Matsakaicin banɗar gidan wanka wani muhimmin abu ne na gidan wanka na zamani. Yawancin masana'antun suna ba da kwatami daban-daban na gyare-gyare, siffofi, launuka, kayan aiki, girma. Fiye da duka, wankan wanka ya zama dole don tabbatar da zubar da ruwa. Lokacin zabar aikin famfo, yana da daraja la'akari da haɗin kai mai salo tare da babban ɗakin gidan wanka. Kari kan hakan, ya kamata ka yi la’akari da zabin don tunkarar matattarar ruwa don amfanin yau da kullun, don gyaran bututu da sadarwa, don tsabtace lokaci-lokaci na bene kusa da aikin famfo.
Nau'in kwanukan wanki
Wajibi ne a hankali a zaɓa samfurin da ya dace da kwandunan wanka don wanka, la'akari da abubuwan banbancin mutum, girman ɗakin, da sanya wasu abubuwa na ciki. Akwai manyan nau'ikan aikin famfo da yawa:
- Washbasin "Tulip" - shine wankin duniya na sifofi iri-iri (zagaye, oval, elliptical, hexagonal), wanda yake kan matattakala. Gidan yana da zane iri-iri (mai lanƙwasa, a cikin fulawar fure) da girma (zuwa bene, zuwa ƙarshen layin zuwa kwatami). Dalilin aikin kafa shine ingantaccen mashin na sadarwa. Ruwan tulip shine kyakkyawan mafita ga ƙananan yara.
- Nitsar da aka dakatar (ba tare da kafa ba) shine mafi kyawun zaɓi don gyara kayan aikin famfo a bango. Tsarin da aka dakatar yana inganta sararin samaniya a ƙarƙashin kwatami, inda zaku iya sanya ƙarin shelfauki ko tsayawa, kwandunan wanki. Don shigar da kwandon wanki na bango, ana buƙatar bango mai ƙarfi, inda zaku iya hawa dutsen famfo ta amfani da kwalliya ko dowels.
- Ana iya daidaita kwandon wankin kusurwa zuwa ƙananan ɗakuna, an sanya shi a kusurwar gidan wanka. Kusoshin kusurwa sune mafi daidaito, shuwagabanni a adana sarari kyauta, ana iya gina su, dakatar dasu, akan ginshiƙi.
- An yi amfani da nau'in kwalliyar da aka gina tare da kan teburin don haɗa kwandon wanka tare da injin wanki, bushewa, kayan ɗamara iri iri (ɗakuna, teburin gado, teburin ado). Mafi yawanci, ana amfani da kwatami mai shimfiɗar ƙasa da nau'in "lily mai ruwa" don tsara fasalin gini. Wannan ƙirar ta kawar da haɗarin ambaliyar na'urar wanki ko wasu kayan aikin gida da ruwa. Akwai nau'ikan ginannun ruwa iri-iri da yawa: tare da bakunan kwano waɗanda ke fitowa sama da saman tushe; tare da kwanon da yake ƙarƙashin kwantena; Semi-recessed model, lokacin da wankin wankin ya ɗan bayyana fiye da gefen goyan bayan.
- Ganin sama ko kwano mai nutsuwa motsawa ce mai ban mamaki, godiya ga abin da cikin zai zama na zamani. Za'a iya saka kwanon sama a saman kowane tushe (saman tebur tare da kafafu, kabad, na'ura mai kwakwalwa).
- Wankin wanki tare da ƙungiyar banza shine samfurin aiki wanda zai ba ku damar ba manyan ɗakunan tsafta. Saboda kasancewar sarari kyauta a cikin majalisar, zaka iya sanya kayan wanki, kayan sawa, kayayyakin tsabtace kanka, kwanduna don lilin mai datti. Ana iya rufe fuskar sadarwa ta bayan bangon baya na majalisar zartarwa. Rukunan fanko a cikin gidan wankan na iya zama a ƙafa, rataye, tare da abin ɗorawa.
Ga babban banɗaki, ya cancanci sanya matattarar ruwa guda biyu (ko kwandon wanka biyu), wanda zai adana lokaci yayin tarukan gama gari da safe don aiki, makaranta ko makarantar renon yara.
Kayan samfur - fa'ida da rashin amfani
Masana'antar zamani suna ba da abubuwa da yawa waɗanda ake amfani da su don yin kwandunan wanka:
- Yumbu (ain, kayan ƙasa) ana rarrabe samfuran ta hanyar kewayon fa'idodi masu yawa: mai jure yanayin zafi; juriya mai danshi; juriya ga masu tsabtace m; manufa idan akwai ƙananan yara a cikin gidan; saboda launuka iri daban-daban na tukwane, suna iya dacewa da kowane ciki na zamani. Rashin dacewar sun hada da: gagarumin nauyi; ƙananan digiri na juriya mai tasiri (bayyanar kwakwalwan kwamfuta da fasa); fatattaka daga saman gilashi mai kyalkyali.
- Polymer - suna da fa'idodi masu yawa: tasirin juriya, shan sauti, juriya ga wakilan tsabtace m, tsawon rayuwar sabis, launuka da sifofi da yawa, matakin tsafta.
- Samfurin gilashi waɗanda aka yi da gilashi mai ƙarfi suna da fa'idodi ɗaya: juriya ga lalacewar injiniya, bayyanar kyan gani. Rashin dacewar sun hada da: sarkakiyar kulawa; bayyanar da tarkace yayin amfani da mayukan wanki; ƙara yawan haɗari idan ƙananan yara suna zaune a gida.
- Dutse - wanda aka yi da shi na halitta (marmara, onyx, granite) ko dutse mai wucin gadi suna da fa'idodi da yawa: suna ba ka damar ƙirƙirar fitattu, masu marmari, na ciki na ciki; karko; dace da kayan ɗakunan wanka na gidaje da gidaje tare da yara ƙanana. Rashin dacewar sun hada da: tsada; mawuyacin kayan aiki; wahalar tsabtace allo; bayyanar fasa da kwakwalwan kwamfuta a saman jiki.
- Karfe (jan ƙarfe, ƙarfe, baƙin ƙarfe) kayayyakin suna da fa'idodi masu ganuwa: salo mai ƙaranci da ƙirar ado; ƙarfi; kulawa mara kyau; dace da dakunan wanka wanda abubuwan chrome suka mamaye wasu nau'ikan aikin famfo da kayan aikin gida. Rashin dacewar sun hada da: bayyanar limescale mai ganuwa; tsawa mai karfi lokacin da digon ruwa ya hadu da fuskar karfe.
- Katako - wanda aka yi shi da nau'in itacen da ke juriya da danshi, yana da wasu fa'idodi: an rarrabe kwatami ta hanyar wadataccen yanayi, keɓaɓɓen bayyanar; kare lafiyar muhalli. Rashin dacewar sun hada da: don tsawon rayuwar aiki, ya zama dole ayi amfani da mahadi masu hana ruwa lokaci-lokaci a saman kwandon wanki; zaka iya amfani da kayan wankan tsaka-tsaki da auduga masu taushi don kulawa da fuskar katako.
Siffofin kwandunan da aka fi so sune da'ira da oval. Kadan galibi, masu zanen kaya suna amfani da magudanar ruwa na square, triangular ko rectangular don ba dakunan wanka. Zagaye jirgin ruwa yana kawo yanayi na kwanciyar hankali, daidaituwa a harabar gidan, "santsi ya daidaita kusurwa". Ana amfani da siffofi masu kusurwa huɗu a cikin sifofin zamani (hi-tech, Japanese, loft).
Matsakaici masu girman wanka
Girman matattarar ruwa ya dogara da girman gidan wanka, yanki kyauta, samuwar wasu kayan aikin famfo (wanka, banɗaki, bidet, shawa) da kayan gida (na'urar wanki, bushewa, tukunyar ruwa, tankin ruwa). Da farko, kuna buƙatar auna sarari kyauta a cikin gidan wanka domin sanin wane girman ya fi so:
- mini-sink - ainihin zaɓi don ɗakunan ƙaramin wanka;
- kwandon wanka tare da daidaitattun sifofi - mafificin mafita don wadatar matsakaita gidaje;
- Kwandunan wanka da aka yi wa kwalliya su ne ainihin asalin manyan ɗakunan wanka.
Lokacin zabar wuri a ƙarƙashin kwatami, yana da daraja la'akari da waɗannan sigogi na asali na samfuran: faɗi, zurfin yanayin aikin kwano, tsayi daga bene.
Nisa
Faɗin bangon wanka na iya bambanta. Lokacin zabar aikin famfo, ya zama dole a yi la'akari da ainihin girman ɗakin don faɗin wankin wankin ya yi daidai da wurin da aka ba shi:
- Don ƙananan ɗakuna, ya kamata ku kula da kwanoni masu kyau, wanda faɗin sa ya kai cm 45-60. Rashin dacewar ya haɗa da babban yiwuwar watsa ruwa, wanda ke buƙatar ƙarin, tsaftacewa mai yawa.
- Ana iya wadatar da matsakaitan wuraren wanka da kwandon wanka, mai faɗin 40-70 cm. Babban illa kawai ga irin wannan aikin famfon shine raguwa a yankin da ake amfani dashi na gidan wanka.
- Babban (babba) gidan wanka za'a iya wadata shi da wankin wanka, mai faɗin cm 90-120. Irin wannan aikin famfon na iya maye gurbin kwandon wanki biyu (tare da jimillar faɗin har zuwa 150 cm).
Tsawo
Tsayin daga ƙasa zuwa saman kwandon wankin na iya bambanta dangane da ƙirar. Zaɓin samfurin da aka ɗora, zaku iya mai da hankali kan ainihin tsayin mutanen da ke zaune a cikin gida ko ɗaki:
- ga mutanen da suke da matsakaiciyar tsayi, mafi fifita shine tsayi daga bene - 70-90 cm;
- ga mutane mafi tsayi fiye da matsakaici, matsakaicin tsayin harsashi 90-100 cm;
- don ƙananan mutane, zaku iya zaɓar kwandon wanki mai tsayin 85-90 cm.
Lokacin zabar rabin tulip ko tulip wanka, yakamata kuyi la'akari da tsayin shigarwa na kwandon wankin dangane da bene.
Zurfi
Mafi kyawun (daidaitaccen) zurfin kwanon wankin shine cm 60-65. Domin tantance ƙimar girman wankin wankin, yana da kyau a yi amfani da tsayin hannun. Da farko kana bukatar ka miƙa hannunka a kan masassarar ruwa. Idan gefen kwandon wanki kusa da bango yana a saman yatsan tsakiya ko tafin hannu, ana iya kammala cewa kun zaɓi zurfin kwanon da ya dace.
Girman wanka tare da kayan daki
Yawancin masu zane-zane sun fi son shigar da wankin kai tsaye tare da kayan ɗaki a cikin gidan wanka. Wannan yana da amfani, tunda za'a iya sanya abubuwa masu amfani da ƙananan abubuwa a cikin majalissar zartarwa ko hukuma. Wannan aiki ne, tunda ana iya ɓoye hanyoyin sadarwa a bayan majalissar ko a cikin majalisar zartarwa. Abune mai gamsarwa, tunda samfuran zamani na banɗaki da kayan ɗakunan bandaki ana rarrabe su da ƙirar su mai ban sha'awa da bayyanar su.
Girman hukuma tare da kwatami
Rukunan banza tare da matattun ruwa abubuwa ne masu fa'ida tare da fa'idodi da yawa:
- kwanon wankin yana kwance a kan farfajiyar kuma baya buƙatar ƙarin ɗaure a bango;
- tebur na gefen gado wuri ne mai amfani don adana abubuwa daban-daban da ƙananan abubuwa;
- a bayan dutse ko a cikin dutsen dutse, zaku iya ɓoye hanyoyin sadarwa (siphon, bututu).
Girman girman hukuma yana dogara da nisa daga kwandon wanki (mafi ƙarancin faɗi - daga 50 cm). Ana nuna ƙananan mintoci na kusurwa da faɗin 40-55 cm. Zurfin daidaitattun masu girma shine 45-65 cm cabananan ɗakunan da aka kera na al'ada suna da zurfin 75-120 cm Matsayin daidaitaccen samfurin samfurin 80-85 cm Idan gidan yana da banɗaki daban. daki ga maza da mata, yana da daraja la'akari da bambance-bambance a tsayi (na mata - 80-90 cm, ga maza - 90-105 cm).
Lokacin zabar ɗakuna da keɓaɓɓun kayan wanka da kwandon wanka daban a cikin shagon, yakamata ku samar da maɓallin yanke abun wanki a saman teburin majalissar.
Gwanon wanki
Abubuwan da aka gina a ciki (a cikin na'ura mai kwakwalwa, a cikin teburin aiki, a cikin kabad) samfuran aiki ne waɗanda suka bambanta a cikin:
- shigarwa mai sauki;
- babu buƙatar hawa bango;
- yawa (dace da ƙarami da manyan ɗakunan wanka);
- sauƙin kulawa na yau da kullun (babu buƙatar wanke gefen gefen wanki, waɗanda aka gina a saman kayan ɗaki);
Masana'antu suna ba da girma dabam-dabam na kwandunan wanki: daga 30 cm zuwa cm 250. Miniananan ɗakunan wanka za a iya wadata su da kayayyaki masu auna 35-37 cm.
Lokacin siyan wanka, yakamata ku zaɓi mai haɗawa a lokaci guda saboda babu sabani a cikin ramuka.
Kusoshin jirgin ruwa
Hannun ruwa na kusurwa suna da ƙimar ƙaramar girma, ajiyar sarari, sauƙin kafawa da sauƙin kiyayewa.
Daga cikin keɓaɓɓun ɗakunan wankin kusurwa, zaku iya samun kayan aikin gidan wanka mafi kyau don ɗakunan wanka daban-daban:
- don ƙananan ɗakunan wanka - nutsewa daga 25 cm cikin girman (tare da layin gefe);
- don matsakaita ɗakuna - samfurori masu auna 30-40 cm;
- don ƙarin ɗakuna masu faɗi - kwandunan wanka waɗanda aka auna su 45-60 cm.
Kwano kwanoni
'Kwano' 'ko kwano na wanki sun shigo rayuwar mu kwanan nan. Babban fasalin samfurin shine cewa ba'a sake shi ba, amma ya tashi (tsaye) akan ƙafa. A lokaci guda, babu daidaitattun sifofi, tunda masana'antun zamani suna samar da adadi mai yawa na masu girma dabam da siffofi: zagaye, oval, daidaitaccen murabba'i ɗaya ko murabus, mai kirkirar asali.
Misalan da aka dakatar
Rataye kwandunan wanka don gidan wanka sune na gargajiya wanda ake zaba mafi yawancin lokuta saboda fa'idodi da yawa: yawaita (yana da kyau tare da kowane nau'in ciki); sauƙi na shigarwa (a kan madogara a kwance); ikon sanyawa a kowane wuri; saukin kulawa.
Matsayin girman rami rataye na iya zama daban kuma an zaɓi su daban-daban:
- faɗin samfurin don ɗakunan wanka gaba ɗaya na iya bambanta 60-150cm; don daidaitacce - har zuwa 60cm; don ƙananan - 30-40cm;
- tsayin tsarin na iya zama mai banbanci sosai: daga 45 cm zuwa 120 cm;
- a cikin zurfin - daga 25 zuwa 50 cm, dangane da fifiko da tsayin yan uwa.
Haske "tulip"
Sinks na nau'in "tulip" na iya zama nau'ikan gine-gine iri-iri: a haɗe (wanda tallafi da kwano duka ɗaya ne); karami (wanda ake sayar da kwandon wanki da kafa mai talla a matsayin saiti); rabin tulip (akwai kwano da ginshiƙin da za a iya gyarawa a kowane tsayin da ake so ba tare da an ɗora a ƙasa ba).
Girman girman tulip sinks na iya zama daban:
- don ƙananan ɗakuna, samfuran da suka auna 30-40 cm, 45-50 cm sun dace;
- don daidaitattun ɗakuna 55-70 cm;
- don manyan - 70-90 cm.
Hankali: yawancin masana'antun suna samar da "tulips" tare da tsayin kafa 80cm (wanda bazai iya zama karɓaɓɓu ga yan uwanku ba), saboda haka ya kamata ku ba da fifiko ga "rabin tulips" wanda za'a iya hawa kowane tsayi da jin daɗi ga duk yan uwa.
Tukwici da zaɓuɓɓuka don zaɓar wurin wanka don yankin gidan wanka
A cikin matsakaita gidaje da gidaje, babbar matsalar ita ce adana sarari kyauta. Yaya za a zaɓi wurin wanka wanda ba zai lalata ƙaramin yanki ba? A wannan yanayin, ya zama dole:
- da fari dai, yanke shawara kan wurin cikin bandakin da wankin wankan zai kasance (galibi wannan shine wurin da ake alakantawa da samarda ruwa da hanyoyin lambatu);
- abu na biyu, ya zama dole a yanke shawara game da wane irin fili da abin ɗaki ya kamata ya zauna, wannan zai zama wurin farawa don ƙayyade faɗi, zurfi da tsayin samfurin;
- na uku, zaɓi samfurin da ya dace a cikin shagon.
Yawancin masana'antun aikin famfo suna da kwandunan wanka iri-iri da yawa don girman banɗaki daban-daban. Lokacin siyan kayan aikin famfo a cikin shago, yakamata kayi la'akari da dabi'unka masu nuni na fadi, zurfin da tsayin kwandunan wankan.
Gidaje masu zaman kansu da kuma gidaje da yawa na zamani suna alfahari da ɗakunan wanka da bandakuna masu faɗi, saboda haka, suna ba da filin da ya fi faɗi don tunanin masu zane.
Girman girkewan wanka a banɗaki da bayan gida
Tsayin wankin wanka a banɗaki ko bayan gida ya kamata da farko ya tabbatar da dacewa da jin daɗin duka membobin gidan. A cewar tsofaffin sunayen Soviet, tsayin wankan ya kasance: ga maza - daga 80 cm zuwa 102 cm; ga mata - daga 80 cm zuwa 92 cm; matsakaici mafi kyau duka - 85 cm daga matakin bene.
Yawancin masana'antun zamani suna ba da samfuran tare da hawa hawa na 83-87 cm.
Idan kun kusanci zaɓi na tsayin abin da aka makala wajan wanka a hankali, kuna iya gwadawa da ƙididdigar alamun ku. Matsakaicin alamun tsayi na zamani sune:
- ga maza - a cikin kewayon daga 94 cm zuwa 102 cm;
- ga mata - a cikin kewayon daga 81 cm zuwa 93 cm;
- ga matasa - a cikin kewayon daga 65 cm zuwa 80 cm;
- ga yara - a cikin kewayon daga 40 cm zuwa 60 cm.
Kammalawa
Yawancin kwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru da ƙwararrun masu gini sun yarda cewa babban ma'aunin yayin zaɓar kwandunan wanka don banɗaki ko bayan gida shine mai nuna girman (nisa, tsawo, zurfin wankin). Bayan gano nau'ikan daidaitattun girman matsayi, kowane abokin ciniki na iya zaɓar samfurin kansa da kansa.