Wurara a cikin ciki: yadda za a zaɓa, ƙirar yanzu (hotuna 35)

Pin
Send
Share
Send

Menene tabo?

Hasken rufi tare da ikon daidaita kansa zuwa yanayin hasken haske. Wasu tabo a waje na iya yin kama da kayan wutar lantarki na yau da kullun a cikin sifar katako da bangon bango, amma sun bambanta a tsarin.

A cikin hoton akwai fitilu sama da yankin aiki a cikin cikin ɗakin girki a cikin salon zamani.

Menene nau'ikan tabo?

Ana rarraba kayayyaki bisa ga nau'in abin da aka makala. Akwai nau'ikan launuka masu zuwa.

Wuraren rufi

Sun zama ƙari ga hasken haske na tsakiya ko maye gurbinsa kwata-kwata. Amfanin samfuran rufi shine yana ba da ikon canza canjin mai nunawa. Godiya ga wannan, zaku iya mai da hankali kan bayanai daban-daban na ciki, haskaka yankin aiki ko wurin shakatawa. Waɗannan fitilun suna da ƙananan girma, don haka sun dace da ɗakuna da ƙananan rufi.

Hoton ya nuna zane na ƙaramin ɗakin girki tare da rufi sanye take da baƙin tabo.

Ganuwar bango

Irin waɗannan ƙirar na iya zama kyawawan kayan ado na kwalliya don ɗakunan rataye ko zanen bango. Wurin tabo a sama da tebur ko teburin kwamfutar ba zai ɗauki sarari da yawa ba kuma zai maye gurbin fitilar tebur gaba ɗaya. Hakanan ana amfani da kayayyakin bango a wasu lokuta azaman hasken dare, babban abin shine zaɓi ikon da ya dace.

A cikin hoton, ɗigon bangon da ke sama da yankin TV ɗin a cikin ɗakin ɗakin.

Sakawa

An saka wannan nau'ikan a cikin jirgin saman rufi kamar yadda ya haskaka. An kulla su da maɓuɓɓugan ruwa.

Ta amfani da tabarau daban-daban, zai yiwu a ƙirƙiri matakin haske da ake so a cikin ɗakin. Na'urori tare da gilashin sanyi suna ba da haske mai laushi da daidaituwa, kuma zane-zane tare da gilashi mai haske suna ba da madaidaici da kwatance.

Maɓuɓɓugan hasken haske basa ɓoye yankin kuma ana iya ganin su kaɗan akan rufin da aka dakatar ko mai shimfiɗawa.

Hoton yana nuna rufin baƙar fata mai shimfidar ciki.

Wuraren sama

Hasken haske da aka sanya a saman yana kusa da jirgin, wanda shine dalilin da yasa suke da iyakacin juyawa. Bayyanuwa da aikin irin waɗannan na'urori ba ya ƙasa da sauran samfuran.

Hoton yana nuna zane na ɗakin kicin na zamani mai fararen launuka a saman rufi.

Spotsunƙun da aka saka da sashi

Yana da shahararren nau'in dutsen, wanda ke ba da izinin canza canjin shugabanci kyauta. Samfura na iya samun ɗaya ko fiye masu nunawa. Budadden dutsen yana da fasali daban, saboda shi aka kirkiro cikakken tsari wanda yayi matukar birgewa.

Iyakokin tsauni

An ƙera wannan samfurin tare da haske mai yawa waɗanda aka tsara a madaidaiciya ko layi mai lanƙwasa. Wasu samfuran suna da mashaya mai sassauƙa wacce zata iya karɓar kowane tsari. Tare da taimakon irin wannan dutsen, ana amfani da na'urori azaman hasken wuta na asali don abubuwa ko bango. Hakanan tsarin zai iya zama azaman tsakiyar hasken karamin daki.

A cikin hoton akwai tabon rufi a kan sandar murabba'i a cikin ciki.

Ribobi da fursunoni

Kamar kowane sauran na'urori, aibobi suna da fa'idodi da rashin amfani.

ribobiUsesananan

Ayyuka masu dacewa da dacewa waɗanda zasu ba ku damar haskaka ɗakin ba tare da motsa kayan aikin ba.

Jagorar haske ba koyaushe ke ba da haske iri ɗaya na ɗakin ba. Idan ka zaɓi abubuwan da ba daidai ba, za a rarraba hasken baya a cikin sigar tabo guda.

Saboda ƙananan su, ƙananan kayayyakin suna adana sarari mai amfani.

Tunda fitilun da ke haskakawa galibi suna da fitilun halogen da LED, wutar lantarki ba ta amfani da ƙasa da lokacin amfani da fitilu na yau da kullun.

Haske na halogen na tattalin arziki ya ƙone da sauri saboda ƙarfin wutar lantarki. Za a warware wannan matsalar ta maye gurbinsu da fitilun LED.

Designsirƙirar sun haɗa da ƙarfi, sassa masu ƙarfi da fitilun abin dogara waɗanda basa buƙatar sauyawa akai-akai.

Model tare da LEDs suna da ƙananan zafin jiki na dumama, wanda ya sa suka dace da shimfiɗa rufi.

Don samun cikakken haske a cikin ɗakuna mai faɗi, ana buƙatar shigar da ɗigon wurare da yawa, wanda ke haifar da tsada mai yawa.

Sauki mai sauƙi, wanda aka yi shi da kansa.

Yaya tabo yake a cikin ɗakuna?

Ta launi da salo, an zaɓi fitilun don ado na cikin ɗaki. Misali, a cikin zane mai kyau, samfura tare da layi mai zagaye wanda aka yi da kayan aiki tare da kwaikwayon platinum, zinariya ko tagulla zai dace. Don salon zamani, ƙarfe ko sifofin gilashi waɗanda suke da siffar rectangular ko murabba'i ɗaya sun dace. Zaɓin tsaka tsaki zai zama farar fata a shimfiɗa ko rufin ƙarya na inuwa iri ɗaya.

Nonarin marasa daidaito da fitilun ado masu kyau za su yi kyau a cikin zauren, wanda zai ba wa ciki tsada da sifa mai kyau. A cikin falo, akwai haske mai yawa a yankin tare da gado mai matasai. Za'a iya sanya tushen haske a cikin layi mai lanƙwasa ko sanya gefen akwatin rufin allo.

A cikin ɗakin girki, an saka kayan wuta a rufin sama da rukunin cin abinci ko a wurin aiki. Ana amfani da samfuran biyu sau biyu, wanda a lokaci guda ke rarraba hasken haske zuwa teburin da farfajiyar dafa abinci. Ana iya yin tushen haske da gilashi, da ƙarfe, da lu'ulu'u da filastik cikin fararen launuka masu haske.

A cikin hoton akwai ɗakin dafa abinci-tare da wurin zama wanda aka kawata shi da bango da ɗakunan rufi.

Tunda ɗakin kwana baya buƙatar haske mai haske, ana sanya kayayyakin a cikin yanki tare da tufafi ko a ɓangarorin biyu na gado. Tsarin sama ko fitilu a kan layukan dogo suna da kyau.

Don gidan gandun daji, ana amfani da waɗannan na'urori don haskaka wasan wasa, barci ko ɓangaren ilimi. Yana da kyau a zabi samfuran kirtani ko kayan da aka gina a ciki wanda ke da karko da aminci.

A cikin hoton akwai tabo a bangon da ke sama da naúrar kai a cikin cikin ɗakin girkin.

Tare da irin wannan hasken, zaka iya daidaita saitin ɗakin. Misali, a cikin dogon corridor, yana da kyau a shirya fitilun a kewayen, kuma a cikin karamin hallway, don haskaka cibiyar.

A cikin ƙirar hukuma, ana iya amfani da tabo azaman haske don ɗakunan karatu ko tebur. Irin waɗannan maɓallan hasken zasu daidaita da fitilun tebur ko fitilun ƙasa. Don ado, suna zaɓar samfuran fari ko baƙar fata, samfura na murabba'i ko zagaye, kazalika da sifofin katako.

Yadda za a zabi tabo?

Don shimfiɗa rufi, ginannen nau'in luminaires an fi so. A wannan yanayin, jikin tsarin ya kasance a bayan zane, kuma ɓangaren waje yana waje. Wannan ƙirar ta fi kyau.

Hakanan yana da mahimmanci a kula da fitilun don na'urorin saboda shimfidar mayafin ba ta haƙuri da yanayin zafi mai yawa. Zaɓin da ya dace kuma na gama gari shine LEDs na tattalin arziki waɗanda basa ƙarƙashin zafi. Zai yiwu a yi amfani da fitilu masu ƙwanƙwasawa waɗanda ke da ƙananan ƙarfi na 40 watts.

A cikin hoton akwai wuraren da ba su da kyau don shimfiɗa zane a cikin ƙirar ɗakin ɗakin abinci.

Hoton hoto

Abubuwan cikin gida suna ba ka damar cimma kyawawan tasirin haske da haske mai inganci. Daban-daban nau'ikan da jeri na abubuwan haske suna dacewa da kowane zane kuma suna kawo asali da salo zuwa gare shi.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Fahimtar gargaɗin alamomin juna biyu (Yuli 2024).