Misalai 10 na cigaba a cikin ɗakin girki - zaka iya kuma baza ka iya ba

Pin
Send
Share
Send

Kada a: faɗaɗa ɗakin girki ta amfani da shiyyoyin "rigar"

Idan ɗakin ya kasance a saman bene, to ana ba da izinin irin wannan haɓakawa. In ba haka ba, idan an motsa ɗakin girki ƙarƙashin wanka ko bayan gida na maƙwabta daga sama, to wannan ana ɗaukarsa lalacewa a yanayin rayuwa kuma irin wannan sake ginawa ba zai yiwu ba.

Wannan dokar ba ta shafi masu gidan ba.

Kuna iya: faɗaɗa ɗakin girki a kan kuɗin loggia

Idan an bar shingen taga a wurin, kuma an saka sashi tsakanin ɗakunan girki da loggia, to irin wannan sake fasalin ya sami izinin. Sauran ragowar za a iya canza su zuwa kantin mashaya.

Dole ne a sanya loggia a rufe, amma ba za a iya ɗaukar batir ba. Ba za a iya ƙara baranda zuwa sararin zama ba.

Hoton ya nuna misali game da haɗakar doka ta kicin da loggia.

Kar a: rushe bango mai ɗauke da kaya

Idan akwai babban bango tsakanin ɗakin girki da ɗakin, ba za'a yarda da haɗin ginin ba. Rushewar katangar ɗaukar kaya zai haifar da mummunan haɗari - ginin zai ruguje. Idan rarrabawa ya zama dole, zaku iya yin buɗewa, wanda masu zanen zai lissafa faɗin sa.

Edewararrun ne kawai ke aiwatar da haɓaka bisa ga aikin da aka riga aka amince da shi, tunda buɗewar yana buƙatar ƙarfafawa.

A cikin hoton akwai buɗe ƙofa a cikin babbar bango.

Kuna iya: hada kicin da ɗakin, idan bango baya ɗaukar kaya

Wannan haɓakawa, kamar kowane ɗayan, yana buƙatar yarda. A sakamakon haka, zaku iya kawar da wata hanyar da ba dole ba ko ƙirƙirar falo mai faɗi mai faɗi. Idan ana amfani da gas don girki, ana iya kashe shi, amma wannan aikin yana cin lokaci kuma yana da tsada. Bari mu ce wata hanyar: girka firikwensin gas kuma ƙirƙirar ɓarkewar ɓoyayyiya tsakanin wuraren da aka haɗu, kuma ayyana ɗakin zama azaman ɗakin da ba mazauna.

Hoton yana nuna cikin ciki na Khrushchev tare da ɗakunan haɗe, tsakanin abin da aka sanya ɓangaren wayar hannu.

Kar a: Juya kicin din zuwa daki

Wannan matakin yana cike da tarar, tunda ba shi da yarda a sanya kicin ɗin sama da ɗakunan maƙwabta. Za a iya samun izinin hukuma ne kawai idan babu wanda ke zaune ƙarƙashin girkin: ma'ana, yana da ƙasa ko kuma filin kasuwanci.

Hoton yana nuna sake haɓakawa, wanda ba za a iya daidaita shi a cikin BTI ba.

Kuna iya: ba da sarari mara zama a cikin ɗakin girki

Ba shi yiwuwa a samar da gida mai dakuna ko gandun daji a cikin tsohuwar kicin (a tuna cewa girkin maƙwabta a sama yake), amma falo ko ofishi mai yiwuwa ne. A cewar takardun, wannan zai zama ba dakin zama bane.

Kada ka: motsa murhun da kanka

Zai fi kyau a fara daidaita aiki a kan canja wurin hob tare da sabis na gas, musamman idan murhun gas ba ya motsawa a kan tiyo mai sassauƙa. Laarin kwanciya bututu yana buƙatar amincewar haɓakawa, kuma duk sadarwa (riser, hose da bututu) dole ne su kasance a buɗe.

Iya: ɗauke kwatami

Zai yiwu a matsar da kwatami tare da bango ba tare da amincewa ba, amma canja wurin zuwa tsibirin da aka keɓe yana buƙatar aiki. Hakanan, tare da izini na izini na kamfanin gudanarwa, zaka iya canza wurin batirin mai dumamawa idan ana buƙatar wankin wankin kusa da windowsill.

Kada: canza iska

Lokacin shigar da murfin, ya zama dole a haɗa shi da bututun iskar kicin, kuma ba ga iska ta gidan wanka ba. Duk wani canji a cikin shagon iska ba abar karɓa bane, tunda mallakar dukiyar gidan ne.

Kuna iya: faɗaɗa ɗakin girki tare da ma'ajiyar kayan abinci

Sabuntawa na iya yuwuwa idan murhun da murhun an kaura zuwa yankin da ba mazauni: zuwa ɗakin ajiya ko kuma hanyar. Wannan kicin ana kiran sa alkuki. Yana da mahimmanci cewa yankinta aƙalla murabba'in mita 5.

A cikin hoton akwai kusurwar ɗakin girki zuwa corridor.

Sake ginin ɗakin girki galibi ma'auni ne mai mahimmanci, tunda a yawancin gidaje na yau da kullun yankunanta ba kawai yana ba da izinin aiwatar da hanyoyin ƙirar ban sha'awa bane, amma kuma yana ƙara ingancin rayuwa. Kula da dokokin da aka lissafa, zaku iya juya kicin zuwa wuri mafi daɗi da aiki ba tare da keta doka ba.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: za kayi mamakin sakamakon da zaka samu idan kaci ayaba biyu sannan kabi ta da ruwan zafi (Yuli 2024).