Teburin cin abinci a cikin cikin ɗakin girki: mafi kyawun ra'ayoyi da hotuna

Pin
Send
Share
Send

Kafin yin sayan, kana buƙatar yanke shawara akan ƙirar. Tana iya zama:

  • Nadawa
  • Na tsaye

Yawanci ana sanya teburin ninkawa a cikin ƙaramin ɗakin girki. Yana ɗaukar ɗan ƙaramin fili, don ƙaramin iyali su ci abinci, yankinta ya isa sosai, kuma idan isowar baƙi, ana iya faɗaɗa shi.

Tsarin nadawa shine:

  • Zamiya: wani sashi na tebur yana ninke baya, kuma babban teburin da aka kafa yana motsawa dangane da ƙafafu har sai ya kulle a wurin.

  • Daidaitawa tare (malam buɗe ido): kuna buƙatar jan gefe ɗaya na tebur, zai watse a tsakiya da lalata. Bayan haka, ya rage don samun ƙarin ɓangare daga ƙarƙashin ƙarƙashin ƙasa kuma sanya shi a cikin ratar da aka kafa.

  • Swing-out: tebur yana buƙatar juyawa a kusurwar dama kuma an ɗaga ɓangaren sama, sa'annan a saukar da shi akan tushe.

  • Teburin littafi: ya dace da ƙananan ɗakunan girki. Lokacin haɗuwa, girman teburin bai wuce girman dutsen ƙasa ko ƙaramin kirji na zane ba; teburin littafi a cikin cikin ɗakin girki yana ɗaukar ƙaramin fili.

  • Teburin da za'a iya canzawa: idan aka taru, wannan tsari yana kama da teburin kofi na yau da kullun, kuma idan aka watse, sai yayi kama da teburin cin abinci cikakke.

Akwai rashin amfani guda biyu na irin waɗannan sifofin: saboda kasancewar wata dabara, suna da nauyi ƙwarai, kuma banda haka, suna da layin haɗin gwiwa a tsakiya, wanda baya da kyan gani. Tsit, wato, ba teburin ninkawa a cikin ɗakunan girki sun fi kyau kyau. Koyaya, girmansu yana iyakance ta girman girkin kuma baza'a iya canza su idan ya cancanta.

Teburin cin abinci a cikin ɗakunan girki: girmansu na asali

Don ƙayyade girman teburin daidai, kuna buƙatar la'akari da yawan mutanen da kuke son zama a lokaci ɗaya - yayin da kowa ya kasance cikin kwanciyar hankali. Ergonomics yayi da'awar cewa kowane yana buƙatar aƙalla santimita 70 na tsawon tebur. Sabili da haka, idan mutane biyu zasu zauna a gefe ɗaya, tsayin tebur ba zai iya ƙasa da cm 140 ba. In ba haka ba, za ku "matsi".

Za a iya sanya mutane uku a kan teburin murabba'i, gefe ɗaya a haɗe da bango, idan gefen ya ƙalla aƙalla cm 70. Tebur mai kusurwa huɗu mai sauƙi ya kamata ya ƙalla aƙalla cm 75, kuma tebur mai zagaye ya zama diamita 90 cm. Don karamin kicin, mafi girman girman ɗakunan ajiya sun kai 60-80 cm, a cikin manyan ɗakunan cin abinci - daga 120 cm.

Kayan tebur na kayan girki a cikin ciki

Bayyanar tebur da yadda zata kaya a ciki ya dogara da kayan aikin da za'a yi teburin dasu. Fraananan kayan abu ma suna da mahimmanci, amma yana shafar ƙarfi maimakon bayyanar. A kasuwa, zaku iya samun samfura tare da tebur waɗanda aka yi su da abubuwa masu zuwa:

  • MDF. Wannan shine mafi arha zaɓi. Shafin waje na saman tebur na iya kwaikwayon kayan ƙasa. Teburin da ke cikin ɗakunan girkin tare da teburin MDF yana da kyau, kuma yana da isasshen juriya ga lalacewar inji, da danshi, ban da haɗin gwiwa da gefen. Idan ruwa ya isa wurin, farantin kwanon da ke yin tushe na iya kumbura kuma ya nakasa. Abin da ya sa irin waɗannan teburin ke da ɗan gajeren rayuwa.

  • Itace. Zaɓin gargajiya da mafi mashahuri. Itacen yana tsayayya da aikin danshi, yana da kyan gani, lokacin da aka rufe shi da mahadi na musamman yana samun kyawawan abubuwa masu datti. Cikin kicin tare da babban tebur wanda aka yi da itace ya zama mai ƙarfi da tsada. Kayan katako na hidima na dogon lokaci, kodayake yana buƙatar kulawa da hankali da maidowa na lokaci-lokaci.

  • Dutse (na halitta ko na roba). Abu mafi ƙarfi kuma mafi ɗorewa. Kwancen dutse na iya zama kusan kowane nau'i, kuma a yanayin amfani da dutse mai wucin gadi - da launi. Kyakkyawan abu ne, mai jure lalacewa wanda baya sharar datti. Abu ne mai sauki a tsabtace kuma baya samar da mulkin mallaka na kwayoyin cuta ko fungi.

  • Gilashi Teburin gilashi suna da matsayi na musamman a cikin cikin ɗakin girki. Suna da kyau sosai kuma suna iya yin ado da kowane ɗakin girki. A cikin babban ɗakin ɗakin cin abinci, za su jaddada keɓancewa da ƙara haske, kuma a cikin ƙananan ɗakuna, godiya ga tasirin ganuwa, ba za su sami sarari da yawa ba.

  • Tayal yumbu Gilashin tayal mai tayal yana da ban sha'awa sosai. Kulawa ga irin wannan tebur mai sauki ne - kawai shafa shi da danshi mai ɗanshi. Tiles na iya yin kwaikwayon itace ko dutse na halitta kamar marmara. Hakanan zaka iya yin ado da tebur tare da alamu ko mosaics na ƙananan tiles. Magani mai ban sha'awa na ciki shine tayal ne a kan kan teburin wanda ya dace da tayal ɗin a feshin bayan kicin.

  • Filastik. Shahararren abu. Fa'idodinsa sune sauƙi, sauƙi na kulawa, ƙaramin tsada, ikon zaɓar tebur kusan kowane launi ko ba tare da shi kwata-kwata. Filastik na zamani yana da tsayayya ga danshi da yawan zafin jiki, da kuma hasken UV, wanda ke nufin cewa yana da rayuwa mai tsawo.

Hakanan akwai samfuran da aka yi da kayan haɗe-haɗe da na baƙaƙe, alal misali, daga itace sawn ko haɗin gilashi da fata. Wadannan teburin suna da tsada sosai kuma ana amfani dasu a cikin ɗakunan dafa abinci tare da keɓaɓɓun ciki.

Launin tebur a cikin cikin ɗakin girki

Dole ne a zaɓi launi na saman teburin la'akari da salon da aka kawata ɗakin girkin. Sau da yawa launi yana ƙaddara ta kayan, amma akwai zaɓuɓɓuka. Misali, teburin da aka yi da itace ana iya barin shi na halitta, an rufe shi da mahaɗin kariya.

A wannan yanayin, launi na katako da rubutunsa zai kasance ɗayan abubuwan ado na kayan ɗakuna. Wannan ya dace a cikin salon "rustic" irin su ƙasa, Provence, hawa, da wasu wasu. Koyaya, a yayin da kuke son samun ciki a cikin tsayayyen tsari da ƙuntatawa, alal misali, ƙarami, zaku iya zana teburin katako don dacewa da launi na kayan ɗaki da bango don kada ya fita dabam da asalin yanayin kewaye.

Ungiyar cin abinci na iya zama mamaye na ciki, yayin da aka zaɓi mai banbantawa da haske mai isa gare shi. Misali, tare da farin bango da kayan ɗaki, tebur na iya zama mai haske ja ko lemu. Duk ya dogara da zaɓin salon da ɗanɗano.

Tebur fari a cikin ɗakunan girki shine mafi kyawun bayani. Zai yi kama da tsari na gargajiya da na zamani.

Siffar teburin cin abinci a cikin cikin ɗakin girki

Siffar tebur yana shafar ba kawai aikinta ba, amma kuma tsinkayersa a cikin ciki. Bari muyi la'akari da zaɓuɓɓuka masu yiwuwa.

  • Rektangle Mafi yawan al'adun gargajiya, mai faɗi da kuma yanayi mai kyau. Za'a iya sanya mutane da yawa a irin wannan teburin, ya dace a sanya shi a bango, yana ɗaukar ƙaramin fili, musamman idan aka kwatanta shi da teburin zagaye. Kuna iya sanya shi a cikin kusurwa ko jingina shi a kan ɗayan bangon tare da ƙarshen gefen, don haka raba ɗakin zuwa yankuna na al'ada.

  • Oval. Tebur na wannan siffar suna da girma masu girma, tun da faɗin ba zai iya zama ƙasa da 90 cm ba, yayin da tsayinsu ya wuce 110 cm, kuma galibi ma ya fi haka. Sun dace ne kawai da manyan ɗakunan girki, saboda yakamata a sami isasshen wuri don wurin zama ko wucewa (aƙalla cm 80) kafin kayan ɗaki.

  • Da'irar. Tebur zagaye a cikin cikin ɗakin girkin yana da kyau sosai, amma yana da kyau game da sanyawa - daga dukkan bangarorin daga shi zuwa cikas mafi kusa, kamar yadda yake a yanayin tebur mai ƙyalli, aƙalla 80 cm ya kamata ya kasance, in ba haka ba zai zama da wahala ba don motsawa.

  • Rabin-oval. Irin wannan teburin ba kasafai ake samun sa a cikin cikin ɗakin girki ba, amma a zahiri yana da matukar dacewa, da farko saboda bashi da kusurwa masu kaifi, wanda yake da mahimmanci a ƙananan ɗakuna. Yawancin lokaci suna sanya rabin-ovals a tsakiyar yankin cin abinci, suna haɗe da madaidaiciyar gefen bango.

Tukwici: Idan kana son teburin girkin ka ya kasance mai mutunci ne a cikin ɗakunan girkin, ka bi ka'idojin kula da shi. Aƙalla sau ɗaya a mako, ya zama dole a goge ba kawai saman tebur ba, har ma da fraarfe tare da danshi mai ɗanshi, cire datti da mayuka masu laushi. Kada a taɓa yin amfani da wuƙa ko wasu abubuwa masu kaifi ba tare da sanya allon musamman a ƙarƙashinsu ba - yana da sauƙi a tarar da teburin, mayar da shi zuwa ga asalinsa yana da wuya, kuma wani lokacin ba zai yiwu ba.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Adduar cin abinci (Nuwamba 2024).