Gine-gine, sake ginawa, aikin gyara kowane daki ya ƙare da adon ciki. Idan tushe shine tushe ga dukkan tsarin, to fa kasan shine asalin sashinta daban, dakin. Ciki na wani wuri gabaɗaya ya dogara da tushe.
Babban Layer (murfin bene) ba wai kawai ya yi ado da bene ba, yana kare shi daga danshi da damuwar inji. Idan aka ba da wannan yanayin, masu mallakar za su yi tunanin wane bene za su zaba don ɗakin, abin da za a ba da fifiko. Wasu suna tsayawa a linoleum, laminate, wasu kuma suna zaɓar albarkatun ƙasa - parquet, board. Sai kawai bayan la'akari da duk kayan da za'a iya bayarwa ta kasuwar ginin, zaku iya ƙirƙirar ƙirar asali.
Bukatun shimfidar bene don ɗakuna daban-daban
Abubuwan da aka keɓance na ɗakin, aikinsa yana shafar zaɓin kayan don rufin bene. Akin gidan wanka ba zai iya zama daidai da ɗakin kwana ba, waɗannan ɗakuna ne da ayyuka daban-daban. Gym, ofishi, sito, wurin zama - duk suna buƙatar rarrabe, shimfidar ƙasa daban. Don haka, saman Layer dole ne ya cika waɗannan ƙa'idodin gaba ɗaya:
- Dole ne shimfiɗar bene ya dace da ƙirar ciki ta gaba ɗaya;
- Yi la'akari da nufin amfani da sarari;
- Yi kyawawan halaye na ado;
- Kada ka ƙirƙiri matsaloli yayin tsaftace shi daga datti, ƙura;
- Kasance mara hankali ga damuwa, gigicewa;
- Mallaka dalla-dalla, amo-insulating, kayan sawa masu jurewa.
Duk bene zai iya kasu kashi uku: masana'antu, ofishi, mazauni. Don harabar kamfanin, kamfanin yana buƙatar ƙananan kayan aiki. Akwai buƙatun ɗakuna a cikin gida ko ɗaki:
Dakunan zama - falo, dakin bacci, dakin gandun daji
Duk mazaunan gidan suna amfani da mafi yawan lokacinsu a wuraren zama. Sabili da haka, rufin bene a waɗannan wurare dole ne ya kasance mai ɗorewa. Ana karɓar abokai da abokai a cikin falo, dangin kansu da kansu yayin da suke maraice a nan, saboda haka nauyin da ke ƙasa ya yi yawa. Abun da za'a rufe murfin kasan ana laakari da juriyarsa ga lalacewa, faruwar abubuwan fashewa waɗanda zasu iya barin dabbobin da aka fi so ko kayan ɗaki lokacin da aka sake tsara shi.
Daki, dakin yara yana buƙatar tsarin kulawa mai kyau don zaɓar shimfidar ƙasa. Ya kamata a yi shi daga kayan ɗanyen ƙasa don kada ya haifar da halayen rashin lafiyan ko cututtuka a cikin iyali. Yara, a gefe guda, suna son yin nishaɗi. Suna gudu, tsalle, yin wani abu, wasa wasanni, zane da fensir, alkalami alkalami. Ayyukansu suna haifar da babban ɗamara mai ƙarfi a ƙasa, wanda dole ne a la'akari dashi yayin zaɓar shi. Baya ga abubuwan muhalli, ya kamata a yi la’akari da kaddarorin kamar taurin kai da zamewa. Don ɗakin gandun daji, irin wannan sifa kamar ergonomics shima ana amfani dashi don kada yaron ya sami rauni na haɗari.
Abun buƙata mai mahimmanci shine bin ƙasan tare da kyawawan halaye da kuma yanayin salo na ciki. Misali, don salon larabawa, haruffan launuka ne masu duhu, salon Afirka - inuwar ciyawar busasshe, ƙasa mai ƙonewa, Girkanci - kore, lemun tsami.
Kitchen
Kicin ba wai kawai wurin da ake shirya abinci ba, wannan ra'ayin ya dace sosai. Anan taron dangi ne, tattaunawa akan mahimman batutuwa, yanke shawara mai mahimmanci. Wasu ma suna amfani da wannan dakin don wanki, suna sanya na'urar wanki a ciki. Dangane da haka, ya kamata ɗakin ya kasance mai sauƙi don ɓata lokaci, kuma bene ya zama mai amfani, ya jitu da yanayin kallo gaba ɗaya, kuma ya cika buƙatun halayen.
Yankin kicin yana da yawaita, yanki ne na zurfafa motsi na gidaje. An shirya abinci anan, saboda haka zafin jiki da zafi suna canzawa koyaushe a sararin samaniya, kuma hayaki yana shiga cikin iska. Dangane da haka, tsarin al'aura ya zama:
- Tsarin danshi Kasancewar ruwa a farfajiyar kicin wani yanayi ne na gama gari. Liquid yana shiga lokacinda sandaro yake samarwa, feshin daga kayan abincin da aka shirya abinci a ciki ya kasance bayan tsabtace rigar;
- Mai hana ruwa. Kayan bazai zama mai tsayayya da ruwa kawai ba, karbuwarsa, wucewa ta kanta bashi da karbuwa. Dole ne a kiyaye wannan yanayin saboda ƙananan ƙwayoyin cuta na iya samuwa a ƙarƙashin murfin da ke lalata ruɓaɓɓen katako ko itacen da aka shimfiɗa ƙarƙashin farfajiya;
- Sa juriya. Launin maiko yakan zama sau da yawa a kusa da hob, wanda dole ne a cire shi ta amfani da sunadarai da burushin mai tauri. Shafin dole ne ya jure wa irin waɗannan lodi kuma kada ya canza launinsa da tsarinsa;
- Kada ku zame. Don hana rauni, ana buƙatar zaɓar ɗakunan da ba su da izinin ruwa ya yawo a kan jirgin sama;
- Gigicewa. Dole ne murfin ya tsayayya da tasiri iri-iri. Motsi mara kyau na iya haifar da lalacewar jita-jita ba zato, faɗuwar tukunya, kwanon soya.
Lokacin haɗa abubuwa daban-daban, sararin yanki, ya zama dole matattarar da ta dace ta cika abubuwan da aka lissafa.
Hanya
Fromakin daga inda kowane mutum yake zuwa aiki, tafiya, da shago. Wannan shine wuri na farko a cikin gidan da zaku shiga yayin shiga mazaunin. Anan ne duk datti da aka kawo akan takalmin yana mai da hankali. Barbashin yashi, yumbu kayan abras ne waɗanda zasu iya lalata rufin bene, saboda haka dole ne a kiyaye shi daga irin wannan tasirin. Kari kan haka, diddigen mata, amalanke, kekuna, dusar kankara kuma na iya samun mummunan tasiri a kai.
A lokacin ruwan sama da dusar ƙanƙara, mutane suna kawo danshi cikin gidan, wanda ya rage kan laima, tufafi, jakunkunan ɗauka, da kuma wasu kayan kwalliya da ake amfani da su akan titi don kula da hanyoyi. Sabili da haka, halaye na juriya na danshi, ikon tsayayya da tasirin sinadarai don rufin yana taka muhimmiyar rawa.
Hanyar hallway tana da halin shimfidar ƙasa mai wuya wanda zai iya tsayayya da nauyin girgiza. Hakanan, ana amfani da kayan roba daban-daban - laminate da linoleum, mafi sau da yawa tayal fale-falen, dutse na halitta, parquet. Babban abu shine cewa basa fitar da abubuwa masu cutarwa kuma suna da kyakyawa mai kyau.
Gidan wanka
Toilet, gidan wanka - ɗakuna mafi buƙata yayin zaɓar kayan bene. Wajibi ne don la'akari da laima ta har abada, canje-canje na zafin jiki, kazalika da haɗakar kyawawan kaddarorin sutura tare da aminci, ƙirƙirar yanayi mai kyau.
Layer ɗin abin da aka zaɓa dole ne ya dace da ɗakin. Sanya falon dumi Idan yumbu, ana amfani da suturar daidaita kai, to ana amfani da ruwa, tsarin dumama lantarki don dumama. Game da dukkanin sararin samaniya, gaskiyar kasancewar ruwa koyaushe, shigar da ita a dukkan wurare, ana la'akari da su, sabili da haka, tururi da hana ruwa dole ne su kasance a nan.
Lokacin zabar abin shafawa, ana yin la’akari da ikonsa na tsayayya da kaya a cikin hanyar injin wanki, gidan wanka, bahon wanka da ruwa, kwano na bayan gida, da sauran abubuwa masu amfani. Yana da kyawawa a sami gangara a kan jirgin, wannan yana ba da gudummawa ga tattara ruwa a wuri guda, baya ba shi damar yaduwa a cikin kewayen ɗakin. Yana da mahimmanci kada a manta game da kayan gidan wanka, dacewa da launuka na dukkan abubuwa.
Baranda / loggia
Abubuwan da aka keɓance na waɗannan rukunin shine ƙarancin dumama jiki. Wannan gaskiyar tana tabbatar da cewa yawan zafin jiki a nan yana dacewa da yanayin zafin titi, yana canzawa koyaushe. Ana yin baranda marasa amfani ga yanayin hazo. Danshi na iya sa bene ya ruɓe kuma ya zama wurin kiwo don moɗa.
Floorasa a buɗe baranda ya kamata ya zama mai jure sanyi, ba mai kunna wuta, ba zamewa ba, mai narkar da danshi, kuma ba ya sha. Yanayin da aka sanya ya rage nau'ikan kayan da ake amfani dasu don farfajiya. Anan zaku iya barin shimfidar kwandon da aka saba, ku rufe shi da yumbu, tiles na roba, kayan adon dutse, amfani da linoleum mai jure sanyi.
Rufe baranda, loggias basu cika fuskantar hasken rana, ruwan sama, dusar kankara ba. Idan kun sanya dumama, to, dakin zai ɗan bambanta da na mazaunin, saboda haka zaku iya rufe bene da kowane abu. Yana da kyawawa cewa ya zama mara sauti. A kan baranda mara rufi, loggia ba tare da dumama ba, an shimfiɗa bene mai jure sanyi.
Zaɓuɓɓukan shimfidar ƙasa, fa'idodin su da rashin dacewar su
Gidan ƙasa, ɗakin birni dole ne ya sami tsayayyen bene, mai ɗorewa. Tushensa na iya zama kankare, itace, an rufe shi da kayan shimfidar da ya dace. Sun kusanci zaɓin albarkatun ƙasa da gangan, rayuwar sabis da yanayin bayyanar ɗakin ya dogara da shi. Ya bambanta da saman ganuwar da rufi, wanda za'a iya sabunta shi a kai a kai (sake manne fuskar bangon waya, sake sabon launi, farin sabulu), kasan ba a fallasa shi cikin damuwa. Baya ga aiki mai wahala, wannan ma aikin ne mai tsada.
Abubuwan da aka yi amfani da su don rufe farfajiyar ƙasa sun bambanta a cikin kaddarorinsu kuma suna da halaye daban-daban. Abubuwan da aka yi amfani da su sune: kankare, dutse, filastik, itace, polymer, roba. Hakanan, an raba zaren gida zuwa yanki, birgima, tayal, bene mai daidaita kai. Kasuwar gini tana samarda kayan gini masu yawa wadanda zasu iya biyan bukatun masu gida. Yi la'akari da halayen mafi mashahuri daga cikinsu:
Batten
Tabbataccen allon da aka yi da itace, bisa ga hanyar samarwa, ya kasu kashi biyu kuma mai kaɗa. Dogaro da nau'in, samfuran sun bambanta da halaye, hanyar haɗewa zuwa tushe.
Ana samun katako mai ƙarfi daga katako mai ƙarfi, wanda ingancin sa yake tantance ajin samfurin da aka gama. Su hudu ne kacal a cikinsu. Ana amfani da biyun farko don babban shimfidar. An lalatasu don jaddada yanayin halitta, yanayin ɗabi'a. Na uku, aji na huɗu sun ƙunshi kumbura, ƙananan lahani. Irin waɗannan allon ana amfani dasu galibi don kammalawa. Lokacin amfani dashi azaman ginin kammalawa, ana zana su. Don samun jirgin sama mai shimfida ƙasa, bayan kammala aikin shigarwa, an goge kayan.
Ana samun katako mai laushi ta manna kowane lamellas tare. Ana rarrabe shi ta hanyar rashin lahani da karko. Jirgin sama da aka yi irin wannan kayan gini baya buƙatar ƙarin jeri.
Abubuwan ginin yana da ƙawancen muhalli, yana da juriya mai kyau, yana taimakawa riƙe zafi a cikin ɗaki, kuma yana da ƙarfi mai ƙarfi. Rashin dacewar albarkatun kasa sun hada da raunin sauti mara kyau, karancin juriya ga danshi.
Yakamata a ɗora manyan kaya a kan ƙafafun roba don gujewa lanƙwasa itace.
Laminate
Kayan gini shine tsari mai hawa hudu. Layin na ƙasa yana kare samfurin daga nakasawa. Surface - wanda aka yi da resin acrylic, mafi sau da yawa melamine resin, wanda ke ba samfurin tasirin juriya, sa juriya. Layer na biyu shine babba, wanda aka wakilta ta fibreboard. Ana amfani da hoton a kan takarda, wanda shine sashi na uku. Tana iya kwaikwayon katako, dutse, sauran laushi.
Laminate sananne ne saboda ƙarancin farashin sa. Yana da tsayayya ga damuwa, baya buƙatar kulawa koyaushe. Abu ne mai tsabtace muhalli, babu wasu abubuwa da zasu cutar da lafiyar ɗan adam. Idan akwai matattara ta musamman, ana iya girka ta a benaye da ruwa, wutar lantarki. Tare da amfani mai kyau, zai iya ɗaukar shekaru 10.
Rashin dacewar sun hada da rashin karfin juriya da ruwa. Laminate bene yana buƙatar ƙwarewa lokacin kwanciya, idan aka keta fasaha, sai ta kumbura. Ya kamata a shimfiɗa suturar a kan shimfidar ƙasa sosai, in ba haka ba zai fitar da sautunan halayyar (creak). Yana da azuzuwan da yawa waɗanda ke ƙayyade matuƙar ɗaukar kaya.
Parquet da parquet board
Kayan gini na kasan shimfidar gargajiya ne. Yana da tushe na itace tare da manne mai laushi na nau'ikan halittu masu mahimmanci. Akwai hanyoyi da yawa don shigar da shimfidar shimfiɗa. Ana iya manna shi kai tsaye zuwa lebur mai laushi, kawai a ɗora shi a cikin salon mosaic, ba tare da amfani da haɗuwa mai haɗawa ba, bayan an riga an shirya farfajiya (an rufe ginshiƙin da hana ruwa, an ɗora tushen a saman). Hanya ta biyu ba ta da ƙarfi sosai, amma yana ba ka damar maye gurbin ɓarnar da aka lalata.
Abubuwan fa'idar parquet an bayyana su cikin karko da amincin su. Ya ƙunshi itace wanda yake tsaka tsaki ga mutane. Yana dumi sosai. Daga cikin suturar katako da ake da su, kayan ginin sun fi buƙata. Yana da babban adadin tabarau daban-daban.
Babban farashi da nakasar kayan shine babban rashin amfanin sa. Hakanan yana da iyakantaccen zane, yana kwaikwayon tsarin katako ne kawai. Yana buƙatar ƙarin aiki tare da mahadi na musamman waɗanda ke kare shi daga danshi, suna ba shi karko da juriya ga lalacewar inji.
Linoleum
Nau'in ɗaukar hoto gama gari. Ana samun kayan ko'ina. Ana samar da shi a cikin nadi, akwai kuma tayal ɗin PVC. Ta nau'in aikace-aikacen, an kasu gida-gida, na kasuwa, na kasuwanci. Kamannun yana ƙayyade taurinsa da kaurinsa, wanda ke shafar lalacewar kayan. Ana gyarawa zuwa tushe ta hanyoyi uku. Ana iya manna shi, daidaita shi kuma a gyara shi tare da kwali, ta amfani da tef.
Abun ginin an banbanta shi da kyakkyawar kariya daga danshi, yana da tsawon rai. Yana da sauƙin kulawa da tsabta daga datti. An gabatar da shi a cikin launuka masu yawa da laushi. Za'a iya amfani da zaɓuɓɓukan jure sanyi a ɗakunan da ba su da zafi.
Wannan samfurin ya ƙunshi roba, resin alkyd, polyvinyl chloride. Waɗannan sunadarai ba su cancanci samfurin don ya dace da muhalli ba. Tare da canje-canje masu ƙarfi na zazzabi, kayan sun canza halayensu na zahiri, ya fara fashewa, ya lalace. Bayan ya bazu zuwa farfajiyar, yana buƙatar lokaci don daidaitawa, daidaitawa zuwa farfajiyar, ƙwanƙwasa zuwa ƙwanƙolin.
Kafet
Murfi mai laushi wanda, ba kamar kafet ba, ya rufe ɗakin gaba ɗaya. An yi shi ne daga kayan halitta (ulu, siliki), kuma na roba (polypropylene, polyester, nailan). Ta misali tare da linoleum, ana iya samar da shi a cikin nadi, tiles. Fastarfafa tare da kusoshi, ɗamara, manne, tef mai gefe biyu.
Samfurin yana da kyawawan halayen rufin sauti. Katifu yana da taushi sosai, mai daɗin motsawa. Kusan baya tsufa. Yana da launuka da yawa, na iya ƙunsar hotuna, kayan ado, zane. Katifu da aka yi daga albarkatun ƙasa ba su da lahani ga mahalli. Ita ce shimfidar bene mafi aminci.
Samfurin yana buƙatar tsaftacewa ta yau da kullun, in ba haka ba datti zai toshe a tsakanin zaren katifu, wanda ke haifar da rashin jin daɗi yayin aiki. Kayan yana da laima ga danshi, baya jurewa fuskantar hasken rana. Ba'a amfani dashi a cikin ɗakin girki, a banɗaki.
Marmoleum
A waje, samfurin yayi kama da linoleum, amma marmoleum ana yin sa ne daga kayan aikin halitta. Ya haɗa da: linzami, man shafawa, garin itace da guduro, farar ƙasa, jute. Lokacin zana hoton saman, zaku sami zaɓuɓɓukan rubutu daban-daban. An ƙera samfurin da aka gama a cikin hanyar tayal, bangarori, juya juzu'i.
An ba samfurin dogon garanti, wanda ya fi shekaru ashirin. Irin wannan murfin har ana iya amfani dashi a cikin ɗakin yara, godiya ga abubuwan ɗabi'a waɗanda suka haɗa shi. Kayan yana da tsayayya da hasken rana, yana da babbar kofar shiga wuta, kuma yana da kariya daga yanayin zafin jiki. Ba ya yin rigar, ya yi kyau sosai a kan tsofaffin sutura, yana ƙawata ɗakin da kyau.
Rashin dacewar marmoleum sun hada da tsaurinsa. Samfurin yana da rauni sosai kuma ba za a iya sake mirgina shi ba. Ya bambanta cikin babban nauyi, wahalar girkawa. Yana da farashi mafi girma idan aka kwatanta da takwarorin da ba na halitta ba.
Kasan abin toshewa
Bawon itacen oak (kogo) wanda ya tsiro tsakanin jihohin kudu maso yamma na Turai, har ma da Arewacin Afirka, kyakkyawan yanki ne don ƙirƙirar samfurin da aka gama. A yayin samar da ita, ana amfani da ɗanyen kayan da aka niƙe ko zaɓi mafi tsada - veneer. Tsarin kwodon yana kama da saƙar zuma, kawai maimakon zuma ana cika su da iska.
Samfurin yana da tsari mara tsari. Yana da kyau elasticity, wanda aka ji a cikin wani m motsi. Ba ya buƙatar ƙarin rufi, dangane da haɓakar zafin jiki ya dace da bangarorin ulu na ma'adinai. Yana da kyakkyawan rufin sauti (dampens sauti na raƙuman ruwa). Ya bambanta a cikin sauƙin shigarwa, yana da ƙananan nauyi.
Babban rashin dacewar kayan shine rashin karfin sa, mai saukin kamuwa da lalacewa, rashin juriya danshi mara kyau. Tsoron bene da hasken rana kai tsaye wanda ke fitowa daga rana. Shafin ba ya aiki da kyau tare da sauran kayan, musamman roba.
Yumbu tiles
Samfurin yana wakiltar faranti da aka yi da yumɓun da aka gasa. Ana samun sa ta simintin gyaran kafa, extrusion, latsawa. Samfurin yana samun launinsa ta hanyar amfani da murfin gilashi. Dukkanin fale-falen buraka ana iya raba su gwargwadon wasu halaye:
- Nau'in kayan abu. A cikin aikin masana'antu, ana amfani da yumbu daban-daban (fari, ja, haɗe) tare da ƙarin wasu ma'adanai;
- Matsayin tsari. Abubuwan da ke da ƙoshin gaske suna tsoron danshi;
- Nau'in sutura. Kasancewar akwai abin ɗawon varnish a saman kayan.
Kayan gini ba za'a iya maye gurbinsu ba don gidan wanka, kicin. Yana da tsaka tsaki ga canjin yanayin zafi, kuma idan akwai tsarin bene mai dumi, ana iya shimfida fale-falen har ma a zauren, ɗakin kwana. Tayal ɗin yana da babban zaɓi na launuka, ana iya haɗa shi da kowane ciki. Hakanan yana da karko sosai, baya jin tsoron ruwa, bayan shekaru goma baya rasa asalin sa.
Daga cikin gazawar za a iya rarrabe sanyi mai zuwa daga farfajiyar. Yana da wuya a shimfida shi don cimma shimfidar ƙasa. Seams koyaushe suna sananne sosai a saman, ba tare da la'akari da ƙwarewar mutumin da yayi girkin ba.
Falon daidaita kansa
Babban ma'aunin da ke tantance ingancin suturar bene shine shimfidar ƙasa, ƙarfinsa. Slurry ya sadu da waɗannan buƙatun. Falon daidaitaccen kansa yana da tsari mai fa'ida, wanda ya kunshi matakai uku. Hotunan, gami da 3D, waɗanda za a iya samu ta amfani da wannan kayan ginin ba su da iyaka.
Faɗin da aka samo daga slurry yana da fa'idodi da yawa. Mahimman matakan bene suna rarrabe su ta hanyar manyan alamomi na aikin aiki. Babu shinge a cikin jirgin, har ma, yana da tsayayya ga lodi na damuwa. Wannan kayan ba ya ƙonewa, yana ba da lafiyar wuta. Saboda manne shi, yana manne sosai da sauran wuraren waje.
Rashin dacewar sun hada da farashin kayan hawa. Lokacin zubewa, akwai ɗan lokaci kaɗan da za a yi aiki tare da kayan a cikin yanayin ruwa, dole ne ku yi aiki da sauri, don haka yin shigarwa da kanku yana da matsala.
Teburin shimfidar bene, sigogin su
Shafi | Ayyana rayuwar sabis, shekaru | Halayen ado | Juriya danshi | Kasancewar raƙuman ruwa | Yankin aikace-aikace |
Linoleum | 5-10 | Yankin manyan kayan ado | + | + | Gidan gaba daya, banda dakin gandun daji |
Laminate | 5-15 | Iyakance ga rubutun katako | +- | + | Hall, corridor |
Parquet | har zuwa 40 | +- | + | + | Banda banɗaki |
Jirgin bene, rufi | 15-20 | — | + | + | Ba'a amfani dashi a cikin gidan wanka, a cikin ɗakunan kwano na baranda ba ruɓe |
Kwamitin (parquet) | 15-20 | +- | + | + | Banda banɗaki |
Kafet | 5-10 | Launi na halitta, nau'ikan alamu | — | + | Baya ga kicin, gidan wanka, baranda |
Falon daidaita kansa | 25-45 | Babban zaɓi na launuka, zane-zane daban-daban, hotuna, 3D | + | — | Bathroom, dakin cin abinci, hallway, corridor |
Yumbu | har zuwa 20 | Yawancin launuka, ƙananan zane | + | + | Bathroom, dakin cin abinci, baranda |
Buhu | zuwa 10 | Selectionananan zaɓi na launuka | — | + | Baya ga gidan wanka, bandaki, hallway |
Marmolium | har zuwa 20 | Launi na halitta, laushi | + | + | Koina |
Liinoleum mai ruwa | kafin 18 | Selectionananan zaɓi | + | — | Bathroom, dakin cin abinci, hallway |
Yadda za a shirya bene kafin kammalawa
Tsarin gine-ginen bene ya ƙunshi yadudduka da yawa: ƙarewa, m. Na farko shine shimfidar kasa. Na biyu shine tushe don shimfidar ƙasa ta ƙarshe, wanda ya haɗa da layuka da yawa (interlayer, screed, ƙarin hana ruwa, ƙara sauti, layin mai sanya zafi). Kayan aiki don daftarin layin na iya zama:
- Jikin katako. Zai fi kyau a aza irin wannan tushe a cikin gida mai zaman kansa; kuma ya dace da farfaji. Irin waɗannan tsarukan sun bambanta da ƙananan nauyin su, wanda ke ba ku damar aiki tare da su da kanku. Ana yin katako, katako a kan ginshiƙan kankare, su kansu zasu iya zama tushe. Jeri ta amfani da wedges, kwakwalwan kwamfuta ba abune karbabbe ba, don haka kasan baya faduwa, sanya karfe. A mataki na ƙarshe, ana kula da itacen tare da maganin antiseptics, an rufe shi da kayan takarda (fiberboard, chipboard, OSB, plywood).
- Siminti mai matse jiki. Zaɓin kasafin kuɗi. Ana iya sanya shi a kan dumama, yadudduka na zafi da hana ruwa. Ya ƙunshi ciminti da yashi da aka haɗu a ruwa. Bayan zubawa, an daidaita matsalar ta hanyar doka, an bar shi ya bushe. Bayan haka an rufe shi da layin ƙarshe.
- Semi-bushe screed. Yana da rabin busassun kankare ko daidaitaccen turmin ciminti tare da ƙaramin adadin laima. Don hana bayyanar fasa a ciki, ana ƙara fiberlass a cikin nauyin 80 gram a guga na ruwa.
- Ryanshin bushewa Ana amfani da abubuwa daban-daban: faɗaɗa yumbu, perlite, vermiculite. Yawan irin waɗannan tushe bai kai na na gargajiya ba, amma ya isa har ma da ɗakunan da aka yi amfani da su sosai. Ana shimfida shimfidawa ta hanyar cike kayan busassun a saman bene. Sannan an daidaita shi kuma an rufe shi da zannuwan katako, katako.
Rufin rufi
Falon da ba a rufe ba zai sanyaya ɗakin. Wannan shine wuri mafi sanyi a cikin gidan, saboda ruwan dumi koyaushe yana tashi. A lokacin sanyi, galibi babu damuwa kasancewa a cikin irin waɗannan halaye. Don magance wannan matsalar, ana amfani da kayan ruɗi na musamman: ulu gilashi, ecowool, polymer (kumfa, faɗaɗa polystyrene). Ana iya amfani dasu a cikin falo, ɗakin dafa abinci na studio, hallway. Wurin da ba za suyi amfani da komai ba shine baranda mara haske. Yi la'akari da zaɓuɓɓuka da yawa don rufi:
- Styrofoam. Babban sautin sa shine gas, don haka yana da kyawawan halaye na haɓakar zafin jiki. Sanya shi a kan kowane tushe. Mafi dacewa don sanyawa akan ginshiƙai, buɗe ƙasa. Za'a iya sanya takaddun bene.
- Ulu ma'adinai. Jerin aiki tare da kayan (kazalika da kumfa) an rage zuwa shimfiɗa rufi tsakanin bulo na katako, a saman sa an ɗora murfin ƙasa.
Kammalawa
Hanyoyin ƙira na cikin gida suna haifar da bincike don mafi kyawun kayan bene. Kasuwancin gini yana ba da samfuran samfuran da aka gama. Akwai ma zaɓuɓɓukan manyan ledoji kamar vinyl ko polycarbonate. Don haka, idan ana so, kasancewar abubuwa da yawa iri-iri, zaku iya ba da asali na asali ga kowane ɗaki a cikin gidanku.