Yadda ake sanya gado a daki ɗaya?

Pin
Send
Share
Send

Me ya sa ya fi kyau a ba da gado?

Gado a cikin daki mai daki, komai girman sa, zai "cinye" abu mafi mahimmanci: sarari. Kuma idan zaku raba yankin bacci daga rabon bako, to a gani sarari zai kara zama karami.

Wata hujja "a kan" tana da alaƙa da gaskiyar cewa ana buƙatar yanki na musamman musamman da daddare - bisa ga haka, da rana 4-6 murabba'in murabba'in ɗakin kwana za su zama fanko, wanda ba shi da karɓa a cikin ɗakin daki ɗaya.

Idan kun yanke shawara don barin gado mai matasai ba tare da raba ɗakin kwana da falo ba, ku kasance cikin shiri don matsaloli tare da karɓar baƙi: zama a bakin gado aƙalla ba shi da daɗi, a mafi yawan rashin tsabta.

Me yasa kuke buƙatar gado ɗaya?

Yakamata a sami wuri don gado a cikin ɗaki mai daki aƙalla saboda yafi kwanciyar hankali kwanciyar shi. Asalin gado aka kirkireshi don bacci: godiya ga katifa mai tsinkewa, babu wani mummunan tasiri akan jijiyoyin baya.

Hakanan ana iya samun sofa ta zamani tare da tushe na kashin baya, amma saboda tsarin ninkawa, lokaci yayi wasu sassa zasu kankane ko su watse, wanda hakan zai shafi ingancin bacci.

Mahimmanci! Katifa akan gado yafi sauƙin sauyawa fiye da tushen gado mai matasai. Dole ne a canza na karshen gaba ɗaya.

Abu na biyu da gado mara motsi shine rashin buƙatar narkar da shimfida da tara gado mai matasai kowace safiya, da kowane maraice - don shimfidawa da sake shimfiɗa ta. Gadon yana da sauƙin isa.

Kuma fa'idodi na ƙarshe na keɓɓen wurin kwanciya a cikin ɗakin ɗaki ɗaya shine kusancinsa da kusancinsa. Wannan gaskiyane idan mutane sama da ɗaya suna zaune a cikin gidan. Kodayake ɗayan dangi yana shagaltar da kasuwancin kansu a cikin zauren ko a cikin ɗakin girki, zaka iya kwanciyar hankali a cikin ɗakin kwana.

A cikin hoton akwai ɗaki ɗaya da gado da gado mai matasai

Shawarwarin zaɓi

Tsarin gidan mai ɗaki ɗaya tare da gado ya kamata yayi la'akari da ƙananan ƙananan sararin. Dangane da haka, gadon kwanciya ya kamata ya zama mai tsari kuma ba mai jan hankali ba.

Auki cikakken gado mai faɗi wanda bai fi girman 140-160 cm ba, zai fi kyau a iyakance gado ɗaya 120-140 cm.

An fi son bayyanar mara nauyi - maimakon katako mai girma da gefuna, alal misali, zaɓi ɗan siririn firam da aka yi da tubes ɗin ƙarfe. Ko ba da fifiko ga ƙarancin ƙarancin kayan kwalliya tare da zane a ƙasa - za su taimaka magance matsalar tare da adana gado da sauran abubuwa.

Ta yaya dace don sanya?

Akwai ra'ayoyi da yawa na gaske don wurin kwanciya a ɗakin ɗakin karatu. Zaɓin wanda yake daidai ya biyo daga fasalin gine-ginen ɗakin, girmansa da abubuwan da kuke so.

Abincin wuta

Yana ba ka damar ƙirƙirar mafi kuskuren tattalin arziƙi da tattalin arziƙi, sarari mai ɗan fa'ida, tsarin shimfida ɗaki ɗaya tare da gado. Layin karshe shine gina wani dakali wanda za'a iya amfani dashi ta hanyoyi biyu:

  1. A sama - sarari ga kowane yanki (ofishi, falo, ɗakin cin abinci), a ƙasa - gado mai jan hankali, wanda ake amfani dashi musamman da daddare.
  2. An sanya katifa a saman, an gina akwatunan ajiya daga ƙasa (a cikin filin taron) - babban juzu'i zai ba ka damar watsi da majalisar ministocin gaba ɗaya ko maye gurbin ta da ƙarami.

Idan wurin bacci yana sama, ana iya raba shi daga babban ɗakin ta labule ko allon fuska.

Hoton yana nuna fasalin aiki na ɗakin daki ɗaya

Alkuki

Shin akwai alkuki a ƙaramin gidan ku? Yi amfani da shi da kyau! Don fahimtar yadda mafi kyau ake sanya gado, ya kamata ku auna abubuwa kuma zaɓi ɗayan zaɓuɓɓukan:

  • Ta gefe zuwa bangon da ke nesa. Ya dace da kayan masarufi 190-210 cm. Babban rashin dacewar kayan kayan shine shine zai yiwu a fita ta gefe ɗaya kawai, wanda zai iya zama rashin dacewa ga ma'aurata da iyalai tare da yara.
  • Kai zuwa bangon da ke nesa. Don mahimmin 140 cm da ƙari. Idan gado ya ɗauki dukkan sarari daga bango zuwa bango, zaɓi samfurin ba tare da bango a ƙafafu ba. Idan hutun ya fi 30-40 cm girma fiye da gadon, to kusantar dashi daga gefe ɗaya. Idan akwai sama da cm 50 na sarari kyauta, akwai isasshen sarari don hanyoyin daga kowane bangare.

A cikin hoton akwai wurin barci a cikin gungume

Canjin gado a cikin kabad

Shin kuna son ƙirƙirar yankin hutu lokaci guda da adana sarari a cikin ɗaki ɗaya? Duba duban samfura tare da kayan ɗagawa wanda zai koma cikin kabad.

Transformers sun fi na talaka tsada, amma sun dace da kananan gidaje, inda babu matsuguni na yau da kullun. Da rana, ana ɓoye katifa da shimfiɗar gado a cikin kabad, kuma da dare ana fitar da su tare da motsi guda ɗaya.

Bed a ƙarƙashin rufi

Lokacin ƙirƙirar ciki na ɗakin daki ɗaya tare da gado da gado mai matasai, mutane da yawa suna mantawa da amfani da sarari a tsaye. Kuma ba komai a banza: idan gadon gado ya riga ya zama hanya gama gari don adana sarari a cikin gadajen yara, to me zai hana a ɗauki babban ɗakin bacci a sama?

Don aiwatarwa, kuna buƙatar alfarwa a nisan mita ~ 1 daga rufi da kuma matakala, tare da abin da zai dace da hawa cikin ɗakin kwana mai ɓoyewa.

Mahimmanci! Kar ka manta da yin shinge a kowane ɓangaren kyauta don kar ya ɓata daga haɗe da tsawan mita 2.

Yana da dacewa don sanya gado mai matasai a cikin sararin samaniya, shirya yanki na aiki ko ɗakunan tufafi masu faɗi.

Mahimmanci! Gadon da ke kan bene na biyu bai dace da tsofaffi ba - zai yi musu wuya su hau da sauka kan matakalar sau da yawa a rana.

A baranda

Wasu suna amfani da sararin samaniya a matsayin wurin ajiye kaya, wasu kuma suna yin wurin hutu a can, amma kaɗan ne ke iya ganin ainihin tasirin wannan ɗakin. Samun shimfidar loggia mai faɗi a cikin ɗaki mai daki guda ɗaya, a sauƙaƙe zaka iya juya shi zuwa ɗakin kwanciya daban tare da bangon da aka shirya, ƙofar shiga kuma, mafi mahimmanci, windows.

Da farko dai, baranda yana bukatar a shirya shi: rufe ganuwar, sanya windows masu dumi mai haske biyu. Na gaba, kana buƙatar gamawa da wadata kayan daki.

A cikin dogon lokaci, kunkuntar wurare, ana sanya katifa tare da kan allo zuwa gefe ɗaya, ana barin ɗaki a ƙafafun shiga da fita. A kan loggia na kyauta, zaka iya kwana tare da kanka zuwa ɗakin bayanta, yana da isa mai yawa a gefuna ko a kusurwa don teburin gado.

Mahimmanci! Yawancin lokaci galibi akwai windows da yawa a kan baranda, saboda haka, samun ɗaki a nan, ya kamata ku shirya su da labulen baƙi.

Hanya na biyu shine a haɗa loggia zuwa ɗakin ta hanyar cire ɓangarorin (kasancewar an karɓi izini daga BTI a baya). Idan ba zai yiwu a rusa ganuwar ba, ya isa ya cire rukunin gilashi - a gani za a sami sarari da yawa, kuma gilashin taga zai maye gurbin teburin gado.

A cikin hoton, zaɓi na amfani da sararin samaniya

Gado mai gado

Idan zaɓuɓɓukan da aka lissafa basu dace ba, saura ɗaya ne kawai: gado mai matasai. Kayan da ke canzawa ya dace daidai da tsarin ɗakin daki: yi amfani da abubuwa kaɗan, amma kowannensu zai yi ayyuka da yawa lokaci guda.

Babban abin da ya kamata ku kula da shi yayin zaɓar gadon gado mai matasai shine tsarin canzawa. Da farko, ya kamata ya zama mai kyau a gare ka ka nade shi da safe ka kwance shi da yamma (in ba haka ba, gado mai matasai zai tsaya a cikin yanayin da yake har abada, wanda ya lalata dukkanin abubuwan da ke tattare da shi).

Abu na biyu, zaɓin shimfidawa yana rinjayar sauƙin amfani. Misali, Eurobooks galibi suna wahala daga bambancin matakin tsakanin ɓangarorin biyu. Samfurori masu zamiya tare da ƙafafun na iya lalata bene. Kuma jituwa, kodayake yana da kwanciyar hankali don bacci, ya bayyana a gaba: ba kowane daki mai daki daya ke da isasshen sarari ba.

Filler ɗin ba mai ƙarancin mahimmanci bane, zaɓi kumfa mai ɗumbin ƙafa wanda ba zai faɗi kamar kumfa na yau da kullun ba bayan shekaru 1-2. Yana da kyawawa cewa akwai toshe tare da maɓuɓɓugan ruwa masu zaman kansu ƙarƙashin kumfa na polyurethane - irin wannan gado mai matasai na iya maye gurbin gado gaba ɗaya dangane da kwanciyar hankali don bacci.

Raba tare da bangare

Yankin gado a daki daya yana ba ka damar raba sararin bacci da baƙi daga juna, yana mai da ɗakin daki ɗaya zuwa cikakken mai ƙoshin lafiya, kodayake ƙarami, ɗakin daki biyu.

Galibi ana amfani da labule azaman iyakantattu: suna da sauƙin girka, ɓoye abin da ke faruwa a kan gado daga idanuwan da ke kaɗawa, kada ku ɗauki sarari da yawa, kuna iya zaɓar kowane inuwa. Amma akwai matsala guda ɗaya: sam basu da ƙarfi.

Zabi na biyu shine kayan daki. Ana amfani da raƙuka daban-daban galibi - suna rarraba sararin samaniya, amma ba su yi yawa ba. Kari akan haka, ana iya adana abubuwa da yawa akan sassan da kantoci.

Mahimmanci! Auki matakan tsaro a gaba: abubuwa daga ɗakunan ajiya kada su faɗo kanku yayin barci.

A cikin hoto, tsari tare da ɗakunan ajiya don kariyar yanki da ajiya

Hanya ta uku ita ce allo mai ɗaukar hoto. Ba safai ake amfani da shi ba, amma yana iya kare bacci daga rana da idanuwan da ke runtse ido.

Fasaha ta ƙarshe don haskaka ɗakin kwana ya haɗa da rabe-raben tsayuwa: waɗanda aka yi da allo, gilashi, itace, da dai sauransu. A cikin gida mai daki daya, ya fi kyau a yi watsi da gina bango mara kyau, a maye gurbinsu da ginin gilashi da karfe, ko ta hanyar hada "tara" na filastar allo. Tsayayyun slats ba su da wata ma'ana, sun rabu, amma ba sa tsoma baki tare da shigar haske da iska.

Tsara dabaru

Lokacin yanke shawarar sanya gado a cikin ɗaki ɗaya, yakamata ku kimanta duk fa'idodi da rashin fa'ida, kuyi tunani akan shimfidar, sannan kawai zaɓi zaɓi mai dacewa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: MTN Yadda Zaka Sanya Kati A Layin Da Ake Binka Bashi (Mayu 2024).