Haɗin launuka a cikin ciki na ɗakin girki

Pin
Send
Share
Send

Launi daidai da launi

Babu kuskure ko daidai hade launuka a cikin kicin. Koyaya, idan kun cika wasu buƙatun, to hoton gabaɗaya zai zama mafi jituwa.

  • Yi amfani da dokar 60/30/10. Inda 60 - launuka masu tsaka, 30 - ƙarin, har zuwa 10% - mai haske da duhu. Kar ayi amfani da sama da tabarau 3. Idan kun kasance sababin zane, hada launuka da yawa a dakin girkin ku na iya zama aiki mai ban tsoro.
  • Yi la'akari da adadin haske. Cikin dullum na ɗakin girki, wanda tagoginsa ke fuskantar arewa, yana buƙatar launuka masu dumi - fari mai laushi, beige, rawaya, lemu. Idan kicin din kudu ne, akasin haka, ƙara taushi: tafasa fari, shuɗi, ruwan hoda da sauran abubuwan ɗanɗano zasu daidaita matakin ɗumi.
  • Fara daga girman ɗakin. Tsarin launi don ƙananan ɗakunan girki ya zama mai haske kamar yadda ya yiwu. Mafi kyau duka, launi mai launi yana faɗaɗa sararin samaniya, wanda ba a jujjuya shi da sauran sautunan, amma tare da laushi - mai sheƙi mai haske, aikin biriki, itace mai haske.
  • Juya zuwa ilimin halin dan Adam. Launin bangon da sauran abubuwan ciki kai tsaye yana shafar yanayinku da sha'awarku. Misali, launuka masu dumi suna motsa abinci, waɗanda suke sanyi, akasin haka, kwantar da hankula. Wannan ba yana nufin cewa idan kuna ƙoƙarin kiyaye kanku cikin sifa ba, kuna buƙatar yin ado da dukan ɗakin girkin a cikin tabarau mai sanyi - kawai zaɓi madaidaicin tebur da jita-jita.
  • Buga mizani. Yi daidai da bango mai haske ko duhu tare da tsararren ɗakunan girki. Kuma akasin haka - saiti mai walƙiya zai yi kyau a kan bangon haske ko ma farin bango.
  • Bi dokar daidaitawa akan saman. Ana iya haɗa shi a cikin jumla ɗaya: daga ƙasa zuwa sama. Mafi duhu a cikin ɗakin koyaushe shine bene, mafi haske shine rufi.
  • Kar a manta da yanayin. Launi ɗaya zai yi banbanci a saman mai sheƙi da mai matte. A farkon lamarin, sautin zai zama mai wadata, a karo na biyu - yayi shuru.

Menene makircin launi da fasalin su?

Don zaɓar zaɓin launuka daidai a cikin ɗakunan girki, yi amfani da dabaran launi - dangane da wurin ɓangarorin, makircin cin nasara da yawa an rarrabe akan sa.

Gradient ko tint

Wannan haɗin launi don ɗakin abinci ana kiransa monochromatic ko monochrome. Ma'anar ita ce ɗaukar ɗayan ɓangaren da'irar kuma sanya ciki a cikin waɗannan launuka. Wato, sautin murya guda ɗaya aka ɗauka a matsayin tushe, kuma ana samun zurfin sarari da kuzarin kawo cikas saboda darajan sa.

Godiya ga wannan fasaha, zaka iya kawo haɗin haɗin kai zuwa cikin ciki, haɗa cikakkun bayanai da yawa ba tare da haɗarin oversaturation da ƙyamar ciki ba.

A cikin hoto, launi mai launi na kicin misali ne na launuka masu launi.

Don hana ɓoyayyen ciki mai kama da kallo mai ban sha'awa, ƙara ƙarin bambanci tsakanin tabarau, yi amfani da laushi da yawa da ban sha'awa da yawa a ciki. A wannan yanayin, mai haske ya zama abubuwan da kuke son haskakawa ko ƙarfafawa.

Wannan makircin shine kadai inda ba kwa buƙatar bin ƙa'idar ƙaƙƙarfan mulkin 3. Zaka iya cimma sakamako mai ban sha'awa idan kayi amfani da sautunan 5-6.

Ya bambanta bambancin launi

Ana ɗaukar ma'aurata masu haɗin gwiwa don sanya su gaba da juna a cikin tsarin dabaran launi. Sunny rawaya, alal misali, yana cika launin shuɗi mai dare. Bright ja ya bambanta tare da koren kore. An haɗa lemu mai kuzari tare da shuɗin shuɗi.

Babban fa'idar zane-zane na ciki-biyu shine bayyanawa. Zane tabbas ba zai zama mai ban dariya ba kuma launuka ba zasu yi jayayya da juna ba.

Amma kuna buƙatar haɗa launuka a cikin cikin ɗakunan girki da kulawa don kada tasirin ya zama mai walƙiya, zaɓi launi ɗaya a matsayin babba, kuma tare da taimakon na biyu, sanya lafazi mai haske. Sakamakon ƙarshe ya dogara da haske na asalin launi - mai natsuwa shi ne, kwanciyar hankali ɗakin girki zai kasance.

Daga bakan launuka, gwada zaɓar ba tsarkakakke ba, amma mai narkewa, muted ko datti inuwa. Sautunan rikitarwa suna ba ku damar ƙirƙirar mafi kyawun sarari. Misali, maye gurbin lemu da m, kabewa, tangerine, ocher ko tagulla.

Hoton yana nuna haske mai ruwan kore-lilac tare da abubuwan fasaha na pop

Triad

Kamar yadda sunan yake, wannan tsarin launi yana da abubuwa uku. A wannan yanayin, triad yana faruwa:

  • Analog. A kan keken launi, waɗannan launuka uku ne na haske iri ɗaya, kusa da juna. Misali, don ɗakin girki mai launin rawaya, haɗuwa da launuka masu launin kore + tangerine za a ɗauka analog. Don sauƙaƙa yin ado cikin ciki, ɗayan inuw isyin an za ase a matsayin babba - an saita saitin kicin ko bango a ciki. Sautin na biyu yana da tallafi, na uku yana lafazi.

  • Na gargajiya. Idan kun zana triangle daidaitacce a da'irar, to gefenta zai nuna launuka ne na kayan hadin sau uku. Wannan makircin yana amfani da bangarori masu daidaito daga juna - a zagaye na sassa goma sha biyu - ta bangarori uku. Misali: purple + kabewa + kore, mulufi + lemun tsami + sama. Hakanan, kamar yadda yake a cikin analog, mataki na farko shine zaɓar inuwa wacce zata zama tushe, na biyu - ƙari, na uku - lafazi.

  • Nuna bambanci. Bambancin ƙarin haɗin haɗi, amma maimakon ɗayan akasin haka, ana amfani da ɗayan inuwa kusa da shi. Idan kun zana triangle, to zai zama isosceles. Wato, don lemu, maimakon shuɗi, ɗauki shuɗi mai duhu da turquoise. An tsabtace ruwan hoda da koren da lemu mai haske. Irin wannan ma'aunin haɗin yana da wuyar fahimta, amma yafi ban sha'awa.

Hoton yana nuna haɗin ruwan hoda mai launin shuɗi, rawaya mai launin ruwan hoda da launin toka-kore

Baki da fari kicin

Irin waɗannan ɗakunan girke-girke suna da bambanci, amma idan aka kwatanta da masu launi, ana ɗaukarsu marasa aiki sosai. Kwanan nan, an samo launuka masu haɗe da baƙar fata da fari a cikin Scandinavian, minimalist da sauran kayan ciki na zamani.

Ana shayar da baƙar fata da fari mai banƙyama tare da ɗaya ko biyu ƙarin laushi da tabarau:

  • ƙarfe baƙin ƙarfe
  • hadadden farin a cikin hanyar hauren giwa, marshmallow, vanilla;
  • karfe da launin ruwan kasa;
  • launuka na itace na halitta haɗe tare da zane.

Yakamata a ba da hankali na musamman ga fitilu a cikin ɗakunan baki da fari. Zai iya zama mai launi ko daidaitacce - dumi ko sanyi, dangane da tasirin da ake so.

Mafi mashahuri tebur haduwa

Idan an haɗa sautunan asali tare da kusan dukkanin launuka, to akwai ƙarin haɗuwa masu haɗuwa. Amma ba mafi kyau ba.

LauniHaɗuwaMisali
JaSnowy, madara, baƙi, shuɗi mai haske, hoto.

Lemu mai zakiEmerald, lemun tsami, farin dusar ƙanƙara, launin shuɗi, azure.
ShuɗiTurquoise, kalaman teku, lilac, mulufi, lu'u-lu'u.

VioletYellow, purple, kalaman teku, fuchsia, fari.
HodaSnowy, indigo, plum, rasberi.

KorenLemon, kofi, yashi, indigo, purple.

RawayaMalachite, cakulan, baƙi, lavender.

Yadda za a zabi madaidaicin da'irar?

Launin bangon bango a cikin ɗakin girki yana shafar haɗuwar launi daidai da launin kayan ɗaki, bene da rufi. Don kada a yi kuskuren lissafi, fara daga babban abu - alal misali, manya da ƙananan kabad, kuma bisa ga inuwarsu, zaɓi sauran bayanan (kujeru, labule, kayan ado).

Zaɓin launi na lasifikan kai

Launin kicin ɗin da aka saita a yau ba'a iyakance shi da komai ba - babban nau'in fina-finai da zane-zane yana ba ka damar zaɓar kowane inuwa. Ya kamata a dogara da fifikon mutum, girman ɗakin da kayan ɗaki, saukin kulawa.

Don karamin kicin, facades haske ne kawai kuma mai walƙiya ya fi kyau. Launuka masu duhu, musamman launuka masu laushi, suna ɗaukar haske kuma suna mai da ɗakin ƙarami. Farar kicin da aka girka hade da farin bango a zahiri zai narke zuwa sararin samaniya, kuma saman mai sheki zai nuna kuma ya ninka haske, hakan yasa kicin zama mai haske da faɗi.

Ga wasu ga alama cewa kofofin farare ko haske ba su da wani amfani - wannan kuskure ne. Mafi mawuyacin tasiri sune fuskoki masu sheƙi mai duhu - kwafi ya kasance a kansu, har ma da ɗan alamun mai da kwararar ruwa sananne.

Ba lallai ba ne a zaɓi launi ɗaya don duk kayan ɗaki. Darkasan duhu ko haske da haske ko tsaka tsaki tsaka ce mai aminci ga kowane ɗakin girki mai girma.

A cikin hoton akwai sautin launuka biyu tare da tebur na katako

Yanke shawara game da launi na fasaha

Lokacin zabar kayan aikin gida, zaku iya bi hanyoyi uku: daidaitaccen fari, baƙi, ko lafazi mai haske.

  • Farar kayan cikin kicin mai haske ba zasu fito fili ko nauyi ba; suna da sauƙin kulawa.
  • Kayan aikin baƙar fata suna ɗaukar ido kuma suna buƙatar haɓaka tare da kayan haɗi ko cikakkun bayanai masu launi iri ɗaya. Haɗa sosai tare da aikin aiki mai dacewa. Haskaka da saman gilashi suna buƙatar kulawa ta musamman.
  • Ana iya amfani da fasahar Flamboyant a cikin ɗakunan abinci masu launi da launuka don ƙarfafa wurin da ya dace. Haɗuwa da jan ja ko shuɗi tare da fari ko baƙi ya zama sabo da mai salo. Amma kar a cika shi - na'urorin 2-4 zasu isa.

A cikin hoto, jan lafazi a cikin ɗakin girki: firiji, radiator, sintali

Zabar launi na countertop

Yawancin masu zane da masu gidan suna ƙoƙarin yin wannan yanayin tsaka tsaki - kuma wannan ita ce shawarar da ta dace. Babban abu shine kada a zabi launi mai duhu sosai - in ba haka ba zaiyi wahala a tsaftace shi ba.

Mahimmanci! Mafi launuka masu amfani sune: veined veined, beige, wood na halitta, launin toka.

Hanya mafi aminci don zaɓar inuwa da ƙirƙirar kwanciyar hankali shine maimaita palette na ɗayan yankuna ƙira. Falo, tiles na atamfa, teburin cin abinci, abubuwa masu ado.

Zabar launin bangon

Ganuwar na iya zama gaba ɗaya, babban abu shine cimma haɗin haɗin kai tare da kayan ɗaki da kayan aiki. Kuma kuma la'akari da sifofin ɗakin:

  • Launi jikewa. Duhu ya ragargaje, ya taƙaita ɗakin, haske - yana daɗa sarari.
  • Zazzabi. Yanayin dumi yana da laushi, sanyi - shakatawa.
  • Girman bugawa. Manyan furanni, kayan ado da sauran abubuwa sun dace kawai don ɗakunan girke-girke masu faɗi, suna iya gani girman girman ɗakin ta fuskar gani. Patternsananan alamu, akasin haka, ƙaruwa.
  • Shugabancin zane. Don yin rufin rufin a ɗakin da ke gani sosai, ɗauki ratsiyoyin da ke tsaye. Narrowuntataccen ɗaki zai canza ta waɗanda ke kwance. Idan ciki bashi da kuzarin kawo cikas, abin zane zai taimaka.

Gidan hoto

Neman daidaitaccen wasan ku don girkin ku ba sauki bane. Muna fatan shawarwarinmu zasu taimaka muku don jimre wannan aikin, kuma zaku ƙirƙiri sararin mafarkinku!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: English Tagalog Conjunctions # 115 (Mayu 2024).