Adon bango - 30 DIY ra'ayoyi

Pin
Send
Share
Send

Ina so in canza ciki! Wani abu kamar haka, mai ban sha'awa da jan hankali, mai kuzari da tuki, mai wayewa da wayewa! Wanda zai sanya karatun a cikin gidan ya zama mafi takura, falo - maraba sosai, ɗakin kwana - mafi kusanci. Me zai taimaka? Zai adana kayan ado na bangon, wanda aka yi a ɗayan zaɓuɓɓukan. Zai ba kawai jin daɗin aikin, koyon sababbin abubuwa, amma kuma zai zama "haskaka" na sararin zama!

Zama ko kada zama? Da kanka ko ba da kanka ba

Tsarin kawata bango da hannunka abin wahala ne, tsari ne mai ban tsoro. Ba shi yiwuwa a yi katanga da kyau daga bakin fatara. Yana buƙatar ɗanɗano mai ɗanɗano, ma'anar wasan launi, gogewa, ƙwarewa, sanin wata dabara. Masanin bayanan martaba! Mutane da yawa zasuyi tunanin irin wannan shawarar kuma ... zasu zama daidai. Amma kawai idan adon bango a gare su abu ne na ɗan lokaci wanda yake buƙatar fassara zuwa gaskiya. Aikin maigida na kashe kuɗi kuma aikin inji ne kawai.

Amma yin ado da bango da hannunka shine abin da kake buƙatar tabbatar da mafarkin ka. Kuna iya amfani da stencil, zane-zane, fasahar yanke ko ... vinyl butterflies - babu matsala. Abu daya ya kasance mai mahimmanci: zaku canza canjin yanayi, kuzarin kyautatawa, halitta zuwa ɗayan ɗakunan da kuka fi so a cikin gidanku, ku cika shi da kyau har zuwa bango. Kuma wanene ya sani, idan son zuciyar yau zata juye izuwa sha'awar gobe, saboda kowane tsari na kawata ganuwar abune mai kayatarwa da birgewa ta hanyarta?!

Adon bango, ko nuna kyakkyawan manufa

Me ake tsammani daga kayan bangon DIY? Tabbas, akwai bayanan kula na asali, kyakkyawa mai ban mamaki, keɓantaccen tsarin, misali, launinsa ya cika. Amma wannan ba shine manufa ta ƙarshe ba kuma ta ƙarshe na tsarin kirkirar abubuwa.

Kayan kwalliyar DIY zai taimaka:

  • don sake ƙirƙirar yanayi na musamman, don bayyana keɓancewar ɗakin;
  • Bayyana gwaninka, haɗawa a cikin tsari ɗaya yawancin ilimin / ƙwarewa / ƙwarewa;
  • ba da ƙarfi mai ƙarfi ga duka gidan / ɗakin da masu shi don sabbin nasarori!

Bayan duk wannan, menene adon ganuwar, ƙirar su ta hanya ta musamman? Wannan karamin gyare-gyare ne, sabili da haka, sha'awar canji. Kuma bari su zama kawai mafi kyau!

Ma'anar ƙananan, don zaɓin zaɓuɓɓukan kayan ado na bango. Akwai nau'ikan su da yawa, kuma zaku iya zaɓa gwargwadon dandano. Wataƙila zai zama wanda kuka daɗe kuna son gwadawa kuma wanda kuke son koyon sa. Zai iya zama mayafin zane da fuskar bangon waya, kayan kwalliya ko zane-zane, ado tare da butterflies, bangarorin adon da aka yi da tagogin gilashi ko guntun tayal, an yi ado da stencil ... Yi zabi na kanka ta hanyar nazarin hotuna da kallon bidiyo!

Adon bango: zabin takarda

Lokacin da kuke son canje-canje da yin ado ganuwar ya zama abin damuwa, kuma kuna iyakance cikin albarkatun kuɗi, ya kamata ku yi amfani da damar da ake da ita. Ya zama cewa ana iya samun kayan aiki da kayan aiki don aiwatar dasu a kowane gida!

Fuskar bangon waya don taimakawa, ko sigar gargajiya

Hada fuskar bangon waya zai taimaka wajan samarda yanayi na wasa, sanya launuka ko kuma, akasin haka, “kwantar da hankalin” launuka masu launuka masu cike da farin ciki wadanda suka kasance masu dacewa yayin gyara cikin zauren. Abu na farko da zaka yi shine bincika kabad dinka don duk ragowar fuskar bangon waya. Suna cikin kowane gida bayan an gyara su da yawa, tabbas hakane! Yana da daraja la'akari, don haɗa wasu cikin jituwa guda ɗaya. Idan wannan zaɓin bai dace ba, zaku iya siyan takaddun aboki, manufa a haɗarsu. Kuma yi ado bango!

Kusan yara fun: applique

Yarn, kayan zane / takarda duk suna da kyau don yin aikace-aikace. Kuna buƙatar zaɓar wuri, yanke shawara ko wannan yanki na bangon zai kasance mai ƙaƙƙarfan kayan ado ne ko aikace-aikacen zai kawai jaddada ci gaban kayan adon da ke akwai. Kuma fara aiwatar.

Wannan yana buƙatar:

  • ɗauki hoto kuma ƙirƙirar shimfiɗa ta amfani da kwamfuta, buga;
  • a hankali yanke, sanya abubuwa akan bango, kulla tare da tef ko allura;
  • tsayawa, girmama ra'ayin gaba ɗaya na ra'ayin.

Kuma wannan yana da ƙarfin hali, asali da sauƙi! Abubuwan aikace-aikacen za su zama abubuwan da za su sauƙaƙe ƙirar ɗakin. Yi zane, zane daga zane-zanen jarida da aka liƙa akan kwali, sami nau'in haɗuwa ko salon hawa, alal misali, amfani da sifofin ƙira don nuna salon tarihi da ƙabilanci, kuma don na halitta - takarda a cikin inuwar halitta. Waɗannan sune lilac, ruwan hoda, shuɗi, shampen, birch.

Amfanin waɗannan zaɓuɓɓukan ado shine ikon aiwatar da aikin da hannuwanku, ƙananan farashi. Kuma sami sabon ɗaki, ɗaki ɗaya wanda ya dace da sha'awar ku sosai.

Abubuwan ado na ciki

Ya zama cewa ba lallai ba ne don ƙirƙirar sabon abu kwata-kwata, mai ƙarfin hankali ga kayan adon bango. Ya isa a kula da ... abubuwan sha'awa ko kayan adon da kuka tara tsawon lokaci, kuna mai da hankali ga kowa. Yi ɗaki na Organic tare da taimakon su, nemo wuri don kowane ɓangaren, ƙirƙirar yanayi da hannuwanku.

Mai ban sha'awa da ban mamaki don adon bango zai kasance:

  • hotunan hoto tare da hotuna, kyawawan kayan masana'anta, zane-zane na takarda ko busassun furanni. Dakin, wanda aka kawata shi da hotunan hoto, alama ce ta dangi, wani irin sahihi ne, dadi. A wannan yanayin, zaku iya amfani da hotuna daga lokuta daban-daban (sepia, launi ko baki da fari), firam kowane nau'i na inuwa da girma;
  • zane-zane daga zane / tarin su. Mata suna jin daɗin yin zane tare da zaren ko ɗamara, suna ƙirƙirar manyan abubuwa. Ya rage don saka zane-zanen a cikin sigogi (ko shimfiɗa su a kan kwali mai ɗorewa), yi ado ɗakin tare da su. A wannan yanayin, hoton ya zama wani ɓangare na ƙirar ɗakin gabaɗaya, kammala shi da sanya shi ƙwayoyi;
  • madubai tare da ba tare da faifai ba, zane-zanen gilashi. Ba wai kawai za su taimaka keɓe ɗaki na musamman ba ne, amma suna aiki da manufa mai ma'ana: za su taimaka wajen daidaita sarari ta fuskar gani. Wannan zaɓin yana da kyau musamman a inda akwai rashin hasken wuta. Amma a wannan yanayin, yana nuna kasancewar ƙwararren haske na wucin gadi;
  • malam buɗe ido! Ba su bar kowa ba, wanda aka yi da siffofi daban-daban, masu girma dabam, launuka. Ta hanyar sayen saitin da aka shirya, tare da taimakonsu yana da sauƙin yin adon bango, ƙirƙirar ainihin mu'ujiza. Bugu da ƙari, yana iya zama duka mai hadewa mai ƙarfi kuma mai ɗaukaka;
  • saiti na kwali na vinyl. A yau sun kasance ainihin mu'ujiza, tare da taimakon abin da ado bango zai zama tsari mai daɗi wanda ke kawo farin ciki ga kowane memba na iyali. Lokacin zabar saiti daga kaset ɗin, kula da girman girman sitika, daidaita su da yanayin ɗakin na yanzu, kuma zaɓi a hankali. Kuma koyaushe ka tuna: ana iya canza su kowane lokaci ba tare da lalata fuskar bango ba.

Hanyoyi masu sauƙi na yin ado zasu kawo farin ciki ba kawai daga aikin ba, amma zasu faranta sakamakon. Willakin zai ɗauki cikakke, mai kyan gani.

Zanen zane da drapery: jin daɗin ra'ayoyin

Yin ado bango da hannuwanku ta amfani da zane, tare da ƙirƙirar yanayin "yarn" ta hanyar zane-zane hanyoyi ne masu haɗari don ado bango fiye da waɗanda suka gabata. Sun tsufa kamar duniya, wanda shine dalilin da ya sa aka fi buƙatarsu cikin ƙirar ciki a cikin tarihi, na ɗabi'a, tsarin ƙasa.

Zane, ko wani abu wanda baza ku iya yanke shi da alkalami ba

Zane a bango ya zama na asali da na musamman, musamman shimfidar wuri. An yi shi da zane-zane, yana yin ma'ana tare da makirci, inuwar halitta. Da daraja mai girma - launuka na ɗabi'a waɗanda ke dacewa da yanayin tsarin Provence, rustic ko ethno.

Abubuwan da aka keɓance na wannan hanyar adon shine buƙatar wadataccen yanki. A kan karamin yanki na bango (azaman faifai), shimfidar wuri ba zai yi kamala ba, da alama dai kamar an fisge ne daga ko'ina. Bada zane zuwa ga bangon da ya fi tsayi a cikin ɗakin. Zai zama babban kayan ado na ɗakin, wanda zai zama wajibi ne don zaɓar kayan ɗaki, kayan haɗi, da ƙirƙirar haske. A bit kyalkyali kuma kamar yadda na zamani-yiwu!

Boye daga gani ko buɗewa zuwa hangen nesa: drape da zane

Drapery tare da yadudduka bango zai kawo ƙarin kwanciyar hankali da kwanciyar hankali a ɗakin, ya sanya su zama masu daɗin taɓawa da taushi kamar yadda ya yiwu. Babban fa'ida shine babu buƙatar daidaita ganuwar. Fuskokin ba sa buƙatar sarrafawa, don kawar da ƙwanƙwasawa, kwakwalwan kwamfuta ko dents, ƙyallen ɗin zai yi kwance.

Zai taimaka gyara masana'anta akan bango:

  • Velcro. Hanyar kirkira ta makala masana'anta a bango tana da kyau ga ikon canza shi idan ana son wani, da kuma kulawa mai sauki. Rabin Velcro an haɗe shi da masana'anta, ɗayan bango. Haɗa tare;
  • mannewa Ana amfani da shi zuwa wurare masu mahimmanci waɗanda ke taimakawa wajen haɗa masana'anta ta bango ta bango. Wannan tsiri ne a ƙarƙashin rufi, kusa da tebur, da kuma kusurwa, ƙofofin / buɗe taga;
  • dogo. Yana aiki azaman madadin manne. Girkawa - ta amfani da madogara ta musamman.

Wallwarewar bangon ado tare da yadudduka shine kawai ɗinki. Ana iya rufe shi tare da ninki ko allon skirting.

Fatan kirkire kirkire, ko ado mai amfani da stencil

Hotunan mutane, tsuntsaye, taurari, jiragen ruwa, furanni - duk abin da kuke so ana iya ƙirƙirar shi a bango ta amfani da stencil. Ana iya yin shi da kansa, kuma amfani da shi zai ba ku damar yin ado bango har ma waɗanda ba su da kyautar fasaha.

Babban abu a nan shine yarda da salon ciki, siffofin da launuka da suka riga sun kasance a ciki. Dalilin aikin daki yana da mahimmanci. Misali, zane-zane, "shimfidar wurare" ta birni, kayan kida zasu dace da falo ko farfajiyar, idan ya kasance mafi karancin tsari, aiki ko fasahar zamani. Don ɗakunan yara, jigon zane-zanen da aka fi so, jarumai za su zama masu ban sha'awa, don ɗakin kwana - girgije, furanni, bishiyoyi, da sauran "sautunan" na halitta.

Ya bayyana sarai cewa yin ado ganuwar da hannunka abin kirki ne wanda ke buƙatar ba kawai haƙuri da juriya ba, amma kyakkyawan yanayi. Ba za ku iya yin halitta ba tare da so ba! Zaɓi zaɓin da ya fi kyau, koya sabbin fasahohi, juya zuwa gyaran filastar ... Kuma ƙirƙira, ƙirƙira, ƙirƙira, ƙirƙirar gidan zama wanda ba za a iya rikita shi da komai ba!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: DECOR. DIY WALL HANGING. YADDA AKEYIN ABIN ADON BANGO (Mayu 2024).