Yayi kauri sosai ko kuma, akasin haka, siririn siririn gam, shimfidar ƙasa mara kyau, ƙarancin zafin jiki yayin safara - kowane ɗayan waɗannan dalilai na iya haifar da samuwar kumfa.
Don rage girman bayyanar su, masana'antun suna ba da shawara:
- adana kayan a madaidaiciyar yanayi na akalla kwana biyu kafin kwanciya;
- bi da benaye tare da mahadi na musamman waɗanda ke haɓaka adhesion;
- zaɓi tushe mai ɗorawa bisa halaye na kayan abu da matakin ɗanshi a cikin ɗaki;
- a matakin karshe na girke-girke, mirgine dukkan shimfidar murfin don tabbatar da dacewa.
Me za a iya yi idan an bi fasahar fasaha ta wani ɓangare, linoleum ya riga ya kasance a ƙasa, kumburi ya samu a samansa, kuma ba kwa son wargaza bene?
Mabudin zuwa cikakkiyar dacewa shine yarda da fasaha.
Heat da huda
Wannan hanyar ta dace da kawar da kumfa yayin da girman su karami ne, kuma an dasa rufin da gam yayin sakawa. Lokacin dumi, linoleum ya zama na roba kuma a sauƙaƙe yana manne da bene.
Ba tare da la’akari da inda kumfa take ba: kusa da bango ko a tsakiyar daki, dole ne a huda shi da alwalar ko allura mai kauri.
Mai huda ba zai zama sananne sosai ba idan aka yi shi a kusurwa 45.
Ta hanyar ramin da ya haifar, matse dukkan iskar da ta taru a ƙarƙashin rufin, sa'annan ku hura linoleum ɗin kaɗan da ƙarfe ko na'urar busar da gashi. Ana iya yin hakan kawai ta hanyar yadin da aka tara a yadudduka da yawa.
Bayan kayan yayi zafi ya zama mai laushi, kana buƙatar zana ɗan ƙaramin abu a cikin sirinji kuma yi masa allura a huda. Bushewar manne akan farfajiyar linoleum zai narke, kuma za'a tabbatar da dacewa saboda canje-canje a cikin kaddarorin kayan kanta.
Don tabbatar da ƙwanƙwasawa zuwa ƙasan, dole ne a danna yankin da aka gyara na murfin ƙasa tare da kaya na awanni 48.
Dumbbell ko tukunyar ruwa ya dace a matsayin kaya.
Yanke ba tare da dumama da manne ba
Idan kumburin ya yi yawa, ba zai yiwu a kawar da shi ta hanyar huda da dumama ba. Wajibi ne a yi ɗan gicciye a tsakiyar tsakiyar kumfa, a saki dukkan iska da aka tara daga ciki kuma a matse shi da kyau zuwa ƙasa tare da nauyin kilogram 10 zuwa 20.
Wuka ya zama mai kaifi, to yanke zai zama kusan ba a ganuwa.
Bayan awanni kaɗan, zaku iya fara liɗa linoleum ɗin. Don yin wannan, kuna buƙatar buga manne na musamman a cikin sirinji tare da allura mai kauri, yi amfani da shi a hankali a bayan murfin bene, kuma latsa ƙasa da ƙarfi tare da kaya na awanni 48.
Bulananan bulges ba sa buƙatar a yanka, ya isa huda da manne su.
Asali, fasaha iri ɗaya ce da cire kumfa daga fuskar bangon waya.
Idan kumfa ba su ɓace ba bayan ƙoƙari da yawa don cire su da kansu, wannan yana nufin cewa an yi kuskure mai tsanani yayin kwanciya murfin. A wannan yanayin, linoleum har yanzu dole a sake kammala shi.