Houseananan gidan ciki - shiyya-shiyya da kayan aiki masu aiki

Pin
Send
Share
Send

Yana da wuya mutum ya yi tunanin mutum wanda ba zai yi ƙoƙari ya zauna a cikin jin daɗi ba, gida mai kyau ko ɗakin zama, wanda ke da duk abin da kuke buƙata don hutawa mai kyau. Idan don masu faɗin gidaje masu fa'ida komai an yanke shawara ta hanyar samun lokacin kyauta da kuɗi don tsarin sa, to cikin ƙaramin gida yana buƙatar ƙoƙari mai yawa, hankali da tunani. Abin farin ciki, babu buƙatar ƙirƙirar sabon abu sabo. Tabbas, mutane da yawa suna fuskantar matsalar ƙaramar gida kuma wani lokacin a takace ta gaskiya. Bari muyi la'akari da shahararrun hanyoyin fita daga wannan yanayin.

Tsarin falo

Gidaje masu zaman kansu, yanki wanda ƙarami ne, yawanci ba a wadata su da ɗaki na musamman don maraice iyali ko karɓar baƙi. Amma yana da wahala ayi ba tare da irin wannan ɗakin ba. Sabili da haka, wasu ɗakunan suna yin aikinta. Yawancin lokaci ana haɗa falo tare da ɗakin kwana ko ɗakin girki. A yanayi na farko, dole ne a raba wurin bacci daga wurin dangi ko taron dangi. Ana iya yin wannan tare da ƙaramin tufafi, kirji na zane, labule.

Hankali, yana da matukar mahimmanci gadon baya nan kawai ba, amma yana yiwuwa da gaske a huta akan sa, yayin da wani ke cikin ɗakin. Wannan yana sauƙaƙe ta ƙi TV, da kuma tushen haske mai haske kusa da gado.

Idan falo ya haɗu da ɗakin girki, to yana da ma'anar watsi da babban teburin cin abinci don fifiko teburin kofi. Kayan gida ma bai kamata su yi yawa ba. Mafi kyawon bayani shine karamin gado mai matasai (mai yuwuwa gado mai kusurwa) da kujeru masu yawa, kujeru ko ottomans. Zasu dace sosai cikin kowane shimfidawa kuma ba zasu ɗauki sarari da yawa ba.

Bedroom

Tsarin ƙananan houseasar ƙasa yawanci baya bayar da keɓaɓɓen ɗaki mai faɗi wanda za'a iya amfani dashi azaman ɗakin kwana. Akwai zaɓuɓɓukan ciki da yawa waɗanda zasu zama hanyar fita:

  • keɓe kanka da ɗan kunun gado mai gado a cikin falo;
  • sanya gado a cikin karamin ɗaki wanda zai mamaye kusan dukkanin yankinsa;
  • ba wurin bacci a cikin soron ƙarƙashin rufin gidan.

Don aiwatar da aikin ƙarshe, kuna buƙatar yantar da ɗaki daga komai, rufe rufin daga ciki kuma cire ɓangaren bene na ɗakunan. Bayan wannan, kuna buƙatar shigar da tsani mai dogaro da wurin barci. Ana iya yin aikinta ta katifa mai tauri. Sannan ya rage kawai don sanya fitila da ɗakunan ajiya don abubuwan da ake buƙata kusa da gado: littattafai, tarho, buroshin gashi.

Kitchen a karamin gida

Komai kankantar yankin gidan, ba zai iya yin hakan ba tare da wurin da zaka iya ajiye abinci da shirya abinci ba, ma'ana, ba tare da ɗakunan girki da aka tanada ba. Ya cancanci ba da fifiko ga ƙaramin samfurin firiji ko na'urar wanke kwanoni, kayan ɗaki tare da tanda mai ɗorewa.

Babban rawar da ake takawa wajen shirya kicin na ƙaramin gida ana yin ta ta ɗakuna da kabad iri-iri, waɗanda za a iya samun su a matakai da yawa. Kayan shakatawa, kwalba tare da kayan ƙamshi na ban mamaki, kwanon ruɓaɓɓe da tukwane, kayan wankin na yau da kullun za'a iya cire su zuwa ɗakunan bene, kawai abin da ake buƙata da gaske ana buƙata ya kasance a hannun. Surfaceananan farfajiyar ya kamata a sanye su da ƙugiyoyi masu aminci. Za su saukar da ƙananan kwanon rufi, kofuna, ladle, tawul ɗin girki, mitts ɗin tanda.

Gidan wanka

Yankin koda mafi ƙarancin gidan ƙasa yana ba ku damar sanya gidan wanka ko wanka. Wannan ba shine mafi kyawun mafita ba dangane da kwanciyar hankali, amma larura ce ke motsa shi. Ana iya sanya sinadarai na gida da kayan wanki a ƙarƙashin gidan wanka ko a cikin kabad. Akwai wuri a kan ɗakunan ajiya don shamfu, gel ɗin wanka, sabulu, man goge baki.

A cikin irin wannan ƙaramin ɗakin, ya kamata a yi amfani da bango a raye. Hugiya don mayafan wanki, tawul, baho yakamata a haɗe da su. Ana iya sanya kayan haɗin guda ɗaya a farfajiyar ƙofar. Kafin ci gaba da wannan, ya zama dole a tantance ƙimar ƙofar da lodin da ba zai lalata shi ba. Babu buƙatar adanawa a kan kilishi mai kyau, saboda tare da ƙaramin gidan wanka, watsa ruwa a ƙasa kusan ba makawa bane. Zai fi kyau a sami ɗan siliki ko katakon roba fiye da kashe kuɗi don gyaran ƙasa da cire fumfuna.

Kayan aiki

Hakikanin abubuwan rayuwar yau da kullun sune cewa talakawan mutum ba zai iya barin aiki ba a bayan katangar gidansu. Dayawa suna daukar wani bangare na ayyukansu, suna ba da karshen mako ko kuma wani lokacin hutunsu, wani yana aiki nesa ko kawai yana son karanta labarai yayin zaune a kwamfutar tebur. A wannan yanayin, ba za ku iya yin ba tare da irin karatun a cikin ƙasa na ƙasar ba. Tablearamin tebur don takardu da kujera mai kyau zai dace daidai da cikin cikin ƙaramin gida, amma kuna buƙatar samun wuri don wannan kayan ɗakin. Galibi suna zama ɓangaren ɗakin kwana ko falo.

Hankali, yana da matukar mahimmanci sanya tebur a kusa da taga, ko aƙalla shigar da fitila mai haske sama da shi.

Kyakkyawan zaɓi don aikin ciki zai zama ƙaramin bango don ɗakin ɗakin tare da teburin aiki mai ginawa. A kowane hali, salon kayan daki a cikin yankin aikin ya kamata ya dace da ƙirar ɗakin gida ko ɗakin kwana. Zai fi kyau zaɓar kayan da aka shirya daga masana'anta mai amintacce. Sannan ɗakin zai zama mai jituwa da kwanciyar hankali, sanya kyakkyawar ra'ayi akan baƙi mafi buƙata, kuma ya zama wuri mafi so ga yan uwa.

Yankin yanki a cikin ƙaramin gida

Sau da yawa galibi ƙaramin gida yana wakiltar daki ɗaya kawai. A wannan yanayin, ya zama dole a rarrabe sarari zuwa yankuna daban-daban: barci, aiki, dafa abinci da karɓar yankuna. Wannan zai fi dacewa ta sauƙaƙe ta shigarwa ɗaya ko biyu rago, ko siraran sirara. Hakan zai rarraba ɗaki zuwa ɗakuna da yawa. Kari akan haka, rakodin zasu zama ƙarin wurin ajiya don abubuwan da ake buƙata: littattafai, jita-jita, kwanciya. Kuma ta hanyar sanya gilasai, siffofi ko kyandir a kansu, zaka iya yiwa ɗakin ado.

Wata mafita ita ce a kafa shimfida tare da gado a alkukin bango. Kuma sanya gado ƙarƙashin rufi zai ba da sarari don tufafi, kabad, tebur, ƙarin kujera ko wurin wasa don yara. Hakanan ana iya sauƙaƙe shiyyar ƙasar ta hanyar fale-falen bangon kicin, darduma na ɗakin kwana ko falo, maimaita inuwar kayan daki, labule masu ban sha'awa.

Kayan aiki

Ba tare da kayan ɗaki na aiki ba, yana da wuya a yi tunanin cikin gidan gidan ƙasa na gaskiya. Waɗannan kayayyaki ne tare da sassan motsi waɗanda ke yin ayyuka da yawa lokaci ɗaya ko haɗa abubuwa daban-daban na ciki. Ya hada da:

  • sofas da gadaje tare da ɗakunan ɗakuna da ɗakuna masu jan hankali;
  • nada kujeru, kujerun zama, kujeru;
  • zaren kofi da teburin girki;
  • tsarin tufafi tare da ɗakunan ajiya masu cirewa;
  • littafi yana tsaye tare da ginannen fitilun bene;
  • ironing allunan tare da madubi ko shelves;
  • kayan kicin tare da tebura masu jan hankali.

Irin waɗannan kayan kwalliyar suna da kyau na zamani, waɗanda aka yi da tsayayye, kayan amintattu. Tare da shi, zane har ma da ƙaramin gida zai tsaya tare da keɓaɓɓen salo, na musamman. Misalin kayan daki masu aiki kuma matakala ne tare da ƙananan zane waɗanda aka gina a cikin matakala don littattafai, tawul, safa, abubuwan tunawa da kayan wasan yara. Suna ba ku damar sanya duk abin da kuke buƙata kusan a kusa, ba tare da ɓata sararin gidan ba.

Adana abubuwa a cikin ƙaramin gida

Matsalar adana abubuwan da ake buƙata tana da mahimmanci musamman a ƙaramin ɗaki. Sabili da haka, masu irin wannan gidaje ba za su iya yin ba tare da wadatattun ɗakuna da kantoci ba. Zai fi kyau a sanya su a tsaye, ba tare da tattara yawancin kwalaye a ƙasa ba. A cikin ƙaramin gida, kuna buƙatar yin yawancin ganuwar ta hanyar sanya ƙugiya da rataye a kansu. Za'a iya maye gurbin babban ɗakin tufafi tare da tsarin tufafi ko layin tufafi. Wannan zane mai bene da yawa yana baka damar rataya abubuwa da yawa a cikin iyakantaccen wuri.

Idan gidan yana da ɗaki na soro, to yawancin abubuwan da ba a amfani da su a rayuwar yau da kullun ana iya ɗaukar su a can. Ya kamata a sanya littattafai, kayan sawa na waje, takalmi daga lokacin bazara, shimfiɗa mai yawa da jita-jita a cikin akwatuna masu ƙarfi, masu ƙarfi. Abubuwan da aka rubuta akan kwalaye zasu taimaka muku da sauri gano abubuwan da kuke buƙata. Zai fi kyau a rabu da tsofaffin kayan daki waɗanda ba a amfani da su yanzu. Ba zai dace da tsarin gidan ba, zai ɗauki sararin samaniya wanda za'a iya amfani dashi da kyau.

Babban salon na ƙaramin gida

Tare da iyakantaccen sarari, yana da mahimmanci musamman ma salonta ya jitu. Idan gidan yana da ɗaki ɗaya kawai, an keɓance shi zuwa yankuna da yawa, to yakamata a haɗa dukkan kayan daki da juna. Kuna iya shigar da kayan da aka shirya ko zaɓi abubuwan da suka dace da kanku. Furnitureananan kaya a cikin launuka masu haske za su yi nasarar dacewa da ƙirar ƙaramin gida.

Gabaɗaya, launuka masu haske, kamar su launin shuɗi, fari mai madara, launin toka, peach, mint, ana buƙata musamman a ƙananan ɗakuna. Ganuwar da rufin wannan inuwar gani za su fadada sararin samaniya. Ana iya haɓaka su da bayanan ciki (labule, fitilun ƙasa, siffofi, matashin kai) cikin launuka masu haske - koren haske, shuɗi, lemun zaki mai launin ruwan sama, lilac.

Tsarin ciki na kowane gida ko gidan mutum ɗaya ne. Amma ga masu mallakar ƙananan gidaje, waɗannan shawarwarin masu zuwa suna dacewa:

  • yi ƙoƙari don ƙarami, kada ku ɓata sararin samaniya tare da abubuwan da ba dole ba;
  • ba da fifiko ga yawancin, launuka masu dacewa daidai ko inuwa;
  • in zai yiwu, bar bangon a buɗe, ba tare da rufe su da shimfidu masu launuka da zane-zane masu yawa ba.

Hasken wuta

Tare da isasshen haske, kowane ɗaki kamar alama matsattse, mara dadi da damuwa. Sabili da haka, cikin ƙaramin gidan ƙasa yana ba da haske mai kyau. Wannan yana sauƙaƙe ta windows tare da labule ko labule masu haske, fitilun da aka gina cikin rufi da bango, fitilun ƙasa, fitilun tebur.

                

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Amfanin Cin Goro Ga Lafiyar Dan Adam (Mayu 2024).