Itace a cikin ciki - 50 ra'ayoyi masu ado

Pin
Send
Share
Send

Ina tsammanin mutane kalilan ne za su musanta gaskiyar cewa magana game da bishiya a ciki kamar magana ne game da dusar ƙanƙara a Antarctica, ko duwatsu a cikin Himalayas. Batun kuma yana da girma kuma ba za a iya kare shi ba. Koyaya, ga rashin iyakarsa, yana yiwuwa a sami wasu sharuɗɗa da alamu waɗanda zasu taimaka amfani da wannan kayan a cikin cikin gida cikin inganci da inganci yadda zai yiwu.

Bitan tarihin

Tun fil azal, mutane suna amfani da itace don yin gini, haka kuma kayan ado na ciki da waje na gidajensu. Abu ne mai wahala ka fito da kayan duniya gaba daya don wadannan dalilai.

Starfi, sauƙin sarrafawa, ƙawataccen laushi, karko (musamman na nau'ikan nau'ikan wuya) sune mahimman halayen katako. Amma mafi girman darajarta ita ce ƙirƙirar jin daɗin jin daɗi, yanayi na dumi mai taushi da taushi, kwanciyar hankali.


Kayan katako na iya dacewa da kowane ciki. Babu tsarin gine-gine, babu makarantar zane da zata iya barin wannan kayan.

Amfani da gargajiya

Yawancin lokaci, windows, ƙofofi, benaye da tagogi na katako ne kawai a cikin ɗakin. Yanzu, saboda fitowar sabon adadi mai yawa, kammalawa da kayan adon, itace ya ɗan rasa ƙasa.

Babban dalilin wannan shine na kudi ne kawai, amma, ina shakkar cewa mutumin da yake da wayewar kai da dandano zai fi son tagogin ƙarfe-na roba da na katako masu inganci. Musamman idan tsohon yayi koyi da na karshen.


Haka matsala ta shafi bene. Ba a la'akari da murfin filastik a halin yanzu. Idan mai gida ko gida yana da wadatattun kayan kudi, to game da sanya gilashi ko benaye mai yumbu (idan wannan bai shafi kicin da bandaki ba), dole ne ya halarci dumama wadannan benaye daga kasa, wanda abu ne mai tsada.

Yakamata a rufe benaye da katifu, fatun dabbobi na ban mamaki, darduma, ko kuma wani abu da ke kare ƙafa daga gilashin da rana ba ta ɗafa shi, tunda walƙiyar tayal ɗin tayal ba komai ba ne face gilashi.

Anan ne filin katako na ƙasa yake nuna fa'idarsa - baya buƙatar kowane ɗumi.

Kayan daki

A cikin ɗakunan zamani, kayan ɗaki suna taka muhimmiyar rawa wajen tsara yanayin sararin ciki na gida. Haka kuma, idan yana da ƙarfi, kayan ɗimbin inganci waɗanda aka yi da nau'ikan itacen itace masu tamani.

Kayan daki ne - duk waɗannan tufafin tufafi, kayan sawa, tebur, kujeru, sofas da kujeru masu zaman kansu, musamman idan an tsara su cikin salo iri ɗaya - waɗanda za su iya fasalta halin sauran kayan ado.


Kai tsaye akasin wannan shi ne miƙa wuya ga duk abubuwan da ke cikin cikin tsarin mai tsarawa guda. A wannan yanayin, kayan ɗaki, abubuwa masu ado, tsarin launi na gaba ɗaya - duk wannan ya zama fasalin ra'ayi ɗaya. Anan zaku iya wasa cikin aminci tare da haɗuwa da launi, laushi tare da sarari.


Kayan kwalliyar zamani suna iya banbanta da ban mamaki. Hakanan an yi shi daga irin waɗannan nau'ikan arha kamar su pine, ko alder (alal misali, salon ƙasar), har zuwa irin waɗannan masu daraja kamar itacen oak, toka na zinariya, mahogany.

Launin launuka kuma abin burgewa ne - daga farin itacen ash na zinariya zuwa baƙin ebony. Za'a iya canza yanayin farfajiya daga ƙarancin aiki, kusan m, zuwa goge, kusan madubi.

Katako

Itacen yana da tsananin birgewa ta hanyar katangar silin. Dogaro da sifa, girma da kuma wurin, suna iya tasiri sosai ga ƙirƙirar wani yanayi na gani, tare da wani yanki na sararin samaniya.


Da yawa ya dogara da launi na katako. M, katako mai nisa sosai na iya zama duhu, kusan baƙi, launi na itacen oak na bog.

Ya bambanta da farin rufi kuma zai fi dacewa da farin bango, wannan zai ba da kwatankwacin tsoffin ginin da ke da wadataccen tarihi. Sabanin haka, ana iya sanya katakun da ba su da kauri sosai, a cikin launuka na birch ko beech, a sanya su sosai


A cikin gidaje, a cikin rani na rani da gidajen farauta, katako bazai ƙara zama kwaikwayo ba, amma cikakkun abubuwa ne na tsarin tallafi, tare da ginshiƙan katako da katako. Anan muna da haɗin haɗin gargajiya na faɗin zane tare da aiki.

Yankewa

Abun fasaha mai matukar wadataccen abu shine yanke itacen zagaye. Wadannan tube na daban-daban diamita, an saka su a bango ko bangare, suna haifar da kyakkyawar tasirin ado.

Yankewa da kyau suna kwaikwayon katako, wanda ya dace daidai cikin cikin ɗakin girki, ko falo tare da murhu. A wannan yanayin, ban da zagaye, yana da kyau a yi amfani da kuma zagaye na huɗu kuma kwata ya mutu. Wannan zai matse yanka ga juna, rage fanko kuma zai sanya su zama kamar itacen katako.


Yanke katako mai girman diamita rukuni ne daban. A matsayinka na ƙa'ida, ana amfani da su wajen kera kayan kwalliya, bangarorin bango marasa daidaituwa. Hakanan za'a iya amfani da katako mai kauri mara nauyi azaman tebur.


Hali na musamman na yanke yanke ana iya ɗaukarsa kututture. Hakanan za'a iya amfani dashi azaman tsayawa don saman teburin, zai fi dacewa gilashi don a iya ganin duk santsi da lamuran layin kututturen bishiyar, kazalika da teburin kofi kanta, ko teburin gado, idan diamita ya ba da damar.

Bangon ado

Tare da taimakon katako, ana iya yin ado bangon ɗakin ta hanyoyi da yawa. An riga an ambata ƙarshen yankewa a sama.

Ana iya ƙara shi zuwa wannan cewa ana iya yin mutuƙar daga murabba'i mai murabba'i mai murabba'i mai faɗi da kauri daban-daban. Bangarorin da aka yi daga irin wannan yanke ana ganin su sosai.

Zai iya zama saka a tsaye daga bene zuwa rufi, zane, tsiri mai karkarwa. Kuna iya buga hoton hoto na itace akan dukkan bangon daga waɗannan mutu. Za'a iya lissafin zaɓuɓɓukan na dogon lokaci. Babban abu shine nemo zaɓi don takamaiman takamaiman lamari.


Hakanan an kawata bangon da slats na kauri daban daban. Kuna iya amfani da allon Grooved, an haɗa shi tare da tsawon, yana yin shimfidar shimfida mai ɗorewa. Ana iya amfani da su don ramawa, ko, kamar yadda masassaƙan suka sanya, don “ɗinki” da bangon daban da kuma ɗakin duka.

Thearshen, alal misali, ana yin su yayin tsara ɗakunan farauta.
Don ƙirƙirar ciki mai kama da itace, ana amfani da bangon waya daga abin toshewa da kayan ɗaki na halitta. Abubuwan da ake buƙata na halitta don amfani da su, hakika, matsakaicin iyakar ganuwar.

Elementsarin abubuwa masu ado na katako

Mun riga mun ambaci amfani da kututture a matsayin abubuwa masu filastik masu bayyana a cikin ado na mazauni.

Amma, kamar yadda suke faɗa, ba za mu shura shi kaɗai ba. Don ba wa cikin gida wasu zest, lafazin kwalliya, za ku iya amfani da wasu da yawa, ba manya-manyan sikelin ba, amma hanya mai ma'ana. Za su iya zama ƙarancin itace mai ƙayatarwa akan teburin kofi, ko kuma tushen tsohuwar bishiya a kan mantel.

Wani reshe mai lankwasa reshen itacen da ke haɗe da bangon zai iya maye gurbin ɗayan bangarori.
Duk wani zane na katako na iya zama lafazin zane-zane, jijiyar kyan gani na ɗaukacin sararin samaniyar zamani. Wataƙila zai zama ɗan kwatanci na asali, na kayan burodi na birch, ko bishiyar bishiya.

Ana iya yin wannan rawar ta saitin jita-jita na katako, abin rufe fuska na bango, fitilun wuta, ko dara tare da adon haske da itace mai duhu. Babu shinge ga tashin hankali.

Game da bishiyoyi a cikin ciki na zamani

Na dabam, ya kamata a faɗi game da itacen ba kamar kayan abu ba, amma a matsayin shuka. Akwai hanyoyi biyu don sanya shi a cikin ciki. Hanya ta farko, idan sarari ta yarda, ita ce sanya baho a cikin ɗaki tare da rayayyun bishiyoyi masu kaunar inuwa da aka dasa a ciki.

Hakanan, maimakon itace mai rai, zaku iya shigar da bushe, mafi girma, tare da rawanin da aka sawa wani ɓangare. Itace ya kamata ya isa rufi, kuma yankan rassan ya kamata ƙirƙirar tasirin tsiro ta cikin rufin.


Hanya ta biyu ita ce kwatanta itace ta amfani da hanyoyin fasaha. Ana iya fentin shi a bango, yanke shi daga katako, anyi mosaic bango ta amfani da duwatsu masu laushi, yumbu, mutu, sanduna da slats.


Musamman masu sha'awar godiya na bangon da aka zana - ba shakka, yara. A cikin dakunan yara ne galibi ake zana itace. Halin zane zai iya zama gaba ɗaya ba tare da izini ba - daga tsananin gurɓataccen tsarin ɗabi'a har zuwa mafi kyawun salo.

Babban abu shine haɗin launuka mai ƙwarewa, ƙirƙirar kyakkyawan yanayi wanda ke cike gandun daji. Kambi na itace, alal misali, zai iya zama sama da bango, ya cika ɓangaren rufin, yawo tsakanin gizagizai masu walƙiya. Gangar jikin da reshen da aka zaƙulo suna ƙara ƙarar abun da ke ciki. Kari akan haka, yanzu za'a sami wani abu don rataye kayan wasan da kuka fi so da kuma gyara zane mafi nasara.

Kadan game da salo

Itace itace samfurin halitta mai ban mamaki. Ga kowane mai zane-zane, ƙwararre ne ko mai son sha'awa, yana buɗe sararin damar da ba ta da iyaka.

Itace tana gafarta mafi girman kuskuren zane, ana haɗuwa, a aikace, tare da kowane kayan aiki, wasa ko dai akan kamanceceniya ko kan kaifin kishiyar dukiyoyinsu.

Ana iya yanke shi a sauƙaƙe (idan ba itacen oak ba ne), yana da sauƙi a ɗanɗana kuma a yi fenti, impregnations na zamani sun ba da izinin amfani da shi koda cikin banɗaki! Ita, tare da dutse, shine makami mafi ƙarfi a cikin ma'ajin kayan ƙira na zamani. Koyaya, ana iya faɗin haka game da masu zanen shekaru dubu biyu da suka gabata.


Dukansu itace da dutse kayan aiki ne masu bayyanawa. Sabili da haka, yayin aiki tare da su, koyaushe kuna amfani da hanyar canzawa: haske - tare da duhu, dumi - tare da sanyi, m - tare da santsi.

Don haskakawa, ko, kamar yadda masu zane ke faɗi, "cire" wannan ko wancan ɓangaren, ya kamata a sanya shi a cikin tsaka tsaki (farin filastar) ko kuma a cikin yanayi mai banbanci. Misali, katako mai faɗin mita ɗaya yana da kyau a kan haske, bangon bango na monochromatic.


Anan ga 'yan dabaru don ƙirƙirar ƙirar gida mai gamsarwa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Lallai Ta Tabbata Ado Gwanja Ya Cika Limamin Matan Kalli Yadda Yasa Mata Suka Rude Saboda Dadin Waka (Mayu 2024).