Me za a saka a ƙasa a cikin hallway?

Pin
Send
Share
Send

Abin da za a yi la'akari yayin zabar murfin bene?

Rufin bene na hallway, kodayake babu wurare masu laima a ciki, yakamata ya zama ba mai ƙarancin juriya kamar na banɗaki ko bayan gida. Wannan saboda:

  1. Babban ikon ƙetare ƙasa. Duk abin da mutum zai iya fada, amma a kasa a farfajiyar akwai wani lokacin da yake tafiya: a kalla lokacin shiga da fita daga gidan, a matsakaice (idan zauren shiga wurin bincike ne) kuma yayin tafiya tsakanin dakuna.
  2. Yanayi mai zafi. A mummunan yanayi, idan ana ruwan sama ko kankara a waje, takalman suma sukan jike. Kuma a sa'an nan duk wannan ruwan da danshi suna zuwa bene.
  3. Gurbatar yanayi. Ustura da datti daga kayan waje da takalma, ko kuna so ko ba ku so, har yanzu za su zauna a ƙasa a cikin hallway. Kuma ya fi kyau a kasance a shirye don wannan.

A cikin hoto, bambancin haɗuwa da ɗakunan bene daban daban

Dangane da wuraren jin zafi, zamu iya yanke hukuncin cewa shimfidar cikin farfajan ya zama:

  • Tsarin danshi Wato, kar ku kumbura har ma daga tuntuɓar ruwa, kuma ba kawai tsayayya da babban zafi ba.
  • Sa juriya. In ba haka ba, kawai zai shuffles ne cikin fewan shekaru.
  • Sauƙi don kulawa. Dole ne ku goge ko ku wanke benaye a cikin farfajan aƙalla sau 2 a mako (kuma a cikin lokacin-demi, kowace rana!), Don haka wannan ya zama mai sauƙi.

Hoton tayal ne mai ɗauke da rubutun marmara

Wani abu ne mafi kyau don yin?

Rufin bene ya bambanta, amma ba duka zasu dace da ƙofar ƙofar ba. Bari mu duba sosai.

Tile ko aron dutse

Yumbu slabs ne kusan unmatched a lalacewa juriya! Kuma ana samun zane na fale-falen tayal don kowane ɗanɗano, kuma idan baku sami wanda ya dace ba, zaku iya shimfida fasalin abubuwa masu launuka da yawa.

ribobiUsesananan
  • Ba shi da tsoron ruwa kuma zai iya rayuwa koda daɗewa da shi.
  • Tare da salo mai kyau, zai ɗauki sama da shekaru goma sha biyu.
  • Yana ba da izinin amfani da abu mai ƙyama, gami da ƙwayoyi masu haɗari.
  • Ba ya fitar da abubuwa masu lahani.
  • Tsayayyen farfajiyar sanyi, saboda haka ana ba da shawarar yin ta musamman a ƙofar shiga, ko sa ƙasa mai dumi ƙarƙashin ƙasan.
  • Bazai iya jure faɗuwar abu mai nauyi da fashewa ba.

Mahimmanci! Tiles na yumbu a cikin farfajan dole ne ya zama ba zamewa ba kuma suna da aƙalla ajin ƙarfin ƙarfi 3.

Hoton yana nuna tayal matt mai haske

Laminate

Analog ɗin ana amfani da farashi mai tsada na allon parquet an yi shi da zanen allo wanda aka rufe shi da fim. Bari mu bincika fa'idar amfani da shi azaman abin rufe bene don hallway.

SarfiSidesananan ra'ayoyi
  • Babban tsari. Kodayake laminate galibi yana kwaikwayon allon, yana da launuka iri-iri: daga haske, kusan fari, zuwa masu duhu mai zurfi.
  • Sa juriya. Ingantattun lamellas suna da mafi girman juriya abrasion.
  • Sauƙi na shigarwa. Idan ka kula da batun yadda ya kamata, zaka iya shimfida kasa a farfajiyar da kanka.
  • Rashin kariya daga danshi. Shigar ruwa ba ta yin barazanar katako da kansu, amma gabobin da ke tsakanin su - hatta impregnations na musamman ba zai kare kumburi ba.

Linoleum

Kayan jujjuya yana da sauƙin tarawa - baku ma buƙatar taimakon mai ƙwarewa. Amma zai yi aiki azaman bene a cikin hallway?

Abvantbuwan amfanirashin amfani
  • Babban zaɓi na mai salo, launuka na zamani da laushi.
  • Juriyar danshi, a ƙarƙashin daskararren kyalle.
  • Don tsaftacewa ya isa ya shafa tare da danshi mai danshi.
  • Wasu takalma na iya "zana", za'a sami alamun wankan sa ƙari.
  • Wasu nau'ikan (kan kauri, masu taushi mai laushi) suna da saurin dents da creases.

Mahimmanci! Zaɓi kasuwancin ƙasa ko ingancin ƙarshen kasuwancin ƙasa.

Kasan katako

Ba a ɗora katako na katako na yau da kullun a farfajiyar gidan ba na dogon lokaci. Toin amfani da su ya wajaba da farko ta hanyar rashin tasirin su: yana da wuya a kula da itacen, yana da wuya a wanke shi, yana da mahimmanci a kullum (sau 1-2 a shekara) bi da shi tare da abun haɗin kariya. Kari akan haka, babu juriya danshi a cikin halayen itace, wanda kuma baya bada damar kiran wannan zabin da mafi kyawu.

Kafet

A lokacin da aka shahara da shahararren kafet, an dauke shi kusan mafi nasarar da za ta yiwu: dumi, kyakkyawa, ya maye gurbin shimfidu da darduma. Amma da shigewar lokaci, masu mallakar sun saba da bangarorin marasa kyau kuma sun fara ƙin wannan zaɓin a kowane ɗakuna, musamman a cikin farfajiyar.

Babban mummunan kaddarorin kafet:

  • Rikitarwa mai rikitarwa. Kada a wanke murfin, a share ko a goge shi kawai. A lokaci guda, tsawon shekaru, ƙura na taruwa a cikin villi, wanda kusan ba zai yuwu a cire shi ba.
  • Rashin lafiyar jiki. Ba ƙura kawai ke da haɗari ba, har ma da manne da ake amfani da shi wajen samarwa.
  • Rashin kariya daga danshi. Kodayake benaye a cikin hallway zasu tsira da tsabtace rigar tare da buroshi, ba za a iya kiran kafet mai hana ruwa ba.

Parquet

Ana rarraba allon Parquet azaman kayan kammalawa masu mahimmanci. An yi saman saman da itace mai daraja mai tsada, ƙananan yadudduka (galibi 2 daga cikinsu) an yi su ne da sauƙi da kuma arha.

ribobiUsesananan
  • Bayyanar da parquet yayi magana don kansa kuma yana iya kawo gidan ku ko gidan kanku zuwa sabon matakin.
  • Abubuwan da ke cikin laushi da kayan ƙasa ba zai shafi lafiyarku da mummunan tasiri ba.
  • Game da lalacewa, ba lallai ne a maye gurbin tsiri ba (kamar yadda ake yi wa laminate), ya isa isa da niƙa tare da wakilta da wakilin tsaro.
  • Itace na halitta yana da ban tsoro - yana mai da martani koyaushe ga canje-canje a yanayin zafi da zafi.
  • Halin da ake yi na tarkacewa da lalata, har ma da la'akari da gyare-gyare masu sauƙi, ba za a iya danganta shi da ma'ana mai kyau ba.

Bulk

Cakuda-daidaitawar polymeric kai tsaye shine ɗayan mafi kyawun zaɓuɓɓuka don shimfida ƙasa a cikin farfajiyar da ke yau. Yi hukunci da kanka:

SarfiSidesananan ra'ayoyi
  • Saukaka kulawa, tsafta.
  • 100% mai danshi.
  • Babban zaɓi na launuka da zane.
  • Kulawa.
  • Matsakaicin lalacewar juriya.
  • Durable har ma a cikin yankunan tafiya.
  • Tasirin juriya.
  • Yana buƙatar shiri mai mahimmanci na tushe.
  • Yanayin sanyi yana buƙatar shigarwar dumama bene.
  • Babban farashin aiki da kayan aiki.

Faren roba

Sunan daidai ga wannan kayan shimfidar a cikin hallway shine quartz vinyl tiles. Ya dogara ne akan cakuda yashi, filastik da resin. Bayyanar da hanyar girke-girke tana da ɗan tuni na laminate, amma idan aka kwatanta da na baya, a bayyane tayal take nasara.

Fa'idodirashin amfani
  • An ba da izinin tuntuɓar ba kawai tare da danshi ba, amma tare da ruwa - faranti ba za su kumbura ba.
  • Ya bambanta a cikin babban juriya ga damuwa.
  • Kusan ba ya canzawa cikin girma tare da tsallewar zafin jiki.
  • Kudin ya fi sauran zaɓuka yawa.
  • Yana buƙatar shiri mai mahimmanci na tushe.

Bonusarin kari: babban zaɓi na laushi. Za a iya kwaikwayon itace, kankare, dutse na halitta.

A cikin hoton akwai roba quartz vinyl a ƙofar

Hada bene

Partaya daga cikin daidaitattun haɗuwa yawanci tayal ne - yana ɗaukar nauyin bugun jini a yankin ƙofar ƙofar. Bayan 50-70 cm daga ƙofar, za'a iya fara wani rufin, wanda galibi ya dace da kwane-kwane ɗaya a cikin ɗakin.

Nasiha! Tare da bene mai hawa biyu, zaka iya amfani da nau'uka daban-daban akan kowane mataki.

Zaɓin launi mai launi

Simplea'idar ciki mai sauƙi wacce ke aiki koyaushe: saman shine inuwa mafi haske, ƙasan shine mafi duhu. Wannan ba yana nufin cewa benaye a cikin hallway yakamata su zama baƙi ba - inuwa sautuna 2-3 sun fi wadatar bango isa.

Wakilan matsakaicin haske ana ɗaukar su a duniya kuma mafi amfani: daidaitattun inuwa na itace, matsakaiciyar tabarau na tayal, da dai sauransu. A irin wannan bene, ƙazanta ba ta cika gani ba.

Floorasa mai haske, da kuma duhu (musamman mai sheki) dole ne a wankesu sau da yawa. Amma sautunan duhu suna da tsada da kyau, kuma masu haske suna kawo haske zuwa cikin ciki.

Me za'a iya amfani dashi don rufe bene?

Idan ka zaɓi ba inuwar da ta fi nasara ba, ko kuma son yin ƙirar bene a cikin hallway ya fi kyau, kula da kafet! Ba kamar kafet ba, ana iya motsa su daga ƙofar kuma kada su ji tsoron datti takalma ko rigar rigar.

Af, fada kuma na iya yin gyare-gyare ga yanayin yanayin sararin samaniya. Misali, a cikin kunkuntar, dogayan hanyoyin, kafet mai kyan gani zai fadada ganuwar da gani. A cikin ɗaki mai siffa mara tsari, samfurin haske zai karkatar da hankali daga murfin ganuwar.

Ra'ayoyin zane masu kyau

Ba a cika yin gyaran corridor kuma galibi ya kasance ɗaki mafi banƙyama a cikin gidan, amma ana iya gyara ta ta hanyar zaɓar bene mai ban mamaki, wanda ba sabon abu ba! Hanya mafi sauki ita ce amfani da tayal don waɗannan dalilai: an saka su a cikin tsarin dubawa, an haɗa su cikin sifofin geometric, kuma ana amfani dasu don ƙirƙirar zane.

Hakanan zaɓi na biyu kuma tare da fale-falen, amma ba tare da launi ɗaya ba, amma tare da wanda aka buga: wannan a cikin kanta lafazi ne kuma baya buƙatar ƙarin ƙoƙari.

Hakanan zaka iya canza hanyar salo. Misali, sanya laminate na yau da kullun a hankali, ko tara kyakkyawar ƙashin herring daga launi mai launuka iri-iri.

A cikin hoto, samfurin da ba sabon abu ba daga tayal

Gidan hoto

Lokacin zabar kayan kammalawa don hallway, da farko, ku kula da amfani: wannan ya shafi bene, ganuwar har ma da rufi.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: MAI GIDANA NE YAKE KWANCIYA DA NI TA DUBURA INJI WANNAN MARA LAFIYAR (Yuli 2024).