran katako tare da bayyana mai ƙarfi. Designirƙirar na iya haɗawa da gilding, adon da aka sassaka, dutse na halitta, ƙirƙirar kayan zane ko zane da kayan siliki.

Gidan hoto

Matakan bene zuwa hawa na biyu shine keɓaɓɓen haske na gida mai zaman kansa. Salo mai salo, mai amfani da aminci, wannan ginin ya haɗu da kyau da aiki.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: SAMBISA 4 Rikicin cikin Motar zuwa Sambisa OFFICIAL AUDIO Latest Hausa Song 2020 (Nuwamba 2024).